Chi hội Hội anh em Outlander miền Bắc

minhtuong0502

Xe hơi
Theo lý thuyết thì là như thế, nhưng nếu cụ bị mất cắp phụ tùng xe ở nơi trông xe có thu phí thì bảo hiểm sẽ không chi trả, mà nó sẽ thuộc về trách nhiệm của nơi trông xe cụ hiểu ko :))
À em hiểu rồi, đội ơn cụ. Chắc em phải suy nghĩ thêm. người còn chưa có bảo hiểm nữa giờ mua bảo hiểm cho xe =)))

vanbau

Xe tải
Thảm lót sàn thì có nhiều chất liệu khác nhau như: cao su, nỉ, da lộn, PU... nhưng chủ yếu chia làm các loại sau:
1. Thảm lót sàn ô tô 3D

Đây là loại thảm lót sàn ô tô dành cho các xe tầm trung với giá thành vừa phải. Thảm 3D có ít hoặc không có các mép nổi và các vị trí cố định, hầu hết bề mặt đều bằng phẳng, vuông vức, khả năng chống trượt chỉ ở mức trung bình, giá thành tương đối rẻ và đa dạng với nhiều mẫu khác nhau cho khách hàng lựa chọn. Thảm 3D thường làm bằng chất liệu rẻ tiền như nhựa hoặc cao su.

2. Thảm lót sàn 4D cao cấp là mẫu thảm được nâng cấp dựa trên nền tảng thảm lót sàn 3D
Ưu điểm

• Mép thảm cao đảm bảo che kín toàn bộ sàn xe, hiệu quả tối ưu trong ngăn chặn bụi bẩn
  • Định hình khuôn mẫu chính xác cho từng xe, bắt khớp từng góc cạnh một cách mềm mại và tinh tế
  • Thảm hàng ghế thứ 2 và thứ 3 liền tấm, không còn khe hở, tạo cảm giác liền mạch, sang trọng
  • Thiết kế khóa thảm và gai nhám để cố định thảm với sàn xe, loại bỏ trơn trượt, đảm bảo độ an toàn khi lái xe
  • Chất liệu da ép cao cấp chống xước, bền màu, không mùi, tạo độ mềm mại êm chân và thoáng khí.
  • Sản phẩm chống nước, chống ẩm mốc, chống rung và chống ồn cao
  • Tối ưu về thiết kế mép, gờ bám theo đường sàn xe, các góc xe và cố định được với chân đế của ghế, ngoài ra còn các mép phụ trợ dễ tháo rời
Nhược điểm

• Da PU chưa thực sự bóng và hơi hướng thiếu sang trọng
  • Chất liệu ép XPE sử dụng lâu có thể bị xẹp, mất định hình như ban đầu
  • Một số loại làm từ nguyên liệu chất lượng kém nên khả năng có mùi khi sử dụng lâu dài
3. Loại 5D thường
Được làm từ da PUE ,đẹp , dai , được gia công hoa văn tinh té, độ bền cao 3-5 năm

Có 3 lớp : Ôm sàn + Chống trượt / Giảm ồn sóc /Lớp da bề mặt đạt tiêu chuẩn IRM

Hiện tại được lắm các dòng sang và tầm trung

4. Loại 5D cao cấp
Được làm từ da PUX cao cấp , thuộc mộc không mùi , phủ thêm nano trên bề mặt da giúp diệt khuẩn , hoa văn quả chám tinh tế sang trọng , da bề mặt cực đep sang nhưng vẫn bảo đảm khả năng chống bụi , nước, và chống rách / nhiệt theo chuẩn IRM

Hiện tại được lắp ưa chuông các dòng cao cấp và siêu sang

5. Thảm 6D (hay còn gọi là 5D full)Là loại thảm 5D có thêm lớp sợi rối chống bùn bụi ở trên , Theo quy cách , tuy nhiên chất liệu sợi rối , nguồn gốc như thế nào hiên nay có rất nhiều loại đồng nghĩa là chất lượng khác nhau , VD , loại nhựa mềm IRO, TPO , PE , giá thành khác nhau , có mùi và ko mùi , an toàn hay ko vvv. Vì thế người nên lựa chọn các nhà cung cấp chính hãng , uy tín, bh giấy tờ trách nhiệm , phân biệt với hàng trung quốc bảo hành miệng ,dẫn tới tiền mất tật mang . nhiều hệ lụy về sức khỏe

Nguồn: thamlotsanxe.com
Thanks cụ nhiều nhé

hoangnguyen9999

Xe hơi
Cụ lấy

Của cụ là cô em mấy chấm thế 2.0 à hay 2.4. Chúc mừng cụ nhé. Khi nào nhận xe thì làm vài pô ảnh lên đây chia sẻ với các anh em
Của em là 2.0 cvt cụ ạ. Em cũng đang chờ để bóc tem em ý đây. Rồi em sẽ post ảnh khoe xe, các cụ cứ yên tâm :)))

hoangnguyen9999

Xe hơi
Các bác ơi em cũng mới cưới 1 e Outlander Sport. Em đang băn khoăn không biết có nên mua bảo hiểm mất cắp bộ phận cho em nó không. Ngoài ra, nếu bình thường bọn trộm nó vặt thì thường vặt những bộ phân gì trên xe các bác nhỉ. Em cũng mới đi xe nên còn gà lắm. Mong các bác chỉ giáo
Cái gì dễ vặt nhất thì cái đó dễ mất thôi. Gương, cần gạt nước, logo

hungdo1987

Xe hơi
góp cho cụ chủ thớt 1 viên gạch để xây hội cho cao

nguyenmanhhn

Xe tải
Em đang muốn mua SUV, đã ngắm được em Mitsubishi Outlander bản 2.0 CVT nhưng phân vân vì sao là xe Nhật mà ít thấy chạy trên đường

Cụ nào đã trải nghiệm dòng xe này cho em cảm nhận để em có sự lựa chọn phù hợp. Em mua xe đi làm gần như cả tuần, quãng đường di chuyển cả đi và về gần 80 km. Em cũng hay cùng nhà về quê cuối tuần.

Ngoài ra em có nên lựa chọn khác là Honda CR-V hoặc Mazda CX-5?

trantronghung88

Xe tải
Em đang muốn mua SUV, đã ngắm được em Mitsubishi Outlander bản 2.0 CVT nhưng phân vân vì sao là xe Nhật mà ít thấy chạy trên đường

Cụ nào đã trải nghiệm dòng xe này cho em cảm nhận để em có sự lựa chọn phù hợp. Em mua xe đi làm gần như cả tuần, quãng đường di chuyển cả đi và về gần 80 km. Em cũng hay cùng nhà về quê cuối tuần.

Cụ đừng chạy theo đám đông làm gì. Theo tôi cụ nên mua Mitsu vì nó là xe nhập khẩu từ Nhật Bản về. Tuy có đắt hơn cx5 và crv 1 ít nhưng nếu cụ chạy Mit rồi thì sẽ không muốn chạy những dòng xe bình dân khác. Mit chạy rất bền và khỏe, nó ăn uống cũng ko hơn bao nhiêu so với cx5 và crv là mấy

xuanxuan

Xe tải

Ý kiến cá nhân : mọi thứ của outlander 2017 đều ok, chỉ có 2 vấn đề : giá chưa thật sự cạnh tranh với các đối thủ cùng phân khúc, và yếu tố quan trọng hơn là chỉ có 01 giàn lạnh!

tiepvuongnb

Xe tải
Ý kiến cá nhân : mọi thứ của outlander 2017 đều ok, chỉ có 2 vấn đề : giá chưa thật sự cạnh tranh với các đối thủ cùng phân khúc, và yếu tố quan trọng hơn là chỉ có 01 giàn lạnh!
Ai bản cụ outlander chỉ có 1 dàn lạnh. Em nó có 2 vùng điều hòa độc lập đấy, chỉ k có của gió phía trên cho hàng ghế 2 với xe 5 chỗ và hàng ghế 3 cho xe 7 chỗ thôi, chứ tất cả đều có của gió phía dưới hai hàng ghế trước hết, bản thân tôi đang dùng Outlander 2.0CVT tôi thuộc làu cái xe

vanbau

Xe tải
Outlander nhập Nhật, cụ lái thử 3 sản phẩm sẽ có câu trả lời liền. Tôi đã chọn Outlander sau khi lái thử cả 3 mẫu mà ko đắn đo. Cụ tin em đi :)))

hathien

Xe tải
Theo tôi cụ nên chọn Mit Outlander vì theo tôi nhớ đây là dòng xe nhập khẩu chất lượng lắp ráp sẽ tốt hơn CR-V và rất tốt so với CX5. Theo tôi điểm không cạnh tranh của Out là giá bán quá mắc vì là xe nhập, bản full options mới đầy đủ tính năng cần thiết cho xe còn các bản khác bị cắt rất nhiều tính năng hay ho cho xe.

Phongnguyen1027

Xe đạp

Trong 3 xe trên thì thích Outlander nhất, nếu đủ lúa cũng sẽ chọn em này, vừa xe Nhật lại là hàng nhập, nhưng giá cao nên khó cạnh tranh.
Cx-5 doanh số cao vì rẻ nhất trong phân khúc (200 triệu cũng là 1 con số đáng để người ta quan tâm)

mitsubishihn

Xe đạp
out 2.0 cvt chỉ từ 900tr cụ nào muốn ới e ngay k lại cháy hàng. 0902226884

longvlc

Đi bộ
Tôi đã kí hợp đồng và đặt tiền rồi, chỉ đang chờ ngày em nó hiện diện trong garage của mình thôi. Mong em từng ngày.
Có cụ nào như tôi không :))
a bạn lấy xe ỡ̉ đại lý naò? bản 2,0 hay 2.4. tôi cg muôn cuoi môt e, nhung chưa ro tính nêt́ e nó tn..

tony2301

Đi bộ
các cụ cho em hỏi sao em xem trên mạng tít giật là khuyến mại khủng Outlander chỉ từ 750 tr là như thế nào nhỉ? Cụ nào inbox em xin cái giá 2.0 với ạ