Hỏi các bác về vượt xe bên phải?

saigon

Xe máy
Hình như luật mình ko giống nước Ngòai.Ở nước Ngòai muốn vượt, chuyển sang làn khác và vượt (đường có nhiều làn xe).

toyotablack

Xe đạp
Em ở tp.hcm, mỗi khi đi qua khu suối tiên, kẹt cứng là đường lập tức phân thành 4 làn luôn (cho 4B). Thực chất ở những khúc này, có CSGT nhưng không bắt, vì bắt thì còn kẹt xe dữ nữa.tuy nhiên, em chỉ dám chạy ra lane 3 thôi. Về vượt phải thì không nên nếu không cần thiết các bác à, vì thiệt nhiều thứ lắm:
-bấm lỗ
-nếu va quệt là bác đền cả (khi bác qua mặt rồi lấy vào lane ngoài cùng)
Về đường nhiều lane thì bác chạy lane trong nhanh có sao đâu, miễn đừng chạy quá tốt độ quy định (50km/h cho dãi phân cách cố định, 45km/h cho dãi phân cách không có định) và lane đó cho phép du lịch chạy. nói tóm lại, bác đá dũng cảm vựợt phải, đi sai luật thì còn hỏi gì nữa.

gatocdai

Xe tải
Em đã vượt và phải chuyển đổi quyền sở hữu một ít ảnh Bác Hồ cho ***. Hôm nào đen thì bị gặp thôi mà. Không phải lúc nào cũng gặp *** đâu.

C.k

Xe buýt
Theo em nếu giữa đường có vạch liền thì không nên vượt vì nếu vượt mà có vấn đề gì xảy ra thì mình chịu 100% hậu quả, nhưng nếu là vạch rời thì có thể vượt được (tất nhiên vẫn sai luật) và nếu có gì xảy ra vẫn có cớ để nói: ví dụ: tôi rẽ phải, hoặc tôi táp vào lề.....

binhnq2

Xe tăng
em nói thật nhá, em ko có đọc qua quyển luật vn lần nào, nhưng đúng theo lời các bác nói thì em xin lỗi nhá, luật nó như cái ..ứt mà còn ko có chóp cơ. mía, đường 2 làn thì thì em thích đi làn nào chả được, miến là ko vượt quá tốc độ cho phép. có vạchđứt thì em chuyển làn lúc nào kệ mía em, miễn là thằng trong làn ấy nó cho phép em lên trước mặt nó. Nói là nói vậy thôi, chứ bây giờ em cũng xin để ý. kẻo lại fải chuyển quyền sử dụng ảnh bác.
Mà bác nào định nghĩa hộ em thế nào là vượt đi.

vivu

Xe đạp
binhnq2 nói:
em nói thật nhá, em ko có đọc qua quyển luật vn lần nào, nhưng đúng theo lời các bác nói thì em xin lỗi nhá, luật nó như cái ..ứt mà còn ko có chóp cơ. mía, đường 2 làn thì thì em thích đi làn nào chả được, miến là ko vượt quá tốc độ cho phép. có vạchđứt thì em chuyển làn lúc nào kệ mía em, miễn là thằng trong làn ấy nó cho phép em lên trước mặt nó. Nói là nói vậy thôi, chứ bây giờ em cũng xin để ý. kẻo lại fải chuyển quyền sử dụng ảnh bác.
Mà bác nào định nghĩa hộ em thế nào là vượt đi.
cái gì cũng có nguyên tắc (đúng sai chưa bít). Nói như bác mấy thằng xích lô, xe ba gác, xe đạp nhông nhông cả 3 làn, xxx đ... thổi được còn bác...làm gì được nó nào? (h)

anhemvietnam

Xe tải
:)) :)) :))
thui cũng đừng qúa bức xúc quá các bác àh. Chỉ có những trường hợp sau đây được phép vượt phải:
Xe ưu tiên đang bật tín hiệu ưu tiên.
và :
Bác 2Snguyen viết
Điều 13 Luật GTĐB VN qui định:

"Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:

Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái
Khi xe điện đang chạy giữa đường
Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được"

Điều luật này có lẽ phải được sửa đổi lại khi VN đã bắt đầu có đường nhiều làn xe, hoặc qui định các xe luôn phải đi làn bên phải và khi vượt thì sang làn bên trái.
Ngòai ra xe chúng cũng không được phép qua mặt bên trái cho dù vạch lane là đứt quãng hay liền, cũng như xe ở lane bên trái chạy 20km/h các bác cũng không được phép vượt phải khi có *** => kinh nghiệm xương máu của em đó :( :( :(
Chỉ vượt bên phải khi xe bên lane trái đang dừng để quẹo trái hay quay đầu thôi.

Chỉnh sửa cuối:
speed of tortoise nói:
Oạch. Thật hả bác??? Em toàn vượt phải, kinh quá:s :s :s
Đã bảo rồi, phải dòm trước khi vượt ... nếu bị tóm 300k, giữ xe 10 ngày, bấm 1 lỗ ... nặng nhể.

Tôi cũng cứ chỗ nào trống là chơi Phải, trái chơi tuốt ... 1 lần dính gãi đầu + 100k :D :D :D

vivu

Xe đạp
hix. tự dưng ở đâu có bác Nguyễn Việt Thắng nhảy vô cho em 1 vote -. Nếu có chơi cũng phải công khai ra chứ...y như mí anh hùng...núp :D

fiatsiena1.6hlx

Xe tải
Hôm nay đi Hải dương , buổi trưa 12h tưởng xxx nghỉ , bác tài vượt phải - mất 2 lít .

V.T.A

Xe điện
fiatsiena1.6hlx nói:
Hôm nay đi Hải dương , buổi trưa 12h tưởng xxx nghỉ , bác tài vượt phải - mất 2 lít .
Bác giống em.Hôm nay dính phát đê Trần Quang Khải, ,xxx doạ lỗi này giữ xe.kẹp 50 khìn vào sổ ĐK phắn tiếp.:D
Mịa cái thằng xe buýt nó đi như rùa bò em vừa ló ra định vượt phải thấy xxx thụt ngay lại mà xxx ngồi trong xe tinh thật.:D
Đúng là cận ko được làm xxx quả ko sai.

binhnq2

Xe tăng
hehe cám ơn các bác nhiều, em quen lái nhanh nên trái fải vượt tuốt. giờ nhờ các bác, chỉ dám vượt fải. còn nếu đi làn trong thì nhất quyết ko vượt qua thằng làn trái. May nhờ có các bác, ko em ứ biết luật, lại dính thì thoi, trong túi ko lúc nào có quá 300. hehe

C.k

Xe buýt
Hôm nay dính phát đê Trần Quang Khải, ,xxx doạ lỗi này giữ xe.kẹp 50 khìn vào sổ ĐK phắn tiếp ơ thế đê Trần Quang Khải vượt phải bị bắt hả bác, may quá em toàn vượt phải ở chỗ này may chưa bị phát nào

SpecX7426

Xe tăng
E thì đi đường này thường xuyên nên biết đoạn nào hay có xxx đứng! Nhưng nói chung là cực kỳ hạn chế vượt phải ở đoạn đường này!
Có trường hợp này các bác phân tích xem sao:
đường có nhiều làn, xe buýt cứ làn trái mà phi, E chạy làn bên phải, đi sau 1 đoạn vì ko dám bám đít xe buýt. Đột nhiên xe buýt gặp vật cản trước mặt, phanh dúi dụi, lúc đó E dính tội vượt phải sao??? E bị mấy phát như thế này rồi, nhưng may là chưa gặp xxx ...!??? trường hợp này hay xảy ra trên đường TQK lắm, đoạn từ cầu Chương Dương về phía Lương Yên!

adamo

Xe đạp
Có một lần vội đi đón bà cụ nhà bị té gãy tay , sốt ruột mà xe trước lại chạy chậm xin mãi không cho nên em đành vượt phải . Xui cái vừa vuợt qua thì thấy ngay một chú *** giơ gậy lên chỉ ngay mặt :D . Tấp xe vào chú ấy làm một lèo : phạt 300 nghìn bấm một lỗ giam xe 10 ngày . Choáng cả người năn nỉ mãi , thậm chí em nói các anh cứ giữ hết giấy tờ rồi cho tôi đi ngay để chở mẹ đi cấp cứu , rồi lát về sẽ ghé trạm giải quyết ( thật là vậy vì bà cụ cứ gọi đt rên rỉ đau quá , nhanh lên , sao lâu tới vậy , nghe đứt cả ruột ) . Có lẽ thấy em cũng đau khổ quá nên chú ấy động lòng , ghi đại BB là chạy sai tuyến rồi xé cho em 5 cái vé 20 nghìn :) , còn bảo : Thôi anh đi nhanh đi .

May ghê gặp chú tốt bụng , chứ không là tiêu em rồi .

musubi

Xe đạp
Xe máy có được vượt phải không các bác? Luật giao thông của mình buồn cuời vãi. Tắc hết đường với lại toàn tốc độ rùa bò.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
các bác cẩn thận đường đê yên phụ nhé

các bác cẩn thận lỗi vượt phải ở đường đê yên phụ nhé dạo này xxx hay đứng đấy lắm hôm trước 20/10/2006 tôi bị mấy chú xxx gọi lại lỗi vượt phải đấy nhưng may quá cứ đều ga lướt luôn đc vì hôm đó mấy chú không có con 2 bánh nào để đấy