Đánh giá Hỏi đáp về dòng seltos mới

Bopbun

Xe điện
Ơ đểu nhở, gấu nhà em cũng đang đi xe này mà lần đầu tiên em nghe thấy vụ số sàn kiểu tự động này đây, hehe. Gấu nhà em thì đang happy với em nó.

Vụ phanh thì em thấy phanh nó ăn quá so với con sorento em đang đi, nôm na là ân nhẹ tí nó đã khựng lại, xe Sorento thì nhấn sâu hơn. Nhưng cái này đi tí là quen.

Vụ lái xe lên dốc ngắn có hiện tương ga bị chồm lên em thỉnh thoảng cũng gặp ở vài loại xe, nhưng em đồ rằng đó là do chân ga của mình nó đang chập chờn ở cái ngưỡng vòng tua chuyển giữa 2 số nên ecu nó hơi khó quyết định, hehe, em diễn đạt thế ko biết đúng ko. Cái này thậm chí đi đường bằng cũng gặp nếu chân ga cứ đi ngập ngừng ở 1 ngưỡng nào đó,
Gọi là số sàn là theo cách hiểu của dân kỹ thuật. Nó tự động ở chỗ: nó là số sàn nhưng Ecu sẽ điều khiển lúc nào thì sang số.
em thấy quảng cáo cài phần mềm cho màn zin seltos delux xem được YouTube, map google, điều kiển giọng nói tiếng Việt… Có cụ nào cài rồi cho em review ah????
E không có Seltos nhưng em đoán. Bản chất của màn hình zin con này là Android. Nếu đúng thế thì có thể cài tất cả các loại phần mềm Android không chỉ Youtube, Google Map. Kể cả trò chơi, vietmap, vlc, tv go, radio, zing mp3, viber zalo tiktok v.v... cài được hết. Do màn không có sẵn CH Play để tải trực tiếp thì người ta có cách cài thông qua máy tính bằng lệnh adb. Cụ không chuyên vọc vạch Android thì cụ cứ ra hàng họ cài cho. Không thích thì xóa. Còn cụ biết vọc vạch thì cứ cắm máy tính vào mà nghiên cứu. Nên nhớ cài càng nhiều thứ thì màn sẽ càng chậm nên đừng tham quá.
Khả năng phiên bản Android của màn chắc là phiên bản thấp thôi, 6-7 gì đó, nên cụ cần tìm đúng phiên bản phần mềm Android cũ thì mới chạy được.

Mr.Benku

Xe đạp
E cũng đang phân vân con này, nhưng thấy cụ nói thế nên cũng hơi ghê ạ.