[Funland] Hỏi các cụ về tủ lạnh Sharp loại 4 cánh

chaytim

Xe điện
em mua loại 4 cánh cụ ạ, mặt tủ nó bằng kính, các nút của nó cảm ứng luôn cụ ạ
À vâng 4 cánh cũng được ạ, đại loại loại gì to mà nhiều chức năng nhất, chục năm em mới đổi tủ lạnh 1 lần thôi cụ,

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Cho em nốt chỗ cụ bê về đi, em qua đó xem luôn, Điện máy xanh hay Nguyễn Kim hay etc...
bác ở đâu, nếu bác ở HN thì mua trên mạng rẻ hơn được rất nhiều, em ở tỉnh nên mua trên mạng nó không ship về, hoặc phải lên tận nơi thuê ô tô nên đành ra điện máy xanh quất bác ạ. Bị đắt hơn bao nhiêu, chứ mua trên mạng bác mua rẻ được rất nhiều luôn ấy. Bị mua đắt nhưng phục vụ tốt, giao hàng, lắp đặt và hướng dẫn tận tình lắm bác ạ. với số tiền này thì bác mua được ối con to và lung linh hơn, nhưng em vẫn rất tin dùng toshiba

chaytim

Xe điện
bác ở đâu, nếu bác ở HN thì mua trên mạng rẻ hơn được rất nhiều, em ở tỉnh nên mua trên mạng nó không ship về, hoặc phải lên tận nơi thuê ô tô nên đành ra điện máy xanh quất bác ạ. Bị đắt hơn bao nhiêu, chứ mua trên mạng bác mua rẻ được rất nhiều luôn ấy. Bị mua đắt nhưng phục vụ tốt, giao hàng, lắp đặt và hướng dẫn tận tình lắm bác ạ. với số tiền này thì bác mua được ối con to và lung linh hơn, nhưng em vẫn rất tin dùng toshiba
Vâng cảm ơn cụ tư vấn nhiệt tình ạ. Để em copy cái model này gửi shop xem thế nào

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ tư vấn nhiệt tình ạ. Để em copy cái model này gửi shop xem thế nào
EM khuyên bác thật lòng, nếu có kinh tế hơn xíu bác cứ quất hẳn các em của hitachi ấy, đỉnh luôn. Còn không thì lựa dựa trên số thành viên gia đình, diện tích bếp và điều kiện kinh tế, tuy nhiên nếu được thì nên mua tủ to, vì điện nó cũng không tốn hơn là mấy mà thỉnh thoảng nhà tích trữ cái lọ cái kia còn có chỗ để, đỡ phải bực mình cái chuyện dồn tủ, từ ngày mua tủ mới, nguyên cả cái nồi là em nhét thẳng vào tủ luôn chứ không phải cho vào hộp hay gì cụ ạ =))
Còn giữa sharp và toshiba thì em khuyên bác nên chọn toshiba, sharp thì sản xuất tại thái lan còn toshiba sản xuất tại trung quốc, nhưng sản xuất tại đâu nó không nói lên cái gì cả, apple cũng sản xuất tại trung quốc đó thôi. Đợt đó em cũng tham khảo các diễn đàn ác lắm mới quyết định quất em toshiba này, và cho tới giờ vẫn rất là hài lòng với quyết định của mình
Chúc cụ sớm mua được cái tủ ưng ý, tết nhất tới nơi rồi

chaytim

Xe điện
EM khuyên bác thật lòng, nếu có kinh tế hơn xíu bác cứ quất hẳn các em của hitachi ấy, đỉnh luôn. Còn không thì lựa dựa trên số thành viên gia đình, diện tích bếp và điều kiện kinh tế, tuy nhiên nếu được thì nên mua tủ to, vì điện nó cũng không tốn hơn là mấy mà thỉnh thoảng nhà tích trữ cái lọ cái kia còn có chỗ để, đỡ phải bực mình cái chuyện dồn tủ, từ ngày mua tủ mới, nguyên cả cái nồi là em nhét thẳng vào tủ luôn chứ không phải cho vào hộp hay gì cụ ạ =))
Còn giữa sharp và toshiba thì em khuyên bác nên chọn toshiba, sharp thì sản xuất tại thái lan còn toshiba sản xuất tại trung quốc, nhưng sản xuất tại đâu nó không nói lên cái gì cả, apple cũng sản xuất tại trung quốc đó thôi. Đợt đó em cũng tham khảo các diễn đàn ác lắm mới quyết định quất em toshiba này, và cho tới giờ vẫn rất là hài lòng với quyết định của mình
Chúc cụ sớm mua được cái tủ ưng ý, tết nhất tới nơi rồi
Em cũng chỉ đầu tư 20 củ cho hạng mục này thui cụ, Toshiba cũng là thương hiệu tốt của tủ lạnh mà

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Em cũng chỉ đầu tư 20 củ cho hạng mục này thui cụ, Toshiba cũng là thương hiệu tốt của tủ lạnh mà
đó, bác cứ tham khảo xem có chỗ nào giá ổn áp nhất thì bác quất, tiết kiệm được đồng nào hay đồng ấy, chứ em nghĩ mấy cái hàng này giờ chắc không ai đi làm nhái làm gì cả đâu, chúc bác sớm mua được con tủ lạnh ưng ý ăn tết nhé

BMZ_Z4

Xe điện
đây, nhà em quất con này, nhưng mà bị lên giá rồi, hồi em mua có 21 thôi bác ạ
Con này giữa 2 cánh phía trên nó không có cái tấm che nên bị mất nhiệt ở đó khá nhiều. Trước có cụ khuyên em không nên mua. 1 năm trước thì khoảng 15-16tr thì phải, em không nhớ rõ.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Con này giữa 2 cánh phía trên nó không có cái tấm che nên bị mất nhiệt ở đó khá nhiều. Trước có cụ khuyên em không nên mua. 1 năm trước thì khoảng 15-16tr thì phải, em không nhớ rõ.
Ai xúi dại bác thế =)), chẳng nhẽ về nhà em quay cái tủ nhà em cho bác xem, ở giữa nó có 1 thành giữ nhiệt đàng hoàng luôn, bác thử tưởng tưởng 1 lần bác mở chỉ 1 ngăn đỡ mất nhiệt hơn hay 1 lần bác mở hẳn 1 bên tốn nhiệt hơn. Em mua hồi mùa hè, giá hình như tầm 21 củ thì phải, có thẻ JCB thì được giảm 500k

BMZ_Z4

Xe điện
Ai xúi dại bác thế =)), chẳng nhẽ về nhà em quay cái tủ nhà em cho bác xem, ở giữa nó có 1 thành giữ nhiệt đàng hoàng luôn, bác thử tưởng tưởng 1 lần bác mở chỉ 1 ngăn đỡ mất nhiệt hơn hay 1 lần bác mở hẳn 1 bên tốn nhiệt hơn. Em mua hồi mùa hè, giá hình như tầm 21 củ thì phải, có thẻ JCB thì được giảm 500k
Em không nhớ rõ, để em xem lại inbox xem.

À em xem lại rồi, còn 15-16tr là con sharp FX631. Xin lỗi cụ nhé :))

Em cũng xơi em Toshiba 690 1 năm trước, phía trước thì cũng giống thế nhưng phía sau nó 3 giàn lạnh thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Em không nhớ rõ, để em xem lại inbox xem.
Em cũng xơi em Toshiba 1 năm trước, phía trước thì cũng giống thế nhưng phía sau nó 3 giàn lạnh thì phải.
em thì không để ý nhiều tới giàn lạnh hay nhãn năng lượng gì đâu, căn bản khả năng tài chính tới đâu em xúc tới đó thôi, chứ có tiền em chơi loại xịn nữa. =))
Căn bản là nhà em đang dùng con toshiba phải mười mấy năm rồi, nhưng mà cánh tủ nó xệ hở mát ra với lại nhà có thành viên mới nên mua cái mới để cho thoải mái. Nên vẫn cứ là tin tưởng toshiba. Thích cái là mặt kính, soi gương được nhưng nhược điểm của nó là dễ bẩn cực, vì mặt kính mà, bẩn cái lộ ngay. Và tủ 20 củ rồi mà cái làm đá của nó vẫn cùi bắp cực bác ạ, mua về phát em ném cái làm đá của nó luôn =))

nhim bong

Xe tăng
Em dùng thấy cũng tạm ổn, đêm xuống cũng hơi ồn, nhưng nhà em để T1 cũng ko ngại lắm
.
Chuẩn cụ, em cũng vừa múc con FX631, đang dùng con tủ lạnh nhỏ thì mới đầu dùng thấy kêu to thật, sau nó cũng quen, tối thì đúng là hơi ồn thật, đủ độ lạnh là máy dừng chạy nên cũng ko ồn lắm!

htthanh1102

Đi bộ
Quảng cáo, rao vặt không đúng quy định

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: