[Funland] Hỏi các Cụ chỗ mua đĩa xịn ở hà nội ạ !

cadan

Xe container
Các cụ có thể một nơi khá là dễ tìm:

Các nhà sách Phương Nam

Hà Nội thì hầu như Vincom nào cũng có. Và cả Lotte nữa

Trong Saigon thì còn sẵn nữa

Cháu vừa mua một cơ số CD các loại tại đó, chủ yếu là nhạc Việt và hoà tấu như R Clayderman. CD bản quyền đàng hoàng, in ấn đẹp mà giá cả ổn, ko bị kênh thành 200-300 vo tròn như nhiều shop mua lại từ chính Phương Nam.

cadan

Xe container
Hoá ra cụ này trốn đây :)) :)) :))

xebetong

Xe container
Thực ra trong thú chơi audio, bọn em rất tránh nói đến chuyện tài chính nhưng quả thực phải chia sẻ với cụ: nếu bộ dàn của cụ đầu tư khoảng 100 củ trở xuống thì đừng vội nghĩ đến CD xịn vội, kể cả trong trường hợp cụ mua đồ và phối ghép, set up thật khéo.
Dựa trên kinh nghiệm 18 năm chơi có được em cứ tâm sự thế, tin hay không tùy cụ.
Cũng không hẳn là vậy
Em cũng dàn bình dân và chơi thập cẩm nguồn phát nhưng thỉnh thoảng (tiện) em vẫn mua cd xịn như một thú vui, cũng là cách sưu tập dần :)

tranhoangminh

Xe container
Thực ra trong thú chơi audio, bọn em rất tránh nói đến chuyện tài chính nhưng quả thực phải chia sẻ với cụ: nếu bộ dàn của cụ đầu tư khoảng 100 củ trở xuống thì đừng vội nghĩ đến CD xịn vội, kể cả trong trường hợp cụ mua đồ và phối ghép, set up thật khéo.
Dựa trên kinh nghiệm 18 năm chơi có được em cứ tâm sự thế, tin hay không tùy cụ.
Vậy là đã 25 năm chơi audio, nghe cụ nóiaf e buồn, hôm trước e hỏi cụ trên này về tư vấn dàn nghe độ 20tr, cụ ý bảo e chưa nghe bộ 20tr vì bộ cụ ý đang nghe tầm 1 tỉ, nghĩ thế làm e chả dám hỏi, đúng là đam mê, e có 1 tỉ e lại nghĩ đến chuyện cơm áo gạo tiền😁

NovRainInFall

Xe tăng
Vậy là đã 25 năm chơi audio, nghe cụ nóiaf e buồn, hôm trước e hỏi cụ trên này về tư vấn dàn nghe độ 20tr, cụ ý bảo e chưa nghe bộ 20tr vì bộ cụ ý đang nghe tầm 1 tỉ, nghĩ thế làm e chả dám hỏi, đúng là đam mê, e có 1 tỉ e lại nghĩ đến chuyện cơm áo gạo tiền😁
Tỏi tiếc éo gì, thấy lâm râm bên vnav mượn cặp chân loa 2 củ hay đaij loại kiểu thế, rồi ỉm luôn, tới mức ngươif ta phải mở thớt than. Đồng chí này thì nổi mẹ nó tiếng tham vặt từ xưa :))

tranhoangminh

Xe container
Tỏi tiếc éo gì, thấy lâm râm bên vnav mượn cặp chân loa 2 củ hay đaij loại kiểu thế, rồi ỉm luôn, tới mức ngươif ta phải mở thớt than. Đồng chí này thì nổi mẹ nó tiếng tham vặt từ xưa :))
Ơ cụ nói về cụ nào đấy. Em thì ngoại đạo món này, nhưng e ngưỡng mộ mấy cụ bỏ tiền tỉ chơi món này. Em bỏ mấy chục mà đã đói ăn ngay rồi

One Blue Sky

Xe hơi
Nhà em cũng còn bộ dàn mini Pioneer điện 220V từ năm 1996, nhưng chỉ để ngắm, amply mang lên Phố Huế sửa vài lần nhưng về vẫn bị xì khói khét lẹt, Cụ nào biết chỗ sửa chuẩn uy tín giới thiệu em với. Tks!