[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

HTlangtu

Xe điện
Còn đoạn chat kia cháu vẫn bảo lưu quan điểm là dân ở đó sẽ nói bậy kiều khác, ko nói bậy kiểu như trong ảnh.
E cũng cùng quan điểm với cụ này, vì e đã từng ở 8 năm với dân buôn bán, dân ve chai,xích lô người NĐ ở Hoàng Cầu Trại Nhãn
Kiểu câu chuyện: "hôm qua mẹ mày sang nhà tao xin lửa, bị bố tao đ.. cho" là chuẩn luôn đấy
Từ này luôn thay cho từ phủ định (chứ họ không dùng ..éo lắt mấy đâu)
Và có vẻ như từ đó với họ cũng không bậy như mình nghĩ. Kiểu như ng Nam nói từ "trung tiện" ý
Còn những ng có văn hóa lịch sự họ cũng như mọi nơi khác, k dùng từ bậy bạ dân dã

DeislerX

Xe tải
Cụ có tin hồi cấp 3 có bác Hiệu phó mới về nhận công tác tại trường em "dám" can thiệp vào chuyên riêng của bọn em, bị ăn chửi xong bảo "Chúng mày sau vào tù hết".

Đến hiện tại thì bác Hiệu phó đang nằm bóc lịch trước bọn em. Tên bác là Chử Xuân Dũng.

Hồi tôi học cấp 2 thì Hoàn Kiếm, Trưng Vương, Ngô Sĩ Liên vẫn đánh nhau suốt :v Cấp 3 thì Việt Đức, Trần Phú, Thăng Long cũng choảng nhau như cơm bữa. Vui vui thì tay chân gạch đá, căng căng thì lên Nguyễn Khuyến mua dao. Mấy trường đấy cũng "điểm" đấy :))

iociov

Xe hơi
Cụ có tin hồi cấp 3 có bác Hiệu phó mới về nhận công tác tại trường em "dám" can thiệp vào chuyên riêng của bọn em, bị ăn chửi xong bảo "Chúng mày sau vào tù hết".

Đến hiện tại thì bác Hiệu phó đang nằm bóc lịch trước bọn em. Tên bác là Chử Xuân Dũng.
Với thực trạng hiện nay thì 100% công chức và 95% dân thường đều là tù nhân dự khuyết chứ có chi đâu mà lạ :v

Thành Thị 1

Xe điện

winnghiepdu

Xe điện
uh, và có bố đứng đó đồng thuận nên như kích động 2 thằng con kiểu mày đánh đi có gì tao chịu nên nó đánh đấm càng hăng. Chứ nếu bình thường chắc đến mức nào đó thì dừng thôi. Và cũng như cụ nói là có bố nó đứng đó cháu kia nó sợ nên chắc chắn là ko dám phản kháng. Tâm lý trẻ con thì luôn nghĩ người lớn là đúng.
Nếu không có thằng bố thì bạn bè nó cũng sẽ can ra người ngoài người ta cũng can.

Pumzen

Xe ba gác
Cháu bé được đưa về quê rồi ah.
:(
Mợ này bất hạnh quá ! Chồng chết do tai nạn GT, chỉ còn mỗi đứa con, hi vọng sau này về già nó chăm sóc, giờ thì sắp sửa đi theo bố, để mẹ ở lại trong nỗi cô đơn tuyệt vọng.

khong phanh

Xe buýt
Cháu bé được đưa về quê rồi ah.
:(
Thường các cháu mồ côi, gia đình đơn thân hay bị bắt nạt ức hiếp thế này. Không hiểu pháp luật ở đâu nữa. Em xem cuối bài cũng có cháu bé khác ở quận hai bà trưng bị người lớn đánh thương tích 12% nhưng mà có ai biết đâu.

BloodOwl87

Xe điện

Bác đó đen thôi. Điều đó có nói lên gì đâu cụ. Bác đó lên tầm đó rồi, ngã ngựa do rủi ro hệ thống.
việc các cụ đánh nhau rồi nói thầy thế thì cụ nghĩ mình đúng ạ?

xherox

Xe điện
Mợ này bất hạnh quá ! Chồng chết do tai nạn GT, chỉ còn mỗi đứa con, hi vọng sau này về già nó chăm sóc, giờ thì sắp sửa đi theo bố, để mẹ ở lại trong nỗi cô đơn tuyệt vọng.
Khổ, và thương thật sự. Giờ cuộc sống của chị ấy rơi vào hoàn cảnh quá đau lòng.
Những trường hợp khác còn có thể giúp đỡ 1 phần về tiền bạc, nhưng với hoàn cảnh của chị ấy, thật sự ko biết giúp đỡ được thế nào.

khong phanh

Xe buýt
Muốn khóc quá. Lần nào đọc bài viết về cháu em cũng rơi nước mắt.

DeislerX

Xe tải
Đó chỉ là câu chuyện để chiêm nghiệm vui 1 chút về cuộc đời, bác đừng đề cao quá. Tuổi trẻ ai cũng có lúc bồng bột chưa chín chắn.

Cụ nói "bác đó đen thôi" vậy nếu "đỏ" thì sao ?

Bác đó đen thôi. Điều đó có nói lên gì đâu cụ. Bác đó lên tầm đó rồi, ngã ngựa do rủi ro hệ thống.
việc các cụ đánh nhau rồi nói thầy thế thì cụ nghĩ mình đúng ạ?

nhatthang

Xe tăng
Với thực trạng hiện nay thì 100% công chức và 95% dân thường đều là tù nhân dự khuyết chứ có chi đâu mà lạ :v
Cụ giải thích giùm em tù nhân dự khuyết là gì ạ? Tỷ lệ trên cụ lấy từ đâu ra?

nadushop

Xe điện

sthd

Xe lăn
các cụ share mạnh link này cho nó nổi!
"Trao đổi với PV Báo PNVN dưới góc độ pháp lý, luật sư Nguyễn Anh Thơm (Đoàn luật sư TP Hà Nội) nhận định, đối với vai trò của người bố, cần xem xét vai trò đồng phạm bởi những căn cứ sau: Biết con xảy ra mâu thuẫn nhưng do bênh con đã cùng 2 con đi xe máy đến gặp cháu Đ. để giải quyết.

Cũng theo ông Thơm, nếu người bố có mặt, đứng ngay gần mà để mặc con xông vào đánh cháu bé thì là người giúp sức, ủng hộ về tinh thần. Xét về tương quan lực lượng, bên phía đối tượng có 3 người áp đảo, bên phía cháu Đ. chỉ có một mình, lo sợ không dám chống lại hay bỏ chạy đã bị đánh chấn thương sọ não. Hành vi của người bố trong trường hợp này cần xem xét với vai trò đồng phạm."

sthd

Xe lăn
thường thì một vụ án hình sự dạng phạm tội bị bắt quả tang thế này thì trong vòng 24g là có quyết định khở tố vụ án, trong vòng 48g là có phê chuẩn quyết định khởi tố vụ án

--Lamborghini--

Xe lăn
Vậy nên em khuyên con em là không quá ham chơi bóng đá bóng rổ để tránh va chạm mâu thuẫn.

Tập trung phát triển thể chất bằng bơi, cầu lông và kichboxing.
Kể cũng khó nhỉ, e cũng chỉ thích cho bọn trẻ chơi những bộ môn cá nhân.
Nhưng như thế thì nó sẽ nhàm chán và không có tình thần làm việc theo nhóm.