[Funland] Hỏi địa chỉ khám mắt uy tín ở Hà Nội

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em cụ nên ra viện mắt tw đoạn Bà Triệu
Viện này đông bn lắm nên cụ nên khám dịch vụ thì nhanh hơn
Dù sao bác sĩ bên đó cũng chuyên môn cao và kinh nghiệm lâu năm trong nghề rồi ạ

Leo Lee

Xe tăng
thớt này chắc seed cho BV mắt SGHN =))

vanthanh2691

Xe máy
cụ cứ thử qua viện mắt khám thử xem sao lần nữa xem thế nào

anh.nguyen.ngoc

Đi bộ
Bác em là PGS, TS. Đàm nguyên trưởng bộ môn mắt HV Quân Y và viện 103. Bác e có khám tại nhà tại ngõ tập thể HVQY, đối diện viện 103 đấy ạ. Cụ nào có nhu cầu thì em gửi sđt bác em cho ạ :)

thanglong83

Xe hơi
Chán cái phòng khám mắt 3A lê Văn lương quá.Bác sỹ thì ko nói làm gì nhưng cái cô thu ngân bán sổ ở ngay ngoài lúc nào cũng Tiền ...Tiền.....Bị đau mắt đến khám mấy lần rồi chưa khỏi bác sỹ lại đổi thuốc rồi hẹn ngày đến xem lại mà mấy cô này cứ bắt tiền tiền.Lần đầu bác sỹ khám xong cũng chạy vào xem bác sỹ có làm thêm gì ngoài mấy chữ trong sổ khám ra không để thu thêm tiền của khách( chẳng có phiếu thu đâu nhé).Thấy thái độ không bằng 1/10 viên mắt Sai gòn Hà nội gần đấy.
bác khám lâu chưa em đang định cho F1 nhà em ra đấy khám thấy bảo ở đấy uy tín lăm mà

transonvcc

Xe tải
Gấu em bị viêm đáy mắt. Đã khám ở BV mắt TW nhưng không đỡ. Có cụ nào biết b sỹ nào chuyên chữa về đáy mắt cho cháu địa chỉ với ạ. Cháu xin cảm ơn.

nguyenlongthe

Xe tăng
Gấu em bị viêm đáy mắt. Đã khám ở BV mắt TW nhưng không đỡ. Có cụ nào biết b sỹ nào chuyên chữa về đáy mắt cho cháu địa chỉ với ạ. Cháu xin cảm ơn.
Cụ nói rõ cụ thể triệu chứng của Gấu nhà cụ xem như nào nhé.

Câu hỏi :
BS ơi, bệnh viêm đáy mắt là gì, có chữa khỏi được không?

Chào bác sĩ,

Cho em hỏi, bệnh viêm đáy mắt là như thế nào, có chữa khỏi được không? Đặc biệt ở trẻ nhỏ 10 tuổi thì bệnh viêm đáy mắt có ảnh hưởng đến thị lực sau này không ạ? Nơi khám và chữa bệnh viêm đáy mắt tốt nhất?
Mong hồi âm của BS! (Best Nguyen - nguyenhai...@gmail.com)

TTƯT.BS CK2 Nguyễn Thế Hồ:
Bạn Nguyen thân mến.

Đáy mắt nếu đứng về phương diện giải phẫu học thì đó là toàn bộ võng mạc, nơi tiếp nhận ánh sáng để dẫn truyền tín hiệu về não bộ.
Đáy mắt nếu về phương diện bệnh lý thì ngoài lớp võng mạc ra còn lớp màng bồ đào ở phía dưới, nơi tạo buồng tối cho mắt và chứa đầy mạch máu để nuôi dưỡng võng mạc. Do đó bệnh lý đáy mắt là bệnh của võng mạc hay của màng bồ đào hoặc của cả hai.

Bệnh lý đáy mắt có tên rất cụ thể cho từng loại và từng vùng. Ví dụ như viêm gai thị hoặc bong võng mạc hay viêm màng bồ đào... Không có từ chung chung như viêm đáy mắt được. Bạn vui lòng hỏi lại nơi khám cho chính xác thì tôi mới có thể giúp cho bạn được, bạn nhé!

Thân chào bạn!

transonvcc

Xe tải
Cụ nói rõ cụ thể triệu chứng của Gấu nhà cụ xem như nào nhé.

Câu hỏi :
BS ơi, bệnh viêm đáy mắt là gì, có chữa khỏi được không?

Chào bác sĩ,

Cho em hỏi, bệnh viêm đáy mắt là như thế nào, có chữa khỏi được không? Đặc biệt ở trẻ nhỏ 10 tuổi thì bệnh viêm đáy mắt có ảnh hưởng đến thị lực sau này không ạ? Nơi khám và chữa bệnh viêm đáy mắt tốt nhất?
Mong hồi âm của BS! (Best Nguyen - nguyenhai...@gmail.com)

TTƯT.BS CK2 Nguyễn Thế Hồ:
Bạn Nguyen thân mến.

Đáy mắt nếu đứng về phương diện giải phẫu học thì đó là toàn bộ võng mạc, nơi tiếp nhận ánh sáng để dẫn truyền tín hiệu về não bộ.
Đáy mắt nếu về phương diện bệnh lý thì ngoài lớp võng mạc ra còn lớp màng bồ đào ở phía dưới, nơi tạo buồng tối cho mắt và chứa đầy mạch máu để nuôi dưỡng võng mạc. Do đó bệnh lý đáy mắt là bệnh của võng mạc hay của màng bồ đào hoặc của cả hai.

Bệnh lý đáy mắt có tên rất cụ thể cho từng loại và từng vùng. Ví dụ như viêm gai thị hoặc bong võng mạc hay viêm màng bồ đào... Không có từ chung chung như viêm đáy mắt được. Bạn vui lòng hỏi lại nơi khám cho chính xác thì tôi mới có thể giúp cho bạn được, bạn nhé!

Thân chào bạn!
Gấu em bị hắc võng mạc trung tâm thanh dịch cụ ạ. Triệu chứng là tự nhiên bị mờ ở 1 mắt. Kiểu như có 1 lớp màng bao phủ. Nhìn các vật như bị thu nhỏ lại và xa ra. Đã khám và uống thuốc ở BV mắt TW gần 2 tuần nay rồi mà không đỡ ạ. Cụ biết ai chữa về bệnh này tư vấn giúp em với ạ. Tks cụ nhiều

blackpaint

Xe container
Gấu em bị hắc võng mạc trung tâm thanh dịch cụ ạ. Triệu chứng là tự nhiên bị mờ ở 1 mắt. Kiểu như có 1 lớp màng bao phủ. Nhìn các vật như bị thu nhỏ lại và xa ra. Đã khám và uống thuốc ở BV mắt TW gần 2 tuần nay rồi mà không đỡ ạ. Cụ biết ai chữa về bệnh này tư vấn giúp em với ạ. Tks cụ nhiều
Xu hướng từ các nghiên cứu gần đây là theo dõi trong mấy tháng cụ ạ. Những bệnh liên quan đến đáy mắt, các cụ cứ gặp cụ Vitxanh là rất ổn ạ. Còn bệnh trẻ em, cứ pm cho em, e sẽ hộ các cụ.

chuotde

Xe đạp
BV công thì bác vào Mắt TW, Mắt HN. BV tư thì bác vào Mắt SG-HN, em vote cho mấy địa chỉ này!

lavie74

Xe tải
Chấu bị khô mắt nên hay nhức mỏi mắt, chói mắt, ko biết nên khám ở đâu các cụ nhỉ ?

blackpaint

Xe container
Cụ Vịt Xanh nhé.

tiennv12

Xe hơi
Bác em là PGS, TS. Đàm nguyên trưởng bộ môn mắt HV Quân Y và viện 103. Bác e có khám tại nhà tại ngõ tập thể HVQY, đối diện viện 103 đấy ạ. Cụ nào có nhu cầu thì em gửi sđt bác em cho ạ :)
Cụ cho cháu xin số BS Đàm được k ạ? Cháu bị đau mắt khám 2 tuần ở Viện mắt Sài Gòn mà vẫn chưa khỏi. Cảm ơn cụ ạ.

maund

Xe tải
Chiều nay em cũng đưa phụ thân em đi khám. Chắc em đến BV mắt trung ương.

dangtruong772

Xe hơi
Thông tin rất hữu ích cảm ơn cụ nhé

landport

Xe tăng
Gấu nhà em mấy hôm nay mắt đỏ đau ( 1 mắt) đang định cho đi khám, khám Bà triệu chắc chắn sẽ đông, chỗ để xe không có. Cụ nào chỉ giúp em địa chỉ gần khu vực Hà Đông Thanh Xuân. EM ở Đại Mỗ
Thanks

hungduc

Xe máy
bệnh viẻn mắt sai gon số 538 láng cụ ah