[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

Hanoithu

Xe tải
Cầu mong vụ việc được điều tra kĩ lưỡng và hình phạt đích đáng có tính răn đe để con cháu chúng ta được an toàn hơn. Có cụ bảo chỉ là sự không may do trẻ con xô xát, cái đó không chắc nhé. Và sự không may đó là 1 mạng người đấy.

just for fun

Xe lăn
Thì đúng rồi cụ, chở thằng con ra, thằng con nó đánh nạn nhân tiên lượng xấu, thì thằng bố chắc chắn sẽ liên đới. Như bố mẹ giao xe máy cho trẻ chưa đủ tuổi điều khiển xe gây tay nạn thì bố mẹ cũng bị liên đới thôi cụ.
Ý là trong câu chuyện của cụ đó thì cậu xxx phường đã đi xoá cam, mà cam đấy chỉ là cam có hình ảnh bố chở con ra sân đình. Ngay từ đầu thủ phạm đã khai như vậy rồi thì động tác xoá cam hơi dư thừa. Nếu như gia đình có động tác xoá cam thì sẽ ko thừa nhận chuyện ông bố chở 2 đứa ra sân đình đâu. Với cả đấy là khu phố nên ngoài cam an ninh của tổ dân phố (giả sử tổ dân phố có lắp cam theo đúng câu chuyện của cụ đó kể) thì còn chín vạn tám ngàn cái cam của nhà dân có thể chứng minh được ông bố có chở con.
cháu cứ bị cái bệnh nghề nghiệp là hay tìm chỗ thiếu logic trong vấn đề. Tuy nhiên nhận định của cháu không nhất thiết là đúng mà chỉ là quan điểm cá nhân, do đó cũng có khả năng câu chuyện của cụ đó kể là thật (mặc dù lật lên lật xuống vấn đề cháu vẫn cứ thiếu tính logic).
Vậy nên cháu hóng các thông tin về mối quan hệ giữa anh c.a và gia đình thủ phạm. Theo cháu nghĩ thì không có 1 anh c.a nào ngẫn đến mức mà mối quan hệ không đủ thân mà lại đi làm cái việc này. Hoặc lợi ích anh ấy có được có thể rất rất lớn khiến anh ấy mạo hiểm để làm việc này. Nếu như lợi ích đủ lớn thì cháu lại hỏi, người nhà thủ phạm nhiều tiền thế tại sao lại để con đi học TTGDTX, bởi vì ai chút điều kiện đều mong con có thể học ở một môi trường giáo dục tốt hơn. TTGDTX sẽ là lựa chọn cuối cùng khi không còn bất kỳ 1 lựa chọn nào khác

daiama

Xe tải
Còn với bên Công An thì em chỉ mong họ biết về NHÂN QUẢ để sẽ không đổi trắng thay đen, sẽ không lèo lái theo hướng tẩy trắng cho tội ác thôi cụ
xxx nào tin vào NHÂN QUẢ thì đã bỏ ngành lâu rồi, chẳng có ngành nghề nào tha hoá con người khủng khiếp như vậy.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đọc được ở đâu đó chả nhớ 1 câu là khi ta nhiệt tình diệt trừ cái ác một cách thiếu kiến thức, thiếu thông tin thì mới là thực sự ác.
Sự tầm thường của cái ác Do nhà chính trị Hannah Arendt đưa ra, nói về con người sống trong thể chế phi đạo đức sẽ đưa ra lý do bao biện cho hành vi của mình.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là đt viên thật mà phán xét chỉ qua các còm trên of thì ko biết nền tư pháp nước nhà còn đi về đâu :)
Lần trước còn bảo em tẩy trắng cho bố con kia nữa :)) chắc nghề cụ ấy là chém gió chứ báo chí hay điều tra viên chắc cũng không phải đâu

Hạc Lão Đại

Xe đạp
Ông chú ngồi tiệc cùng em nói thằng bố bị bế đi rồi, ko thấy về nhà nữa.
Xxx phường xoá cam nhằm bớt tội cho thằng bố vì nghĩ rằng việc lỡ tay là của thằng trẻ con lớp 10 thì tội sẽ nhẹ, vì nó là vị thành niên, thằng bố thì ko biết ko bị liên quan.
Không ngờ là sự việc to quá, sau ko bịt nổi nữa. CA quận và CAHN về làm thì lòi ra, cam ko phải quay ở sân đình mà cam quay cảnh thằng bố chở thằng lớp 10 ra để đánh con nhà ngta. Sự việc có hay không thằng bố chở thằng lớp 10 ra đánh nó làm thay đổi hẳn bản chất sự việc.
Lúc e nghe ông chú bảo: mấy bố con bắt thằng bé lớp 8 quỳ để đánh là em cũng sôi máu lắm, về đây đọc comment của nhiều cụ thì có vẻ cũng có nhiều nguồn tin nói như vậy.
Có mấy cụ bên trên comment ý nói em đưa thông tin chưa kiểm chứng này nọ, nói thật là em chả ngại nếu mình giúp nói lên 1 chút sự thực, em chỉ ngại nếu em nói sai thôi. Mình ngậm mồm vì sợ liên luỵ mới là tội ác
Có thế chứ, ngay từ ban đầu mình cũng nghĩ phải là nhiều đòn đánh dã man chứ không thể là một cú đấm của 1 thằng lớp 10 mà chết não được, và như này mới xét tăng nặng và truy cứu trách nhiệm của thằng bố được,rất hy vọng thông tin của cụ là chính xác và CAHN đòi lại công lý cho bé lớp 8

Dacia90

Xe tăng
Thì đúng rồi cụ, chở thằng con ra, thằng con nó đánh nạn nhân tiên lượng xấu, thì thằng bố chắc chắn sẽ liên đới. Như bố mẹ giao xe máy cho trẻ chưa đủ tuổi điều khiển xe gây tay nạn thì bố mẹ cũng bị liên đới thôi cụ.
Như trong vụ này thằng bố còn che dấu vụ thằng con giết người ở vụ thứ nhất, cho nên thằng con lại giết người lần thứ hai, vụ này phải nói quá dã man, thằng ôn con lúc phạm tội mới khoảng 14 tuổi đã làm 2 mạng. Vụ như này mà xảy ra ở thủ đô thì khác gì bom tấn.

2congai

Xe tải
CA thành phố vào cuộc và đã có thông tin, đích thân thiếu tướng phát ngôn rồi thì cháu e rằng câu chuyện nó chỉ đơn giản là va chạm giữa trẻ con và không may xảy ra hậu quả nghiêm trọng thôi. Còn chi tiết cậu xxx phường đi xóa cam cháu ko nghĩ là cậu ấy ấu trĩ thế đâu. Cứ cho xxx có cam an ninh như ở quê cụ thì ngoài ra từ nhà thủ phạm đến sân đình đi qua khá nhiều nhà và cửa hàng, cụ biết mà, nhà phố và cửa hàng đa số là có cam, chắc không đến mức vào từng nhà để đòi xóa cam chứ ạ. Với cả xxx phường nghiệp vụ đầy mình mà không biết cách xóa làm sao cho hết, để cho CAQ khôi phục lại đơn giản vậy.
Giờ chỉ CA đang điều tra xem có đồng phạm hay không? chỗ này cháu hiểu là trên đường đi bố con có thủ thỉ với nhau gì gì đó hay không? nếu ông bố mà thủ thỉ với con rằng thì là mà thì ông bố là đồng phạm nhỉ? Nếu có cái thủ thỉ này (cháu đặt giả thiết thôi nhé) thì nhân chứng chỉ là 2 đứa con chứ người làng không thể biết để post trên mạng được. Nếu công an hỏi còn chưa ra thì người làng làm sao mà biết. Hay là vừa đi xe máy vừa gào thét lên nhiều người nghe thấy thì lúc đó lại nhiều nhân chứng.
Vâng, cùng đợi kết luận chính thức ạ. Trong lúc chờ đợi thì cháu tập phân tích tình huống để đến lúc có kết quả thì so sánh xem tư duy có đúng không thôi. Nếu sai thì lại phải xem lại cách tư duy của mình xem có vấn đề gì không? Kiểu thế, coi như là bài luyện tập trí não. Nhưng có 1 điểm các cụ bên phe thuyết âm mưu có vẻ không để ý tới là Ls Thơm đã xoá/ẩn rất nhiều bài nhận định về vết thương của nạn nhân, clip của mẹ nạn nhân nói về vụ việc, đêm thứ mấy đó cháu quên rồi, có thể là đêm thứ 5 tuần này, lúc gần 12 giờ ls có post 1 bài đại khái là đồng tình với kết luận của cơ quan điều tra, sẽ đồng hành cùng gia đình nạn nhân để xem có đồng phạm hay không… sáng hôm sau thì bài viết này bay màu cùng với các bài trước.
Em thấy mợ đánh giá hơi cao mấy anh xxx phường đấy ạ. Để em giới thiệu sơ qua là nhà em khá nhiều người làm xxx, bản thân em trước cũng suýt bị bắt vào ngành theo truyền thống gia đình nhưng em từ chối ạ. Bác ruột em là hiệu phó một trường chuyên đào tạo xxx, nhà giáo nhân dân luôn. Cậu em thì là cựu trưởng xxx huyện Gia lâm, một bác họ là cựu trưởng xxx quận Hai bà trưng, anh em họ hàng, thông gia các kiểu phải trăm người trong ngành. Theo lời các xxx nhà em thì mấy ông trung cấp, tại chức kém cỏi mới làm xxx phường ạ, các anh xxx phường ko có nghiệp vụ đầy mình như mợ tưởng tượng đâu, nghiệp vụ chuẩn chỉ phải từ xxx quận trở lên. xxx quận cứ phải trình độ đại học chính quy mới vào đc, trình độ đại học ko làm xxx phường đâu mợ nhé. Điều tra án là phải xxx quận trở lên. Vụ án này chưa có kết luận điều tra nên mọi thông tin từ đồng chí thiếu tướng chỉ là thông tin sơ bộ chứ ko phải là KẾT LUẬN điều tra mợ nhé. Quy trình xử lý án hình sự mợ có thể google. Khi có nguồn tin tội phạm xxx sẽ điều tra sơ bộ, quá trình này có thể kéo dài 20 ngày. Khi có dấu hiệu phạm tội thì khởi tố vụ án, khởi tố bị can và chính thức lúc này mới điều tra, xem xét cặn kẽ mọi yếu tố bằng chứng, nhân chứng, vật chứng, hiện trường, pháp y v.v…. Quá trình này kéo dài tối đa 2th với vụ án thông thường và có thể xin gia hạn điều tra tối đa là 1 tháng. Vụ án phức tạp thì các anh ấy có nhiều thời gian hơn. Em nhắc lại hiện tại vụ án của bé Đạt mới đang trong giai đoạn điều tra mợ nhé, chưa có KẾT LUẬN chính thức nên cứ từ từ mà hóng.

Chỉnh sửa cuối:

2bplus

Xe buýt
Ý là trong câu chuyện của cụ đó thì cậu xxx phường đã đi xoá cam, mà cam đấy chỉ là cam có hình ảnh bố chở con ra sân đình. Ngay từ đầu thủ phạm đã khai như vậy rồi thì động tác xoá cam hơi dư thừa. Nếu như gia đình có động tác xoá cam thì sẽ ko thừa nhận chuyện ông bố chở 2 đứa ra sân đình đâu. Với cả đấy là khu phố nên ngoài cam an ninh của tổ dân phố (giả sử tổ dân phố có lắp cam theo đúng câu chuyện của cụ đó kể) thì còn chín vạn tám ngàn cái cam của nhà dân có thể chứng minh được ông bố có chở con.
cháu cứ bị cái bệnh nghề nghiệp là hay tìm chỗ thiếu logic trong vấn đề. Tuy nhiên nhận định của cháu không nhất thiết là đúng mà chỉ là quan điểm cá nhân, do đó cũng có khả năng câu chuyện của cụ đó kể là thật (mặc dù lật lên lật xuống vấn đề cháu vẫn cứ thiếu tính logic).
Vậy nên cháu hóng các thông tin về mối quan hệ giữa anh c.a và gia đình thủ phạm. Theo cháu nghĩ thì không có 1 anh c.a nào ngẫn đến mức mà mối quan hệ không đủ thân mà lại đi làm cái việc này. Hoặc lợi ích anh ấy có được có thể rất rất lớn khiến anh ấy mạo hiểm để làm việc này. Nếu như lợi ích đủ lớn thì cháu lại hỏi, người nhà thủ phạm nhiều tiền thế tại sao lại để con đi học TTGDTX, bởi vì ai chút điều kiện đều mong con có thể học ở một môi trường giáo dục tốt hơn. TTGDTX sẽ là lựa chọn cuối cùng khi không còn bất kỳ 1 lựa chọn nào khác
Mất vài ngày sự việc mới bị khêu to ra dư luận, mà nhẽ phải đến khi to ra thì CAQ với TP mới lao vào. Có thể ngay hôm đầu khi biết nạn nhân bị nặng phải mổ não có thể chết và có khả năng bị xl hình sự thì việc ng ta tìm cách làm nhẹ hậu quả bằng cách xoá cam là chuyện hợp tâm lý. Khi đó sự việc vẫn đc cho là nhỏ và xxx phường (hoặc ai đó quen thằng bố, hoặc chính thằng bố) nghĩ thế và zám làm thế cũng không khó hiểu.
Hơn nữa, tt báo nói là theo kq điều tra ban đầu.. chứ không hề nói theo lời khai thủ phạm. Còn thì bàn tán trà dư tửu hậu truyền miệng vống lên kiểu CAQ khôi phục này nọ nghe ghê gớm nhưng có khi chỉ đơn giản là tay kia.. xoá sót thôi :D. Họ có thể mò lại và thông tin ông bố chở 2 ông con ra đình không hẳn là từ mồm thủ phạm mà cũng không mâu thuẫn với việc trước đó tìm cách xoá cam.
Cho nên giả thiết xoá cam ấy không thiếu logic đâu, dù cũng chưa chắc đúng thế.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Xxx phường xoá cam nhằm bớt tội cho thằng bố vì nghĩ rằng việc lỡ tay là của thằng trẻ con lớp 10 thì tội sẽ nhẹ, vì nó là vị thành niên, thằng bố thì ko biết ko bị liên quan.
Không ngờ là sự việc to quá, sau ko bịt nổi nữa. CA quận và CAHN về làm thì lòi ra, cam ko phải quay ở sân đình mà cam quay cảnh thằng bố chở thằng lớp 10 ra để đánh con nhà ngta. Sự việc có hay không thằng bố chở thằng lớp 10 ra đánh nó làm thay đổi hẳn bản chất sự việc.
Lúc e nghe ông chú bảo: mấy bố con bắt thằng bé lớp 8 quỳ để đánh là em cũng sôi máu lắm, về đây đọc comment của nhiều cụ thì có vẻ cũng có nhiều nguồn tin nói như vậy.
Có mấy cụ bên trên comment ý nói em đưa thông tin chưa kiểm chứng này nọ, nói thật là em chả ngại nếu mình giúp nói lên 1 chút sự thực, em chỉ ngại nếu em nói sai thôi. Mình ngậm mồm vì sợ liên luỵ mới là tội ác
Tôi thấy cụ chỉ giỏi mượn điểm cao của đạo đức ngụy biện tổng thể vấn đề... mấy ổng trà dư tửu hậu hay ngồi nói nhảm như này. Hay nói các khác đây là công lý nửa vời.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
E tin câu chuyện của chú e cụ. Vì:
1. Thằng lớp 10 khó đánh chết ngửoi chỉ bằng tay chân dc nếu ngừoi đó ko đứng im chịu trận cho đánh liên tục.
2. Báo chí lên bài kiểu omo là có mùi.

E hi vọng mấy chú phường quả này đi ăn loằn luôn nếu đó là sự thật
Cụ này akay báo chí thế :)) báo chí nó không omo nhé. Đọc kỹ hãy phát biểu.

sthd

Xe lăn
cảm ơn câu cuối của cụ

CA thành phố vào cuộc và đã có thông tin, đích thân thiếu tướng phát ngôn rồi thì cháu e rằng câu chuyện nó chỉ đơn giản là va chạm giữa trẻ con và không may xảy ra hậu quả nghiêm trọng thôi. Còn chi tiết cậu xxx phường đi xóa cam cháu ko nghĩ là cậu ấy ấu trĩ thế đâu. Cứ cho xxx có cam an ninh như ở quê cụ thì ngoài ra từ nhà thủ phạm đến sân đình đi qua khá nhiều nhà và cửa hàng, cụ biết mà, nhà phố và cửa hàng đa số là có cam, chắc không đến mức vào từng nhà để đòi xóa cam chứ ạ. Với cả xxx phường nghiệp vụ đầy mình mà không biết cách xóa làm sao cho hết, để cho CAQ khôi phục lại đơn giản vậy.
Giờ chỉ CA đang điều tra xem có đồng phạm hay không? chỗ này cháu hiểu là trên đường đi bố con có thủ thỉ với nhau gì gì đó hay không? nếu ông bố mà thủ thỉ với con rằng thì là mà thì ông bố là đồng phạm nhỉ? Nếu có cái thủ thỉ này (cháu đặt giả thiết thôi nhé) thì nhân chứng chỉ là 2 đứa con chứ người làng không thể biết để post trên mạng được. Nếu công an hỏi còn chưa ra thì người làng làm sao mà biết. Hay là vừa đi xe máy vừa gào thét lên nhiều người nghe thấy thì lúc đó lại nhiều nhân chứng.
mợ nhiệt tình có vẻ thái quá. nói toàn cảm tính mà cảm tính theo hướng tẩy trắng cho kẻ giết người

Cụ này akay báo chí thế :)) báo chí nó không omo nhé. Đọc kỹ hãy phát biểu.
báo chí sặc mùi omo. chả có mợ nhà báo nào cất công vào trại để khen Phạm đâu

Dan du an

Xe cút kít
E tin câu chuyện của chú e cụ. Vì:
1. Thằng lớp 10 khó đánh chết ngửoi chỉ bằng tay chân dc nếu ngừoi đó ko đứng im chịu trận cho đánh liên tục.
2. Báo chí lên bài kiểu omo là có mùi.

E hi vọng mấy chú phường quả này đi ăn loằn luôn nếu đó là sự thật
Theo em nếu có kẻ xoá cam để giúp hung thủ thì kẻ đó nên bị bắn chứ không phải tù. Luật phải nghiêm như thế thì sau này người hành pháp mới không dám làm bậy.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
báo chí sặc mùi omo. chả có mợ nhà báo nào cất công vào trại để khen Phạm đâu
Tức là toàn cụ chưa làm việc với báo chí rồi nói bừa đây :)) tôi trực tiếp làm việc rồi, thì biết quy trình ra sao... không phải là những chuyên mục vô thưởng vô phạt như bạn A lỗ lực không ngừng để làm diễn viên... mà kêu book bài là book được.... trước tôi phải có đầy đủ hồ sơ họ mới đăng bài chứ đâu phải muốn đăng là đăng:))

newbiess

Tháo bánh
zz
Em thì không hy vọng tội ác như mô tả này mà hy vọng chỉ là các em xô xát dẫn đến tình trạng bé bị như vậy là ngoài ý muốn của những người liên quan, không lẽ cụ hy vọng bé bị hành hạ và quỳ gối như vậy 😢
Em thì mong muốn sự thật bị bóc trần mợ ạ. Cần phải đi đến cùng sự thật, dù sự thật có đau đớn đến đâu. Chứnếu chỉ vì cái mong muốn như mợ, là bé Đạtchắc không bị như thế đâu vv để rồi xuê xoa gói kín sự thật. Thì bé và gia đình sẽ bớt đau đớn hơn hả mợ.

Thông tin bé bị đánh đấm nhiều lần, rồi còn bị bắt quỳ xin lỗi, thằng bố thủ phạm đứng đó chứng kiến, thì em đọc trên các trang facebook cũng nhiều, từ nhiều người dân chia sẻ. Nay có cụ Alexandre Cíkob chia sẻ thông tin nghe đượctrên bàn tiệc, từ người cùng làng, thì em càng tin thông tin đó là đúng

just for fun

Xe lăn
Em thấy mợ đánh giá hơi cao mấy anh xxx phường đấy ạ. Để em giới thiệu sơ qua là nhà em khá nhiều người làm xxx, bản thân em trước cũng suýt bị bắt vào ngành theo truyền thống gia đình nhưng em từ chối ạ. Bác ruột em là hiệu phó một trường chuyên đào tạo xxx, nhà giáo nhân dân luôn. Cậu em thì là cựu trưởng xxx huyện Gia lâm, một bác họ là cựu trưởng xxx quận Hai bà trưng, anh em họ hàng, thông gia các kiểu phải trăm người trong ngành. Theo lời các xxx nhà em thì mấy ông trung cấp, tại chức kém cỏi mới làm xxx phường ạ, các anh xxx phường ko có nghiệp vụ đầy mình như mợ tưởng tượng đâu, nghiệp vụ chuẩn chỉ phải từ xxx quận trở lên. xxx quận cứ phải trình độ đại học chính quy mới vào đc, trình độ đại học ko làm xxx phường đâu mợ nhé. Điều tra án là phải xxx quận trở lên. Vụ án này chưa có kết luận điều tra nên mọi thông tin từ đồng chí thiếu tướng chỉ là thông tin sơ bộ chứ ko phải là KẾT LUẬN điều tra mợ nhé. Quy trình xử lý án hình sự mợ có thể google. Khi có nguồn tin tội phạm xxx sẽ điều tra sơ bộ, quá trình này có thể kéo dài 20 ngày. Khi có dấu hiệu phạm tội thì khởi tố vụ án, khởi tố bị can và chính thức lúc này mới điều tra, xem xét cặn kẽ mọi yếu tố bằng chứng, nhân chứng, vật chứng, hiện trường, pháp y v.v…. Quá trình này kéo dài tối đa 2th với vụ án thông thường và có thể xin gia hạn điều tra tối đa là 1 tháng. Vụ án phức tạp thì các anh ấy có nhiều thời gian hơn. Em nhắc lại hiện tại vụ án của bé Đạt mới đang trong giai đoạn điều tra mợ nhé, chưa có KẾT LUẬN chính thức nên cứ từ từ mà hóng.
Các anh xxx phường thì ko biết nhưng xxx xã thì có nhiều người là công an chính quy đấy ạ. Tuy nhiên thì cứ cho là xxx phường toàn người trình độ khù khoằm đi thì cháu cũng ko cho rằng kinh nghiệm sống của xxx phường kém đến mức ko nhận ra việc xoá cam là vô ích vì cam nhà dân nhiều vô biên như thế, ngoài ra cam của tổ dân phố là cam nào? Ai là người quản lý? Acount nào mới có quyền được xem, acount nào mới có quyền xoá. Vì ngay cái cam an ninh khu dân cư nhà cháu cũng phải tổ trưởng tổ bảo vệ mới được xem lại.
ngoài ra cụ giải thích thế nào nếu giả sử chuyện xoá cam là có thật nhưng ngay từ đầu thủ phạm nhận luôn chuyện bố chở ra sân đình?
Bổ sung ý cụ bảo công an phường ko có trình độ đại học chính quy, cháu gửi cụ link bài về việc điều công an chính quy về xã, tức là cấp xã (tương đương phường) nhưng thường sẽ ko phức tạp bằng phường mà vẫn có công an chính quy thì lí do gì công an phường lại ko có công an chính quy. Bạn cháu ở quê học ở học viện an ninh giờ có mấy đứa về xã làm.
mợ nhiệt tình có vẻ thái quá. nói toàn cảm tính mà cảm tính theo hướng tẩy trắng cho kẻ giết người
Nhiệt tình như cụ thôi, có thể cụ ghét cái ác, còn cháu thì ghét tin giả. Động cơ như nhau cả thôi.
Cụ bảo cháu nói cảm tính thì cụ nên xem lại, cháu nói dựa trên suy luận logic và dựa trên các phát biểu của luật sư bị hại, nhận định của cơ quan điều tra. Còn cụ nói dựa trên cái gì?

Chỉnh sửa cuối:

My Hao

Xe điện
Về mặt logic thì ít có khả năng thằng bố chở thằng con lớn ra sân đình (để xử lý đối thủ tội đánh con mình) lại về ngay mà không vào xem sự việc thế nào. Khả năng cao thì thằng bố sẽ đứng đó để trấn áp tinh thần đối phương và bảo vệ thằng con khi cần, không loại trừ thằng bố có lời nói kích động tính côn đồ của thằng con.
Tuy nhiên nếu không có clip vụ việc và nhân chứng khai bất lợi thì vụ án cũng chỉ dừng lại ở mức thằng con lớn đi tù vì tội cố ý gây thương tích, án khá nhẹ vì theo quy định chỉ tuyên tối đa 1/2 mức án cho bị cáo dưới 16 tuổi.

just for fun

Xe lăn
Về mặt logic thì ít có khả năng thằng bố chở thằng con lớn ra sân đình (để xử lý đối thủ tội đánh con mình) lại về ngay mà không vào xem sự việc thế nào. Khả năng cao thì thằng bố sẽ đứng đó để trấn áp tinh thần đối phương và bảo vệ thằng con khi cần, không loại trừ thằng bố có lời nói kích động tính côn đồ của thằng con.
Tuy nhiên nếu không có clip vụ việc và nhân chứng khai bất lợi thì vụ án cũng chỉ dừng lại ở mức thằng con lớn đi tù vì tội cố ý gây thương tích, án khá nhẹ vì theo quy định chỉ tuyên tối đa 1/2 mức án cho bị cáo dưới 16 tuổi.
Chỉ phân tích theo logic lời khai thôi nhé, cụ cứ chỉ ra điểm yếu trong lập luận của cháu nếu cụ thấy.
theo lời khai và theo báo cáo điều tra của cơ quan công an thì, ông bố đưa hai con ra, nhìn thấy ông nội ngồi trong sân đình nên bảo con vào với ông nội để cùng giải quyết. Lúc đó quay xe định về (cháu nghĩ vẫn đang nán lại để nhìn vào) thì nhìn thấy thủ phạm đánh nạn nhân ngã xuống. Cũng khá logic đấy chứ ạ. Cháu chỉ lăn tăn về vai trò của ông nội đang ngồi trong sân đình. Tại sao khi lớp 6 bị lớp 8 đánh thì thường chạy ra mách ông (gần) chứ tại sao lại chạy về nhà mách anh (xa). Điểm này cháu thấy hơi lạ, có thể ban đầu ông nội không có mặt tại đó hay thế nào?

huydang69

Xe tải
Cháu chỉ lăn tăn về vai trò của ông nội đang ngồi trong sân đình. Tại sao khi lớp 6 bị lớp 8 đánh thì thường chạy ra mách ông (gần) chứ tại sao lại chạy về nhà mách anh (xa). Điểm này cháu thấy hơi lạ, có thể ban đầu ông nội không có mặt tại đó hay thế nào?
Cháu lớp 6 hay đi chơi một mình nên k biết có ông ở gần đó. Khi xảy ra đánh nhau ng dân có bảo ô thì ô nói kệ chuyện trẻ con.
Em nghe chuyện ng làng kể như vậy.