[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

hoangduc.sbr

Xe container
Chả ai có quyền ép
Vấn đề là tôi đang thắc mắc tại sao lại chưa có báo nào đưa tiếng nói nhân chứng lên cho rộng đường dư luận????
Nhân chứng nào vậy cụ? Cụ có thể gửi list nhân chứng cho các báo để họ đi phỏng vấn dc ko?

BloodOwl87

Xe điện
Việc cháu lớp 10 đánh người gần chết thì cứ xử kịch khung, tội đâu xử đấy.
Nhưng nhiều cụ mợ cảm tính kể lể thì lắm mà không nêu đoạn cháu Đạt tát cháu lớp 6 là không đúng, sau đó lại lươn lẹo bảo cháu lớp 6 gây sự mới bị tát trong khi không có căn cứ là quá sai.

BloodOwl87

Xe điện
Toàn các quan toà online không dựa trên căn cứ mà cứ “nếu”, “tại”.

Kiên Khùng

Xe điện
Adidalat. Em nhớ có 1 người bạn nói với em, 1 khi con người ta đã duy ý chí mình viết gì họ cũng lái theo ý họ đc :)
Kể cả khi tự mình trả giá cho sai lầm, chưa chắc đã chịu quay đờ là bầu, ý lộn là bờ. Có khi thà chết chứ không chịu nhận sai. Chữ "sân" nặng lắm. Tự mình giác ngộ, bước ra thì được chứ không ai nhấc hộ đc.

Kiên Khùng

Xe điện
Nạn nhân là trẻ mồ côi. Gia đình có 2 mẹ con nương tựa vào nhau ở đấy thôi. Thủ phạm mẹ còn sống, Nhà đông người ông, bà, bố nữa. Gia đình Đơn thân mà lắm người vậy.
Gia đình đông nhưng không ai dạy con nên còn hơn cả đơn thân: mất dạy.

rotac

Tháo bánh
Nhân chứng nào vậy cụ? Cụ có thể gửi list nhân chứng cho các báo để họ đi phỏng vấn dc ko?
Dĩ nhiên là báo chí sẽ có nghiệp vụ của họ
Sân bóng rổ lúc đó nhiều người mà không thấy báo nào phỏng vấn
Đó là lý do tại sao tôi thắc mắc

hoangduc.sbr

Xe container
Dĩ nhiên là báo chí sẽ có nghiệp vụ của họ
Sân bóng rổ lúc đó nhiều người mà không thấy báo nào phỏng vấn
Đó là lý do tại sao tôi thắc mắc
E thật, e đố cụ nhân danh báo chí tới hỏi dò vụ này mà moi đc thông tin nếu dân họ ko muốn đó. Có nghiệp vụ giời thì vụ này là vụ nhạy cảm cả nc biết. Cụ cứ thử khơi khơi đi dò từng nhà hoặc chặn gặp ngoài đường mấy đứa khoanh vùng "có thể" là nhân chứng coi liệu có gạ gẫm đc chúng nó trả lời ko.

khanghuy

Xe tải
Việc cháu lớp 10 đánh người gần chết thì cứ xử kịch khung, tội đâu xử đấy.
Nhưng nhiều cụ mợ cảm tính kể lể thì lắm mà không nêu đoạn cháu Đạt tát cháu lớp 6 là không đúng, sau đó lại lươn lẹo bảo cháu lớp 6 gây sự mới bị tát trong khi không có căn cứ là quá sai.
Cụ có chính kiến của cụ/ mợ, người khác có chính kiến của người ta. Ở đây cũng toàn suy luận chủ quan chứ có mấy căn cứ mà phán xét. Còn nguyên nhân cái tát thì chưa có căn cứ và thông tin từ cơ quan chức năng chứ không phải "không có căn cứ" fairplay chút đi cụ/ mợ.

khanghuy

Xe tải
Toàn các quan toà online không dựa trên căn cứ mà cứ “nếu”, “tại”.
Có ai xưng làm quan tòa đâu, em thấy cụ toàn đội mũ cho người khác. Mọi người có suy luận thôi chứ có phải đó là kết quả của cơ quan chức năng đâu mà căng, cũng như cụ/ mợ thôi. Hoan hỉ :)

doman0203

Xe đạp
Trẻ con mâu thuẫn nhau mà ra tay tàn độc thật.
Tui già cái đầu rồi, dân TP về quê chơi còn sợ mấy đứa nhóc mới lớn như này, nó thụi cho cái thì đỡ thế nào được :)). Có biết hậu quả đâu mà

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cảnh báo: Nội dung bị xoá bởi đăng nguồn không đủ tin cậy
Sụ việc đang được điều tra, hãy đăng các thông tin chính thức từ cơ quan điều tra hoặc báo chí chính thống

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Cụ đừng nói thế. Cái tát ở trẻ con khi xích mích cũng ko phải là hiếm. Nhưng cái tát nên được trả lại bằng cái tát thậm chí 2 cái cũng dc. Nhất là có mặt người lớn ở đó thì mắng nó hay về gọi mẹ nó ra nói chuyện. Nhà có cả ông và bố ở đấy cơ mà có phải ko có ai đâu. 1 cái tát là có quyền đấm chết người thì là suy nghĩ của kẻ côn đồ rồi.
Cụ nói đúng quá.

khong phanh

Xe buýt
Lần trước em post bài này bị xì hơi lốp. Chắc do viết thêm mấy câu theo ý kiến cá nhân. Giờ em đăng lại nhé. Em vẫn thấy tình trạng côn đồ ức hiếp người yếu thế trẻ mồ côi gia đình đơn thân. Bạo lực xảy ra với hoàn cảnh như vậy cũng cao hơn bình thường là sự thật.
Dưới đây là 1 cháu cũng bị đánh vào đầu như cháu Đạt lớp 8. May mắn cho cháu không bị chết não như cháu Đạt thôi. Ngay Quận Hai Bà Trưng. Cũng đã lên báo nhưng ko rầm rộ như trường hợp cháu Đạt.
Chiều tối 30/11/2023 cháu Lê Viết Anh Vũ, sinh ngày 16/12/2007, trú tại phường Cầu Dền, quận Hai Bà Trưng (Hà Nội) trong lúc can ngăn xô xát giữa mẹ mình và hàng xóm đã bị đối tượng Đỗ Cao Cường tấn công. Sau đó gia đình đã đưa cháu Vũ vào bệnh viện cấp cứu. Trung tâm Pháp y Hà Nội đã giám định thương tích của cháu Vũ, kết quả cho thấy cháu bị gãy xương mũi ảnh hưởng chức năng thở, ngửi, tỷ lệ tổn thương cơ thể là 12%. Ngày 5/2/2024, Cơ quan CSĐT Công an quận Hai Bà Trưng đã khởi tố vụ án hình sự cố ý gây thương tích theo khoản 2 điều 134 Bộ luật Hình sự. Hiện vụ việc vẫn đang trong quá trình điều tra. Cháu Vũ mồ côi bố từ năm 6 tuổi.

Nam sinh lớp 8 bị đánh chết não ở Long Biên (Hà Nội): Bố mất sớm, mẹ đi bán hàng rong- Ảnh 2.

Cháu Vũ phải nhập viện sau khi bị tấn công. Ảnh: Gia đình cung cấp
Không biết vụ cháu Đạt đến bao giờ mới ra kết luận điều tra. Vụ bên trên cũng phải 4-5 tháng rồi nhưng vẫn đang trong quá trình điều tra.

poiuy

Xe cút kít
Chính xác ạ
Mà nhiều nhân chứng chơi cùng, chưa thấy báo nào đăng phỏng vấn, hay thật
Chỉ mỗi báo đăng lời 1 phía từ gia đình Lương Sơn
Nhân chứng kiểu vậy thì là trẻ em. Nếu có gì thì chỉ cơ quan điều tra lấy thôi chứ báo chí đâu có quyền?

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Nhân chứng kiểu vậy thì là trẻ em. Nếu có gì thì chỉ cơ quan điều tra lấy thôi chứ báo chí đâu có quyền?
1 thằng 15 tuổi nó còn tương lai phía trước... có xử cũng xử kín PV tuổi gì vào tòa.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Không biết tình hình sức khỏe của cháu bé sao rồi. E thấy báo chí cũng như FB không đưa tin nữa. Chỉ mong sức khỏe của con tốt lên.

LeoMessi85

Xe buýt
Em nghĩ tầm này cơ quan điều tra cũng đã điều tra đầy đủ, lấy hết lời khai nhân chứng rồi, chỉ còn đợi diễn biến bệnh tình của cháu Đạt để xử lý bước tiếp theo thôi.

dheIa

Xe điện
Không biết tình hình sức khỏe của cháu bé sao rồi. E thấy báo chí cũng như FB không đưa tin nữa. Chỉ mong sức khỏe của con tốt lên.
Trên trang của ls Thơm vẫn có tin đều đó cụ. Em hay theo dõi ở đây. Tin mới nhất cách đây 2 ngày: