[Funland] học sinh hút thuốc lá điện tử

mong coc

Xe hơi
Đây thực sự là vấn nạn và rất kêu gọi bậc cha me chú ý con mình hơn.
Cậu em làm cùng em, có con học lớp 2. Sau 5 lần hút do 1 bạn mang tới. Lần thứ 5 thì shock, đưa cả đám cấp cứu và hôm đó thuốc có chứa thêm 1 dạng ma túy. LỚP 2 các cụ ah.
Cậu em về hỏi con lúc đó hút thế nào cháu nói " người con co rúm lại và linh hồn thoát ra".
Việc này nhà trường cấm học sinh và phụ huynh nói với truyền thông. Và khốn nạn là cô hiệu trưởng đạo diễn là bọn trẻ nhặt được và hút thử nên bị.
Vụ này bằng cách nào đó đã xẹp. Con nhà đứa em được chuyển trường.
vụ này lên báo ầm ĩ thì phải, xong cũng đâu vào đấy, e ko hút nên ko rõ, hỏi thằng con thì nó bảo là có thành phần ma tuý thì đễ bị, loại của nó thì ko có nhg e cũng tính mang đi xét nghiệm xem ntn

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đây thực sự là vấn nạn và rất kêu gọi bậc cha me chú ý con mình hơn.
Cậu em làm cùng em, có con học lớp 2. Sau 5 lần hút do 1 bạn mang tới. Lần thứ 5 thì shock, đưa cả đám cấp cứu và hôm đó thuốc có chứa thêm 1 dạng ma túy. LỚP 2 các cụ ah.
Cậu em về hỏi con lúc đó hút thế nào cháu nói " người con co rúm lại và linh hồn thoát ra".
Việc này nhà trường cấm học sinh và phụ huynh nói với truyền thông. Và khốn nạn là cô hiệu trưởng đạo diễn là bọn trẻ nhặt được và hút thử nên bị.
Vụ này bằng cách nào đó đã xẹp. Con nhà đứa em được chuyển trường.
Kinh khủng,rất rất nguy hiểm mà chính quyền cứ làm ngơ

duongqua

Xe container
khó, ngày xưa mình cuối cấp 2, đầu cấp 3 cũng đã tò mò bắn vài phát rồi, sau thành nghiện, thấy bạn bè thử chẳng nhẽ mình không thử. CHung quy cụ nói rõ tác hại với F1 thôi chứ đe dọa với cấm cũng ko ăn thua đâu, bọn chúng tuổi này cái gì cũng tò mò với chứng tỏ. Càng cấm, bọn chúng càng làm, nên thôi đành kiểm soát với khuyên dần dần vậy, chỉ nghiêm cấm tuyệt đối mấy loại heroin, ke, đá... còn thuốc lá, thuốc lào, thuốc điện tử khó lắm. Sau biết rồi thì thấy bình thường hoặc sợ, chứ mấy ông dở dở nửa ngoan nửa hư mới sợ dễ bị đưa vào đời hoặc thành nghiện nặng lắm.

Tommytep

Xe tăng
em mới đọc bài trên fb hôm qua. ngồi quán nước gần Circle K chỗ em thì thấy cấp 2 nó hút rất nhiều, còn cỡ nhỏ thế này thì e chưa gặp.

tuha_vt2015

Xe tăng
Cái tuổi mới lớn này khó nói ra phết !
Nhà em được cái bố không hút thuốc, nên 2 thằng (2001 và 2006) đều không vướng hay thử gì (dù nhà em có 1 bác và 2 chú của các cháu hút thuốc lá nghiện nặng)

MuathuHN252

Xe lăn
H cứ fai dạy tư tưởng cho các em và các con là sau tìm ng ko hút thuốc mà yêu và lấy. Đứa nào hút thuốc thì dẹp

bo kent

Xe tăng
Hồi năm lớp 10, 11 em cũng tập tành hút thuốc và trốn trong chăn hút nữa. Sau đi học đại học lại chuyển qua thuốc lào cho hòa đồng. Ra trường đi làm thì chuyển qua hút thuốc lá điện tử vì ngồi phòng điều hòa, thơm mồm, đỡ gây phiền cho người xung quanh.
Theo em thấy thì thuốc lá điện tử có rất nhiều loại. Cơ cấu chủ yếu là gia nhiệt để bay hơi tinh dầu hoặc nung nóng lá thuốc để hóa hơi. Riêng loại có chứa tinh dầu và giá rẻ học sinh mua được thì còn độc hại hơn cả thuốc lá dùng lửa. Loại xịn thì tinh dầu dùng 1 tháng phải hơn 2 triệu chắc học sinh không đủ tiền rồi. Loại đểu thì tinh dầu ko xuất xứ, lẫn nhiều tạp chất ảnh hưởng tới não bộ.
Về phần khuyên ngăn thì độ tuổi này rất khó cho bố mẹ, nhà trường, thầy cô nói mà nghe được. Tuổi này chỉ nghe bạn bè, đặc biệt là cờ rớt (crush) nói j nghe nấy luôn. Thế nên chắc phải tiếp cận với đối tượng này để nhờ khuyên can mới ổn các cụ, mợ à.