[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

newbiess

Tháo bánh
đúng là rất đáng thương hai mẹ con nạn nhân
cũng là phụ nữ, người khác thì được nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, chỉ lo spa với làm đẹp. bà mẹ ở đây thì hàng ngày đi bán hàng rong, kiếm từng động bạc lẻ nuôi con!
cũng là thiếu niên, con nhà khác thì được cơm bưng tận nơi, nước rót tận nơi, hàng ngày bố mẹ đưa đi đón về, ăn ở đâu, học ở đâu, thích gì, tiêu tiền thế nào, đều không phải nghĩ. cháu nạn nhân ở đây thì tự ăn, tự học, tự chơi, ở nhà trọ 12m2, cái gì cũng thiếu thốn. cháu nó sống đã khổ, lại còn không được yên ổn mà sống!
cháu nó mà là dân gốc ở làng, gia đình có điều kiện, thì chưa chắc đã bị đánh.
em cũng không tin một cháu ở quê ra ở trọ mà dám đánh con một người trong làng.
người yếu thế thường thiệt thòi là thế
Cùng quan điểm với cụ, nhất là đoạn này: "...
cháu nó mà là dân gốc ở làng, gia đình có điều kiện, thì chưa chắc đã bị đánh.
em cũng không tin một cháu ở quê ra ở trọ mà dám đánh con một người trong làng.
người yếu thế thường thiệt thòi là thế ..."

sskkb

Xe tăng
Mấy nhà lên mắng vốn tại nhà rồi cụ ah, nhưng k ăn thua mà toàn là các mẹ lên mắng thôi, mặt cả nhà cứ trơ ra thì làm gì dc
Em vs mấy a e tòa nhà thì thực sự ko dám "ra tay". toàn mấy ông m80 nặng 8-90 kg nhỡ có đá nó 1 cái thì ko biết đi Việt Đức mấy tháng, mà mình lại thành sai
Giờ chỉ trông chờ vào chính quyền can thiệp giáo dục răn đe trc khi có hậu quả xấu xảy ra trong tương lai
Cho nó cái tát thôi cũng được rồi cụ

Surgeon94

Xe đạp
Em thì thấy tội cho tất cả.
Con trai em mới 2 tuổi, nó sốt nó mệt mình còn xót chứ nói gì 14 tuổi bị người ta đánh chết.
Thằng cu lớp 16 tuổi kia chắc cũng chỉ vì bênh em, tuổi này đấm đá tát nhau vài cái là chuyện bình thường, ở đây chắc cũng không có ai là chưa gây lộn đánh nhau. Đen là đánh đúng chỗ hiểm, chứ thằng nhóc 16 tuổi nào lại cố ý đánh chết người khác đâu. Ông bố nhìn thằng con tương lai mịt mù cũng buồn, chưa kể áp lực dư luận, xã hội, cả nhà bị chửi rủa.
Tội !

Mytv

Xe điện
E vừa xem clip mới nhất của cháu. Cháu đang truyền dịch. Mặt đã bớt phù nề. Hi vọng ông trời có mắt giúp cháu tai qua nạn khỏi.

titit2023

Xe tải
Con trai em mới 2 tuổi, nó sốt nó mệt mình còn xót chứ nói gì 14 tuổi bị người ta đánh chết.
Thằng cu lớp 16 tuổi kia chắc cũng chỉ vì bênh em, tuổi này đấm đá tát nhau vài cái là chuyện bình thường, ở đây chắc cũng không có ai là chưa gây lộn đánh nhau. Đen là đánh đúng chỗ hiểm, chứ thằng nhóc 16 tuổi nào lại cố ý đánh chết người khác đâu. Ông bố nhìn thằng con tương lai mịt mù cũng buồn, chưa kể áp lực dư luận, xã hội, cả nhà bị chửi rủa.
Tội !
E chỉ thấy tội và thương cho nạn nhân. Còn theo như bài báo thì bố chở 2 con ra tìm nạn nhân để đánh, thì chả nên thương cảm làm gì.
Chả qua gặp gia đình yếu thế. Chứ gặp nhà khác, thì nó xử đẹp rồi.

titit2023

Xe tải
E vừa xem clip mới nhất của cháu. Cháu đang truyền dịch. Mặt đã bớt phù nề. Hi vọng ông trời có mắt giúp cháu tai qua nạn khỏi.
Chết não thì kg còn phép màu đâu cụ. Giờ chỉ mong xử đúng ng đúng tội để lấy lại công bằng cho cháu bé, và răn đe những ng khác.

xedieu

Xe cút kít
Mỗi ngày 10tr viện phí (chưa kể chi phí người nhà đi kèm) thì kinh khủng đối với gia đình nạn nhân.

Khongdanhvong

Xe điện
Tội !
Em nghĩ rằng nếu nói thế thì bọn choai choai lại bài trẻ con đứa nào chả đánh nhau, cứ nhằm chỗ hiểm mà đánh, có bị bắt thì nhỡ thôi mà. Con người phải chịu trách nhiệm về hành động của mình thì khi có đánh nhau phải kiềm chế tránh chỗ hiểm ra, còn cố ý hay không hoàn toàn là suy đoán chả ai chứng minh được.
Học GDTX hẳn cũng cá biệt rồi, thông tin học boxing chưa thấy bác bỏ thì rất có thể đúng.
Ông bố biết con học boxing mà con đưa ra để nó xử con nhà người ta một mình (ai biết lúc đi bố nói gì với con, giờ toàn khai một chiều, nạn nhân thì không thể lên tiếng), làm sao ông bố vô can được. Động cơ gì mà đưa con ra rồi bỏ đi, biết thừa nó sẽ đánh con người ta. Lời khai kiểu gì cũng không thoát lỗi ông bố, nhưng cố khai theo hướng ít dính pháp luật nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Surgeon94

Xe đạp
Em nghĩ rằng nếu nói thế thì bọn choai choai lại bài trẻ con đứa nào chả đánh nhau, cứ nhằm chỗ hiểm mà đánh, có bị bắt thì nhỡ thôi mà. Con người phải chịu trách nhiệm về hành động của mình thì khi có đánh nhau phải kiềm chế tránh chỗ hiểm ra, còn cố ý hay không hoàn toàn là suy đoán chả ai chứng minh được.
Học GDTX hẳn cũng cá biệt rồi, thông tin học boxing chưa thấy bác bỏ thì rất có thể đúng.
Em chỉ nói tội thôi bác, chứ xử lí vẫn thượng tôn pháp luật.
Em đang nói về Tình.
Còn bác đang nói về Lý.

Khongdanhvong

Xe điện
Em chỉ nói tội thôi bác, chứ xử lí vẫn thượng tôn pháp luật.
Em đang nói về Tình.
Còn bác đang nói về Lý.
Em nói cả về tình và lý ạ. Về tình thì không ai đấm vào gáy gây ra tổn thương kinh khủng như vậy, bản chất côn đồ mới làm được thôi. Còn nhỡ làm ngã kiểu giằng co bị ngã mới là chuyện khác.

2congai

Xe tải
Yêu cầu nhà kia chịu chi phí toàn bộ chứ cụ nhỉ?
Tất nhiên là thế nhưng phải đến khi ra toà trong phần yêu cầu bồi thường dân sự toà sẽ xem xét ra quyết định bồi thường bao nhiêu, chắc gì đã bồi thường hết toàn bộ. Từ giờ đến lúc đó chắc phải 2 năm nữa vì giờ mới khởi tố vụ án, điều tra mất tối thiểu 2th theo luật. Có kết luận điều tra thì vks ra quyết định truy tố, chờ ngày ra toà xử cũng vài tháng. Toà sơ thẩm xử xong mà nhà thằng 16t kháng cáo lại tiếp tục chờ vài tháng phúc phẩm. Phúc thẩm xong nó lại làm cái đơn giám đốc thẩm nữa, xong giám đốc thẩm thì còn phải thi hành án vân vân mây mây. Mà giờ tiền ko có thì phải làm sao để lo cho con?

titit2023

Xe tải
Ông bố biết con học boxing mà con đưa ra để nó xử con nhà người ta một mình (ai biết lúc đi bố nói gì với con, giờ toàn khai một chiều, nạn nhân thì không thể lên tiếng), làm sao ông bố vô can được. Động cơ gì mà đưa con ra rồi bỏ đi, biết thừa nó sẽ đánh con người ta. Lời khai kiểu gì cũng không thoát lỗi ông bố, nhưng cố khai theo hướng ít dính pháp luật nhất.
Nên điều tra theo hướng ông bố là chủ mưu. Không trực tiếp đánh, nhưng có thể xúi giục con đánh. Khi có hậu quả thì khai theo hướng có lợi cho bản thân. Vì không ai kiểm chứng đc. Trừ 2 đứa con khai ra.
Nếu con cái đã tập các môn võ như boxing, tán thủ, muaythai, mma thì ông bố là ng rõ nhất con mình có thể làm gì.
Một đòn đấm đủ lực, đúng kỹ thuật, không đeo găng của các môn này đều có thể lấy mạng 1 ng bình thường.

Ocdaonho

Xe tải
Cụ làm việc với loài báo bao h chưa? Chắc chắn là chưa rồi. Cno méo rảnh háng để đi viết mấy cái thông tin như cháu nó ở nhà ngoan lắm, bố mẹ cháu nó sống rất chan hoà với hàng xóm láng giềng ạ.
Cụ nói đúng.
Bản thân em làm kinh doanh, đã từng làm việc với team báo chí, cụ thể là bọn VCcorp với gần 20 đầu báo điện tử, mấy trăm cái page facebook…chúng nó có thể vì tiền mà lèo lái mọi chuyện, đặc biệt là các case khủng hoảng truyền thông. Giọng điệu đi phỏng vấn hàng xóm này đúng bài của nó luôn.

Nó sẽ cho 1 team seeding lên chửi rủa 3 bố con nhà kia, bịa đặt đồn đại đủ thứ (trong đó có chuyện như bên CA nói là nhiều tin đồn bố đánh nhưng con nhận tội hộ), nói chung làm loạn hết lên trên MXH nên bên CA phải lên tiếng. Khiến những người lên tiếng bảo vệ nạn nhân trở thành 1 ruộc với bọn seeding và gây phản cảm, lội ngược cảm xúc dư luận hoặc ít nhất là mang đến nhiều ý kiến trái chiều để lèo lái dư luận.
Còn vụ đi phỏng vấn hàng xóm, nhét chữ vào mồm những nhân vật ko có thật là bài quen thuộc nhất của bọn báo chí xử lí khủng hoảng truyền thông rồi. Không ai trả tiền mà báo tự viết, đừng có mơ.

Surgeon94

Xe đạp
Vâng bác, em lại quan điểm hơi ngược bác chút.
Chỉ có bọn trẻ con choai choai mới đụng đâu đánh đó.
Còn những người có nghề hơn, như phạm nhân, võ sĩ, hay 1 số lực lượng được đào tạo, mới biết cách đánh vào đâu vừa đau, vừa tổn thương, nhưng lại không lộ, hehe

Ocdaonho

Xe tải
Bỏ chút tiền ra là loài báo liếm ngay có j đâu mà cần quan hệ cụ. Nhiều tiền nũa có hẳn 1 ekip chạy cho hẳn mọi thứ. Nên khó có thể nói "a thợ ảnh" lấy đâu quan hệ nhở vả đc.

E nói thế này sẽ có cụ chởi e thậm tệ nhưng xin lỗi chứ e chưa thấy đứa nào học gdtx lại ngoan cả. Từ cái thời e học cách đây hơn 30 năm đến h cũng thế thôi.
Nhiều người tưởng truyền thông này nọ tốn lắm cụ ạ, chứ thật ra, chỉ cần chục củ là nó cho ra bài báo định hướng, thêm chục củ nữa nó sẽ cho nổi lên mấy cái page triệu follow, thêm nữa nó ra cả series bài bản…Cứ tiền vào chả cần quan hệ ban bệ gì.
Đấy là bên truyền thông, còn CA thì e vẫn tin vụ này nóng bỏng, đánh động đến đạo đức, gây bức xúc…CA sẽ xử đúng tội.