[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

just for fun

Xe lăn
Cháu lớp 6 hay đi chơi một mình nên k biết có ông ở gần đó. Khi xảy ra đánh nhau ng dân có bảo ô thì ô nói kệ chuyện trẻ con.
Em nghe chuyện ng làng kể như vậy.
Vâng, nếu vậy thì cũng ko có gì mâu thuẫn vì sân đình đấy cũng khá rộng, có thể lớp 6 ko nhìn thấy ông nội nên mới chạy về nhà mách anh.

Chỉ phân tích theo logic lời khai thôi nhé, cụ cứ chỉ ra điểm yếu trong lập luận của cháu nếu cụ thấy.
theo lời khai và theo báo cáo điều tra của cơ quan công an thì, ông bố đưa hai con ra, nhìn thấy ông nội ngồi trong sân đình nên bảo con vào với ông nội để cùng giải quyết. Lúc đó quay xe định về (cháu nghĩ vẫn đang nán lại để nhìn vào) thì nhìn thấy thủ phạm đánh nạn nhân ngã xuống. Cũng khá logic đấy chứ ạ. Cháu chỉ lăn tăn về vai trò của ông nội đang ngồi trong sân đình. Tại sao khi lớp 6 bị lớp 8 đánh thì thường chạy ra mách ông (gần) chứ tại sao lại chạy về nhà mách anh (xa). Điểm này cháu thấy hơi lạ, có thể ban đầu ông nội không có mặt tại đó hay thế nào?
ông bảo về gọi bố mày ra đây chẳng hạn

Hổ Con

Xe tăng
Ông chú ngồi tiệc cùng em nói thằng bố bị bế đi rồi, ko thấy về nhà nữa.
Xxx phường xoá cam nhằm bớt tội cho thằng bố vì nghĩ rằng việc lỡ tay là của thằng trẻ con lớp 10 thì tội sẽ nhẹ, vì nó là vị thành niên, thằng bố thì ko biết ko bị liên quan.
Không ngờ là sự việc to quá, sau ko bịt nổi nữa. CA quận và CAHN về làm thì lòi ra, cam ko phải quay ở sân đình mà cam quay cảnh thằng bố chở thằng lớp 10 ra để đánh con nhà ngta. Sự việc có hay không thằng bố chở thằng lớp 10 ra đánh nó làm thay đổi hẳn bản chất sự việc.
Lúc e nghe ông chú bảo: mấy bố con bắt thằng bé lớp 8 quỳ để đánh là em cũng sôi máu lắm, về đây đọc comment của nhiều cụ thì có vẻ cũng có nhiều nguồn tin nói như vậy.
Có mấy cụ bên trên comment ý nói em đưa thông tin chưa kiểm chứng này nọ, nói thật là em chả ngại nếu mình giúp nói lên 1 chút sự thực, em chỉ ngại nếu em nói sai thôi. Mình ngậm mồm vì sợ liên luỵ mới là tội ác
Nếu đây là sự thật thì em lại có thêm chút lòng tin, trân trọng tấm lòng và cảm ơn cụ.!! Có 1 mợ cứ vào dạy dỗ mọi người cho "vui",nghe chán vãi. Lại còn trả lời các còm 1 cách nhiệt tình thái quá, mùi không được trong sạch kiểu như ăn lương ở thớt này ý.

Chỉnh sửa cuối:

tuan_nguyen261188

Xe điện
Lướt tiktok tý mà tin về vụ này nhiều quá...nhưng tin kiểu bẩn thì quá là khủng khiếp và nhiều.
Kiểu có ai đó đang cố xuy diễn và bôi nhọ lực lượng chức năng là bao che.

Không thấy bộ 4T có hành động gì nhỉ...kiểu tin này ghê răng quá

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Nếu đây là sự thật thì em lại có thêm chút lòng tin, trân trọng tấm lòng và cảm ơn cụ.!! Có 1 mợ cứ vào dạy dỗ mọi người cho "vui",nghe chán vãi. Lại còn trả lời các còm 1 cách nhiệt tình thái quá, mùi không được trong sạch kiểu như ăn lương ở thớt này ý.
Cụ có bằng chứng không ạ? Thường thì học Y cũng phải học các môn liên quan đến phản biện mà nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Bánh gấu

Xe hơi
Chỉ phân tích theo logic lời khai thôi nhé, cụ cứ chỉ ra điểm yếu trong lập luận của cháu nếu cụ thấy.
theo lời khai …. Tại sao khi lớp 6 bị lớp 8 đánh thì thường chạy ra mách ông (gần) chứ tại sao lại chạy về nhà mách anh (xa). Điểm này cháu thấy hơi lạ, có thể ban đầu ông nội không có mặt tại đó hay thế nào?
Nếu mà nói về logic thì e nghĩ ntn đúng hơn: về gọi thằng anh trẻ khoẻ hung hăng đi dằn mặt nó “ngầu” hơn gọi ông già lụ khụ ra giải quyết. Diễn biến tâm lý bình thường của bọn choai choai trẻ trâu nó thế. Bé đi đánh nhau nhiều nên em biết. Có điều em k ác thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Lương ở thớt này ai cho ai trả để em để lại STK nè :))

just for fun

Xe lăn
Nếu mà nói về logic thì e nghĩ ntn đúng hơn: về gọi thằng anh trẻ khoẻ hung hăng đi dằn mặt nó “ngầu” hơn gọi ông già lụ khụ ra giải quyết. Diễn biến tâm lý bình thường của bọn choai choai trẻ trâu nó thế. Bé đi đánh nhau nhiều nên em biết. Có điều em k ác thôi :)
Cũng có thể vậy nhỉ? Trẻ con đôi khi nó tư duy không giống người lớn. Kiểu cần phải ngầu chút.
Tại ngày bé cháu ko đánh nhau và giờ F1 nhà cháu chúng nó cũng ko đánh nhau nên ko nghĩ ra.

hunteruce

Đi bộ
Các anh xxx phường thì ko biết nhưng xxx xã thì có nhiều người là công an chính quy đấy ạ. Tuy nhiên thì cứ cho là xxx phường toàn người trình độ khù khoằm đi thì cháu cũng ko cho rằng kinh nghiệm sống của xxx phường kém đến mức ko nhận ra việc xoá cam là vô ích vì cam nhà dân nhiều vô biên như thế, ngoài ra cam của tổ dân phố là cam nào? Ai là người quản lý? Acount nào mới có quyền được xem, acount nào mới có quyền xoá. Vì ngay cái cam an ninh khu dân cư nhà cháu cũng phải tổ trưởng tổ bảo vệ mới được xem lại.
ngoài ra cụ giải thích thế nào nếu giả sử chuyện xoá cam là có thật nhưng ngay từ đầu thủ phạm nhận luôn chuyện bố chở ra sân đình?
Bổ sung ý cụ bảo công an phường ko có trình độ đại học chính quy, cháu gửi cụ link bài về việc điều công an chính quy về xã, tức là cấp xã (tương đương phường) nhưng thường sẽ ko phức tạp bằng phường mà vẫn có công an chính quy thì lí do gì công an phường lại ko có công an chính quy. Bạn cháu ở quê học ở học viện an ninh giờ có mấy đứa về xã làm.

Nhiệt tình như cụ thôi, có thể cụ ghét cái ác, còn cháu thì ghét tin giả. Động cơ như nhau cả thôi.
Cụ bảo cháu nói cảm tính thì cụ nên xem lại, cháu nói dựa trên suy luận logic và dựa trên các phát biểu của luật sư bị hại, nhận định của cơ quan điều tra. Còn cụ nói dựa trên cái gì?
Nhà nghi phạm khai là 2 anh em gặp bố giữa đường nên bố chở đi. Vậy có thể là gặp bố ở nhà không? Nếu cam có chiếu cảnh bố chở 2 con từ nhà xuất phát đi thì bản chất nó lại khác rồi, nên có thể xóa cam đoạn chở xuất phát từ nhà lắm chứ. Giờ tất cả chỉ là thuyết âm mưu, hóng kết luận điều tra chính thức.

2congai

Xe tải
Các anh xxx phường thì ko biết nhưng xxx xã thì có nhiều người là công an chính quy đấy ạ. Tuy nhiên thì cứ cho là xxx phường toàn người trình độ khù khoằm đi thì cháu cũng ko cho rằng kinh nghiệm sống của xxx phường kém đến mức ko nhận ra việc xoá cam là vô ích vì cam nhà dân nhiều vô biên như thế, ngoài ra cam của tổ dân phố là cam nào? Ai là người quản lý? Acount nào mới có quyền được xem, acount nào mới có quyền xoá. Vì ngay cái cam an ninh khu dân cư nhà cháu cũng phải tổ trưởng tổ bảo vệ mới được xem lại.
ngoài ra cụ giải thích thế nào nếu giả sử chuyện xoá cam là có thật nhưng ngay từ đầu thủ phạm nhận luôn chuyện bố chở ra sân đình?
Bổ sung ý cụ bảo công an phường ko có trình độ đại học chính quy, cháu gửi cụ link bài về việc điều công an chính quy về xã, tức là cấp xã (tương đương phường) nhưng thường sẽ ko phức tạp bằng phường mà vẫn có công an chính quy thì lí do gì công an phường lại ko có công an chính quy. Bạn cháu ở quê học ở học viện an ninh giờ có mấy đứa về xã làm.

Nhiệt tình như cụ thôi, có thể cụ ghét cái ác, còn cháu thì ghét tin giả. Động cơ như nhau cả thôi.
Cụ bảo cháu nói cảm tính thì cụ nên xem lại, cháu nói dựa trên suy luận logic và dựa trên các phát biểu của luật sư bị hại, nhận định của cơ quan điều tra. Còn cụ nói dựa trên cái gì?
Link mợ đưa mới là dự kiến, mợ kiếm cho em cái link nào đó khác xem tình hình các anh triển khai thế nào rồi nhé, để em về em dí cho các xxx nhà em đọc cho chừa cái tội coi thường các đồng nghiệp làm ở phường.

Cụ Alexander Ciskob có kể là sau khi sự việc xảy ra, trong khi cháu Đạt nằm viện thì một xxx phường nào đó “xoá cam”, theo như cụ ấy nói thì sự việc xảy ra mãi thằng lớp 10 mới bị bế đi lấy lời khai mà chứ nó có khai ngay từ đầu là bố nó chở ra sân đình đâu?

just for fun

Xe lăn
Nhà nghi phạm khai là 2 anh em gặp bố giữa đường nên bố chở đi. Vậy có thể là gặp bố ở nhà không? Nếu cam có chiếu cảnh bố chở 2 con từ nhà xuất phát đi thì bản chất nó lại khác rồi, nên có thể xóa cam đoạn chở xuất phát từ nhà lắm chứ. Giờ tất cả chỉ là thuyết âm mưu, hóng kết luận điều tra chính thức.
Nếu gặp bố ở nhà thì bản chất sẽ khác ở điểm nào so với gặp giữa đường và chở đi ạ. Vì lời khai của thủ phạm là khi ông bố chở đi thì đã biết là hai đứa đi đâu và làm gì chứ ko phải ko biết?

just for fun

Xe lăn
Link mợ đưa mới là dự kiến, mợ kiếm cho em cái link nào đó khác xem tình hình các anh triển khai thế nào rồi nhé, để em về em dí cho các xxx nhà em đọc cho chừa cái tội coi thường các đồng nghiệp làm ở phường.

Cụ Alexander Ciskob có kể là sau khi sự việc xảy ra, trong khi cháu Đạt nằm viện thì một xxx phường nào đó “xoá cam”, theo như cụ ấy nói thì sự việc xảy ra mãi thằng lớp 10 mới bị bế đi lấy lời khai mà chứ nó có khai ngay từ đầu là bố nó chở ra sân đình đâu?
Đây cụ, báo nhân dân chắc là chính thống nên nguồn tin có thể trích dẫn được đúng ko ạ?

dheIa

Xe điện
Ko lương lậu gì đâu. Đc dịp thể hiện nhiều khi còn phê hơn :|

Violet2013

Xe buýt
Em tin cái vụ xóa cam kia là thật. Vì khi vụ việc ầm ĩ trên mạng cũng phải sau khi xảy ra sự việc đến cả gần 1 tuần rồi. Vụ xóa cam có thể ngay sau khi cậu lớp 8 được đưa đến viện và kết luận là vụ việc nghiêm trọng. Vì vậy lời khai ban đầu của 3 bố con là sau khi sự việc xóa cam đã bị phát giác nên phải ra lời khai cho nó hợp tình huống thôi. Chứ lời khai mượt lắm. Ông bố vẫn thoát tội nếu không có chứng cứ gì mạnh hơn.

Tôi thấy cụ chỉ giỏi mượn điểm cao của đạo đức ngụy biện tổng thể vấn đề... mấy ổng trà dư tửu hậu hay ngồi nói nhảm như này. Hay nói các khác đây là công lý nửa vời.
Công kích cá nhân thấy hèn hèn sao. Diễn đàn khuyến khích tranh luận, không nhận xét đánh giá cá nhân. Đa phần những người comt trong thớt này đều có tuổi tương đương là bố mẹ hoặc ông bà nạn nhân. Vì cũng có con cháu tuổi này nên đình cảm với bạn bé nạn nhân.