[Funland] học sinh hút thuốc lá điện tử

mong coc

Xe hơi
thằng con e hút thuốc lá điện tử dc 1 năm nay, thu rồi vài ngày sau lại có, nó bảo của bạn nó!
e mua diệt cái bọn bán này đi quá! có đường dây nóng tố cáo hay thông tin cho công an bắt ko vì bọn nó chỉ bán trên mạng cho học sinh thôi
e thấy vài trường cấp 3 đã có hs bị ngất sau khi hút mà e lo quá!

matizvan2009

Xe ba gác
nhờ xách tay đường air thì cỡ 10 triệu 300 cái không nhỉ

New car 2023

Xe điện
thằng con e hút thuốc lá điện tử dc 1 năm nay, thu rồi vài ngày sau lại có, nó bảo của bạn nó!
e mua diệt cái bọn bán này đi quá! có đường dây nóng tố cáo hay thông tin cho công an bắt ko vì bọn nó chỉ bán trên mạng cho học sinh thôi
Tôi nghiện thuốc nặng.
Và tôi đã bỏ, được hơn 5 năm. Cũng cực kỳ khốn nạn mới bỏ được.
Tôi cũng chẳng giấu gia đình chuyện đó.

Tôi kể chi tiết cho 2 đứa, hy vọng 2 đứa sẽ lấy đó làm bài học cho mình.

Còn cái thuốc điện tử này, toàn hoá chất, nó chỉ có hại nhiều hay hại ít thôi.

hưvô

Xe lăn
Cụ đưa bài báo này cho cháu nó đọc, để cháu nó biết, hiểu ra & tự giác, ngăn ngừa trong nhà dễ hơn và nhanh hơn trông đợi vào bên ngoài cụ ạ

Tố Hữu

Xe tải
em mới chuyển từ đầu lọc sang điện tử đc vài hôm. cảm nhận ban đầu sáng dậy ko còn đờm cổ, miệng đỡ hôi. Trong giờ làm việc cũng đỡ vật thuốc, không biết về lâu về dài ntn

Sonduong.BMV

Xe container
Mới chỉ có lớp 8 thôi nhưng chúng nó mang cả điếu cày (loại nõ điếu cắm vào chai Lavie) ra trường hút luôn.
Chúng nó bảo chơi thật chứ không chơi đồ điện tử.

Tommytep

Xe tăng
Mới chỉ có lớp 8 thôi nhưng chúng nó mang cả điếu cày (loại nõ điếu cắm vào chai Lavie) ra trường hút luôn.
thời em học tầm lớp 8 là cũng có đứa hút thuốc lá ở cuối lớp rồi. tuổi này đang tuổi thể hiện cái tôi, rất khó bảo, nhiều đứa bắt đầu chuyển sang con đường đại ca đại bàng từ đây.
em mới chuyển từ đầu lọc sang điện tử đc vài hôm. cảm nhận ban đầu sáng dậy ko còn đờm cổ, miệng đỡ hôi. Trong giờ làm việc cũng đỡ vật thuốc, không biết về lâu về dài ntn
em cũng chuyển sang thuốc lá điện tử hẳn rồi, chưa biết độc hại thế nào nhưng đỡ hôi và tiện hơn. có điều cũng hơi ngại với F1, nó học lớp 2 thôi mà cô giáo ở lớp đã phổ biến các tác hại của thuốc lá điện tử rồi, về nó cứ thấy hút là lại: con bảo bố rồi mà ko nghe nghĩ cũng ngại! Thực ra mình như thế cũng đang làm gương xấu cho con. Vape pod e thấy rất phổ biến trong đám choai choai. khu em trước cửa Circe K ngày cũng như đêm luôn có đám c2 tụ tập vape, thuốc lá, đến hãi.

hanoi1971

Xe tải
Cái món thuốc lá này ban đầu chỉ là do đua đòi thành quen và nghiện thôi. Tôi đã từng hút cả bao thuốc mỗi ngày khi còn là sinh viên. Nhưng sau này đi làm, toàn ngồi văn phòng máy lạnh thì giảm dần và thấy mọi người kêu là hôi cộng với các hình ảnh bệnh tật do hút thuốc nên tôi giảm dần và bỏ cũng được 20 năm rồi.

Cụ chủ thớt cho cháu nó vào thăm một bệnh viện như K hoặc phổi để cháu nó nhìn thấy hậu quả của hút thuốc. Nói với cháu lên thớt này đọc lời khuyên của các bác các chú để cháu nó bỏ đi.

namtypn

Xe hơi
Hồi học lớp 10 lớp em đã có 6,7 đứa nghiện thuốc lá rồi.Đến năm 11 tan học thi thoảng ra hàng nước làm chén riệu thuốc với điếu 3 số Anh 2 đứa rít chung thuốc với riệu.Trời mua đông mà! Có cụ già hưu trí ngồi thấy vậy lắc đầu ngao ngán :" hỏng rồi ! hỏng rồi! Thế hệ như này thì chết ".Rồi cũng thử qua điếu cày... vape,pod ( có nicotin ) .Vậy mà bây giờ em cũng có hút thuốc đâu.
Các cháu đang tuổi tìm hiểu,khuyên thì như vậy.Nó sợ mình nó ko hút ở nhà nhưng đến trường thì cấm sao được!
Thế thì chỉ có cách dọa nạt chúng nó thôi cụ nhỉ:" Hút ảnh hưởng sức khoe ,..Mày mà còn hút tao cho mày nghỉ học luôn,hút thuốc điện tử nó bỏ gì vào có ngày đi bệnh viện con ạ ... etc ". Đến khi chúng nó thấy chán thì tự nhiên sẽ bỏ!

Thằng lớn nhà em cũng đua đòi rủ mấy thằng cùng lớp (lớp 8) mua mấy loại bán trên mạng về hút. Em biết được gọi cả bố mẹ mấy đứa ngồi với nhau nói chuyện đầu cuối. Hóa ra thằng nhà mình chủ trùm, k giấu mặt đi đâu được.
Hôm sau em bắt cởi truồng nằm sấp cứ mông em dùng thắt lưng e dã cho. Từ đó bỏ hẳn.

mong coc

Xe hơi
Thằng lớn nhà em cũng đua đòi rủ mấy thằng cùng lớp (lớp 8) mua mấy loại bán trên mạng về hút. Em biết được gọi cả bố mẹ mấy đứa ngồi với nhau nói chuyện đầu cuối. Hóa ra thằng nhà mình chủ trùm, k giấu mặt đi đâu được.
Hôm sau em bắt cởi truồng nằm sấp cứ mông em dùng thắt lưng e dã cho. Từ đó bỏ hẳn.
thằng nhà e lớp 11, cao 1,8m nặng 75kg rồi, nó ko oánh mình là may.

Jake CNK

Xe buýt
Thu vài ngày sau lại có
Em thì ko đồng ý đoạn này, bố mẹ đã thu mà còn "lại có" thì chết với em, của ai, em không quan tâm.
Quan trọng là nó không coi việc "thu" của mình ra gì

mong coc

Xe hơi
Thu vài ngày sau lại có
Em thì ko đồng ý đoạn này, bố mẹ đã thu mà còn "lại có" thì chết với em, của ai, em không quan tâm.
Quan trọng là nó không coi việc "thu" của mình ra gì
nó kêu nó mượn áo của bạn, trong áo bạn nó có, e biết là phét rồi , nhưng nó to hơn cả e, ko oánh dc nó , bảo ko dc nên mới cay

Jake CNK

Xe buýt
nó kêu nó mượn áo của bạn, trong áo bạn nó có, e biết là phét rồi , nhưng nó to hơn cả e, ko oánh dc nó , bảo ko dc nên mới cay
Em ko nói vấn đề oánh, em cũng ko oánh, nhưng em nghĩ cụ nên chia sẻ nhiều hơn, con em nó vâng lời vì biết em nói đúng chứ ko phải em oánh nó đâu

Mytv

Xe điện
Đầu năm e họp ban ph trường. Cô ht phản ánh có rất nhiều bạn lớp 8-9 hút thuốc lá đt. Cá biệt có 2 nhóm còn buôn bán luôn. Nhà trường y/c gđ lên làm việc. Nếu ko chấm dứt thì đuổi học. 1 trường có truyền thống & khá ngoan ở HN đó ạ.

Con e may mắn cả lớp đều ngoan. Ko thì e cũng đến mệt. ( trong khi bon học cùng e lớp 8-9 đã chơi hê rồi:(()

Tommytep

Xe tăng
Em ko nói vấn đề oánh, em cũng ko oánh, nhưng em nghĩ cụ nên chia sẻ nhiều hơn, con em nó vâng lời vì biết em nói đúng chứ ko phải em oánh nó đâu
Tầm dậy thì nó bắt đầu ương rồi cụ, nếu chỉ dựa vào vũ lực thì ko quản nổi nó nữa. Tầm này chỉ có đứa nào tin tưởng và nói chuyện đc với phụ huynh thì mới dễ bảo ban chứ khắc khẩu mà nó lại có xu hướng hư là dễ rẽ theo hướng xấu lắm

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Nhớ ngày xưa sinh viên, học ngành liên quan đến sư phạm nên phải đi thực tập, vào dạy lớp 8, toàn thành phần bất hảo. Mình ở trên chúng nó ở dưới hút thuốc lào sòng sọc, mà mình cũng rén, coi như mắt lác. Sau vài buổi thì mình đối xử với tụi nó hòa nhã như những người bạn ( rủ mấy thằng ra cổng trường uống nước chè, hút thuốc lào, chơi AOE, half-life), cộng với có mấy bạn nữ nhắc nhở chúng nó ngoan hẳn ra. Tụi này không sợ ai, chỉ sợ bạn khác giới ghét ( nhất là đứa trong tầm ngắm), nên cụ nhờ đứa bạn gái nào nó thích nhắc nhở nó em nghĩ là thành công.