[VOC] Hỏi-Đáp & Góp ý tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải PVOIL VOC 2022

Pạerovietnam

Đi bộ
Giải có quy định rõ ai là lái chính, ai là lái phụ và những bài thi nào được đổi lái hoặc bắt buộc đổi lái bác ạ. Điều này đã được quy định trong nhiều năm chứ không phải năm nay mới áp dụng.

Việc tính toán có đổi lái hay không cũng nằm trong thiết kế của bài thi.
cho em hỏi điều lệ ghi ntn tức là 2 vđv không thể thay đổi người lái xe tùy từng bài thi, như vậy rất bất hợp lý vì đôi khi đua gồm 2 vđv và tuỳ theo chiến thuật họ có thể lựa chọn ai cầm lái bài nào để có thế mạnh nhất, cũng như phối hợp để điều phối sức tốt nhất. Theo em cứ như mọi năm và như tất cả các giải đấu vẫn đang áp dụng là cho phép các vđv được lựa chọn người lái tùy từng bài thi và chỉ quy định ai lái bài nào thì bấm giờ bài đó. Như thế ae đc chơi 1 cách hợp lý thoải mái nhất
View attachment 7432855
View attachment 7432854
Thế là ai lái chính cứ yên tâm cầm lái, không bị lái phụ tranh lái hay có ý kiến ý cò với lái chính, khi nào bài bắt đổi lái mới cho lái . bác mà đổi e méc ban tổ chức

quanganhbeo

Xe tải
BTC cho em hỏi về quy định về xe thi đấu trong hạng Cơ Bản.
1. các anh yêu cầu "không được tháo ghế hành khách"
Như vậy, 1 số xe thi đấu có ghi trong đăng kiểm là 7 chỗ, thậm trí 9 chỗ. Tức là có băng ghế 3, điều này sẽ vô cùng khó khăn cho ae khi buộc phải tìm, khôi phục hàng ghế 3 này khi mà xe đấu là xe cũ dc anh em mua lại đã ko còn băng ghế 3. Do đó, đề nghị các sếp làm rõ câu "không được tháo ghế hành khách" với hàng ghế 2 được ko(hàng ghế 3 ko yêu cầu có) ? Vì có hay ko có hàng ghế 3 ko làm thay đổi dc tính năng xe đấu khác biệt lớn.
2. Nếu điều lệ có quy định việc CẤM tháo hàng ghế khách, thì đề nghị các anh trọng tài giám sát kĩ các xe tuân thủ điều lệ chuẩn. Vì các năm trước, việc tháo ghế này là bình thường, mặc định ae đều hiểu năm nay được tháo ghế như các năm trước.
cảm ơn BTC

Unbreakable

Xe máy
Giải có quy định rõ ai là lái chính, ai là lái phụ và những bài thi nào được đổi lái hoặc bắt buộc đổi lái bác ạ. Điều này đã được quy định trong nhiều năm chứ không phải năm nay mới áp dụng.

Việc tính toán có đổi lái hay không cũng nằm trong thiết kế của bài thi.
vd đội mình muốn ai lái bài nào cũng không được à, vì nhiều đội ae cùng chơi mà cứ phải quy định lái chính mới được lái xe, lái phụ chỉ kéo cáp như thế cũng cứng nhắc và mất vui bác ạ, các giải khác cho phép đội thi được tùy ý lựa chọn người lái xe cho mỗi bài, vì 1 đội có 2 vđv mà. Có thể do btc làm mỗi thẻ của lái chính mới gắn chip mà quy định cứng nhắc ntn không, em nghĩ nên thay đổi cho phép các vđv có thể lái chính bài thi nào tùy theo chiến thuật của đội đua sẽ hợp lý và hay hơn, BTC xem xét ạ

Unbreakable

Xe máy
Thế là ai lái chính cứ yên tâm cầm lái, không bị lái phụ tranh lái hay có ý kiến ý cò với lái chính, khi nào bài bắt đổi lái mới cho lái . bác mà đổi e méc ban tổ chức
thế này các đội lại thêm việc là đi theo dõi các đội bạn xem ai lái chính, ai lái phụ và ai tự ý đổi để mà kiện tụng lẫn nhau nữa, haiz vui nhỉ ^_^

vitara73

Xe buýt
Cái này nên quy định có tời k cần nói trước hay sau

Quăng BOM BOM

Xe máy
BTC cho nhà chau hỏi là đã có sơ đồ đường thi chưa ạ. Tiện nhà cháu hỏi luôn là hạng BTVN có đc dùng lazang âm ko ạ

Quăng BOM BOM

Xe máy
BTC cho hỏi là năm nay hạng BTVM thi mấy bài và là những bài nào ạ. Btc có thể đứa sơ đồ đường thi lên ko ạ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
BTC cho hỏi là năm nay hạng BTVM thi mấy bài và là những bài nào ạ. Btc có thể đứa sơ đồ đường thi lên ko ạ
Các bài thi đã công bố mới chỉ là dự kiến và chưa công bố các bài thi chi tiết cho từng hạng, Phần này các bác chờ thông tin sau nhé. Tới ngày họp kỹ thuật sẽ có lịch trình chi tiết các bài thi cho mỗi hạng.

Quăng BOM BOM

Xe máy
Các bài thi đã công bố mới chỉ là dự kiến và chưa công bố các bài thi chi tiết cho từng hạng, Phần này các bác chờ thông tin sau nhé. Tới ngày họp kỹ thuật sẽ có lịch trình chi tiết các bài thi cho mỗi hạng.
Bscs giao thông cho e hỏi thêm là hạng btvn có được dùng lazang âm ko ạ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
BTC cho nhà chau hỏi là đã có sơ đồ đường thi chưa ạ. Tiện nhà cháu hỏi luôn là hạng BTVN có đc dùng lazang âm ko ạ
Ban Trọng tài sẽ kiểm soát loại lốp (HT, AT), đường kính bánh xe không vượt quá 33in và sẽ KHÔNG kiểm soát vành (mâm). Các bác được quyền thay thế, nâng cấp vành nhưng lưu ý đảm bảo an toàn và đảm bảo hiệu năng trong thi đấu.

quanganhbeo

Xe tải
Câu hỏi của em vẫn treo àh các sếp? Như em trình bày, Điều lệ mới, các anh yêu cầu ko đc tháo ghế hành khách.
việc này khá nhì nhằng vì e mua xe cũ,hàng ghế 3 ko tìm dc lại. Mà đăng kiểm lại ghi xe em 7 chỗ.
các sếp bỏ phần "yêu cầu ko tháo ghế hành khách được không" ? Hoặc cho phép bỏ hàng ghế 3 được ko?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Câu hỏi của em vẫn treo àh các sếp? Như em trình bày, Điều lệ mới, các anh yêu cầu ko đc tháo ghế hành khách.
việc này khá nhì nhằng vì e mua xe cũ,hàng ghế 3 ko tìm dc lại. Mà đăng kiểm lại ghi xe em 7 chỗ.
các sếp bỏ phần "yêu cầu ko tháo ghế hành khách được không" ? Hoặc cho phép bỏ hàng ghế 3 được ko?
BTT sẽ chỉ kiểm soát hàng ghế hành khách thứ 2, còn hàng ghế thứ 3 của các xe trên 5 chỗ sẽ không kiểm soát.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

pingpoong

Xe tăng
Như thế này là em hiểu là: có thể thay bộ cầu Mềm của xe bằng hệ cầu cứng ở hạng xe Nâng Cấp miễn là không cắt sát xi phải không ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Như thế này là em hiểu là: có thể thay bộ cầu Mềm của xe bằng hệ cầu cứng ở hạng xe Nâng Cấp miễn là không cắt sát xi phải không ạ.
Trừ những phần đã liệt kê không được làm còn các đội thi được quyền làm tất cả những nội dung khác em ạ.

Quăng BOM BOM

Xe máy
vẫn như mọi năm, năm nay CLB RAF xun đk với BTC khu vực lều trại tại vị trí như trên. CLB xin tuân thủ đúng yêu cầu về nều trại baner qc do BTC quy định trân tringj

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
View attachment 7444314 vẫn như mọi năm, năm nay CLB RAF xun đk với BTC khu vực lều trại tại vị trí như trên. CLB xin tuân thủ đúng yêu cầu về nều trại baner qc do BTC quy định trân tringj
Các khu bác đánh dấu đang là đường thi và khu vực chức năng của BTC, BĐH.

Sau khi có thông tin về khu vực lều trại cho các CLB, BTC sẽ thông báo để các CLB đăng ký.

Các bác báo trước diện tích mong muốn nhé.

Quăng BOM BOM

Xe máy
Các khu bác đánh dấu đang là đường thi và khu vực chức năng của BTC, BĐH.

Sau khi có thông tin về khu vực lều trại cho các CLB, BTC sẽ thông báo để các CLB đăng ký.

Các bác báo trước diện tích mong muốn nhé.
Cảm ơn BTC NHƯ MỌI NĂM CHỖ CLB DỰNG LỀU DIỆN TÍCH KHOẢNG 400M2

Quăng BOM BOM

Xe máy
Btc cho hỏi năm nay hạng BTVN chạy mấy đường và là những đường nào ạ