Thảo luận Hỏi cách reset vị trí nhớ ghế

Phạm David

Xe hơi
Em chào các cụ các mợ.
Em đọc sách hướng dẫn mà ko thấy có hướng dẫn cách reset vị trí nhớ ghế mà đã được đặt. Các cụ mợ nào có cách reset ko méc em với ah. Em cảm ơn

xuantien_mobis

Xe lăn
Xe Cụ là xe gì ạ? Em gửi tạm cái HDSD Tiếng Anh của Kia Sorento nhé

Phạm David

Xe hơi
Ah ở cái warning kia có nói là sẽ bị lost vị trí nhớ ghế khi mình điều chỉnh ghế khi xe đang di chuyển. Mai em thử coi.

xuantien_mobis

Xe lăn
KIA CERATO đây ạ (chúng nó cũng giống nhau). Cụ xem tạm bản Tiếng Anh nhé. Tiếng Việt thì em không có

Chỉnh sửa cuối:

Phạm David

Xe hơi
Cụ xuantien ơi battery ở đây là ắc qui phải ko nhỉ? Nó bảo disconnect battery thì sẽ xóa toàn bộ vị trí nhớ. Em ko bit battery ở đây là chỗ nào. Cụ thông em cái.

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ xuantien ơi battery ở đây là ắc qui phải ko nhỉ? Nó bảo disconnect battery thì sẽ xóa toàn bộ vị trí nhớ. Em ko bit battery ở đây là chỗ nào. Cụ thông em cái.
Khi Cụ thay ắc quy hoặc tháo cực (-) của ắc quy để làm công việc gì đó sẽ bị xóa nhớ ghế, phải cài đặt lại

Phạm David

Xe hơi
Wow vậy là em đã thủng rồi cụ. Cảm ơn cụ nha, em nghĩ chắc phải có cách gì chứ ko thể nào set chết 1 điểm vậy dc. Mai em tháo cực - rồi lại cắm vô là ổn cụ nhỉ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Wow vậy là em đã thủng rồi cụ. Cảm ơn cụ nha, em nghĩ chắc phải có cách gì chứ ko thể nào set chết 1 điểm vậy dc. Mai em tháo cực - rồi lại cắm vô là ổn cụ nhỉ.
Ơ, sao Cụ lại phải tháo ắc quy? Cụ có thể đặt lại vị trí ghế theo tư thế ngồi của người lái xe mới như hướng dẫn trong sách HDSD, việc bị mất nhớ ghế là hãng nó ghi chú để mình biết mà chủ động cài lại thôi chứ.

Cụ làm như sau:
+ Mở cửa xe, bật công tắc ổ khóa ON
+ Nhấn giữ nút SET khi nào thấy có 1 tiếng "bíp" thì nhả ra.
+ Ngồi lên ghế lái và điều chỉnh vị trí ghế (xa, gần, cao, thấp, đứng, nghiêng) để mình có tư thế lái thoải mái nhất
+ Khi đã lựa chọn được vị trí ghế, nhấn và giữ số 1 hoặc 2 (tùy thích) đến khi có 2 tiếng "bíp" là hoàn tất cài đặt nhớ ghế.
+ Khi nhận lại xe từ người lái xe khác, Cụ chọn vị trí ghế (số 1 hoặc 2) mà mình đã nhớ để lái xe mà không cần động tác điều chình nào khác.

Chỉnh sửa cuối:

Phạm David

Xe hơi
Ơ, sao Cụ lại phải tháo ắc quy? Cụ có thể đặt lại vị trí ghế theo tư thế ngồi của người lái xe mới như hướng dẫn, việc bị mất nhớ ghế là hãng nó ghi chú để mình biết mà chủ động cài lại thôi chứ.

Cụ làm như sau:
+ Mở cửa xe, bật công tắc ổ khóa ON
+ Nhấn giữ nút SET khi nào thấy có 1 tiếng "bíp" thì nhả ra.
+ Ngồi lên ghế lái và điều chỉnh vị trí ghế (xa, gần, cao, thấp, đứng, nghiêng) để mình có tư thế lái thoải mái nhất
+ Khi đã lựa chọn được vị trí ghế, nhấn và giữ số 1 hoặc 2 (tùy thích) đến khi có 2 tiếng "bíp" là hoàn tất cài đặt nhớ ghế
+ Khi nhận lại xe từ người lái xe khác, Cụ chọn vị trí ghế (số 1 hoặc 2) mà mình đã nhớ để lái xe mà không cần động tác điều chình nào khác.
Cụ ơi đấy là set ban đầu xong rồi. Giờ em thấy tư thế đó ko thỏa mái lắm em muốn reset lại để đặt mới mà cụ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ ơi đấy là set ban đầu xong rồi. Giờ em thấy tư thế đó ko thỏa mái lắm em muốn reset lại để đặt mới mà cụ.
Cài đặt ghế thì lần nào cũng như nhau Cụ nhé. Khi Cụ nhấn và giữ nút SET (đến khi có 1 tiếng "bíp") thì xe đã "hiểu" là chuẩn bị thiết lập lại vị trí nhớ ghế rồi.

Chỉnh sửa cuối: