Hải Phòng Hỏi & Đáp - Trợ giúp kỹ thuật - Phán bệnh 4b - Sửa chữa tại Hải Phòng

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
bác cho e hỏi thăm tí ti nhé, nếu muốn: tự cụp xòe gương khi lock, unlock; nghiêng gương khi lùi; lên kính khi khóa; khóa cửa khi xe di chuyển thì phải lắp 2 bộ 1 lúc hả bác? mà vậy có lắp đc ko nhỉ? Sao bác ko chế cái bộ all in 1 luôn nhỉ!
Hiện tại để có 4 tính năng đó, ta phải dùng ít nhất là 2 bộ .
Còn 4in one thì chưa có, vì nhà SX chưa có ver đó . Có thể do giá thành nó cao và nhu cầu loại này ít .
Bác Ô Bờ Dê ở chỗ nào HP, bác nấu đc món này thì e đặt nhé. Vào trang Web của bác ko đọc đc, toàn jun dế, hay tại máy e thiếu fonts? vợ e Niss, tea. e muốn em nó tự nâng gương khi khóa, tự lock khi v>20km/h, nói chung là tự đủ thứ nữa mà e chưa nghĩ ra...miễn là ko tự tử.

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Bác Ô Bờ Dê ở chỗ nào HP, bác nấu đc món này thì e đặt nhé. Vào trang Web của bác ko đọc đc, toàn jun dế, hay tại máy e thiếu fonts? vợ e Niss, tea. e muốn em nó tự nâng gương khi khóa, tự lock khi v>20km/h, nói chung là tự đủ thứ nữa mà e chưa nghĩ ra...miễn là ko tự tử.
Món này của nhà bác em linh văn nấu tổng hợp được hết, bác cứ nghĩ ra tất cả tính năng thành 1 list sau đó em sẽ nấu cho .
Còn bác ngại nghĩ , em sẽ nghĩ hộ bác .

HoangTung76

Xe điện
Em cũng không hiểu sao nữa, vào nhà của bác OBD cũng toàn thấy run thôi, không đọc đc gì cả??

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Món này của nhà bác em linh văn nấu tổng hợp được hết, bác cứ nghĩ ra tất cả tính năng thành 1 list sau đó em sẽ nấu cho .
Còn bác ngại nghĩ , em sẽ nghĩ hộ bác .
Vâng, bác nghĩ hộ em với ợ, bác cho em luôn cái thiệt hại và địa chỉ chỗ bác với ợ. Mà e ko tim thấy alo của kụ, có j cụ alo e nhé:0936954869.

Chỉnh sửa cuối:

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
Buổi tối hôm qua nhà bác làm em ế - Đem cả Huyndai .. .0,5 tấn chở đồ nghề Sì can định soi cho Ỉn của bác ở Thuỳ Dương quán - Đợi mãi chả thấy nhà bác đâu - Bác làm EM ế sắc Ế quá !!!!!! .

Các bác ở OFHP cứ làm Em hư, cứ mời Rịu thế này thì ........Nhưng Em ko trối từ đâu . Cảm ơn. Than củi .
Thank cụ nhiều, Ỉn nhà em từ hôm đó cái đèn hình Động cơ không thấy nổi lên lần nào nữa, chạy ổn .
Sory cụ, nhà em hôm đó đang kiếm cơm cho f1 ở xa, không tham gia cùng các cụ đc .
Hẹn một dịp gần đây các cụ cho nhà em chuộc lỗi bằng Vosdka nhá .

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Theo lời cụ, em sang này nhờ cụ tư vấn giúp em cái vỏ chìa Lac 2005. Phương án đẹp nhất là sang chìa Flip key. Còn không thì cụ thay cho cái vỏ mới.
Chẳng biết cụ nhiều việc còn nhớ nó như nào không. Em ấp lại cái hình nhé:
Chìa này:

Mổ bụng này:

"Cục" điều khiển này:

Mỗi nơi một ít này:

Đây nữa:

HoangTung76

Xe điện
Kụ OBD cho em hỏi phát : Con Karen của em khi chạy đường trường, cái điều hòa cứ lúc lạnh, lúc lại nóng, không biết nó bị cái bệnh gì nữa. E đưa qua Trọng Thiện mấy lần hỏi rồi, đều cắm cái gì ấy vào kiểm tra và bảo không việc gì. Nhưng càng đi em càng thấy nó khó chịu. độ lạnh ra không đều. Kụ xem phán giúp em với, nếu nó đổ bệnh phả sửa chữa ở đâu ợ ? Kính kụ 1 ly trước.

lox bui M3

Xe buýt
cụ obd cho cái địa chỉ để e qua phá xe nhé :D

Thần Tài

Xe điện
Cụ Ô môi - Pê Đê ơi, em mua được phôi khiển rồi, lúc nào cụ rảnh em chạy qua cụ setup cho em để nó choẹt choẹt được với xe nhé.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Kụ OBD cho em hỏi phát : Con Karen của em khi chạy đường trường, cái điều hòa cứ lúc lạnh, lúc lại nóng, không biết nó bị cái bệnh gì nữa. E đưa qua Trọng Thiện mấy lần hỏi rồi, đều cắm cái gì ấy vào kiểm tra và bảo không việc gì. Nhưng càng đi em càng thấy nó khó chịu. độ lạnh ra không đều. Kụ xem phán giúp em với, nếu nó đổ bệnh phả sửa chữa ở đâu ợ ? Kính kụ 1 ly trước.
Cái bệnh này ko biết có phải dư này ko, e đọc bài viết của cụ Vietvoiz, cụ xem thử xem nhá

2) Hút chân không, không làm cẩn thận là toi cơm

Cái này các bác không tự làm được, nhưng nếu biết một chút thì khi đi làm xe nói chuyện, thợ họ biết là bác hiểu thì họ không dám làm ẩu (tất nhiên làm k lạnh họ phải làm lại nhưng mất việc): Mỗi khi xả hệ thống gas để vệ sinh, thay phin lọc gas hay xử lý bị hở . . . trước khi nạp lại gas phai có một công đoạn "hút chân không" mục đích hút hết sạch hơi nước trong hệ thống, phải làm rất kỹ vì nếu sót lại hơi nước thì khi khi hệ thống chạy lạnh, hơi nước đó sẽ bị đông đá ở nhiều vị trí làm tắc gas, ví dụ như ở van tiết lưu. Đó là nguyên nhân gây ra cái bênh như mà làm, mới chạy thì lạnh, chạy lâu lâu thì không lạnh nữa, để chán chê lại lạnh (triệu chứng này giống bệnh đóng đá dàn lạnh do hỏng rơ le ngắt lạnh, nhưng nguyên nhân thì khác). Một cái xe 5 chỗ loại 1 dàn lạnh cũng cần hút chân không cỡ 40 phút, nhưng lắm gara đông quá họ làm có 10 phút :D cái này làm ẩu thì cũng không hẳn là không lạnh, vì có phin lọc gas nó sẽ hút nốt chỗ ẩm đó, nhưng sẽ làm cho phin lọc gas nhanh đầy, và xe không được lạnh lâu (đoạn tiếp viết về phin lọc gas) cho nên cái này làm ẩu nhiều khi không có nghề không biết, nhưng xe sẽ nhanh bị mất lạnh hơn là làm cẩn thận
Thùy link

(Cụ OBD cho e múa rùi qua mắt thợ tí nhé, có gì xin lỗi cụ)

Mà e khiếu nại cụ OBD nhé, bẩu e là con xe GENTRA còi nhà e có thể lắp đc bộ cụp mở gương khi bấm chìa khóa ở chỗ bác Cảnh, mà e đến có lắp đc đâu, báo hại e lắp lung tung mất đến hơn chục củ rồi :D:D! Cụ xem thế nào nghiên cứu giúp e bộ tự động cụp gương và lên hết kính khi bấm lock và xòe gương khi bấm unlock với ạ! hôm trc đến chỗ bác Cảnh Bảo Minh Auto, bác Cảnh bảo cụ sắp đến, e đợi cụ mãi để nhờ cụ tư vấn cho mà chả thấy cụ đến!

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
cụ obd cho cái địa chỉ để e qua phá xe nhé :D
Cảm ơn bác
Mời bác qua địa chỉ này nha :

390 - Nguyễn Văn Linh - Công ty Bảo Minh (Gara +shop) .
Gặp A. Cảnh - Đt : 0948.366.986 .
Bác nói là OFer HP, và là đại ca của nhà em OBDvietnam .
Sẽ được ưu tiên rất nhiều lun .

Rất mong được phá xe của bác:D:D

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cụ Ô môi - Pê Đê ơi, em mua được phôi khiển rồi, lúc nào cụ rảnh em chạy qua cụ setup cho em để nó choẹt choẹt được với xe nhé.
Cảm ơn cụ đã tạo công việc cho nhà Em .
Ok, Sãn sàng cho cái điều khiển của bác choèn choẹt ngay - Phương pháp Setup riêng cho cái ĐKTX của nhà Bác là phải dùng cả cái can Vodka mà bác đã đem theo phượt ở vụ Thác Bản Dốc vừa rồi đó để nạp dữ liệu ( Note : Bác nhớ mang theo cái Can kẻo dữ liệu đổ sang bị lỗi ):))

Công sá Free 100% (cái can Full 100%),

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cảm ơn nhà bác đã quan tâm .
Bác đem Caren qua Em khám lâm sàng cho, sau đó phán bệnh mới chuẩn được trong trường hợp này .
Bác :)] : 0948.366.986 , nói là Lãnh đạo trong OFHP nhá .

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Bác ODB gửi nhời cám ơn bác Cảnh nhé. hum qua tuy chưa được việc nhưng cũng được tham quan cơ sở và nghe về dự án của các bác. về đến nhà e mới biết vợ 2 được chăm sóc chu đáo. (^_^)

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Mà e khiếu nại cụ OBD nhé, bẩu e là con xe GENTRA còi nhà e có thể lắp đc bộ cụp mở gương khi bấm chìa khóa ở chỗ bác Cảnh, mà e đến có lắp đc đâu, báo hại e lắp lung tung mất đến hơn chục củ rồi :D:D! Cụ xem thế nào nghiên cứu giúp e bộ tự động cụp gương và lên hết kính khi bấm lock và xòe gương khi bấm unlock với ạ! hôm trc đến chỗ bác Cảnh Bảo Minh Auto, bác Cảnh bảo cụ sắp đến, e đợi cụ mãi để nhờ cụ tư vấn cho mà chả thấy cụ đến!
Sorry Bác, buổi chiều hôm đó Em bị nhốt ở Kiến An, đến 18h cùng ngày, mới được tha trong vòng 7h để tới OFline ở Xuyên Á Quán với AE đc.

Vụ cụp , xoè gương + Lên kính Em sẽ phục vụ bù cho bác .

Chúc mừng bác đã có Vợ 2, cái đầu DVD 2Din theo xe của bác âm thanh mượt đó, Bác chỉ cần thêm loa Súp (siêu trầm) là hoàn thiện về dải âm thanh thôi .

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Sorry Bác, buổi chiều hôm đó Em bị nhốt ở Kiến An, đến 18h cùng ngày, mới được tha trong vòng 7h để tới OFline ở Xuyên Á Quán với AE đc.

Vụ cụp , xoè gương + Lên kính Em sẽ phục vụ bù cho bác .

Chúc mừng bác đã có Vợ 2, cái đầu DVD 2Din theo xe của bác âm thanh mượt đó, Bác chỉ cần thêm loa Súp (siêu trầm) là hoàn thiện về dải âm thanh thôi .
Vậy thì còn gì bằng ạ, cảm ơn bác trước, bác rảnh lúc nào thì cho e xin cái hẹn ạ! :)] (số e: 0932.132.999) bác ới phát là e có mẹt ngay!

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Theo lời cụ, em sang này nhờ cụ tư vấn giúp em cái vỏ chìa Lac 2005. Phương án đẹp nhất là sang chìa Flip key. Còn không thì cụ thay cho cái vỏ mới.
Chẳng biết cụ nhiều việc còn nhớ nó như nào không. Em ấp lại cái hình nhé:
Chìa này:
Cái chìa này của bác còn dùng tạm đc không ?
Lúc nào rảnh bác nghé Em, mẫu bác chụp mờ quá không rõ .

Tel : 0922.247.818
Em xem thực tế rồi giúp bác .

Thank bác đã quan tâm .

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Bác ODB gửi nhời cám ơn bác Cảnh nhé. hum qua tuy chưa được việc nhưng cũng được tham quan cơ sở và nghe về dự án của các bác. về đến nhà e mới biết vợ 2 được chăm sóc chu đáo. (^_^)

Như lệnh Bác
, Em đã chuyển Nhời nóng hổi tới Bảo Minh Auto .
Bảo Minh Auto chuyển lại : Cảm ơn bác đã động viên, khích lệ để phấn đấu phục vụ các Bác được tốt hơn, hoàn thiện hơn .

Mong được phục vụ Bác nhiều lần sau nữa .

Chỉnh sửa cuối:

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Cái chìa này của bác còn dùng tạm đc không ?
Lúc nào rảnh bác nghé Em, mẫu bác chụp mờ quá không rõ .

Tel : 0922.247.818
Em xem thực tế rồi giúp bác .

Thank bác đã quan tâm .
Cám ơn bác. Chắc mai em alo rồi qua bác cái nhỉ.