Hội cư dân VOV Mễ Trì tụ tập cái ạ?

ngoctusv

Xe hơi
trc ko tắc tí nào, vì ít người đi, giờ mở lối ra đại lộ tầm chiều thì bị tắc vì mọi người đi qua đường LTV tránh ngã tư LVL với đường trên cao
Em cảm ơn cụ, chắc có khi nào e đưa bà chị xuống thực tế xem tắc như thế nào. Đúng ra có cái đường thì có nh đường đi nhưng mà lại tắc ghê quá nhỉ. Thế có dự án nào chỉnh trang lại đường Lương Thế Vinh không cụ. Chứ ko sửa lại đường sợ tắc quá c nhỉ.

KoL

Xe hơi
Em cảm ơn cụ, chắc có khi nào e đưa bà chị xuống thực tế xem tắc như thế nào. Đúng ra có cái đường thì có nh đường đi nhưng mà lại tắc ghê quá nhỉ. Thế có dự án nào chỉnh trang lại đường Lương Thế Vinh không cụ. Chứ ko sửa lại đường sợ tắc quá c nhỉ.
tắc tối thôi cụ, nó khởi công cái công viên phùng khoang ngay đấy rồi, tháng 11 này vin làm nữa là khu này khá ổn.

tòa CT2E thì xây khá tít rồi, thấy bảo bàn giao sớm. tuy nhiên tòa này hầm bé lắm, chắc để đc 20 xe oto là hết

KoL

Xe hơi
mà tầm chiều tối em thấy đường nào chẳng tắc.

manuever

Xe buýt
nhà em có tỏi 6 cụ nào bán lại khu này thì ới em với nhé :)

ngoctusv

Xe hơi
nhà em có tỏi 6 cụ nào bán lại khu này thì ới em với nhé :)
Tỏi 6 e thấy khu này nhiều chứ ạ. E cũng đang quan tâm khu này, tìm hiều thì cũng có căn từ tỏi 5 đến tỏi 6. Còn mấy toà xây lâu rồi thì e ko rõ, nhưng chắc giá phải rẻ hơn.

ngoctusv

Xe hơi
CT2E xây kiểu ghép liệu ổn ko cả nhà ?
E cũng quan tâm về cái này. E thấy xuân mai nó xây kiểu này rất nhanh, cơ mà hôm trc thấy có cụ bảo xây ghép thế này thì nhanh xuống cấp. Mà e lại chưa đi xem thực tế ntn

Trần Gia

Xe tăng
Bản thân em là dân thi công, đã thi công công trình theo pp lắp ghép này rồi ( dự án TTTM Vincom Hải Phòng) . Và nói thật là bên Vin họ làm thí điểm 1 dự án theo pp này xong thì dừng và quay trở về pp bê tông liền khối . Còn thiển ý của em về nhược điểm của pp này thì các cụ có thể quan sát các tập thể cũ của hà nội, xuống cấp rất nhanh, vì theo thời gian các mối nối lắp ghép sẽ bị phá hoại do ứng suất, co nghót do nhiệt, lún, gây chuyển vị. Điều này chưa làm ảnh hưởng nặng đến kết cấu nhưng phần hoàn thiện và hệ thống ( điện nước... ) sẽ bị ảnh hưởng. Đây là 1 số thiển ý của em, các cụ cứ ngâm cứu ạ

longkeutn

Xe đạp
Bên VOV vừa thấy mấy người phản ánh chất lượng tòa E mới đưa vào sử dụng đây bác ạ. Không biết thế nào, e cũng đang tìm hiểu chất lượng xây dựng của chủ đầu tư Xuân Mai mà thấy lo quá.

Bên VOV vừa thấy mấy người phản ánh chất lượng tòa E mới đưa vào sử dụng đây bác ạ. Không biết thế nào, e cũng đang tìm hiểu chất lượng xây dựng của chủ đầu tư Xuân Mai mà thấy lo quá.

mr.chienngo

Xe hơi
Có em. em đang chuẩn bị vào đấy thăm nhà ông anh :D

Arizona

Xe điện
Các cụ làm XD cho em hỏi có quy chuẩn hay tiêu chuẩn nào nói nghiệm thu căn hộ không được thấm không? Nhìn thế kia mà đợi bảo hành cũng ghê răng phết :D

bong_ngocminh

Đi bộ
Mình có căn tầng 12 toà ct2c2 cần bán giá này , đã có sổ đỏ nhé , 69,5 m2 nguyên bản mới làm rèm cửa và rèm ban công thôi