Hỏi cả nhà về kinh nghiệm mua FLY

piston

Xe container
Chào các Bác. Em đang nhận một trọng trách là đi mua một chiếc FLy. Các Bác cho em tham khảo một chút kinh nghiệm hay khi mua xe FLY.

- Em ở Hà nội, nên mua ở đâu thì tốt?
- Khi mua cần chú ý điều gì : màu sơn, lốp, các phụ kiện đi kèm...

Bác nào có kinh nghiệm xương máu khi đi mua xe dòng này, giúp em nhé, em vô cùng cảm ơn (b)

nicolasvu

Xe máy
Ai biết cách mua bán ở hanoi thì chỉ cho bác ý đi, em thì chỉ xui bác lắp thêm con kính chắn đằng trước, vừa bảo vệ cho F1 nhà bác(hình như bác hay cho đứng đằng trước), vừa nhìn rất dễ thuơng, nhất là các dòng xe itaaaaa, xe của em cũng đang lắp nè bác

The Leak

Xe buýt
em e là ngoài HN kô có máu cái khoản lắp kính kia đâu :)):)):))
Cụ mua màu trắng nhé. E thấy đẹp nhất đó

orijo911

Xe tải
Em mua cho vợ em cách đây khoảng 6 tháng. Mua ở cửa hàng trên đường Đại cổ việt, chân cầu vượt đang làm ý. Đi từ ngã tư Dại cổ việt - Giải phóng khoảng 100m. Cửa hàng phục vụ nhiệt tình, đi đăng ký biển luôn cho mình. Giá lúc em mua khoảng 45tr, xe màu xanh đen, giá cả các đại lý thì gần như nhau cả, chỉ hơn nhau về thái độ phục vụ thôi. Về chất lượng thì em thấy xe đi cũng dc, kêu hơi to (hình như các xe ga đều thế cả), phụ nữ đi đẹp nhưng hơi nặng, chạy dc khoảng 2 tháng là bong mất chữ FLY dán trên cốp rồi. Bác thử tham khảo thêm mấy thằng xe ga của Honda xem, em thấy Spacy cũng ổn đấy. Chúc bác mua đc xe đẹp (b)

piston

Xe container
Thanks Bác Orijo(b)

jazz

Xe máy
Nói thật loại FLY đi chán lắm các bác, em mua một năm sau phải bán (lỗ 15 triệu) vì nặng quá mà tốn xăng lắm!

Xecutkit2008

Xe điện
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, bác có tiền thì mua spacy cho lành, bà chị em mua Fly xong kêu trời kêu đất, em đã tìm hiểu dòng này rồi à em quyết định lây spacy.(c)

Okane

Xe container
Fly thấy ít người đi lắm, trông dáng như kiểu vịt bị nhổ lông đuôi, bác tư vấn ngược lại cái người giao trọng trách mua xe cho bác thêm ít xiền làm con LX cho nó lành. Đừng chọn SPACY :))

tuanphong

Xe đạp
Cho em có ý kiến chút xíu,cửa hàng chỗ em cũng đang chuyên bán Piaggio (Đại lý thuộc Xuân Cầu).Fly hiện nay đi rất nhiều chứ không phải là ít đâu mấy bác a.Giá Fly bây h giá sàn tất cả các Đại lí phân phối chính thức là 2800,còn chỗ nào báo giá thấp hơn giá này là xe không phải chính hãng.Fly là đồ vẫn được sx tại Ý nhưng khác với dòng LX nhập nguyên chiếc thì Fly lại được lắp ráp ở TQ rồi mới chuyển về Việt Nam.Nếu nhìn Fly và Spacy thì Fly vẫn trông đỉnh hơn nhiều,còn về tiếng nổ hơi to so với dòng xe ga khác thì đó là nét khác biệt của dòng Piaggio và các dòng xe khác,chứ không phải do xe này nọ.:69:

Chi Chi

Xe điện
Đi Spacy em thấy êm nhất trong các loại xe ga, SH cũng không bằng, nó chỉ khoẻ hơn thôi.
Còn Piaggo e thấy mọi người nó đi ăn xăng lắm, nhanh tã và bán mất giá lắm (b)

Chi Chi

Xe điện
Đi Spacy em thấy êm nhất trong các loại xe ga, SH cũng không bằng, nó chỉ khoẻ hơn thôi.
Còn Piaggo e thấy mọi người nó đi ăn xăng lắm, nhanh tã và bán mất giá lắm (b)

HIVONG

Xe đạp
Hai loại xe đó giá khác nhau quá - Các bác so sánh thế khó cho người quyết định mua. Em thì đi xe piaggo nhiều năm rồi. Em bỏ phiếu cho loại xe này. Piagio có tiếng nổ rất đặc biệt và kiểu gì vẫn là loại xe có thương hiệu trên toàn thế giới ạ. Nếu mua thì bác chọn Công ty Xuân Cầu mà mua vì Xuân cầu có trạm bảo hành khá uy tín. Hơn nữa Xuân Cầu là doanh nghiệp đầu tien kinh doanh Piagio tại Việt nam từ những năm 1995 cơ các bác ạ.

Chi Chi

Xe điện
à, dưng mà dạo này em lại mê mấy con Vespa cổ mới chết, giừ lại chuyển sang thích kiểu lập dị, quái quái, thích thế (l)

piston

Xe container
Em cảm ơn các bác đã quan tâm. Vợ em đã thick FLY rồi thì nàg sẽ kô thay đổi :(

Hazzi.. Em cũng chỉ mong sao mua đc cái xe đồ đạc ngon nghẻ, kô bị sơn lại, thôi. chính vì vậy nên em muốn xin các Bác một ít kinh nghiệm khi đi mua con này (l)

Thanks các bác nhiều ...

piston

Xe container
Cho em có ý kiến chút xíu,cửa hàng chỗ em cũng đang chuyên bán Piaggio (Đại lý thuộc Xuân Cầu)..Giá Fly bây h giá sàn tất cả các Đại lí phân phối chính thức là 2800,còn chỗ nào báo giá thấp hơn giá này là xe không phải chính hãng.:69:
Bác Tuanphong cho em hỏi, ngoài giá tiền (2800$) thì còn có cái gì để người trần mắt thịt phân biệt đc đâu là xe chính hãng, đâu là xe kô chính hãng ạ?

Thanks bác nhiều:^)

orijo911

Xe tải
Em bây giờ k rõ giá Fly là bao nhiêu nhưng Bác nên đi tham khảo một số đại lý của Piaggio (là các cửa hàng chỉ bán 1 mình xe của Piaggio ý) sẽ có giá chuẩn nhất (một số đại lý bán sẽ thấp hơn 1 chút có lẽ bớt một phần hoa hồng cho khách). Em trc đi mua cũng tham khảo một số cửa hàng mới quyết định. Em nghĩ hơn nhau ở thái độ phục vụ thôi chứ không sợ xe không chính hãng đâu. Fly là nhập từ nhà máy của P bên anh bạn Tàu khựa không như FX là từ chính hãng. Em nghĩ tốt nhất là bác nên mượn ai đó đi thử vài km so sánh nếu thấy vưỡn thích thì mua là hợp lý nhất. (trước khi cưới vợ cả k nên sống thử nhưng từ vợ thứ hai trở đi thì phải thử) :))

piston

Xe container
(b) Em sẽ ghi nhớ điều này, thanks Bác(b)