Chi hội Hội anh em Outlander miền Bắc

Phongnguyen1027

Xe đạp
Xin chào các cụ đi bộ, đi xe đạp, xe máy, xe hơi, xe tăng

Dù em mới đang đi bộ thôi nhưng em mạo muội lập hội anh em Outlander miền Bắc này. Trước đây cũng có 1 vài thớt được lập nhưng loãng quá. Nay em rất mong gây dựng hội đông đảo các cụ đã và đang có ý định rước em Outlander về dinh. Em hi vọng đây sẽ là nơi chúng ta chia sẻ những trải nghiệm khi dùng xe, những thắc mắc cần được giải đáp; và là nơi anh em ta học hỏi lẫn nhau.

Em thì rất nóng lòng được ngồi uống bia với chút đồ nhắm và nói về các cô vợ Outlander cùng các cụ.

Image source: youtube

tiepvuongnb

Xe tải
Mặc dù em chưa rước được cô nào về dinh nhưng cũng ủng hộ bác 1 tay cho xôm. Mong được giao lưu với các cụ

hoangnguyen9999

Xe hơi
Tôi đã kí hợp đồng và đặt tiền rồi, chỉ đang chờ ngày em nó hiện diện trong garage của mình thôi. Mong em từng ngày.
Có cụ nào như tôi không :))

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
Em chạy thử rồi nói chung là phê các cụ ạ em có sở thích hay thích lái thử xe các hãng nhưng vẫn kết nhất mit nhà mình

Phongnguyen1027

Xe đạp
Cụ lấy
Tôi đã kí hợp đồng và đặt tiền rồi, chỉ đang chờ ngày em nó hiện diện trong garage của mình thôi. Mong em từng ngày.
Có cụ nào như tôi không :))
Của cụ là cô em mấy chấm thế 2.0 à hay 2.4. Chúc mừng cụ nhé. Khi nào nhận xe thì làm vài pô ảnh lên đây chia sẻ với các anh em

hoangnguyen9999

Xe hơi
Em vẫn thấy tiền nào của nấy, mitsu giá đắt xắt ra miếng, tính năng các thứ đều vượt trội hơn hẳn các xe cùng phân khúc. Đợt rồi thấy giảm giá nữa thì nhất rồi

xuanxuan

Xe tải
Em vẫn thấy tiền nào của nấy, mitsu giá đắt xắt ra miếng, tính năng các thứ đều vượt trội hơn hẳn các xe cùng phân khúc. Đợt rồi thấy giảm giá nữa thì nhất rồi
Em cũng đồng ý với ý kiến của cụ. Quan trọng là lái êm, an toàn, phù hợp với nhu cầu của mình và gia đình. Các cụ bảo rồi tiền nào của nấy mà lị

vanbau

Xe tải
Em đang tính chọn thảm lót sàn cho vợ em outlander 2.0. Các cụ có lời khuyên gì không, em nên chọn loại chất liệu nào hả các cụ?

hathien

Xe tải
Em đang tính chọn thảm lót sàn cho vợ em outlander 2.0. Các cụ có lời khuyên gì không, em nên chọn loại chất liệu nào hả các cụ?
cụ nên chọn loại 5d nhé, thêm ít xơ rối ở trên là đẹp

Tuy không phải thảm cho outlander nhưng cho cụ cái hình cho dễ hình dung

vanbau

Xe tải
cụ nên chọn loại 5d nhé, thêm ít xơ rối ở trên là đẹp

Tuy không phải thảm cho outlander nhưng cho cụ cái hình cho dễ hình dung

5D là như nào hả cụ ơi? Nói rõ giúp em chút được không

hathien

Xe tải
5D là như nào hả cụ ơi? Nói rõ giúp em chút được không
Thảm lót sàn thì có nhiều chất liệu khác nhau như: cao su, nỉ, da lộn, PU... nhưng chủ yếu chia làm các loại sau:
1. Thảm lót sàn ô tô 3D

Đây là loại thảm lót sàn ô tô dành cho các xe tầm trung với giá thành vừa phải. Thảm 3D có ít hoặc không có các mép nổi và các vị trí cố định, hầu hết bề mặt đều bằng phẳng, vuông vức, khả năng chống trượt chỉ ở mức trung bình, giá thành tương đối rẻ và đa dạng với nhiều mẫu khác nhau cho khách hàng lựa chọn. Thảm 3D thường làm bằng chất liệu rẻ tiền như nhựa hoặc cao su.

2. Thảm lót sàn 4D cao cấp là mẫu thảm được nâng cấp dựa trên nền tảng thảm lót sàn 3D
Ưu điểm

• Mép thảm cao đảm bảo che kín toàn bộ sàn xe, hiệu quả tối ưu trong ngăn chặn bụi bẩn
  • Định hình khuôn mẫu chính xác cho từng xe, bắt khớp từng góc cạnh một cách mềm mại và tinh tế
  • Thảm hàng ghế thứ 2 và thứ 3 liền tấm, không còn khe hở, tạo cảm giác liền mạch, sang trọng
  • Thiết kế khóa thảm và gai nhám để cố định thảm với sàn xe, loại bỏ trơn trượt, đảm bảo độ an toàn khi lái xe
  • Chất liệu da ép cao cấp chống xước, bền màu, không mùi, tạo độ mềm mại êm chân và thoáng khí.
  • Sản phẩm chống nước, chống ẩm mốc, chống rung và chống ồn cao
  • Tối ưu về thiết kế mép, gờ bám theo đường sàn xe, các góc xe và cố định được với chân đế của ghế, ngoài ra còn các mép phụ trợ dễ tháo rời
Nhược điểm

• Da PU chưa thực sự bóng và hơi hướng thiếu sang trọng
  • Chất liệu ép XPE sử dụng lâu có thể bị xẹp, mất định hình như ban đầu
  • Một số loại làm từ nguyên liệu chất lượng kém nên khả năng có mùi khi sử dụng lâu dài
3. Loại 5D thường
Được làm từ da PUE ,đẹp , dai , được gia công hoa văn tinh té, độ bền cao 3-5 năm

Có 3 lớp : Ôm sàn + Chống trượt / Giảm ồn sóc /Lớp da bề mặt đạt tiêu chuẩn IRM

Hiện tại được lắm các dòng sang và tầm trung

4. Loại 5D cao cấp
Được làm từ da PUX cao cấp , thuộc mộc không mùi , phủ thêm nano trên bề mặt da giúp diệt khuẩn , hoa văn quả chám tinh tế sang trọng , da bề mặt cực đep sang nhưng vẫn bảo đảm khả năng chống bụi , nước, và chống rách / nhiệt theo chuẩn IRM

Hiện tại được lắp ưa chuông các dòng cao cấp và siêu sang

5. Thảm 6D (hay còn gọi là 5D full)Là loại thảm 5D có thêm lớp sợi rối chống bùn bụi ở trên , Theo quy cách , tuy nhiên chất liệu sợi rối , nguồn gốc như thế nào hiên nay có rất nhiều loại đồng nghĩa là chất lượng khác nhau , VD , loại nhựa mềm IRO, TPO , PE , giá thành khác nhau , có mùi và ko mùi , an toàn hay ko vvv. Vì thế người nên lựa chọn các nhà cung cấp chính hãng , uy tín, bh giấy tờ trách nhiệm , phân biệt với hàng trung quốc bảo hành miệng ,dẫn tới tiền mất tật mang . nhiều hệ lụy về sức khỏe

Nguồn: thamlotsanxe.com

vuquanganh1102

Xe tải
Xin chào các cụ đi bộ, đi xe đạp, xe máy, xe hơi, xe tăng

Dù em mới đang đi bộ thôi nhưng em mạo muội lập hội anh em Outlander miền Bắc này. Trước đây cũng có 1 vài thớt được lập nhưng loãng quá. Nay em rất mong gây dựng hội đông đảo các cụ đã và đang có ý định rước em Outlander về dinh. Em hi vọng đây sẽ là nơi chúng ta chia sẻ những trải nghiệm khi dùng xe, những thắc mắc cần được giải đáp; và là nơi anh em ta học hỏi lẫn nhau.

Em thì rất nóng lòng được ngồi uống bia với chút đồ nhắm và nói về các cô vợ Outlander cùng các cụ.

Image source: youtube
Em cũng mong có hội này lâu rồi, cảm ơn cụ đã khởi xướng. Mong hội mình thật xôm, sớm offline tám về xe :))))))

minhtuong0502

Xe hơi
Các bác ơi em cũng mới cưới 1 e Outlander Sport. Em đang băn khoăn không biết có nên mua bảo hiểm mất cắp bộ phận cho em nó không. Ngoài ra, nếu bình thường bọn trộm nó vặt thì thường vặt những bộ phân gì trên xe các bác nhỉ. Em cũng mới đi xe nên còn gà lắm. Mong các bác chỉ giáo

kimtienbn

Xe hơi
Các bác ơi em cũng mới cưới 1 e Outlander Sport. Em đang băn khoăn không biết có nên mua bảo hiểm mất cắp bộ phận cho em nó không. Ngoài ra, nếu bình thường bọn trộm nó vặt thì thường vặt những bộ phân gì trên xe các bác nhỉ. Em cũng mới đi xe nên còn gà lắm. Mong các bác chỉ giáo
Thường thì sẽ là gương, logo, đèn là dễ mất cắp nhất. Nói chung cụ có điều kiện thì cứ mua bảo hiểm cho em nó thôi. Còn không dư dả mấy thì thôi. Bình thường cụ cũng gửi xe ở nơi trông xe có thu phí đúng ko, nên là nếu có bị mất ở đó thì bảo hiểm cũng ko chi trả cho cụ đâu.

minhtuong0502

Xe hơi
Thường thì sẽ là gương, logo, đèn là dễ mất cắp nhất. Nói chung cụ có điều kiện thì cứ mua bảo hiểm cho em nó thôi. Còn không dư dả mấy thì thôi. Bình thường cụ cũng gửi xe ở nơi trông xe có thu phí đúng ko, nên là nếu có bị mất ở đó thì bảo hiểm cũng ko chi trả cho cụ đâu.
Ơ em tưởng nếu em mua bảo hiểm bộ phận thì cứ mất phụ tùng nào báo với bảo hiểm sẽ được chi trả cái đó

kimtienbn

Xe hơi
Ơ em tưởng nếu em mua bảo hiểm bộ phận thì cứ mất phụ tùng nào báo với bảo hiểm sẽ được chi trả cái đó
Theo lý thuyết thì là như thế, nhưng nếu cụ bị mất cắp phụ tùng xe ở nơi trông xe có thu phí thì bảo hiểm sẽ không chi trả, mà nó sẽ thuộc về trách nhiệm của nơi trông xe cụ hiểu ko :))