Thảo luận Hỏi chỗ bảo dưỡng xe tốt, rẻ ở mạn Ba đình/Hai Bà Trưng

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
khả năng lấy đc ốc ra có cao ko cụ? cụ có địa chỉ cửa hàng nào làm đc ko ạ?
Cụ nên lượn qua mạn đê La Thành, Hoàng Hoa thám.

Ốc nhể phải nhỏ hơn con ốc cụt khá khá để còn thịt cho ốc nhể cắn vào. Với lại phải khoan ốc nhể thật chuẩn. Tự làm cần rất khéo và hơi khó vì chỉ làm đc 1 lần. Tuy nhiên cụ cũng chẳng mất gì. hỏng khoan luôn ròi taro cho to ra chút

Hungkaax1

Xe tăng
Mũi nhể min chơi ốc 3mm thì phải. Kẹp thì theo em ko cần vì vị trí trên càng, khả năng cố định, mô men cố định thì thừa mà mô men xoắn ko ăn thua gì
Vấn đề là cụ ko cố định thì có khoan chuẩn đc ko? Tay em cũng ổn nhưng ốc 3-4 khoan khó lắm, dễ trượt. Nếu kẹp gá đc lên khoan bàn thì mới đảm bảo.
Cửa hàng em thi thoảng cũng phải làm những cái này khi bảo dưỡng xe, đồ nhể, taro em đủ cả nhưng nhìn thấy cái keo xanh xanh ở chân ốc thì theo kinh nghiệm của em là thôi, ra hàng cơ khí phá rồi taro lại, em hỏng mất mấy cái nhể vì vài con ốc rồi

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là cụ ko cố định thì có khoan chuẩn đc ko? Tay em cũng ổn nhưng ốc 3-4 khoan khó lắm, dễ trượt. Nếu kẹp gá đc lên khoan bàn thì mới đảm bảo.
Cửa hàng em thi thoảng cũng phải làm những cái này khi bảo dưỡng xe, đồ nhể, taro em đủ cả nhưng nhìn thấy cái keo xanh xanh ở chân ốc thì theo kinh nghiệm của em là thôi, ra hàng cơ khí phá rồi taro lại, em hỏng mất mấy cái nhể vì vài con ốc rồi
Giữ mỗi con con ốc thì khó chứ cả cái xe thì đc. Thợ quen tay làm đc. Mà nếu hỏng nó phá rùi taro luôn mà