[VOC] Hỏi-Đáp tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải VOC 2018

Ca_Heo1

Đi bộ
Em thi hạng bán tải Viet Nam, đăng kí là Ford WT 3.2, lốp em chuyển sang dùng AT cùng kích cỡ còn lazang thì cũng cùng thông số với nhà sản xuất nhưng khác kiểu như trên ảnh, thì có phạm quy không ạ?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em thi hạng bán tải Viet Nam, đăng kí là Ford WT 3.2, lốp em chuyển sang dùng AT cùng kích cỡ còn lazang thì cũng cùng thông số với nhà sản xuất nhưng khác kiểu như trên ảnh, thì có phạm quy không ạ?

Bác tham khảo trong điều lệ: https://www.otofun.net/threads/thong-bao-dieu-le-giai-dua-xe-oto-dia-hinh-viet-nam-2018-voc-2018.1385595/

1. Hạng bán tải Việt Nam:

- Xe thi đấu là xe bán tải nguyên bản căn cứ theo thông số kỹ thuật từ nhà sản xuất và đăng kiểm.

- Được sử dụng lốp loại HT, AT thông số theo đăng kiểm hoặc đường kính bánh xe không lớn hơn thông số căn cứ theo đăng kiểm.

Trong này không quy định chi tiết về lazang, chỉ quy định về LOẠI LỐP (HT/AT) và ĐƯỜNG KÍNH BÁNH XE.

Bác có thể hỏi kỹ hơn Ban Trọng tài khi làm thủ tục khám xe ngày hôm nay tại số 9 Trần Kim Xuyến, Hà Nội.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Liệu có chỗ để xe cho CĐV tự do không hay phải đi xe ôm vào cổ vũ hả cụ? Em đoán là sẽ đông nên sợ BTC k cho xe vào, có phải đăng ký k nhỉ?
BTC và Bảo vệ/An ninh của LVH năm nay có thể kiểm soát lượng xe vào bãi để ưu tiên cho xe thi đấu và xe của BTC.

Các khán giả có thể để xe ở ngoài đường nhựa, đặc biệt khi trời mưa, trong bãi bùn lầy và xe không phải loại hai cầu, có lốp chuyên dụng có thể vào được.