[Funland] Hỏi địa chỉ khám mắt uy tín ở Hà Nội

Dracula248

Xe hơi
các cụ cứ đến bệnh viện mắt trung ương mà khám. chất lượng tốt mà nhỉ

mnvuong

Xe hơi
Cụ Vịtxanh ơi cho em xin số điện thoại với địa chí mấy hôm nữa em về Thủ đô nhờ cụ khám hộ cho mắt trái bây giờ mắt trái của em nhìn hình ảnh cứ bị lượn sóng , đi trời nắng thì ko thể chịu được cứ phải che mắt trai cho nó khỏi chói , em có đi khám trên Thái nguyên bác sỹ bảo bị viêm đáy mắt uông thuốc một tháng trả đỡ hai ba năm nay em kệ không thuốc gì cả bây giờ thấy ảnh lại lượn sóng hơn rồi . Đa tạ cụ trước nhé

Dr Hiep vnio

Xe tải
Cụ đến Viện Mắt TW nhé, viện có rất nhiều phòng khám cho từng chuyên khoa riêng nếu cần các pk có thể hội chẩn thêm với nhau. Theo em đấy là giải pháp hợp lý nhất. CCCM không sợ đông đâu vì đông nơi lấy số thôi.

Mẹ Tiểu Hổ

Đi bộ
cụ Vịtxanh ơi, bé nhà em đi khám ở Việt Tín bác sĩ bảo bị nhược thị, 1 mắt bây giờ có 2/10 mà đeo kính 1 độ vẫn không nhìn thấy. E đang định cho con đi khám ở Viện mắt TW nhưng đang nắng nóng quá nên thương con. Cụ khám mắt lại giúp bé nhà em 1 chút được không ạ? Bé nhà em gần 6Y ạ. E cám ơn cụ nhiều ạ.

heoheoxxg

Xe đạp
Cụ nói rõ cụ thể triệu chứng của Gấu nhà cụ xem như nào nhé.

Câu hỏi :
BS ơi, bệnh viêm đáy mắt là gì, có chữa khỏi được không?

Chào bác sĩ,

Cho em hỏi, bệnh viêm đáy mắt là như thế nào, có chữa khỏi được không? Đặc biệt ở trẻ nhỏ 10 tuổi thì bệnh viêm đáy mắt có ảnh hưởng đến thị lực sau này không ạ? Nơi khám và chữa bệnh viêm đáy mắt tốt nhất?
Mong hồi âm của BS! (Best Nguyen - nguyenhai...@gmail.com)

TTƯT.BS CK2 Nguyễn Thế Hồ:
Bạn Nguyen thân mến.

Đáy mắt nếu đứng về phương diện giải phẫu học thì đó là toàn bộ võng mạc, nơi tiếp nhận ánh sáng để dẫn truyền tín hiệu về não bộ.
Đáy mắt nếu về phương diện bệnh lý thì ngoài lớp võng mạc ra còn lớp màng bồ đào ở phía dưới, nơi tạo buồng tối cho mắt và chứa đầy mạch máu để nuôi dưỡng võng mạc. Do đó bệnh lý đáy mắt là bệnh của võng mạc hay của màng bồ đào hoặc của cả hai.

Bệnh lý đáy mắt có tên rất cụ thể cho từng loại và từng vùng. Ví dụ như viêm gai thị hoặc bong võng mạc hay viêm màng bồ đào... Không có từ chung chung như viêm đáy mắt được. Bạn vui lòng hỏi lại nơi khám cho chính xác thì tôi mới có thể giúp cho bạn được, bạn nhé!

Thân chào bạn!
Cụ ơi. Giúp cháu với. Cháu bị chuẩn đoán viêm gai thị đã khám ở vện mắt TW và điều trị bằng corticord liều cao gần 3 tuần nay rồi mà k thấy đỡ. Cả tiêm cả uống thuốc, giờ cháu đang giảm liều mà chưa thấy chuyn biến gì. Tình trạng còn xấu đi khi cháu thấy mắt dần mờ đi (cháu còn bị cận cả 2M thị lực còn khoảng 30-40%lúc có kính thôi) và xuất hiện các chấm đen trong mắt nhiều hơn. Cụ biết chỗ nào chữa mắt uy tín ở HN hoặc có cách nào chỉ cháu chiến đấu với căn bệnh này k?
Cháu thấy vô vọng quá vì tình hình này chắc gai thị cháu chuyển sang giai đoạn teo rồi, mà chữa trên bv Tw đợi lâu khám k đc tư vấn nhiều. Bị động và k thấy kết quả khả quan. :((

mát lạnh hp

Xe hơi
cụ qua phòng khám của Bsy Hiệp trưởng khoa viện mắt tw ở 474 Trần khác chân thì phải ,e đã khám và điều trị ở đây vài lần rồi ,thấy tốt lắm ạ !!
Cụ ơi bs hiệp còn ở trần khát chân hay chuyển đi chỗ khác tồi ạ. Cụ cho e in địa chỉ với

mát lạnh hp

Xe hơi

blackpaint

Xe container
cụ Vịtxanh ơi, bé nhà em đi khám ở Việt Tín bác sĩ bảo bị nhược thị, 1 mắt bây giờ có 2/10 mà đeo kính 1 độ vẫn không nhìn thấy. E đang định cho con đi khám ở Viện mắt TW nhưng đang nắng nóng quá nên thương con. Cụ khám mắt lại giúp bé nhà em 1 chút được không ạ? Bé nhà em gần 6Y ạ. E cám ơn cụ nhiều ạ.
Khám cửa hàng kính cẩn thận toi. Mất tiền thì nên khám bs cho đàng hoàng, em thật mợ ạ.

Dr.nqThanh

Xe máy
Cụ ơi. Giúp cháu với. Cháu bị chuẩn đoán viêm gai thị đã khám ở vện mắt TW và điều trị bằng corticord liều cao gần 3 tuần nay rồi mà k thấy đỡ. Cả tiêm cả uống thuốc, giờ cháu đang giảm liều mà chưa thấy chuyn biến gì. Tình trạng còn xấu đi khi cháu thấy mắt dần mờ đi (cháu còn bị cận cả 2M thị lực còn khoảng 30-40%lúc có kính thôi) và xuất hiện các chấm đen trong mắt nhiều hơn. Cụ biết chỗ nào chữa mắt uy tín ở HN hoặc có cách nào chỉ cháu chiến đấu với căn bệnh này k?
Cháu thấy vô vọng quá vì tình hình này chắc gai thị cháu chuyển sang giai đoạn teo rồi, mà chữa trên bv Tw đợi lâu khám k đc tư vấn nhiều. Bị động và k thấy kết quả khả quan. :((
Chào cụ! theo như lời cụ nói thì bạn đó bị Viêm thị thần kinh hậu nhãn cầu, có lần Bv em may mắn điều trị cho 1 bạn nhỏ 7 tuổi bị Viêm thị TK truyền Corticoid liều cao trong 6 tuần cơ ( chưa rõ liều bạn nhỏ nhà cụ dùng vì phụ thuộc vào cân nặng) nhưng nếu bg có kèm theo chấm đen lơ lửng xuất hiện thì có thể là bệnh khác ( có thể là Bệnh Behcet). Cụ đã khám ở khoa Đáy mắt _ Mắt TW chưa? nếu cụ ở LOng Biên e khám hộ cho ko vde j hết vì phải xem bệnh nhân ko nghe tả dc. THÂN!

Kính gửi các cụ, nhạc phụ của em mắt đang có vấn đề, bị nhức và dạo này nhìn có vẻ mờ đi, hay chảy nước mắt.
Đã khám ở 2 nơi là:
1.Viện Mắt TW
2.Phòng khám ở 26 Bùi Thị Xuân.
Được chuẩn đoán là:
Bác sĩ có cho thuốc gì của Nga, dùng được hơn tháng, mới dùng thì đỡ nhưng mà giờ thì lại không thấy giảm nữa.
Các cụ biết địa chỉ chỗ nào khám uy tín, hoặc phòng khám riêng hay địa chỉ nhà riêng của chuyên gia nào ở lĩnh vực này, các cụ mách cho em với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ.
Cụ tham khảo phòng khám mắt ở ngay gần chùa Giáp Nhất( gần Ngã Tư Sở) xem sao, có bác sĩ Thanh hay bác sĩ gì đó em không nhớ tên lắm làm ở bệnh viện mắt Trung ương khám ở đó. Cụ nên hỏi lịch khám của bác sĩ vì bác đấy khám 1 tuần có 2 ngày hay sao ý.

blackpaint

Xe container
Cụ tham khảo phòng khám mắt ở ngay gần chùa Giáp Nhất( gần Ngã Tư Sở) xem sao, có bác sĩ Thanh hay bác sĩ gì đó em không nhớ tên lắm làm ở bệnh viện mắt Trung ương khám ở đó. Cụ nên hỏi lịch khám của bác sĩ vì bác đấy khám 1 tuần có 2 ngày hay sao ý.
Chuyển ra Khâm Thiên rồi ợ.
Chào cụ! theo như lời cụ nói thì bạn đó bị Viêm thị thần kinh hậu nhãn cầu, có lần Bv em may mắn điều trị cho 1 bạn nhỏ 7 tuổi bị Viêm thị TK truyền Corticoid liều cao trong 6 tuần cơ ( chưa rõ liều bạn nhỏ nhà cụ dùng vì phụ thuộc vào cân nặng) nhưng nếu bg có kèm theo chấm đen lơ lửng xuất hiện thì có thể là bệnh khác ( có thể là Bệnh Behcet). Cụ đã khám ở khoa Đáy mắt _ Mắt TW chưa? nếu cụ ở LOng Biên e khám hộ cho ko vde j hết vì phải xem bệnh nhân ko nghe tả dc. THÂN!
Truyền corticoid liều cao trong 6 tuần á??? BV cụ theo hướng dẫn của Bộ nào thế? Có MS không mà truyền Corticoid???

Chỉnh sửa cuối:

forever_rock

Xe tải
bác sĩ Tịnh, giám đốc Viện mắt TW có phòng khám lạc trung nhé

dinhvanluong176

Xe hơi
Kính gửi các cụ, nhạc phụ của em mắt đang có vấn đề, bị nhức và dạo này nhìn có vẻ mờ đi, hay chảy nước mắt.
Đã khám ở 2 nơi là:
1.Viện Mắt TW
2.Phòng khám ở 26 Bùi Thị Xuân.
Được chuẩn đoán là:
Bác sĩ có cho thuốc gì của Nga, dùng được hơn tháng, mới dùng thì đỡ nhưng mà giờ thì lại không thấy giảm nữa.
Các cụ biết địa chỉ chỗ nào khám uy tín, hoặc phòng khám riêng hay địa chỉ nhà riêng của chuyên gia nào ở lĩnh vực này, các cụ mách cho em với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ.
Cụ ơi, cụ đưa nhạc phụ của cụ qua 123 Phố Huế, gặp bác sỹ Trịnh Thị Bích Ngọc thử xem. Bác sỹ Ngọc trước là PGĐ Bệnh viện mắt Hà Nội, khám tốt và chu đáo lắm!

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Cụ cứ qua em. Em khám giùm thôi.
Ngang-Dọc em chơi tuốt :))
Cụ cho em xin địa chỉ em khám mắt cho con em với ạ. Con em được 4 tháng tuổi từ lúc sinh đến giờ mắt lúc nào cũng có ghèn cụ ạ.

dinhvanluong176

Xe hơi
Cụ cho em xin địa chỉ em khám mắt cho con em với ạ. Con em được 4 tháng tuổi từ lúc sinh đến giờ mắt lúc nào cũng có ghèn cụ ạ.
Cụ ơi cụ đưa thẳng F1 nhà cụ đến 123 Phố Huế, phòng khám Mắt Bích Ngọc. Hoặc cụ có thể gọi trước đến 0913 081 819 hỏi tư vấn trước. Nhà em từng khám ở đây rồi, bac sĩ chu đáo mà tận tình.