[Hỏi] Bệnh của xe Exciter

khanhct

Đi bộ
Chào các chú,các bác ah
Tình hình là em mới mua con Exciter RC đời 2010(4 số),được khoảng 4 tháng,mới đi được gần 8000 km.
Xe em thường xuyên thay dầu máy,phanh,....đủ kiểu,nói chung là em cưng nó lắm:)
Dạo này em thấy xe đi có vẻ chùn,ko được bốc như trước nữa.Em kiểm tra nhưng ko biết nó bị sao cả???,xích căng chuẩn,dầu mới thay
Thêm nữa là mỗi sáng trước khi chạy em vẫn đạp dầu+nổ máy tầm 45s để nóng máy,khi tăng ga thì ống bô nổ nghe "lộp bộp",ko biết bị gì nhỉ???
Kính mong các bác chỉ giáo giúp em:(
Nhân tiện cho em hỏi khu Thanh Xuân có CỬA HÀNG Yamaha nào ngon lành không em đến sửa:(,chứ đi toàn bị chém:| ,lên cả hãng ở chỗ gần ngã tư sở mà bọn nó cũng chém gió đủ kiểu,toàn kêu thay đồ này nọ:|,bực thế:-&

butchikim

Xe ba gác
Cụ mang thẳng ra TT ở Thái Phiên kiểm tra xem dư nào, mấy Shop kia lởm lắm ;)

caisua

Xe lăn
cụ mua bao nhiêu, em định ủn đi mà chả biết giá như nào, xe em cũng mới chạy 7500km vì toàn vứt xó

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
Chào các chú,các bác ah
Tình hình là em mới mua con Exciter RC đời 2010(4 số),được khoảng 4 tháng,mới đi được gần 8000 km.
Dạo này em thấy xe đi có vẻ chùn,ko được bốc như trước nữa.Em kiểm tra nhưng ko biết nó bị sao cả???,xích căng chuẩn,dầu mới thay
Thêm nữa là mỗi sáng trước khi chạy em vẫn đạp dầu+nổ máy tầm 45s để nóng máy,khi tăng ga thì ống bô nổ nghe "lộp bộp",ko biết bị gì nhỉ???
Nhân tiện cho em hỏi khu Thanh Xuân có CỬA HÀNG Yamaha nào ngon lành không em đến sửa:(,chứ đi toàn bị chém:| ,lên cả hãng ở chỗ gần ngã tư sở mà bọn nó cũng chém gió đủ kiểu,toàn kêu thay đồ này nọ:|,bực thế:-&
cụ mang ra hãng thay bộ lá côn thử xem

sontung061190

Xe hơi
cụ mang ra hãng thay bộ lá côn thử xem
mong bác đưa ra những lời khuyên có lợi cho chủ thớt ..... xe bác ấy đang zin đi được có 8000k mà bác bảo bác ấy thay lá côn làm gì để mất zin ak....

e nghĩ bệnh của xe bác thì bác tăng xích chưa chuẩn thứ 2 là bác thay ngay cái bugi khác loại xịn cho e .... e có exp 2 năm đi ex côn lên e đưa bác lời khuyên như thế ...... có thể do bugi

keomutvuive

Xe điện
cụ mua bao nhiêu, em định ủn đi mà chả biết giá như nào, xe em cũng mới chạy 7500km vì toàn vứt xó
xe biển sao hả cụ??? màu gì? côn tay hay côn tự động hả cụ?? cụ cho em cái giá fix nhé

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
mong bác đưa ra những lời khuyên có lợi cho chủ thớt ..... xe bác ấy đang zin đi được có 8000k mà bác bảo bác ấy thay lá côn làm gì để mất zin ak....

e nghĩ bệnh của xe bác thì bác tăng xích chưa chuẩn thứ 2 là bác thay ngay cái bugi khác loại xịn cho e .... e có exp 2 năm đi ex côn lên e đưa bác lời khuyên như thế ...... có thể do bugi
thế thì em lại phải nói với bác là mong bác đưa ra lời khuyên đúng thì chuẩn hơn .... ng ta đã nói là xích căng chuẩn rồi mà bác lại bảo do tăng xích chưa chuẩn :)) ... e hỏi khí ko phải bác đã đọc hết chưa mà phán thế .... thay lá côn khi xe đi 8000km là chuyện quá bình thường ..lá côn làm ko chuẩn cũng khiến nhanh mòn + kém bốc đi .... ex2k11 răng côn chéo hay lỗi tiếng kêu o o ng ta vừa mua về còn phải đi thay lá côn nữa là .... zin hay ko ko cần biết miễn là xe đi ngon là đc. ... chứ bác cứ đòi ôm cái zin đi suốt đời đến khi lốp xe mỗi cái đảo 1 phía bác cũng ko chịu sửa vì mất zin chắc =))

phamdinhtrong

Xe máy

Xe SH của e mới có 7000km giữ gìn cực kỳ cẩn thận, khi tăng giảm ga hơi có tiếng rẹt rẹt. E mang ra Thắng Béo Phủ Doãn Nó cũng đè e ra thay côn, e bảo xe zin chưa tháo bao h mà chưa kiểm tra kĩ đã bắt thay côn. Bon thợ nói ko thay thì ko hết rung và kêu, nếu không thay thì cũng phải dán lại côn. 1 phút yếu lòng e đã đồng ý dán lại côn xe... Bảo dưỡng và làm xe xong xe e van rung và vẫn kêu như thế, thằng ku kon sửa xe no noi phai di may hôm no mới êm dc. 2 tuần rồi 1 tháng xe e lại càng kêu va rung mạnh hơn. E tức quá nhờ dc 1 địa chỉ người quen chỉ đến. Người ta chẳng làm j cả chỉ xoay va chỉnh giảm sock cộng với vặn mấy con ốc mà xe e lại đi êm ru như lúc vừa mới mua xe. e tức nổ dom đóm với may cái thằng sủa xe của thắng béo. Tư dưng xe của e mất toi bộ côn zin

khanhct

Đi bộ
Hôm nay em ra hãng thì bọn nó kêu thay bộ nhông xích,còn đòi thay cả bộ lá côn +búa,hjc hjc,các bác cho ý kiến xem thế có chuẩn ko ạh:(

ke0kul

Xe buýt
cụ check lại lọc gió nhé. thay đi. có mấy chục thôi. lọc gió ex là lọc gió dầu nên không xì hơi đc đâu. thay xong đảm bảo hết nghẹt ga, chỉnh lại xăng gió chuẩn nữa thì đảm bảo bốc lại như xưa.

ke0kul

Xe buýt
cụ ơi. xe cụ màu gì? biển HN không? côn tay hay côn tự động ạ? cụ cho nhà cháu cái giá vào inbox với ạ. :D

mptb85

Xe tải
cụ ơi. xe cụ màu gì? biển HN không? côn tay hay côn tự động ạ? cụ cho nhà cháu cái giá vào inbox với ạ. :D
-Ơ hay, thằng này vẫn đang kiếm Ex ah, hôm trước có chiếc Ex09 ở Hoàng Cầu ngon thế mà không rước ah, con đó chỉ trả 28 củ là mua đc đó...tại anh giờ đi xe côn không tiện chứ không cũng rước em Ex hôm trước rồi, bỏ thêm 1-2 củ để mua một con xe ưng ý cũng đáng lắm, con xe đó ngon vậy mà mấy thằng cứ trả giá tùm lum, đúng là mấy thằng éo biết chơi xe, chắc lại mua về đi cho oai thôi.
-a nói thật e, cứ góp tiền đi, hôm nào gặp đc con xe thật ưng ý hãy mua, không lăn tăn đắt rẻ thêm mấy củ làm gì...mua rẻ nhưng vớ phải con xe đểu về đi chán lắm....

phucloc8899

Xe container
Chào các chú,các bác ah
Lọc gió thủng hoặc bẩn, Bugi còn tốt thì thôi ko thì thay, bảo dưỡng lại chế kim phun, xả hết xăng cũ làm sạch bình, có cảm biến khí thải ở đầu ko thì kiểm tra là ok cụ ạ

vvv

Xe tăng
Xe của cụ dư nào
màu gì côn tay ko?
Em đang tìm 1 em đây
nếu được em và cụ giao lưu

khanhct

Đi bộ
Lọc gió thủng hoặc bẩn, Bugi còn tốt thì thôi ko thì thay, bảo dưỡng lại chế kim phun, xả hết xăng cũ làm sạch bình, có cảm biến khí thải ở đầu ko thì kiểm tra là ok cụ ạ
Bugi em mới thay,cái lọc gió này thì khoảng bao nhiêu vậy bác:D
Xe em đi đc 8000 km rồi:)
Nhân tiện hỏi các bác là có cửa hàng nào sửa chữa xe máy ngon ngẻ ko em mang ra kiểm tra với,chứ đi lung tung bị luộc đồ mà còn mang bực vào người:(
Em ở Thanh Xuân,gần trường An Ninh
Thanks các bác!

emsus

Xe đạp
Cu nói chuẩn, e thấy bác nên kiểm tra lại lọc gió. Xe bác hoạt động trong điều kiện khí hậu VN bụi bặm, ẩm ướt nên lọc gió cần phải được thay mới khi xe đi được 8000k. Chúc xe bác mau bốc,

lamborghini_GT

Xe tăng
xe em sáng nay đề 15 phút ko nổ bực mình lấy xe vợ đi

phucloc8899

Xe container
Bugi em mới thay,cái lọc gió này thì khoảng bao nhiêu vậy bác:D
Xe em đi đc 8000 km rồi:)
Nhân tiện hỏi các bác là có cửa hàng nào sửa chữa xe máy ngon ngẻ ko em mang ra kiểm tra với,chứ đi lung tung bị luộc đồ mà còn mang bực vào người:(
Em ở Thanh Xuân,gần trường An Ninh
Thanks các bác!
Bác sang muare.vn có bác lò thiện giã xem thế nào