hỏi các đại ca chi giáo về xe Triton

cty_sao_mai

Xe máy
Hôm nay , em đi hỏi hộ ông bạn về xe Triton , mà em thì không rõ chất lượng của xe như thế nào? vì ông bạn em định lấy everest, thế theo các bác thì 2 em này so với nhau thì thế nào ah? vì xe chủ yếu là đi công trường nên cần loại 2 cầu . em cảm ơn các bác, xin các bác chỉ giáo hộ em và ông bạn em với!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Sao làm sao hai xe này được hở bác ? Một cái là xe chở người một cái để chở cuốc xẻng :77:

cty_sao_mai

Xe máy
em hiểu vần đề đó nhưng em muốn hỏi về khả năng sử dụng, chất lượng , tiêu thụ nhiên liệu... vì bọn em đang băn khoăn lựa chọn quá!

dinhtq42

[Tịch thu bằng lái]
Nếu công trường, bác dùng bán tải là hay rồi! Triton là dòng bán tải còn everest tạm gọi là đa dụng (không được chuẩn nếu gọi là đa dụng - vì nó cứ lai lăng căng!). Chúc bác có được sự lựa chọn tốt! (b)(b)(b)

cty_sao_mai

Xe máy
nhưng không biết chất lượng xe của em nó thì thề nào bác nhỉ?

Mazspeed

Xe container
Xe mới, mới có được vài tháng thì làm sao mà biết được chất lượng dư lào!:102:

cty_sao_mai

Xe máy
em cảm ơn các bác đã tư vấn cho em , em cùng ông bạn cũng đang cân nhắc nhiều quá , vì theo em thì máy dầu của Mitsu cũng có tên tuổi và cũng bền và chất lượng, điều đặc biệt là giá cả sửa chữa về sau chắc chắn là sẽ rẻ hơn so với thằng Ford, chứ mấy em xe Mẽo em thấy sửa chữa đắt đỏ quá mà choáng

Bazo

Xe đạp
Hôm nọ đi cùng thằng bạn ngó nghiêng xe này. Chưa đi thử vì cái xe đó có bác trả tiền mang về luôn nên không biết máy móc và độ ồn ntn. Đại khái mình thấy nội thất tương đối ổn (có màn trung tâm, hiển thị cả độ nghiêng hay sao đó, điều hòa tự động...), chân côn nhẹ hơn Ford E, cái khá rõ khi so với Ever là tiếng đóng cửa nghe chắc chắn chứ không bẹt một cái như Everest. IMO: Nếu bác đi công trường thì con này ổn so với tiền vì nếu E 2 cầu thì tiền mất hơn khá đấy.

Thật ra bác chủ thớt hỏi chưa được chuẩn lắm ... nếu bác định mua xe 4x4 thì tầm tiền 2 em này rất khác nhau Ford Everest 4x4 là trên 40k, Triton là tầm trên 30k. Kể cả tính năng sử dụng cũng khác nhau. Nhưng em cứ đưa ra nhận xét thế này
- Em chưa được chạy thử, nhưng em nhìn thấy cũng khá được. So sánh có thể tương đương với cùng hạng như D-Max, Hilux ...
- Nếu chơi bán tải, bác có thể cân nhắc chọn Toyota Hilux trong tháng 3 này thì Toy sẽ nhập tiếp về để bán thì phải. Bác hỏi thêm đại lý để biết kế hoạch.
- Nếu chơi 7 chỗ thì theo em Everest cũng là hợp lý, em chạy mấy năm thấy chi phí sử dụng cũng dễ thở, xe bền ít hỏng. Tuy nhiên hình thức xấu và công nghệ hơi cũ, bác có thể nghiên cứu thêm về Fortuner hơi đắt hơn 1 chút nhưng chạy Toy cũng được nhiều cái lợi

Mazspeed

Xe container
Về máy dầu thì D-4D của Toy danh tiếng kém Mit. Về việt dã thì Mit cũng hơn Toy (Dakar Racing đã minh chứng nhiều lần và Pajero cạnh tranh với Land Cruise cũng hơi ác trên thị trường).

belancer

Xe buýt
COn này thấy sâu của Mit toàn gọi là "trai tân". thật 100%:21:

Em thấy bên CAM bên LÀO
số xe TRITON và HILUX là như nhau
chỉ có RANGER hay EVEREST mà có chạy thì đấy là xe của dân VN
Lào thì Hilux là 80 ~ 90% ... số còn lại là các loại xe khác. Triton với mức giá ấy thì ko đọ được với Hilux

quandicom

Xe buýt
bác Noza là fan của Toy thì phải :^)

Hiepcarlife

Xe đạp
Hôm nay , em đi hỏi hộ ông bạn về xe Triton , mà em thì không rõ chất lượng của xe như thế nào? vì ông bạn em định lấy everest, thế theo các bác thì 2 em này so với nhau thì thế nào ah? vì xe chủ yếu là đi công trường nên cần loại 2 cầu . em cảm ơn các bác, xin các bác chỉ giáo hộ em và ông bạn em với!
Nói sơ qua cho Bác hiểu về dòng Triton để Bác tham khảo nhé.
Triton GLS ( MT & AT )là dòng xe bán tải(pick-up) mới của Mit
mang trong mình động cơ DI-D Common Rail DOHC 16 valve tua bin tăng áp với hệ thống làm mát khí nạp, phân phối mô-men lớn ở số vòng quay thấp giảm khí thải độc hại nhờ hệ thống phun nhiên liệu hiệu suất cao, với hệ thống 2 cầu Easy select, chống bó cứng phanh ABS, hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD, cấu trúc khung Rise, túi khí đôi, màn hình hiển thị đa thông tin, nội thất tiện nghi giống xe con, cabin rộng rãi.

Komat

Xe tải
Bác Noza đang đi Hilux nên thiên về em này là đúng rồi. Không nói đến D-max vì em này có lâu rồi mà giờ không update thêm gì cả. Ford Everest nội thất kém lắm, máy móc và vỏ cũng tạm ổn, nhưng khi sửa chữa mắc lắm. Mit Triton thấ bảo đồ cũng đắt, nhưng được cái em này được bảo hành 36tháng hoặc 100.000km nên cũng ko ngại lắm.
Mà em cũng không hiểu có khó khăn gì mà Hilux lại không có chế độ nóng nhỉ? Ở ngoài Bắc mình mùa này đi cũng cần đến chức năng này chứ. Em nghĩ Toy chỉ được thương hiệu thôi chứ chẳng có gì hơn cả.

pdkhoajp

Xe điện
Lào thì Hilux là 80 ~ 90% ... số còn lại là các loại xe khác. Triton với mức giá ấy thì ko đọ được với Hilux
Đề nghị Kụ cho nguồn số liệu để anh em tham khảo ạ ! Thanks Kụ !

Pitt

Xe điện
Ông già em định lấy bán tải chạy công trường. Quả thực em cũng rất thích Triton vì hình thức và nội thất bắt mắt. D- Max thì to nhưng nội thất ngèo quá. Hilux thì giá hơi cao....
Chả biết chọn con nào đây :^)

rich_$$$

Xe hơi
Triton đi Bác, giá hợp lí, nội thất đẹp, dáng đẹp 90 - 60 - 90 ^^. Múc đi Bác, dư xèng mà độ, E đang thèm em này.

Komat

Xe tải
Mỗi người một sở thích thôi, thấy em nào hợp với mình thì mua thôi, em mua xe về ông thì khen ông thì chê, chả biết đường nào mà lần. Em thấy Triton chạy được, nội thất vẫn đẹp nhất, hơn em hilux cái điều hoà 2 chiều, nhưn lại kém về thươn hiệu, mà VN mình chúa thích cái tên kêu, chứ nhiều khi cũng chả phân biệc được đâu là thật đâu là giả.