Khoe xe Hội CB500X Hà Nội và những người bạn

duongmark44

Xe tải
Đợt này thây nhiều cụ lên CB500X. Em tạo thớt để các cụ giao lưu ON , OFF .
Chia sẽ kinh nghiệm về chạy xe.
Chia sẻ kinh nghiệm bảo dưỡng và phụ tùng thay thê.
Quan trọng nhất là có những chuyễn OFF thật xa.
Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

honda_cub79

Xe lăn
Con này của cụ ra biển tổng là bao tiền thế?

Luckystar3

Xe hơi
Hichic em mua 168tr miễn chức bạ mới đau.

Luckystar3

Xe hơi
Lấy hôm 15/3 cụ. 158 miễn trước bạ
Sao lại 158tr cụ nhỉ? E tưởng xe giá công bố là 188tr, khuyến mại voucher 20tr và miễn chức bạ còn 168tr chứ nhỉ? Cụ lấy 158tr là đc khuyến mại thêm 10tr tiền gì thế cụ.

bantaitulai

Xe tăng

duongmark44

Xe tải
Sao lại 158tr cụ nhỉ? E tưởng xe giá công bố là 188tr, khuyến mại voucher 20tr và miễn chức bạ còn 168tr chứ nhỉ? Cụ lấy 158tr là đc khuyến mại thêm 10tr tiền gì thế cụ.
15/3 giá 158 sau tăng lên 168 cụ

duongmark44

Xe tải
Giá phủ lý nhỉ. Con lướt chắc cung giảm tý thôi nhỉ. Ko biết e cao 1.64 đi dc ko ạ. Trước đi con 795 mà thấy hơi cao một tẹo
1.64m không nên đi cụ nhé. Hơi nguy hiểm khi vào chỗ không bằng phẳng. Pát hạ phuộc có nhưng đi được như pát Zin

duongmark44

Xe tải
ĐƯỢC & MẤT GÌ KHI CHƠI MOTO ?

M.Ấ.T G.Ì ?
1) Đầu tiên là tiền đâu: chơi moto tốn khá nhiều đến rất nhiều tiền, cho nên phải nhịn bớt nhiều thứ khác lắm, nhiều người vẫn nói tiền đấy sao ko mua ...ôtô cho rồi (!)

2) Vượt qua rất nhiều định kiến: không chỉ từ trong gia đình lẫn ngoài xã hội, mà cả định kiến của chính bản thân mình nữa (nói rõ ở dưới).

3) Thời gian: ngắm xe còn nhiều hơn thời gian chạy xe, chăm xe nhiều khi còn vất vả hơn cả chăm sóc bản thân mình. Vợ bạn mình kể: từ hồi cưới nhau chị chưa bao giờ biết ghen, tới khi ổng chơi moto thì chị mới thấy ghen với ...chiếc xe (!)

4) Nguy hiểm rình rập: tốc độ là trò chơi rủi ro cực cao, nên phải tập kiềm chế cảm xúc tối đa, bởi thế mình đi tour theo đoàn luôn có xe hậu cần & cứu hộ đi kèm.

5) “Nghiện hút còn có thể cai, nghiện moto thì ...đầu thai mới hết” ☠ 🙏 Câu nói xúc tích nhưng đầy đủ nhất về dân chơi moto.

Đ.Ư.Ợ.C G.Ì ?
1) Xả stress cực nhanh: bao nhiêu phiền muộn, đè nén trong công việc & cuộc sống đều có thể bị cuốn phăng ngay lập tức theo những cú vít ga, tốc độ chạy nhanh bao nhiêu thì tốc độ xả stress cũng nhanh bấy nhiêu.

2) Động cơ tạo ra động lực, động lực để làm việc, để kiếm tiền mua xe cho thỏa đam mê. Mê tốc độ vốn là bản năng muôn đời của con người, giống như liều thuốc kích thích mọi nhiệt huyết & ý chí quyết tâm.

3) Rất dễ kết bạn, hễ gặp ACE nào cùng chạy moto trên đường mình đều chủ động thả Like 👍 giao lưu khi chạm mặt. Cũng chính những khó khăn ở trên mà ACE chơi moto đều “automatic” yêu thương nhau, chia sẻ với nhau như người một nhà & rất dễ gắn kết thành 1 Team bất kể tuổi tác lẫn nghề nghiệp, những người đồng đội đúng nghĩa.

4) Là thằng đàn ông sống trên đời nhất định phải thử qua món moto PKL, bởi cảm giác “cực khoái” có thể đến nhanh như chớp chỉ trong vòng vài giây, đảm bảo nhanh hơn bất cứ thể loại vui thú nào khác trên đời này. Moto có thể đánh thức CON QUỶ trong bạn, nhưng cũng có thể khiến bạn thấy yêu cuộc sống hơn ngay cả trong những lúc khó khăn chán nản nhất.

5) Cảm giác #phêtít cùng chiếc xe thân yêu khi được vi vu trên những cung đường yêu thích cả trong thành phố lẫn khi đi tour xa là có thật. Luôn có những điểm đến chờ khám phá, luôn thôi thúc phải vượt qua giới hạn của bản thân mình.

6) Cảm giác ngồi nhâm nhi cafe với ACE chung đam mê & ngắm nghía rờ mó xe của nhau thiệt là 6-zị-thu. Định kiến của bản thân mình trước giờ vẫn là: moto chỉ dành cho dân quậy phá, bặm trợn, có máu mặt, sống bất cần... Thực tế thì bạn bè chơi moto mình giao lưu suốt 1 năm qua khoảng 100 người thì đến hơn 80 người làm việc văn phòng, có vẻ dân công sở như mình suốt ngày bị gò bó trong phòng làm việc, bao ức chế dồn nén nên chơi moto là cách giải tỏa rất hữu hiệu.

7) Moto PKL thường rất đẹp, có thể gọi là 1 tác phẩm nghệ thuật cơ khí máy móc đỉnh cao, cho nên chỉ cần được chạm tay vào thôi cũng đã mãn nguyện rồi. Bởi thế mới có chuyện tiền độ xe đắt hơn tiền xe. Chiếc xe moto có thể đánh thức mọi giác quan lẫn ham muốn sở hữu của con người.

8] Cảm giác “trở về tuổi thơ” vì hồi bé mỗi lần thấy moto trên phim ảnh mình đều khao khát một lần trong đời được lái chiếc “xe gầm gừ” của chính mình.

9) Mỗi ngày trôi qua đều đầy ắp niềm vui, lúc nào cũng mong đến cuối tuần để cafe “thông xe” với đồng bọn. Vào thời điểm này thì mình ko thể nào nhịn lái moto quá 24 tiếng, nhiều khi bận quá chỉ cần nổ máy nghe tiếng pô là tỉnh táo đầu óc rồi. Luôn cảm thấy cuộc sống này thật quý giá, luôn mong sao mình có sức khỏe thật tốt và rất sợ đến 1 ngày mình già yếu ko còn đủ sức lái moto nữa (!)

10) Tóm lại chỉ có 1 từ: SHƯỚNG ✌Bởi thế anh Trần Lập lúc sinh thời cũng là 1 Biker mới hát :”Vì đời là những chuyến đi dài những giấc mơ dài, để được sống với đam mê dẫu có dại khờ rồi có lúc vượt qua bao nhiêu khó khăn” 🎶

-Nguồn : pklS

star385960

Xe hơi
Em đã nài con này 1 lần, cao có 1m6 chống bằng mũi chân luôn. Cua ngã 4 cảm giác tí xoè, tởn xe cao từ bầy đến giờ.

Xe cụ chủ đẹp quá. Cũng mong khi nào kinh tế rủng rỉnh quay lại chơi PKL nhưng giờ cảm giác có tuổi rồi ko ham hố được nữa, có lẽ e sẽ phù hợp cruiser