[VOC] Hỏi-Đáp tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải VOC 2018

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
1. Các lỗi phạt sau cộng thêm 10 giây (10s) vào thời gian thi đấu:

- Bước qua cáp khi đang tời.

- Cáp tời để trong cabin xe.

- Cáp tời chạm đất khi xe chạy.
...
Theo tôi quy định phát cáp tời để trong xe là không phù hợp, do có nhiều xe hạng từ nâng cấp có xe sẽ để tời trong khoang sau của xe, và cáp tời ở trong xe, nên quy định riêng cho hai hạng dùng tời.
Cáp tời chạm đất khi đang chạy, trường hợp kéo cáp thì dây tời chạm đất là bình thường và xe vẫn đang chạy, nên quy định cụ thể hơn
Em xin trả lời các thắc mắc của cụ như sau ạ:
Theo mục VII.B.1 trong điều lệ các lỗi phạt sau cộng thêm 10 giây (10s) vào thời gian thi đấu:

- Cáp tời để trong cabin xe. -> Cáp phải được thu vào lô tời hoặc cuộn chắc chắn vào giá ở đầu hoặc đuôi xe.
- Cáp tời chạm đất khi xe chạy. -> là trường hợp chưa thu hết cáp xe đã di chuyển.

Bảng điểm do đăng ký max là 30 xe thì không cần số thứ tự đến 40 xe
Số thứ tự của đội đua là số được đánh căn cứ theo số bốc thăm của các đội nhé cụ.

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Không thấy qui định về dán quảng cáo của đội thi, và giải đấu?
Mục III.2 trong điều lệ có quy định mà cụ.
Ban Tổ chức giữ quyền quyết định về việc dán logo, tên thương hiệu lên vỏ xe thi đấu. Trong trường hợp đội thi dán logo, tên thương hiệu của nhà tài trợ, cần sự thông qua của Ban Tổ chức giải trước khi thực hiện. Ban Tổ chức có qui định chi tiết về kích thước, vị trí dán logo, tên thương hiệu của giải và nhà tài trợ cho giải và các nhà tài trợ của đội thi.

vitara73

Xe buýt
Em xin trả lời các thắc mắc của cụ như sau ạ:
Theo mục VII.B.1 trong điều lệ các lỗi phạt sau cộng thêm 10 giây (10s) vào thời gian thi đấu:

- Cáp tời để trong cabin xe. -> Cáp phải được thu vào lô tời hoặc cuộn chắc chắn vào giá ở đầu hoặc đuôi xe.
- Cáp tời chạm đất khi xe chạy. -> là trường hợp chưa thu hết cáp xe đã di chuyển.

Số thứ tự của đội đua là số được đánh căn cứ theo số bốc thăm của các đội nhé cụ.
Ý mình rất rõ là các xe có những xe tời không ở đầu xe, không ở đuôi xe mà lắp ở trong khoang sau của xe (Góp ý thôi, còn túy các bạn)
Số thứ tự là mình nói phần điểm thi, vì có 30 xe là max, nên phần điểm chỉ cần đến 30, không cần đến 40

Viking

Xe điện
Ý mình rất rõ là các xe có những xe tời không ở đầu xe, không ở đuôi xe mà lắp ở trong khoang sau của xe (Góp ý thôi, còn túy các bạn)
Số thứ tự là mình nói phần điểm thi, vì có 30 xe là max, nên phần điểm chỉ cần đến 30, không cần đến 40
Ý bác Vitara73 là Tời đặt trong cabin xe
Bây giờ, offroad đã tiến lên chuyên nghiệp hơn, nhiều bác chấp nhận khoét sàn cabin và gắn tời trong cabin xe luôn, xét ở một góc nào đó thì cũng có thể coi là cáp tời để trong cabin xe, nếu vặn câu bẻ chữ.

Giải Halong Challenger 2013 cũng có trường hợp VĐV lắp tời trong cabin xe. Khi tời xong, cáp vẫn thừa nhiều ở đầu xe thì Chã không cần quấn gọn mũi xe hay cuộn hết cáp vào lô tời mà Giống dùng tay lôi ầm ầm cáp vào cabin, để 1 đống đó, Chã nhảy vào xe đi luôn, rất tiết kiệm thời gian.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ý bác Vitara73 là Tời đặt trong cabin xe
Bây giờ, offroad đã tiến lên chuyên nghiệp hơn, nhiều bác chấp nhận khoét sàn cabin và gắn tời trong cabin xe luôn, xét ở một góc nào đó thì cũng có thể coi là cáp tời để trong cabin xe, nếu vặn câu bẻ chữ.

Giải Halong Challenger 2013 cũng có trường hợp VĐV lắp tời trong cabin xe. Khi tời xong, cáp vẫn thừa nhiều ở đầu xe thì Chã không cần quấn gọn mũi xe hay cuộn hết cáp vào lô tời mà Giống dùng tay lôi ầm ầm cáp vào cabin, để 1 đống đó, Chã nhảy vào xe đi luôn, rất tiết kiệm thời gian.
Mấy con gà này !
10s thì kệ cụ cái đống dây tời cứ thế mà đi
Với 10s chẳng thằng nào cuốn được dây tời hết ý :)

Viking

Xe điện
Mấy con gà này !
10s thì kệ cụ cái đống dây tời cứ thế mà đi
Với 10s chẳng thằng nào cuốn được dây tời hết ý :)
Ông TT ông ấy trừ 10s xong ông ấy yêu cầu cuốn cáp vào ngon lành mới cho chạy tiếp thì tiền gà ba tiền thóc anh ạ.
Hay ông TT nào lại dẩm như ông vitomxau năm nào, lỗi cáp tời chạm đất nó chạm phát trừ, chạm phát nữa trừ tiếp, cuối bài GALLOPER âm mẹ điểm

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Dù vị trí đặt tời ở đâu trên xe thì cáp tời bắt buộc phải được thu gọn gàng vào lô tời thì xe mới được di chuyển cụ ạ.

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Em xin bổ sung thêm vào câu trả lời cho thắc mắc của cụ vitara73
Dù vị trí đặt tời ở đâu trên xe thì cáp tời buộc phải được thu gọn gàng vào lô tời thì xe mới được di chuyển. Cáp phải cuộn vào lô tời hoặc cuốn chắc chắn ở đầu hoặc đuôi xe để đảm bảo khi xe chạy ko bị chạm đất.

Thực tế là có nhiều đội không thu cáp vào lô tời mà họ cuộn ở cản trước cho nhanh miễn sao đảm bảo khi xe chạy không bị bung rơi xuống đất là vẫn được chấp nhận.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em có thêm câu hỏi:
- Ở hạng nâng cao:
Giả sử xe em nguyên bản là máy xăng, nhưng em đã đổi sang máy dầu, đã có đăng ký thay đổi của cơ quan công an thể hiện trên giấy tờ đăng ký xe và đăng kiểm xe thì có đúng điều lệ không?

325

Xe buýt
Bao giờ thì hạn cuối hả cụ thớt

Mrs.Xòa

Xe tải
em thì em chả có xe, cũng chả quen cụ nào tham gia , nên em lót dép hóng kết quả thôi ạ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bao giờ thì hạn cuối hả cụ thớt
Theo điều lệ là 15/09/2018 cụ ạ. Tuy nhiên nếu các hạng đã đăng ký đủ thì có thể BTC sẽ đóng sổ sớm hơn so với lịch.

Tới thời điểm hiện tại đã có 23/80 đội đăng ký (sau 3 ngày mở đăng ký)

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Em có thêm câu hỏi:
- Ở hạng nâng cao:
Giả sử xe em nguyên bản là máy xăng, nhưng em đã đổi sang máy dầu, đã có đăng ký thay đổi của cơ quan công an thể hiện trên giấy tờ đăng ký xe và đăng kiểm xe thì có đúng điều lệ không?
Em xin trả lời cho câu hỏi của cụ như sau:
Căn cứ mục V.4 (hạng Nâng cao) xe thi đấu phải là 1 phiên bản thương mại hoàn chỉnh được bán trên thị trường. Cho nên xe đã thay máy không đáp ứng nội dung của điều lệ. Xe này có thể tham gia vào hạng Mở rộng là hạng không hạn chế về việc thay thế động cơ.

_MQ_

Xe tăng
E có 2 câu hỏi này:

1. Năm nay có mấy đường thi ạ ? Trước khi bắt đầu BTC sẽ công bố sơ đồ đường thi chứ ạ ?

2. VOC 2018 có bài Adventure 0 và luật chơi ở bài này như thế nào ạ ?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
E có 2 câu hỏi này:

1. Năm nay có mấy đường thi ạ ? Trước khi bắt đầu BTC sẽ công bố sơ đồ đường thi chứ ạ ?

2. VOC 2018 có bài Adventure 0 và luật chơi ở bài này như thế nào ạ ?
Xin trả lời sơ bộ bác thế này:

Năm nay dự kiến có trên 10 đường thi do có thêm hạng Open (Mở rộng) nên sẽ có thêm các đường thi mới, dành riêng.

Bài thi Adventure có quy định trong điều lệ, bác tham khảo lại trong điều lệ. Đường adventure sẽ được tổ chức vào tối ngày 29/09 (ngày thi đầu tiên)

Thông tin chi tiết hơn sẽ có sau ngày 05/09 bác ạ.

nam152

Xe buýt
Em đề nghị BTC nên kiểm soát chặt chẽ các đường thi khi giải chưa mở. Những năm trước, trước ngày thi các đội ở gần toàn lên vào đường chạy thử như thế rất mất công bằng với những đội ở xa.

Hưng kiều

Xe tải
em hỏi về tài trợ,em có vài cái nhà hàng,muốn quảng bá thương hiệu chút, BTC có qđ như mức bn thì đc quảng bá hay ghi nhận như nào ko ạ?

quanganhbeo

Xe tải
Cho phép em hỏi BTC câu hỏi liên quan hạng Cơ Bản:
1. Bao giờ có sơ đồ, quy tắc chạy, quy định chi tiết của từng bài thi?
2. Ở hạng cơ bản ko dùng tời, vậy câu hỏi đặt ra là: nếu lỡ bị xa lầy, xe k thể chạy tiếp dc dẫn đến nguy cơ bị DNF khi vượt quá thời lượng của từng bài thi. Vậy em có thể dùng những vật dụng như đá bên đường để chèn lốp, hay cành cây cành củi bất kỳ(ko nhận hỗ trợ từ bên ngoài) có được ko?
3. E có thể ko vi phạm luật chơi, điều lệ giải thi đấu nếu ở tình huống?
- điều lệ giải k cấm hành vi được nêu cụ thể ở từng hạng đua, đồng thời hành vi đó lại k được liệt kê đầy đủ trong "điều lệ được phép làm"? (Tức là em có thể làm đc những điều nằm ngoài phạm vi phủ sóng được và ko được của điều lệ?)
- căn cứ giải quyết các mâu thuẫn, khiếu nại nếu có, là Điều lệ?
Cảm ơn BTC

quanganhbeo

Xe tải
Ở câu hỏi 2 và 3 của em có bản chất giống nhau. Thực chất vấn đề nằm ở điểm:
E tìm được cách "lách luật" nếu có, thì em là thằng thông minh, và ngược lại là BTC cho ra luật chơi chưa được kín kẽ. Có được ko zậy BTC?