Hỏi đáp về sử dụng, bảo dưỡng thùng kem

quockhanh06

Xe máy
Chào các cụ! Em dự tính cưới một em SX 2010 AT máy xăng. Theo các cụ thì tầm giá với xe còn ổn thì khoảng bao nhiêu ạ? Với cả khi đi xem xe, cần chú ý những gì? Em cảm ơn các cụ!
Cái gì cũng phải để ý bác ah. Nhà e lúc mua tìm người dùng bán ko có phải chạy mấy showrom. Test ưng cái máy thân vỏ chốt giá đặt cọc hôm nhận xe về chạy thấy ào ào mang ra lốp thì bị đổi bộ lốp 225 thành 215. Bọn showrom hay làm mấy trò đổi lốp đổi phụ kiện nếu xe ngon. Còn xe lởm thì nó lại lắp thêm vào cho ảo. Bác mua nên kiểm tra kỹ đến từng cái lốp cái vành và kí niêm phong vào bác ạ. E chủ quan chút mà mất oan tiền thay lại lốp

bechmen

Đi bộ
Ae cho hỏi ngu cái tháo cái lốp dự phòng dưới gầm carens thế nào nhỉ ?thank all

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ cho em hỏi ở Hà Nội có chỗ nào bán Lazang theo xe cho Kia Carens hay Kia Rondo không ạ

PAS001

Xe tải
Xe Carens SX 2011AT lốp sơ cua là to hay bé CCCM nhuể. Thks.

laodatma

Xe điện
Chào các cụ nhà cháu thành viên mới. Các cụ giúp nhà cháu vụ này với ah. Caren nhà cháu mới lấy lại sx 213. Hôm vừa rồi cháu chạy thử thì thấy chạy tầm 100/km thì vônang dung bật bật. Xe nhà châu bị như vậy thì pai khác phục thế nào ah.
Cụ cần kiểm tra lại 4 guốc, nguyên nhân là mất cân bằng động 4 bánh. Cách xử lý thì phải kiểm tra củ tỷ tình trạng lốp/vành mới đưa ra pa chuẩn chỉnh được. Đơn giản vàchi phí thấp nhất là cân bằng động lại 4 bánh (nếu cả lốp và vành ok), còn lốp mòn nhiều or vành méo thì chi phí nó cũng tương xứng với sự phức tạp. :)

laodatma

Xe điện
Vâng thank cụ ah. Có khi nào do thước lái ko cụ. Vì xe nhà cháu xó lần khi đỗ mà xoay vô năng về một pia trái hoặc phải. Thì có hiện tượng vônang giật kiểu như là vônang đòi xoay trả lại lái vậy.
Thước lái thì nó sẽ có những hiện tượng khác cụ ạ, việc có xu hướng vô lăng có xu hướng hơi kéo ngược lại khi đánh lái là bt (đó là thiết kế để khi lái cụ có thể để nó tự trả lái nhẹ nhàng khi hết cua). Tất nhiên nếu nó giật mạch và giật cục thì lại là chuyện khác nhé, câu chuyên cảm giác lái thì rất dài tập (lái lâu và lái vài xe thì cụ sẽ có cảm nhận và so sánh dễ hơn) :)

Hoangthang87

Đi bộ
Các cụ ạ!

Tình hình xe nhà e. Cái compa nâng hạ kính nó bị hỏng do sứt miếng nhựa ở dưới đế kính. Chỗ kẹp cuối dây cáp. Làm cho dây cáp nó bung ra.

Em mang ra KIA giải phóng mà phải thay cả bộ compa to đùng!

Theo các cụ k biết bộ compa có thay đc chi tiết nhựa k hay phải thay cả bộ!

Em buồn quá! K biết e có bị chém k :(

Lazang 17 inch của Carens tầm bao tiền một cái ở trong hãng ạ

ngocanhpdc

Xe tăng
Ae cho hỏi ngu cái tháo cái lốp dự phòng dưới gầm carens thế nào nhỉ ?thank all
Trong hộc đựng đồ sau xe nó có cái nắp nhựa (cụ nên nuôi móng tay dài tí để mở cái này khỏi dùng tuốc nơ vít), dưới cái nắp nhựa là con ốc, vặn con ốc ra là cái lốp nó hạ xuống!

ngocanhpdc

Xe tăng
Cụ tháo cái chi tiết nhựa đấy ra, phần còn lại rao bán đi cụ :D

30H-9999

Xe đạp
Em mới lấy 1 em Kia Carens 2011; nhà có con nhỏ nên muốn lắm cái màn hình + cam lùi cho an toàn. Em nhờ các cụ cao niên tư vấn cho e bộ DVD+Cam lùi ngon bổ rẻ, cũ cũng được vì ngân sách em có hạn, các cụ cho e địa chỉ luôn với nhé.
Em cảm ơn ạ!

30H-9999

Xe đạp
Các cao nhân cho em hỏi xíu, xe em mở 2 cánh sau ko thấy đèn báo mở cửa sáng( mở 2 cánh trước thì đèn có báo) với lại cánh sau bên phụ mở mà đén trần ko sáng ( ba cánh còn lại mở thì sáng trưng). Đèn báo thắt dây an toàn chỉ sáng khi mở khoá điện, nhưng đề nổ chuyển bánh là tắt luôn( em thấy các xe khác nó phải sáng một lúc sau mới tắt). Em mới cưới em này về nên nhiều cái chưa thông, các cụ thông hộ em nhé. Em cảm ơn

quockhanh06

Xe máy
Các cao nhân cho em hỏi xíu, xe em mở 2 cánh sau ko thấy đèn báo mở cửa sáng( mở 2 cánh trước thì đèn có báo) với lại cánh sau bên phụ mở mà đén trần ko sáng ( ba cánh còn lại mở thì sáng trưng). Đèn báo thắt dây an toàn chỉ sáng khi mở khoá điện, nhưng đề nổ chuyển bánh là tắt luôn( em thấy các xe khác nó phải sáng một lúc sau mới tắt). Em mới cưới em này về nên nhiều cái chưa thông, các cụ thông hộ em nhé. Em cảm ơn
ở trên nóc ghế phụ có công tắc 3 chế độ, cụ gạt về chế độ mở cửa bật đèn là ok

Xe tù 2016

Xe hơi
Kính thưa các cụ các mợ!
Chả là em có ý định chuyển từ KM lên Cà rem máy dầu do hay phải đi lại nhiều và xa, kính mong các cụ các mợ đã và đang dùng cà rem máy dầu cho em biết về mức tiêu hao nhiên liệu thực tế của em nó được không ạ (đ/k đường xá HN bình thường, lái xe có kinh nghiệm lâu năm). Nếu được thì cho e chi tiết ở cả đường trường lẫn đường nội đô (không tắc đường) nhé
Em đang có nhu cầu gấp nên mong được chỉ giáo
Cảm ơn các cụ, các mợ nhiều!