[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

hoami

Xe tăng
Đá nhiệt cái

cungx bình thường thôi cụ. cảm giác phi họ tính toán đập Vietnam rồi. Có bao nhiêu trận này tung hết ra để chiến.

vietnam lối đá trận này từ khi bắt đầu đã chệch choạc. Thể lực xuống quá. Mật độ 2 ngày/ trận đúng là các em, các cháu ko chịu được. Nhưng xem vẫn sướng hơn mấy ô nhõi u19, vì chị e rất cố gắng dù thua đậm.
Trước giải bác Chung cũng đã nói là các em bị quá tải rồi, cày liên tục các giải giờ thể lực xuống nên thua thôi chứ em ngó qua h1 Phil đá bt mà, toàn âu mỹ nhưng phối hợp ko ngọt như kiểu Hàn Nhật đc. Thôi lâu lâu thua để còn có động lực chứ thắng mãi cũng nhàm, và quan trọng hơn là để chị em cũng phải nhìn nhận vấn đề hiện tại. Tuyển nữ VN mình nếu cải thiện đc hình thể thì em tin là sẽ hay lắm, chứ giờ nhìn cứ lũn cũn hạt mít, hơi bé quá kể cả so ĐNA.

Gionam72

Xe container
Bác Nam thuộc biên chế của PVF đó cụ. Làm việc với cụ Troussier mãi rồi. Giáo trình giáo án đều có sẵn, chứ có phải huấn luyện theo kinh nghiệm bản thân đâu. Đợt này U19 mình đá như vậy cũng tạm ổn chứ không đến nỗi tồi tệ quá. Đợt U18 mình thua Campuchia xem mới ức chế.
Theo em ta phải bổ sung gấp chuyên gia thể lực, dinh dưỡng và tâm lý

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em ta phải bổ sung gấp chuyên gia thể lực, dinh dưỡng và tâm lý
Chuyên gia dinh dưỡng và tâm lý giờ chắc mình chưa có. :D Xem đội tuyển các nước phát triển có số lượng thành viên BHL tương đương số lượng cầu thủ mà thèm. Ở các cấp độ đội tuyển ít được quan tâm thì cầu thủ phải tự mát xa cho nhau. Nghĩ mà "ló" chán. :((

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ ơi
Thất bại luôn có lý do cụ ạ!
Cụ làm quản lý thì biết. Có khi phải gây dựng đội nhóm từ con số 0 - có kết quả rồi mới kêu gọi đầu tư. Không có cái gì thì phải tìm kiếm, phải học, phải tận dụng thậm chí tự làm. Quan trọng vẫn là người đứng đầu.
Ông làm chuyên môn mà không đủ bản lĩnh để người khác can thiệp thì rõ ràng là dở rồi. Không đổ tại hoàn cảnh được cụ ạ!
Em đánh giá khách quan mà cụ.
HLV nhà ta cũng là làm công thôi, không phải ai cũng đủ mạnh mẽ để tự quyết như cụ yêu cầu được ;)

vừa đi vừa láii

Xe container
Bác Nam thuộc biên chế của PVF đó cụ. Làm việc với cụ Troussier mãi rồi. Giáo trình giáo án đều có sẵn, chứ có phải huấn luyện theo kinh nghiệm bản thân đâu. Đợt này U19 mình đá như vậy cũng tạm ổn chứ không đến nỗi tồi tệ quá. Đợt U18 mình thua Campuchia xem mới ức chế.
Em thích nhất cụ Troussier :)
Đợt cụ ấy cầm quân thấy đá ngon choét.
Quan trọng nhất cụ ấy coi đội chuyên gia bóng đá, lều báo thể thao như mẻ :D

xomo

Xe buýt
2, 3 thầy cùng khoe là đúng roài còn gì nữa cụ. Có phải mỗi thầy dạy đâu. :D
Thực sự là do các cháu thôi. Vì các trung tâm cũng chỉ nhòm vào năng khiếu (cái mà các cháu sẵn có).
Không chịu học, học ko được, không có phương pháp học, tư duy bảo thủ thì có Quỳ hoa bảo điển trước mặt thì cùng lắm cũng chỉ thành công công thôi cụ ạ! Hì
Trên trang PVF có đầy đủ tài liệu hướng dẫn về bóng đá nền tảng (Cực hay nhé cụ). Theo con 5 năm trời ở hầu hết các trung tâm cộng đồng + năng khiếu mà không có thầy nào cho các con tập đầy đủ theo giáo án đó cả.
Em để link ở đây xem có cụ nào cần thì down về. Chứ bây giờ PVF toàn tin linh tinh gì đó.

Thoải mái mà nói thì u19 đá không tệ nhưng gần như chắc chắn là U19 này vào tay cụ Gong hoặc cụ Lee thôi thì cũng rực rỡ hơn hẳn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thực sự là do các cháu thôi. Vì các trung tâm cũng chỉ nhòm vào năng khiếu (cái mà các cháu sẵn có).

Không chịu học, học ko được, không có phương pháp học, tư duy bảo thủ thì có Quỳ hoa bảo điển trước mặt thì cùng lắm cũng chỉ thành công công thôi cụ ạ! Hì
Trên trang PVF có đầy đủ tài liệu hướng dẫn về bóng đá nền tảng (Cực hay nhé cụ). Theo con 5 năm trời ở hầu hết các trung tâm cộng đồng + năng khiếu mà không có thầy nào cho các con tập đầy đủ theo giáo án đó cả.
Em để link ở đây xem có cụ nào cần thì down về. Chứ bây giờ PVF toàn tin linh tinh gì đó.

Thoải mái mà nói thì u19 đá không tệ nhưng gần như chắc chắn là U19 này vào tay cụ Gong hoặc cụ Lee thôi thì cũng rực rỡ hơn hẳn.
Liệu các con có theo được hay không khi không xác định theo con đường chuyên nghiệp? Em trước muốn giảm cân nên tập bài khởi động có tầm 20p thôi mà lưỡi quét đất rồi. :((

Trên trang chủ của FIFA cũng có bộ giáo án đào tạo trẻ đó cụ. Cụ thích em gửi cho.

Vô Dụng

Xe buýt
Nếu cứ thắng Thái kiểu thế này, có lẽ sau này các cầu thủ Thái sẽ rất tâm lý khi gặp VN, giờ em mới hiểu tại sao trận hòa trước VN ở vòng bảng lại khiến cả đội Thái "hạnh phúc" đến như vậy. Thực sự em rất bất ngờ khi xem video được đăng ở trên face và tiktok, họ mừng cứ như vừa đoạt chức VĐ.
Riêng lứa U19 này em nghĩ chất lượng khá, nhiều cầu thủ có tiềm năng phát triển lớn nếu đi đúng hướng.

xomo

Xe buýt
Liệu các con có theo được hay không khi không xác định theo con đường chuyên nghiệp? Em trước muốn giảm cân nên tập bài khởi động có tầm 20p thôi mà lưỡi quét đất rồi. :((

Trên trang chủ của FIFA cũng có bộ giáo án đào tạo trẻ đó cụ. Cụ thích em gửi cho.
Cụ đặt link lên đây luôn. Kiến thức mở mà. Cùng nghiên cứu sẽ tốt hơn.

le_petit

Xe tăng
Giaos trình giáo án là bộ xương, người sử dụng phải căn cứ đối tượng cụ thể (đặc điểm của từng cá nhân , đặc điểm chung của nhóm, đội) để huấn luyện, nếu ko thế thì đâu cần hlv.
Ngoài ra còn những biến đổi kỹ chiến thuật trong từng điều kiện cụ thể, đối phương cụ thể thậm chí đến từng tình huống diễn biến trên sân khi tập cũng như thi đấu.
Những điều ấy đòi hỏi hlv phải học, nghiên cứu suốt đời.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Từ giờ trở đi các lứa của Thái gặp VN mình bị tâm lý là có thật
Đến nỗi nhiều người phải thừa nhận rằng các cầu thủ Thái Lan giờ hễ gặp Việt Nam là run sợ. Một CĐV có tên Tony Sawangvitt thốt lên: "Rõ ràng ở trận tranh giải ba, Thái Lan có nhiều cơ hội hơn Việt Nam, nhưng họ lại rất kém trong khâu tận dụng.
Điều đó cho thấy rằng, dường như trong tinh thần của các cầu thủ Thái Lan có chút e ngại Việt Nam. Nói thẳng ra là họ cảm thấy run sợ mỗi khi đối đầu với Việt Nam nên không còn tự tin dứt điểm như trước".

Một bình luận khác được nhiều người tán đồng: "Tôi thấy ngày xưa các đội Thái Lan ép Việt Nam thế nào thì bây giờ họ bị lấn lướt thế đấy. Thái Lan đang phải chịu cảm giác của Việt Nam cách đây 5-10 năm trước".

Một CĐV tên Chochuwang nêu quan điểm: "Nếu chỉ là một trận đấu đơn thuần thì không có gì để nói, vì bóng đá có thắng có thua. Nhưng vấn đề là từ đầu năm đến nay, chúng ta thua họ quá nhiều, không trực tiếp thì cũng gián tiếp. Họ đã chặn đường thăng tiến của Thái Lan ở bốn giải đấu. Vì vậy, tôi nghĩ đây là một thất bại hệ thống của một nền bóng đá".

"Tôi không thể nghĩ rằng có một ngày Thái Lan cứ ra sân là lại thua Việt Nam như bây giờ. Có thể bóng đá Việt Nam đã phát triển, nhưng rõ ràng bóng đá Thái Lan đang tồn tại quá nhiều nỗi lo. Giới lãnh đạo đừng đưa ra những tuyên ngôn sáo rỗng nữa",
một fan tên Akarawit nhấn mạnh

"Các bạn có thể không xấu hổ, nhưng tôi thì xấu hổ. Đội hình này có rất nhiều thời gian để chuẩn bị cho giải. Không có lời bào chữa nào nữa vì lại là thua Việt Nam. Phải thừa nhận rằng chúng ta kém phát triển trên toàn hệ thống".

Nhiều CĐV Thái Lan lại có cái nhìn dí dỏm hơn về trận thua này: "May mà không phát sóng tại Thái Lan. Nhà đài cũng tỉnh đấy, chắc họ hiểu sớm muộn lại thua Việt Nam mà thôi".

"Sau này, người Việt Nam họ sẽ dạy các thế hệ sau rằng... "Có thể thua đội khác, nhưng không được thua Thái Lan", vì họ hiểu rằng hiện tại, Thái Lan chẳng bao giờ thắng được Việt Nam cả".

"Bây giờ, vòng lặp của bóng đá Thái Lan là phát biểu thể hiện tham vọng, ra sân rồi thua Việt Nam. Tôi thấy giải này qua giải khác, điều đó cứ lặp đi lặp lại mà không hề có biện pháp nào thay đổi tình hình cả"...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bác có clip ông Nam chỉ đạo tập luyện ko ? Clip vừa rồi ko nói lên nhiều điều, nhưng đúng là ngôn ngữ cơ thể và thái độ của ông ấy rất khó gây được thiện cảm với học trò !
Clip này là đang giờ giải lao ngả ngón chém gió thoai mà cụ. Tay phóng tinh viên quay rồi đăng lên câu viu thoai. Nội dung câu chuyện đúng kiểu người lớn hay trêu đội trẻ con. :D

BVTL

Xe điện
Người OF
Chanathip lên tiếng cảm thông và động viên các em U19.
Nhưng theo em, các lứa U của Thái từ nay hỏng rồi. Chắc chắn phải đập đi làm lại, hoặc dùng Thái kiều.
Pantip giờ các cụ ấy chuyển sang xem bóng chuyền hết rồi!

BVTL

Xe điện
Người OF
Em đứng ở góc độ quản lý thôi, đoàn quân của ông Nam có những dấu hiệu của sự chuẩn bị kém, ví dụ như thiếu thể lực, lối đá ko rõ ràng, chắn chắn là thiếu triết lý. Khả năng của ông cũng bị nghi ngờ vì phản ứng chậm chạp thiếu hiệu quả trong tình huống bất lợi. Cuối cùng là tư cách của người đứng đầu, ông đổ lỗi từ cầu thủ cho tới VFF, nghĩa là gián tiếp nói rằng ông hoàn hảo, ko mắc bất cứ sai lầm nào.

Nghĩa là so với ông Gong thì ông Nam thua kém quá xa !
Với tuyển trẻ quan trọng là khích lệ các em phát huy hết năng lực trong mỗi lần ra sân. Như kiểu cụ Công em rất khoái, dù kết quả như thế nào thì sau mỗi trận đều thấy các em rất sáng sủa.
Còn bác Nam, xem xong em thấy nó tối quá, kiểu thời bao cấp! 😅

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chanathip lên tiếng cảm thông và động viên các em U19.
Nhưng theo em, các lứa U của Thái từ nay hỏng rồi. Chắc chắn phải đập đi làm lại, hoặc dùng Thái kiều.
Pantip giờ các cụ ấy chuyển sang xem bóng chuyền hết rồi!

Chính ra mấy ông fans Việt bên í fun hơn mấy ông fans Thái bên mình cụ nhể. :D Box bóng đá mà toàn mở thớt bóng chuyền. :D

LeTai1979

Racing Boy
Làm cùng nhưng cái giống bảo thủ là đếch thèm học hỏi đâu. :))

BVTL

Xe điện
Người OF
Chính ra mấy ông fans Việt bên í fun hơn mấy ông fans Thái bên mình cụ nhể. :D Box bóng đá mà toàn mở thớt bóng chuyền. :D
Bên ý vẫn chê bên mình là: Ngoài bóng đá ra, bọn Nguyễn chả có gì để chém! 😅

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bên ý vẫn chê bên mình là: Ngoài bóng đá ra, bọn Nguyễn chả có gì để chém! 😅
Vài năm nữa có khi box bóng đá bên đấy lại toàn mở thớt chém về tính nhân văn của việc bán cần hợp pháp rồi dè bỉu bọn Nguyễn nó khổ quá, cụ nhể. :D

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
các cụ thử hóng xem bên Thái nói gì về bóng đá Thái, so với bóng đá VN hiện nay đi
đừng miên man chuyện khác ở đây nữa