Hỏi đáp về sử dụng, bảo dưỡng thùng kem

Trung Kiên73

Xe tải
Tôi thấy xe kia caren dùng lốp Michelin là hợp lý. Vừa thay 1 đôi, giá KM 2,3tr/cái.
Thay tại 68 Lê Văn Lương - Hà Nội

Sdtl

Xe máy
Các cụ khu vực Hà Đông. Thanh trì có quen gara nào uy tín ko ạ. E muốn vào bảo dưỡng 8 vạn. Xe e kem MT 2012

Chỉnh sửa cuối:

bariroin

Xe tải

30H-9999

Xe đạp
SỰ BỰC MÌNH MANG XE VÀO HÃNG
xe em Carens SX 2011 cách đây 1 tháng đi thì trong khoang lái có tiếng kêu ro ro khi đạp ga, tham khảo trên đây thì các cụ phán khả năng mấy vòng bi, nên vào hãng kiểm tra. uh thì nghe các cụ bảo vào hãng thì đảm bảo hơn, em mạnh dạn cho vào ktra. vào thì cụ KTV làm lệnh kiểm tra và sử lý tiếng ồn khoang lái. hăm hở ký phiếu rồi ra xe xem thợ làm, tháo bung bét hết cả mấy vòng bi ra, quay lắc 1 hồi thì kết luận chết bi lốc điều hòa, bỗng nhiên bác tổ trưởng tổ thợ đi qua ghé vào xoay lắc lại kết luận thay tiếp quả bi tăng với bi tì, cho em quay thử. nói thật em biết cái đếch j đâu cũng thò ngón tay vào quay thử, cảm nhận của em thì bi lốc điều hòa gợn gợn rõ, còn quả bi tăng với bi tì thì gợn rất rất nhỏ phải thật để ý thì mới thấy(trong khi bi tăng mới thay 3/2016 bác KTV bảo chỉ bảo hành 6 tháng, em hỏi lại chẳng nhẽ quả bi này dễ hỏng thế, cụ KTV bảo vâng). uh thì cắn răng thay chứ đi mà nó kêu lại đổi tại mình không thay, ra ký lệnh thay tổng thiệt hại 4 củ. vứt xe đấy về làm giấc chiều hăm hở đến nhận xe, cậu KTV lại nhăn nhó " anh ơi em thay bi xong nó vẫn kêu, xe anh bị hỏng cả bơm trợ lực, phải thay cả bơm nữa mới hết ạ, thêm 4 củ nữa anh ạ". em chột cmn dạ, hỏi sao sáng bảo bi giờ lại thêm bơm, thế bi có làm sao đâu mà thay, KTV bảo sáng anh ktra cũng thấy hỏng mà(mình biết qé j đâu, ngu mà) đành ngậm ngùi làm lệnh thay tiếp cái bơm nhưng không có sẵn bơm hẹn mình hôm sau qua thay, đặt cọc 30% giá trị. vẫn lăn tăn em gọi về cho bố em(bố em là thợ cứng, nuôi cả nhà bằng nghề sửa xe 20 năm rồi). cụ bảo không thay nữa mang về đây ktra đã, thay cả đống tiền mà vẫn thế có khi mất tiền ngu rồi. em gọi lại cho cậu KTV bảo hoãn đặt hàng bơm để ktra lại đã. mang xe về cho đại ca, đại ca lắc thử mấy quả bi phán đúng câu MÀY NGU, BỌN HÃNG ĂN HẠI, bi này có *** j mà phải thay 2 quả tăng vời tỳ này mày để đi vài vạn nữa cũng vẫn ngon, quả bi lốc điều hòa còn châm trước được. thề với các bác mặt em thộn ra, thấy mình ngu luôn. hôm sau cụ oánh xe ra gara ruột, họ phán đúng hỏng bơm, chả liên quan đến bi, bi này của chú vẫn ngon chú quay lại hãng chửi bỏ mẹ chúng nó đi, bắt tháo ra trả lại, bi này mà cũng bắt người ta thay, thể nó bảo thay cả máy cũng phải thay ah". rồi thay cho em cái bơm, xe đi êm ru luôn, trước khi về còn khuyến mại thêm câu" sửa không đúng bệnh mà cũng lấy tiền, đây cháu sửa không đúng bệnh còn không dám lấy lại đồ chứ đừng nói lấy tiền". điên quá em gọi lại cho cậu KTV phản ánh nhẹ nhàng, cậu xin lỗi rối rít làm em cũng chả muốn làm to chuyện, em chỉ phản ánh lên đây để các bác tham khảo. hãng thì làm việc có tâm tý, khách hàng đâu phải ai cũng rành về xe, cái nào cần thay hãy thay chứ cái nào vẫn dùng được thì tư vấn chưa cần thay, tiền chứ phải lá mít đâu mà hơi tý cũng đè ra thay (mà thay xong có đúng bệnh đêck đâu). em làm KIA LONG BIÊN và không bao giờ quay lại

nothinghd

Xe điện
vẫn có gì đó sai sai :(
hỏng bơm trợ lực thì khi lái phải nặng hơn nhỉ chứ đâu chỉ kêu ro ro không :(
các tiếng kêu gây ra do bi dàn đầu rất đặc trưng và rất dễ nhận ra. Còn cụm căng đai nếu có sự cố thì còn nhìn thấy rõ bằng mắt nó nhẩy tưng tưng chứ ko mượt mà khi tăng ga.
Cụ vớ phải ku KTV non tay rồi...

Sdtl

Xe máy
hỏng bơm trợ lực thì khi lái phải nặng hơn nhỉ chứ đâu chỉ kêu ro ro không :(
các tiếng kêu gây ra do bi dàn đầu rất đặc trưng và rất dễ nhận ra. Còn cụm căng đai nếu có sự cố thì còn nhìn thấy rõ bằng mắt nó nhẩy tưng tưng chứ ko mượt mà khi tăng ga.
cụ nothinghd chỉ cho e cái gara nào uy tín đi cụ

30H-9999

Xe đạp
hỏng bơm trợ lực thì khi lái phải nặng hơn nhỉ chứ đâu chỉ kêu ro ro không :
Lái chỉ hơi nặng xíu thôi ạ, chắc tay em to nên vần khoẻ cũng chả để ý. Thay bi xong kêu to như cũ, thay bơm xong êm ru nên chắc chắn do bơm( cái này cụ thợ bảo cực hiếm gặp vì cái bơm nó ngập dưới dầu rất hiếm khi hỏng, chắc em đen) 3 quả bi thì theo ktra của thợ ruột là vẫn ngon, chả cần thay, cụ ý còn cho lên cái máy j j quay tít mù mới kết luận thế mà, em lại cất đi. Mà thấm thoát cũng gần tuần rồi mà tiền đặt cọc bơm của em cũng chả thấy hãng chuyển lại, gọi cha KTV thì vâng vâng dạ dạ em chuyển đây mà chả thấy đâu. Khéo phải qua làm um lên ko lại tưởng mình hiền

quockhanh06

Xe máy
Em thay lốp ở Tirefun, thừa ra 4 quả Goodyear còn khá đẹp, cụ nào lấy chạy tạm thì bẩu em nhé. Còn chạy đc 1-2 vạn nữa, em thay Mic xem nó có đỡ ồn hơn ko thôi.
Đỡ hơn nhiều ko cụ? Xe đi đường đẹp thì êm mà qua chỗ cát đá là rào rào ù tai :(

Lái chỉ hơi nặng xíu thôi ạ, chắc tay em to nên vần khoẻ cũng chả để ý. Thay bi xong kêu to như cũ, thay bơm xong êm ru nên chắc chắn do bơm( cái này cụ thợ bảo cực hiếm gặp vì cái bơm nó ngập dưới dầu rất hiếm khi hỏng, chắc em đen) 3 quả bi thì theo ktra của thợ ruột là vẫn ngon, chả cần thay, cụ ý còn cho lên cái máy j j quay tít mù mới kết luận thế mà, em lại cất đi. Mà thấm thoát cũng gần tuần rồi mà tiền đặt cọc bơm của em cũng chả thấy hãng chuyển lại, gọi cha KTV thì vâng vâng dạ dạ em chuyển đây mà chả thấy đâu. Khéo phải qua làm um lên ko lại tưởng mình hiền
Cụ thay bơm hết mấy củ hả cụ.

745Li

Xe container
Đỡ hơn nhiều ko cụ? Xe đi đường đẹp thì êm mà qua chỗ cát đá là rào rào ù tai :(
Có cải thiện thôi cụ ạ, chứ ko thể mong nó im như Santafe đc, tuy nhiên hài lòng rồi cụ ạ. Bản thân cái xe nó đã ồn sẵn rồi.

30H-9999

Xe đạp
Hãng báo 4,1 củ gồm công và vật tư thay bơm với phớt đầu máy, em ra ngoài thay hết 3,5 củ ạ

Hãng báo 4,1 củ gồm công và vật tư thay bơm với phớt đầu máy, em ra ngoài thay hết 3,5 củ ạ
Năm ngoái xe em cũng phải thay bơm trợ lực lái. Em mua có 1 triệu 7 về tự thay. Chạy được hơn năm nay (7 vạn km), giờ vẫn ngon choét

30H-9999

Xe đạp
bác mua ở đâu được giá ngon vậy ạ. em mua đã 2 củ 9 roài. với các cụ cho em hỏi mua phụ tùng thay thế dòng này thì mua ở đâu ạ, các cụ cho em mấy địa chỉ tin tưởng để e qua lượm ít đồ, chắc em phải thay mấy bi mayo cho đỡ ù.

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Em vẫn làm ở Kia Phạm Văn Đồng, thấy làm rất ổn mà, giá cũng hợp lý.

bác mua ở đâu được giá ngon vậy ạ. em mua đã 2 củ 9 roài. với các cụ cho em hỏi mua phụ tùng thay thế dòng này thì mua ở đâu ạ, các cụ cho em mấy địa chỉ tin tưởng để e qua lượm ít đồ, chắc em phải thay mấy bi mayo cho đỡ ù.
Bi moay-ơ Carens xịn không bán riêng bi. Cụ muốn đồ xịn phải thay cả cụm moay-ơ. Nó gồm luôn cả bánh răng cảm biến ABS luôn. Em cũng mới thay cho xe em, cả cụm moay-ơ sau hơn triệu

Senbon

Đi bộ
Chào các bác trên OF,

Tháng trước, Em mới mua một em Carens nhập khẩu đời 2008. Mấy hôm vừa rồi chạy buổi tối, khi lùi thì thấy không có đèn chiếu sáng phía sau. Đường tối om nên mặc dù có camera lùi cũng rất khó nhìn. Em không biết là do xe không có đèn lùi hay có nhưng đèn của em bị cháy. Các bác chạy Carens rồi tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

Na ná Nadal

Xe buýt
Ra cửa hàng đèn đóm lắp cái bóng tăng sáng là xong

Senbon

Đi bộ
Cảm ơn bác đã tư vấn. Em có tìm hiểu thì các xe Carens đều có đèn lùi. Xe của em chắc bị cháy bóng hay cầu chì. Em tính qua đại lý nhờ họ kiểm tra hộ vậy.
Ra cửa hàng đèn đóm lắp cái bóng tăng sáng là xong