Hội bán kem đi thăm nước bạn Lào

nothinghd

Xe điện
Các cụ có chuyến đi đáng nhớ đấy. Nhưng sao trước khi đi các cụ ko tham khảo mấy thớt trước để có đủ thông tin hơn. Ví dụ cánh đồng chum thì hình như các cụ vào cánh đồng nhỏ. Còn ở Vangvieng thì nối tiếng nhất là hang Vangvieng sao ko thấy các cụ đi. Ở Vientian còn có vườn tượng phật nữa...

Bắc Lào em đi rồi, ngày mai em đi Nam Lào, làm chuyến dọc sông Mekong xem sao. Khi nào về có báo cáo cho các cụ sau nhá.

PS: Cái vụ dân Lào lái xe bóp còi khi cụ đi chậm là do các cụ đi sai đới chứ ko phải do họ không lịch sự đâu. Ở Lào họ lái xe lịch sự lắm, em đi một tuần nghe có 3 tiếng còi, lần một là của ông gốc Việt, lần hai là tự bóp, lần 3 là Lào. Ở bên đấy họ thấy xe khác đi gần đến phía sau là họ tự đi dẹp vào để người sau vượt lên chứ ko chây ỳ đi chầm chậm khệnh khạng giữa đường như các bố tướng nhà mình đâu. Ở mình thì ko quen chứ các nước xung quanh đều thế hết cụ ạhh
Bọn em có hóng chán các kinh nghiệm của các cụ đi trước. Cơ mà chỉ có 3,5 ngày đêm cả đi và về nên không đi được hết các địa danh cụ nói mặc dù đã biết nó :(

Tương lai gần bọn em sẽ lại làm một chuyến đi Thượng Lào, mò ra ngã ba biên giới xem nó dư thế lào.

Em cũng nghĩ như cụ, ở bên Lào những xe đi có phần hơi ngổ ngáo có vẻ như toàn dân Việt hoặc dân gốc Việt :D, em lang thang ở ngoài phố thấy thong dong lắm, chẳng bị ông nào tạt đầu hay chiếu pha vào mặt :)

ducnm

Xe hơi
Em vừa đi Nam Lào về đêm qua. Để tối nay tìm mấy cái ảnh hầu các cụ.

cerato08

Xe điện
Đất nước Lào bình yên hơn Việt mình. Người dân hiền hòa hơn