Hỏi các cụ về đường đi Mộc Châu.

Hanoi84

Xe tăng
Em Hanoi84 chào các cụ/mợ.
Chẳng là cuối tuần này em có việc phải đi Mộc Châu. Vì đây là lần đầu tiên em đi Mộc Châu nên em muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em xem đi đường nào là hợp lí nhất,dễ đi nhất. Đường từ HN lên Mộc Châu thì đoạn nào phải cẩn thận cả về đường xá lẫn xxx(mặc dù em luôn tuân thủ biển báo và vạch chỉ đường nhưng em nghĩ hỏi cũng không thừa:D). Đi tuyến này thì phải chú ý những gì? Có cụ/mợ nào đi lên Mộc Châu rồi khai sáng giúp em ạ.Em xin cảm ơn và vodka đầy đủ.
Các cụ cho em hỏi luôn là đi HN_Mộc CHâu thì đi mất khoảng bao nhiêu lâu?
E bắt đầu xuất phát từ HN lúc 13h.

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
13h xuất phát theo đại lộ Thăng Long thì nhanh là 17h30 phút dến nơi,chậm thì 18h là đến

anhtho

Xe ngựa
Cụ phải tranh thủ đi sớm vì tầm 18h mà vẫn loay hoay trên đèo Mộc châu là có thể có sương mù và trời đã bắt đầu tối.
xxx thì cụ cẩn thận hơn ở đoạn Xuân Mai - Hòa bình, thị trấn Cao phong.

Hanoi84

Xe tăng
13h xuất phát theo đại lộ Thăng Long thì nhanh là 17h30 phút dến nơi,chậm thì 18h là đến
Cụ phải tranh thủ đi sớm vì tầm 18h mà vẫn loay hoay trên đèo Mộc châu là có thể có sương mù và trời đã bắt đầu tối.
xxx thì cụ cẩn thận hơn ở đoạn Xuân Mai - Hòa bình, thị trấn Cao phong.
Vâng,em sẽ cố gắng đi sớm hơn. Các cụ có thể chi tiết hơn về đường đi giúp em được không? e search Google Map mà thấy mông lung quá.:-&

anhtho

Xe ngựa
Vâng,em sẽ cố gắng đi sớm hơn. Các cụ có thể chi tiết hơn về đường đi giúp em được không? e search Google Map mà thấy mông lung quá.:-&
Nếu cụ ở mạn gần Mỹ đình thì theo đại lộ Thăng long, tới Hòa lạc rẽ trái ra Xuân mai, rẽ phải theo quốc lộ 6 lên Hòa bình. Gần tới trung tâm HBinh thì có biển chỉ đường lên Sơn la (tắt qua thành phố). Theo đó lên dốc Cun, cứ đi một mạch theo quốc lộ 6 là tới Cao phong, Mai châu và Mộc châu. Chỗ nào ngã ba nghi ngờ thì dừng lại hỏi. Nói chung không phức tạp, lần đầu tiên em đi là không hỏi ai cả.
Cụ cũng có thể đi thẳng đường Nguyễn Trãi vào Hà đông và tới Xuân Mai. Đường này đông nhưng gần được hơn 10km.

Hanoi84

Xe tăng
Nếu cụ ở mạn gần Mỹ đình thì theo đại lộ Thăng long, tới Hòa lạc rẽ trái ra Xuân mai, rẽ phải theo quốc lộ 6 lên Hòa bình. Gần tới trung tâm HBinh thì có biển chỉ đường lên Sơn la (tắt qua thành phố). Theo đó lên dốc Cun, cứ đi một mạch theo quốc lộ 6 là tới Cao phong, Mai châu và Mộc châu. Chỗ nào ngã ba nghi ngờ thì dừng lại hỏi. Nói chung không phức tạp, lần đầu tiên em đi là không hỏi ai cả.
Cụ cũng có thể đi thẳng đường Nguyễn Trãi vào Hà đông và tới Xuân Mai. Đường này đông nhưng gần được hơn 10km.
Vâng,em cảm ơn cụ.(b)

Xipatu

Xe hơi
Thứ sáu này em cũng đi Hát Lót lần đầu, Cũng giống cụ chủ đang tìm đường.

candymen1122

Xe tăng
Thứ sáu này em cũng đi Hát Lót lần đầu, Cũng giống cụ chủ đang tìm đường.
Hát Lót thì cụ đi như cung đường lên Mộc Châu, cụ vẫn đi theo quốc lộ 6 qua đèo Trường Bấc tới ngã ba Cò Nòi cụ rẽ trái vẫn theo đường 6 nhá, là tới Hát Lót, từ Mộc Châu lên đó khoảng 80km nhưng đồi núi nhiều cụ ạ, cụ lần đầu đi em nghĩ cụ nên đi từ sáng, tránh đi đêm, vì đêm xe taỉ và khách liên tỉnh chaỵ khá nhiều, là tài non và lần đầu đi cụ sẽ khá vất đấy, cụ nên chú ý đi đúng tốc độ quy định, đoạn dốc Cun thỉnh thoảng bắt đè vạch, qua Cao Phong, gần tới Mai Châu cũng hay đứng, đặc biệt chú ý đi về Hà Nội không nên đỗ lại ăn uống ở Mai Châu và gần đó (kinh nghiệm tài già chia sẻ với em) trong thị trấn Mộc Châu cũng hay bắn tốc độ lắm ạ, Đó là kinh nghiệm gần 3năm chạy Hà Nội - Điện Biên của em,chúc các cụ chuyến đi vui vẻ và may mắn

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi84

Xe tăng
Hát Lót thì cụ đi như cung đường lên Mộc Châu, cụ vẫn đi theo quốc lộ 6 qua đèo Trường Bấc tới ngã ba Cò Nòi cụ rẽ trái vẫn theo đường 6 nhá, là tới Hát Lót, từ Mộc Châu lên đó khoảng 80km nhưng đồi núi nhiều cụ ạ, cụ lần đầu đi em nghĩ cụ nên đi từ sáng, tránh đi đêm, vì đêm xe taỉ và khách liên tỉnh chaỵ khá nhiều, là tài non và lần đầu đi cụ sẽ khá vất đấy, an nên chú ý đi đúng tốc độ quy định đoạn dốc Cun thỉn thoảng bắt đè vạch, qua Cao Phong, gần tơi Mai Châu cũng hay đứng, đặc biệt chú ý đi về Hà Nội không nên đỗ lại ăn uống ở Mai Châu và gần đó (kinh nghiệm tài già chia sẻ với em trong thị trấn Mộc Châu cũng hay bắn tốc độ lắm ạ,)Đó là kinh nghiệm gần 3năm chạy Hà Nội - Điện Biên của em,chúc các cụ chuyến đi vui vẻ và may mắn
Rất chi tiết,vodka cụ~o)

Nguoi_quen

Xe tải
Hát Lót thì cụ đi như cung đường lên Mộc Châu, cụ vẫn đi theo quốc lộ 6 qua đèo Trường Bấc tới ngã ba Cò Nòi cụ rẽ trái vẫn theo đường 6 nhá, là tới Hát Lót, từ Mộc Châu lên đó khoảng 80km nhưng đồi núi nhiều cụ ạ, cụ lần đầu đi em nghĩ cụ nên đi từ sáng, tránh đi đêm, vì đêm xe taỉ và khách liên tỉnh chaỵ khá nhiều, là tài non và lần đầu đi cụ sẽ khá vất đấy, cụ nên chú ý đi đúng tốc độ quy định, đoạn dốc Cun thỉnh thoảng bắt đè vạch, qua Cao Phong, gần tới Mai Châu cũng hay đứng, đặc biệt chú ý đi về Hà Nội không nên đỗ lại ăn uống ở Mai Châu và gần đó (kinh nghiệm tài già chia sẻ với em) trong thị trấn Mộc Châu cũng hay bắn tốc độ lắm ạ, Đó là kinh nghiệm gần 3năm chạy Hà Nội - Điện Biên của em,chúc các cụ chuyến đi vui vẻ và may mắn
Cháu đính chính lại tý là qua đèo Chiềng Đông, cùng là Chiềng nên chắc cụ gõ nhầm :D

vqcuong

Xe hơi
Cụ đi đường 6 thì phải cẩn thận, nhất là lúc nghỉ ngơi ăn uống không rời mắt khỏi xe, nhỡ có anh mông nào nhét bánh gì trắng trắng vào chỗ hiểm của xe thì mệt đới cụ ah./.

Nguoi_quen

Xe tải
Cụ đi đường 6 thì phải cẩn thận, nhất là lúc nghỉ ngơi ăn uống không rời mắt khỏi xe, nhỡ có anh mông nào nhét bánh gì trắng trắng vào chỗ hiểm của xe thì mệt đới cụ ah./.
Ko dễ dàng thế đâu cụ ạ.

Ongtrum1309

Xe tải
Cuối đại lộ Thăng Long đoạn 80 60 40 hay bắn ở biển 60 cụ nhé, ngoài ra chú ý ở Cao Phong, mấy chú xxx Mộc châu cũng hay kiểm tra giấy tờ vớ vẩn

LamKhanh

Xe tải
Đúng là chiềng ự, các điạ danh hay đặt bởi chiềng và châu, như đi từ Hà Nội tới Điện Biên Phủ phải đi qua 5 châu ạ.

Cháu đính chính lại tý là qua đèo Chiềng Đông, cùng là Chiềng nên chắc cụ gõ nhầm :D

LamKhanh

Xe tải
Cụ biết mối thì giới thiệu cho Em nhá, đang muốn giầu đây ựa.

batdauhoclai

Xe buýt
Các cụ ơi, em đang muốn đi Mộc Châu chơi. Không biết đi mùa này có đẹp không và đường sá đi lại có thuận lợi không? Chắc vẫn nên đi đại lộ Thăng Long, ra Xuân Mai, rẽ phải theo đường đi Hòa Bình phải không? Nếu tính từ Big C mà đến Mộc Châu thì bao nhiêu km ạ? Cảm ơn các cụ nhiều