[VOC] Hỏi-Đáp & Góp ý tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải PVOIL VOC 2022

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Quăng BOM BOM

Xe máy
BTC cho hỏi hạng BTVN lắp thêm spacer có vi phạm quy chế ko ạ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

quanganhbeo

Xe tải
Mọi năm, chi tiết bài thi đc thông tin ngay tại buổi họp báo. Ae nắm đc từng phân hạng có những bài thi nào.
bài nào đc đổi lái. Ae có thời gian tập luyện và phân côngnhau phụ trách từng bài thi.
năm nay, tuần sau thi rồi mà giờ vẫn chạ biết số bài thi cho từng phân hạng. Quy định chi tiết từng bài thi? Haizzz.

Quăng BOM BOM

Xe máy
Nhà vhaus cũng có bài hỏi rồi nhưng btc trả lời chung chung là chưa có ngày thông báo chính thức

Quăng BOM BOM

Xe máy
Cccm btc ơi cokng bố đường thi cho các hạng đi ạ. Hạng ruồi btvn hkngs quá rồi ko biết năm nay đc thi mấy bài đây ạ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Hoàng Trang.

Xe máy
Website
www.hoangtrangdanang.com
View attachment 7364856
Bẩm CCCM,
Giải đua xe ô tô địa hình Việt Nam đã chính thức khởi động với quy mô lớn chưa từng có!! Giải đấu kỷ niệm 15 năm VOC, 100 đội đua sẽ cùng nhau tranh tài với 4 phân hạng, tại chảo lửa Đồng Mô trong 3 ngày thi đấu, từ ngày 4-6/11/2022.

Em xin dành riêng thớt này để giải đáp và ghi nhận các ý kiến góp ý, các thắc mắc của vận động viên (VĐV) về các vấn đề xoay quanh PVOIL VOC 2022. BTC PVOIL VOC 2022 sẽ bám sát vào Điều lệ giải để đưa ra những quy định, quy chuẩn và giải đáp các thắc mắc, góp ý của các VĐV một cách rõ ràng cho giải đấu qua các thông báo được đăng tải trên các kênh truyền thông của OTOFUN.

Và để giải đáp, ghi nhận các ý kiến góp ý về Giải đấu, các thắc mắc hiện có của các đội, BTC PVOIL VOC 2022 lập topic này để giải đáp tất cả các câu hỏi của đội thi. Các VĐV nào có thắc mắc xin mạnh dạn đặt câu hỏi cho BTC. Đại diện BTC PVOIL VOC 2022 sẽ có câu trả lời ngay để làm sáng tỏ những thắc mắc của các VĐV.

Trân trọng!
BTC cho hỏi đối với hạng Bán tải VN mình không thấy đề cập về ống pô. Vậy với các xe đời cũ ống pô zin đã bị mục thủng thì thay đường ống inox mới vào có vi phạm điều lệ không

quanganhbeo

Xe tải
BTC cho hỏi đối với hạng Bán tải VN mình không thấy đề cập về ống pô. Vậy với các xe đời cũ ống pô zin đã bị mục thủng thì thay đường ống inox mới vào có vi phạm điều lệ không
BTC tông báo. Thí chủ có thể bỏ hẳn bô đi, đua cho máu.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bô không nằm trong các hạng mục được phép thay thế, nâng cấp. Bác dùng bô zin thôi.

Hoàng Trang.

Xe máy
Website
www.hoangtrangdanang.com
Bô không nằm trong các hạng mục được phép thay thế, nâng cấp. Bác dùng bô zin thôi.
Nhưng pô nó ko liên quan đến vận hành của xe zin, chỉ những xe độ công suất, thay Turbo lớn mới cần thay hệ thống pô. Còn hạng bán tải thì ko được độ máy nên pô gì nó có quan trọng đâu. Như Ranger thì còn dễ kiếm pô zin để lắp chứ Hilux đời tống như em thì nó mục thủng hết rồi, lấy đâu ra pô mà lắp lại cho zin. 1 dàn pô zin khá nhiều tiền trong khi hàn nối ống inox chỉ mất vài triệu. Ban tổ chức nên xem xét điều khoản này

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nhưng pô nó ko liên quan đến vận hành của xe zin, chỉ những xe độ công suất, thay Turbo lớn mới cần thay hệ thống pô. Còn hạng bán tải thì ko được độ máy nên pô gì nó có quan trọng đâu. Như Ranger thì còn dễ kiếm pô zin để lắp chứ Hilux đời tống như em thì nó mục thủng hết rồi, lấy đâu ra pô mà lắp lại cho zin. 1 dàn pô zin khá nhiều tiền trong khi hàn nối ống inox chỉ mất vài triệu. Ban tổ chức nên xem xét điều khoản này
Nội dung bác hỏi đã trao đổi rất kỹ trong Ban Trọng tài. Câu trả lời của BTT là sẽ áp dung theo đúng điều lệ và sẽ không có ngoại lệ cho thay đổi này.

Các thay đổi liên quan tới điều lệ không dễ thay đổi bác ạ. Đội thi cố gắng khắc phục thôi.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Quăng BOM BOM

Xe máy
BTC cho e hỏi như VOC 2021 do dịch bênh nến có kiểm soát các xe của clb ra vào bãi bằng tem của btc. Năm nay dịch bệnh cg đã ổn thì vấn đề xe của clb ve cdv lên có đc ra vào tự do ko hey vẫn cần phaie có tem của btc mới đc vào trong bãi ạ