[Funland] Hỏi địa điểm rửa xe sạch quanh Ngã tư sở

Eng_HN

Xe tải
Bùng binh LVL là đoạn nào cụ nhỉ ? Chỉ có đoạn đang làm hầm chui Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến. Chỗ rửa xe ở đây có 2 chỗ 1 ngoài trời và 1 trong nhà đều dùng phần đất của Nghĩa trang Nhân Chính. Chỗ cụ hay rửa ở LVL là chỗ nào cụ nhỉ ?
À, em quên, Bùng binh của đường LVL kéo dài cụ ạ

motthoidongbim

Xe điện
Em nghĩ muốn sạch thì tìm một chỗ quen, trả tiền bằng giá họ rửa,rồi cầm vòi, xô và khăn ra tự rửa. Em thấy quy trình hiện tại thợ rửa luôn luôn thế này, xịt 1 lần, xịt bọt, lau rồi xịt lại. Thành ra bùn đất quyện với xà phòng đến lúc khô xịt lại vẫn còn vết. Em thấy xịt qua một lượt cho bùn đất ngấm nước, xịt một lần nữa là bùn đất sẽ bong hết, rồi xịt xà phòng và lau sẽ rất sạch. Nếu cẩn thận hơn thì sau khi xịt phát thứ 2 thì lấy khăn lau một lượt rồi xịt phát thứ 3. Thu 80-100 k em cũng đồng ý.
Bãi xe em 50-80k. Xịt qua cho mềm bằng vòi bơm mini, xịt áp cao, phun bọt, lau bằng rẻ - đánh lốp, phun sạch, gạt nước, lau bằng khăn khô. Nội thất thì xịt cho tung bụi, hút bụi, lau ghế, ..., quét lốp.
Lau ko kĩ nhất là xe trắng, đen lộ ngay. Trong qá trình xịt áp cao fai ktra, khi lau khăn khô fai lau hết -> gần như ko còn vết được.
Còn vết là dễ những ngày nắg khô, fun bọt nhưg ko kịp lau, lau lâu qá -> cháy bọt -> khi xịt áp cao cũng ko đi. Giải pháp e làm fun sương khi lau or xịt bọt đến đâu lau rồi xịt luôn chỗ đấy.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Euro2CityStar

Xe lăn
Bùng binh LVL là đoạn nào cụ nhỉ ? Chỉ có đoạn đang làm hầm chui Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến. Chỗ rửa xe ở đây có 2 chỗ 1 ngoài trời và 1 trong nhà đều dùng phần đất của Nghĩa trang Nhân Chính. Chỗ cụ hay rửa ở LVL là chỗ nào cụ nhỉ ?
chỗ xe máy vmep sym

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
HN vẫn chát nhỉ. Nay em có việc về Vĩnh Phúc, rửa 40k mà sạch sẽ, cẩn thận, rửa 70k ở HN thua xa.
E rửa ở HY, đoạn gần sang Ecopark, 30k sạch hơn 60k ở HN ^^ Có điều xa thôi, và e cũng ko cầu kỳ quá, sạch bụi là đc.