Hỏi đáp về sử dụng, bảo dưỡng thùng kem

Roby249

Xe đạp
Xe em đang bị hai chút:
1. Điều khiển mở cửa và chốt kính tê liệt, đi mấy gara đều bó tay vì trước bị thợ lởm chọc vào không sửa lại được nữa.
2. Gương soi bên lái bị gãy cái khớp => cần thay mới.
Các cụ biết chỗ nào có cả hai thứ này chỉ hộ, hay cụ nào thừa/ sơ cua để lại cho em với, em cũng không có thời gian đi tìm.
Cảm ơn các cụ :)

Haidoiti

Xe hơi
Chào các bác, tư vấn cho em một vài gara chuyên sửa Carens với ạ . Xe em bị một số bệnh mà vào hãng nó đòi chát quá!

VN.SHOW

Xe đạp
Việc đầu tiên cụ nên thay lốp cụ ah, sau đó mới tính tiếp. Cụ thay michenlin 3st êm cực luôn

Na ná Nadal

Xe buýt
Em đang đi lốp Mít 3st đây, size 225/55R17 tuyệt cú mèo. Làm tí tráng keo nữa êm quá lái nó cứ bồng bềnh

Dư cát Dạ

[Tịch thu bằng lái]
Chít kín bằng keo con chó chẳng hạn

l2003

Xe hơi
Cho em hỏi ở hn, mâm nứt thì hàn ở đâu. Cụ nào báo giá em mâm mới với
Kia carens sx 2011, cảm ơn các cụ

VICH

Xe hơi
Website
pauldesign.com.vn
Em cũng thay lốp mít mới tinh nhưng ko nhớ mã. Rất êm. Nhưng theo em càng êm càng ồn chứ nhỉ.

Na ná Nadal

Xe buýt
Không biết còn nhiều cụ giữ ghế vải của Kem không nhỉ. Chắc các cụ cũng từng băn khoăn về giặt ghế. Em cũng đã từng giặt ghế ở chỗ dọn nội thất vài lần, về xe bị mùi hóa chất giống như mùi khu bán xà phòng ở Metro cả tháng, mà đắt nữa chứ. Hôm vừa rồi em nổi hứng tự giặt ghế. Dụng cụ: 1 thau nước omo hòa tan (loại omo nước dùng cho máy giặt), 1 bàn chải mềm, 1 xô nước sạch, 1 khăn vải
Cách làm: dùng bản chải nhúng vào thau nước omo, chải vào ghế tạo bọt phủ kín mặt ghế, nhúng khăn vải vào xô nước sạch vắt khô, lau hết bọt trên ghế. Thỉnh thoảng thấy xô nước bẩn em lại thay xô mới nước sạch. Lẽ ra còn bài hút bụi nữa nhưng em lười nên chỉ làm thế thôi. Xong hết mở cửa phơi xe
Chú ý: Để ngấm ít nước vào ghế thôi. Nên làm vào buổi sáng ngày nắng to.
Kết quả: em thấy sạch hơn mong đợi, có chút mùi hóa chất xà phòng nhưng chỉ 1 ngày là hết. Ghế thì khô ngay trong chiều ngày hôm đó, gớm nhiều thông tin cứ dọa ngấm nước thối mút mà em thấy có sao đâu. Tổng thời gian vệ sinh ghế hết khoảng 1hr, em bỏ ghế hàng 3 ko làm vì ít dùng nó vẫn sạch đẹp

SỰ BỰC MÌNH MANG XE VÀO HÃNG
xe em Carens SX 2011 cách đây 1 tháng đi thì trong khoang lái có tiếng kêu ro ro khi đạp ga, tham khảo trên đây thì các cụ phán khả năng mấy vòng bi, nên vào hãng kiểm tra. uh thì nghe các cụ bảo vào hãng thì đảm bảo hơn, em mạnh dạn cho vào ktra. vào thì cụ KTV làm lệnh kiểm tra và sử lý tiếng ồn khoang lái. hăm hở ký phiếu rồi ra xe xem thợ làm, tháo bung bét hết cả mấy vòng bi ra, quay lắc 1 hồi thì kết luận chết bi lốc điều hòa, bỗng nhiên bác tổ trưởng tổ thợ đi qua ghé vào xoay lắc lại kết luận thay tiếp quả bi tăng với bi tì, cho em quay thử. nói thật em biết cái đếch j đâu cũng thò ngón tay vào quay thử, cảm nhận của em thì bi lốc điều hòa gợn gợn rõ, còn quả bi tăng với bi tì thì gợn rất rất nhỏ phải thật để ý thì mới thấy(trong khi bi tăng mới thay 3/2016 bác KTV bảo chỉ bảo hành 6 tháng, em hỏi lại chẳng nhẽ quả bi này dễ hỏng thế, cụ KTV bảo vâng). uh thì cắn răng thay chứ đi mà nó kêu lại đổi tại mình không thay, ra ký lệnh thay tổng thiệt hại 4 củ. vứt xe đấy về làm giấc chiều hăm hở đến nhận xe, cậu KTV lại nhăn nhó " anh ơi em thay bi xong nó vẫn kêu, xe anh bị hỏng cả bơm trợ lực, phải thay cả bơm nữa mới hết ạ, thêm 4 củ nữa anh ạ". em chột cmn dạ, hỏi sao sáng bảo bi giờ lại thêm bơm, thế bi có làm sao đâu mà thay, KTV bảo sáng anh ktra cũng thấy hỏng mà(mình biết qé j đâu, ngu mà) đành ngậm ngùi làm lệnh thay tiếp cái bơm nhưng không có sẵn bơm hẹn mình hôm sau qua thay, đặt cọc 30% giá trị. vẫn lăn tăn em gọi về cho bố em(bố em là thợ cứng, nuôi cả nhà bằng nghề sửa xe 20 năm rồi). cụ bảo không thay nữa mang về đây ktra đã, thay cả đống tiền mà vẫn thế có khi mất tiền ngu rồi. em gọi lại cho cậu KTV bảo hoãn đặt hàng bơm để ktra lại đã. mang xe về cho đại ca, đại ca lắc thử mấy quả bi phán đúng câu MÀY NGU, BỌN HÃNG ĂN HẠI, bi này có *** j mà phải thay 2 quả tăng vời tỳ này mày để đi vài vạn nữa cũng vẫn ngon, quả bi lốc điều hòa còn châm trước được. thề với các bác mặt em thộn ra, thấy mình ngu luôn. hôm sau cụ oánh xe ra gara ruột, họ phán đúng hỏng bơm, chả liên quan đến bi, bi này của chú vẫn ngon chú quay lại hãng chửi bỏ mẹ chúng nó đi, bắt tháo ra trả lại, bi này mà cũng bắt người ta thay, thể nó bảo thay cả máy cũng phải thay ah". rồi thay cho em cái bơm, xe đi êm ru luôn, trước khi về còn khuyến mại thêm câu" sửa không đúng bệnh mà cũng lấy tiền, đây cháu sửa không đúng bệnh còn không dám lấy lại đồ chứ đừng nói lấy tiền". điên quá em gọi lại cho cậu KTV phản ánh nhẹ nhàng, cậu xin lỗi rối rít làm em cũng chả muốn làm to chuyện, em chỉ phản ánh lên đây để các bác tham khảo. hãng thì làm việc có tâm tý, khách hàng đâu phải ai cũng rành về xe, cái nào cần thay hãy thay chứ cái nào vẫn dùng được thì tư vấn chưa cần thay, tiền chứ phải lá mít đâu mà hơi tý cũng đè ra thay (mà thay xong có đúng bệnh đêck đâu). em làm KIA LONG BIÊN và không bao giờ quay lại
Cụ giới thiệu giúp chỗ ga ra này, xe em đời này (2011-6 vạn) cũng bị bệnh giống thế này.

30H-9999

Xe đạp
Cụ giới thiệu giúp chỗ ga ra này, xe em đời này (2011-6 vạn) cũng bị bệnh giống thế này.
dạ nhà em ở Phú Thọ nên gara ở trên đấy ạ, chứ gara ở đây em cũng chả vào hãng làm j cụ ạ. với lại em cũng đi vài gara ở Hn thì cảm nhận thợ đây ko có tâm(những gara em qua thôi ạ), cái j cũng chém, cũng đòi thay. hôm trước em đi thấy điều hòa ko lạnh, oánh vào gara họ bảo phải để lại xe 1-2 ngày để hạ máy kiểm tra đường ống, rút kn vụ lần trước em lại mang về Phú Thọ cho ktra thì nhìn qua phát họ bảo bục đường ống cái đường cao su dài 50cm ý, thay rồi thử nén ngon luôn. sửa mất 1,5h đồng hồ chả phải hạ máy hạ miếc j. các cụ mà có làm thì kiếm đc cái gara nào thợ ngon ngon mà có tâm thì ổn chứ cứ bốc thuốc kiểu mấy chỗ em gặp em nản lắm. hì hì

dạ nhà em ở Phú Thọ nên gara ở trên đấy ạ, chứ gara ở đây em cũng chả vào hãng làm j cụ ạ. với lại em cũng đi vài gara ở Hn thì cảm nhận thợ đây ko có tâm(những gara em qua thôi ạ), cái j cũng chém, cũng đòi thay. hôm trước em đi thấy điều hòa ko lạnh, oánh vào gara họ bảo phải để lại xe 1-2 ngày để hạ máy kiểm tra đường ống, rút kn vụ lần trước em lại mang về Phú Thọ cho ktra thì nhìn qua phát họ bảo bục đường ống cái đường cao su dài 50cm ý, thay rồi thử nén ngon luôn. sửa mất 1,5h đồng hồ chả phải hạ máy hạ miếc j. các cụ mà có làm thì kiếm đc cái gara nào thợ ngon ngon mà có tâm thì ổn chứ cứ bốc thuốc kiểu mấy chỗ em gặp em nản lắm. hì hì
nguyên nhân bục là gì, họ có nói cho biết không cụ?
Để em còn tránh nếu có thể.
Kiếm ga ra ngon khó lắm.

30H-9999

Xe đạp
nguyên nhân bục là gì, họ có nói cho biết không cụ?
Để em còn tránh nếu có thể.
Kiếm ga ra ngon khó lắm.
dạ do lão hóa thôi ạ, nó bị rạn chân chim dẫn đến mất gas ạ, cả thay với bơm gas có 900k thôi ak. hì hì. chúc các cụ tìm đc gara ưng ý nhưng lại ít phải đến hehe

tuandragon

Đi bộ
Xin chào các cụ ạ, em là thành viên mới vào nhờ các cụ chỉ giáo : Xe em AT 2010 dạo gần đây đi tốc độ khoảng 40-50km/h mà vòng tua toàn lên đến >2000 , đi cao tốc muốn tăng từ 70 km/h trở lên xe hơi ì và gầm máy vòng tua lên đến gần 3000, sau đó mới giảm vòng tua. Các cụ cho em hỏi xe em bị bệnh gì và chữa thê nào ạ vì em hay đi cao tốc mà tăng tốc vượt xe cứ ỳ ra mãi mới được khó chịu quá.

Na ná Nadal

Xe buýt
Xin chào các cụ ạ, em là thành viên mới vào nhờ các cụ chỉ giáo : Xe em AT 2010 dạo gần đây đi tốc độ khoảng 40-50km/h mà vòng tua toàn lên đến >2000 , đi cao tốc muốn tăng từ 70 km/h trở lên xe hơi ì và gầm máy vòng tua lên đến gần 3000, sau đó mới giảm vòng tua. Các cụ cho em hỏi xe em bị bệnh gì và chữa thê nào ạ vì em hay đi cao tốc mà tăng tốc vượt xe cứ ỳ ra mãi mới được khó chịu quá.
Giống xe em, cũng AT 2010. Cụ có câu trả lời thì phọt lên đây em làm theo

Chiengo

Đi bộ
Em đang có ý định mua xe carens 2011 số sàn đi 100.000 giá 320t cos hợp lý ko.
Các bác đi trước cho em hỏi đi thùng kem hay bị lỗi những j, ăn uống thế nào.
Rất mong các cụ chỉ giáo.

Xe tù 2016

Xe hơi
Em chán DVD rồi, đang cần tìm CD nguyên bản theo xe đời 2011, cụ nào thừa không dùng đến thỉ để lại cho em nhé, e cảm ơn các cụ đã đọc tin. (Số em: 0928228662)

Qvinh89

Đi bộ
Mình mới mua lại con caren đời 2016 ex ah, h muốn thay dàn lốp ko biết hết tầm bn tiền ah
Còn muốn bắt thêm dàn đèn màu đỏ phía sau xe như đời sx ko biết ở đâu bán ah

Lê Văn Hán

Đi bộ
Cho em xin số điện thoại của cụ để hỏi thêm một chút. thanks cụ