[VOC] Hỏi-Đáp tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải PVOIL VOC 2019

quanganhbeo

Xe tải
E rất thích cách trả lời câu hỏi của vdv tham gia VOC của bác NAKIO ! Rất sát nghĩa và ae hiểu vđ rất ngọt.

LAC.Dream

Xe hơi
Phương pháp như hình không được phép sử dụng bác nhé.
Thanks bavs VOC, tuy nhiên, đó cũng là một biện pháp hay cho xe off không dùng tời điện? Có thể không phải dùng đến tời, nhưng nó là phương pháp có thể ứng dụng thực tế?

Ngong_Hankang

Xe tăng
Phương pháp như hình không được phép sử dụng bác nhé.
Thú thật là OTV nên để một người có tí kiến thức về offroad giữ nick này để trả lời thắc mắc của các vđv. Mấy năm rồi cái nick này trả lời có vẻ non kinh nghiệm và tư duy hơi bị có vấn đề. Tính em thẳng nên em cứ phang thẳng để bác nào đó đang đi nick này thì chịu khó trau dồi mà tiến bộ để thực hiện công việc của mình. Từ những năm 2016 em đã complain về người sử dụng nick này thiếu kiến thức về offroad trầm trọng nên trả lời ngiều cái rất loằng ngoằng. Trong luật và điều lệ ko có từ Hình Như bác ạ.
Bác tự ái thì tốt để mà trau dồi thêm. Ngiều câu trả lời ngô nghê đến khó chịu luôn í các anh Giao Thông, Nakio ạ. Em thặc

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Thú thật là OTV nên để một người có tí kiến thức về offroad giữ nick này để trả lời thắc mắc của các vđv. Mấy năm rồi cái nick này trả lời có vẻ non kinh nghiệm và tư duy hơi bị có vấn đề. Tính em thẳng nên em cứ phang thẳng để bác nào đó đang đi nick này thì chịu khó trau dồi mà tiến bộ để thực hiện công việc của mình. Từ những năm 2016 em đã complain về người sử dụng nick này thiếu kiến thức về offroad trầm trọng nên trả lời ngiều cái rất loằng ngoằng. Trong luật và điều lệ ko có từ Hình Như bác ạ.
Bác tự ái thì tốt để mà trau dồi thêm. Ngiều câu trả lời ngô nghê đến khó chịu luôn í các anh Giao Thông, Nakio ạ. Em thặc
Cảm ơn bác đã góp ý ạ, em vẫn đang cập nhật thêm những kiến thức mà :)
Còn cái vấn đề "Trong luật và điều lệ ko có từ Hình Như bác ạ" thì em đang trả lời cái vấn đề TRONG HÌNH mà bác LAC.Dream hỏi, chứ không hình như đâu bác. Dứt khoát thế còn gì :D

Bác Ngỗng có hỏi gì không :D

Ngong_Hankang

Xe tăng
Bác Ngỗng có hỏi gì không :D
Em thì cứ điều lệ mà phang, ngoài điều lệ em cứ làm. Chỉ hỏi mỗi cái như mọi năm là : Giá trị giải thưởng bâu giờ công bố thôi :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em thì cứ điều lệ mà phang, ngoài điều lệ em cứ làm. Chỉ hỏi mỗi cái như mọi năm là : Giá trị giải thưởng bâu giờ công bố thôi :))
Ồ, giá trị giải thưởng thì cũng phải để đến hôm gặp gỡ báo chí mới (có thể) công bố cho nó huyền bí một tý :)) Chắn chắn một điều là giải thưởng năm sau lớn hơn giải thưởng năm trước rồi bác VĐV ạ.

TheOne

Xe điện
cho em hỏi thêm về việc đóng phí với các đội được hỗ trợ lệ phí: tức là vẫn đóng đủ lệ phí và được nhận lại phần hỗ trợ trước ngày thi đấu phải ko ạ ?

cho em hỏi thêm về việc đóng phí với các đội được hỗ trợ lệ phí: tức là vẫn đóng đủ lệ phí và được nhận lại phần hỗ trợ trước ngày thi đấu phải ko ạ ?
Đúng rồi bác, phí tham gia các đội nộp như nhau để thể hiện sự cam kết. Phần hỗ trợ BTC sẽ chi trả sau cùng với các quyền lợi và vật dụng khác ạ.

LAC.Dream

Xe hơi
Em hỏi thêm chút nữa về vụ tự cứu hộ cho hạng cơ bản . Không được dùng tời cơ, tời điện, kể cả cái chỗ gắn lazang. Vậy đội thi tự chế tời tay, kiểu truyền động tjif có được ko ạ?

quanganhbeo

Xe tải
Ồ, giá trị giải thưởng thì cũng phải để đến hôm gặp gỡ báo chí mới (có thể) công bố cho nó huyền bí một tý :)) Chắn chắn một điều là giải thưởng năm sau lớn hơn giải thưởng năm trước rồi bác VĐV ạ.
Dự là dưới 1 tị

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em hỏi thêm chút nữa về vụ tự cứu hộ cho hạng cơ bản . Không được dùng tời cơ, tời điện, kể cả cái chỗ gắn lazang. Vậy đội thi tự chế tời tay, kiểu truyền động tjif có được ko ạ?
Trong điều lệ có quy định không được dùng tời, là tất cả các loại tời bác ạ, dù điện cơ hay thủ công.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

thanhit1

Đi bộ
Điều lệ giải nói - Sử dụng đồ uống có cồn trong thời gian tham gia thi đấu được hiểu như nào thế BTC. Có phải lúc vào bài thi mới ko được uống đồ có cồn hay trước đó đã ko dc sử dụng đồ có cồn. BTC có kiểm tra việc sử dụng chất kích thích như ma tuý không?.

quanganhbeo

Xe tải
Kể từ thời điểm BTC đóng hạng cơ bản, em thấy là ko chỉnh sửa được thông tin đk online. Mà trong quy định của btc thì sửa thông tin sau ngày 6/9 là mất 5 lút.
Vậy btc chơi khó nhao rồi

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Kể từ thời điểm BTC đóng hạng cơ bản, em thấy là ko chỉnh sửa được thông tin đk online. Mà trong quy định của btc thì sửa thông tin sau ngày 6/9 là mất 5 lút.
Vậy btc chơi khó nhao rồi
Các thông tin cần chỉnh sửa bác báo trực tiếp cho em Cao Quỳnh Anh như trong thông tin đã công bố và điều lệ. Em QA sẽ hỗ trợ đội thi cập nhật trong trường hợp các bác không cập nhật online được.

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Điều lệ giải nói - Sử dụng đồ uống có cồn trong thời gian tham gia thi đấu được hiểu như nào thế BTC. Có phải lúc vào bài thi mới ko được uống đồ có cồn hay trước đó đã ko dc sử dụng đồ có cồn. BTC có kiểm tra việc sử dụng chất kích thích như ma tuý không?.
Để kiểm soát thật chặt chẽ thì BTC ko có đủ điều kiện, tuy nhiên nếu thấy có những dấu hiệu rõ ràng về việc sử dụng đồ uống có cồn (hoặc chất kích thích) trước và trong khi thi đấu có thể ảnh hưởng đến an toàn thi đấu thì BTC sẽ xử lý. Hình thức cao nhất BTC có thể đưa ra với trường hợp này là truất quyền thi đấu của đội vi phạm.

Viking

Xe điện
Trong điều lệ có quy định không được dùng tời, là tất cả các loại tời bác ạ, dù điện cơ hay thủ công.
Các bác re_confirm lại hộ em vụ này.
VOC từ năm 2010 đến 2018 đều chưa có năm nào hạn chế dụng cụ này.