[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì chính thế chứ ko ghi bàn quả đó rồi cụ, hôm qua bố HLV quân đã yếu như thế mà ko co về bảo toàn tỷ số thì hôm nay có phải Thái nhục mặt ko? Thua cả đội ẻ chảy =))
Chắc đo thể lực thấy vẫn ổn cụ ạ. Thái cũng xuống sức mà cụ.

Hội đồng HLV Online Thái Lan cũng có tham luận: các siêu sao Thái Lan cầm hòa đội Việt Nam tiêu chảy, có cần tìm thêm lý do để bào chữa không? 🤪

fundraiser

Xe container
Nhiều ông cứ khen Thái chứ em thấy Thái chủ yếu xác định cách chơi kiểm soát bóng từ đội lớn tới đội trẻ. Nhưng chỉ giỏi kiểm soát từ giữa tới ngoài vòng cấm địa chứ không thực sự có nhiều cơ hội rõ rệt. Việt nam thiên về lối đá khoa học hơn, hiệu quả hơn. Lại nhiều ông chê. Cứ phải tikitaka xem cho đã chứ đã thì chỉ từ hòa đến thua xong lại không phục. Thực sự là Việt nam hợp với mấy ông HLV Hàn phết. Giờ thêm ông Gong, ngày xưa đá tiền đạo dạy cho cầu thủ chạy chỗ tốt thật. Nhìn cơ hội rõ rệt hơn dưới quyền của ông Park.

Chắc đo thể lực thấy vẫn ổn cụ ạ. Thái cũng xuống sức mà cụ.

Hội đồng HLV Online Thái Lan cũng có tham luận: các siêu sao Thái Lan cầm hòa đội Việt Nam tiêu chảy, có cần tìm thêm lý do để bào chữa không? 🤪
Sau quả 2-1 co hết về phòng ngự thì nay Thái nhục nữa.

zinhaicau

Xe điện
Trước đây thì kêu tố chân dân VN ko choei thể thao dc. Bây giờ các cháu khỏe quá mới lòi ra là do ăn uống ko đủ tập luyện ko chuyên nghiệp. Chứ tố chất ng VN ko thue kém ai cả.
Ban đầu em cũng bán tín bán nghi. BH chốt lại cứ mạnh kinh tế là dần thể lực, thể hình và thể thao sẽ tốt lên cụ nhẩy.

AnhhoangSu

Xe điện
Cái này là khách quan đó cụ. 1 số nước kia họ có 1 môn nào đó là mũi nhọn nên ra châu lục hoặc thế giới có thể cạnh tranh được. VN so với khu vực thì mạnh hẳn 1 số môn như điền kinh, bơi lội nhưng chỉ cần cần ra châu lục thôi là những nước như China, Nhật, Hàn họ có tố chất như VN thậm chí hơn, lại được đầu tư tốt hơn vì kinh tế họ giàu hơn nên VN khó mà cạnh tranh lại
VN mạnh về điền kinh, bơi lội so với Đ.N.Á chủ yếu là nhờ các nội dung sức bền và các nội dung nữ là chính cụ ah (bơi lội nữ của VN năm nay thậm chí còn chả có nổi 1 hcv nào sau khi Ánh Viên nghỉ). XH VN cởi mở, open hơn nên phụ nữ đc nhiều quyền lợi, bình đẳng hơn trong cuộc sống lẫn sự nghiệp thể thao.
Trong các nc mạnh thì chỉ có Thái là cũng cởi mở như VN, các nc giàu còn lại như In, Mã phần lớn theo đạo Hồi nên điền kinh, bơi lội nữ nói thẳng khó có cửa tranh chấp.
Còn về các nội dung nước rút cự ly ngắn cần sức mạnh thể chất thuần túy thì VN mới chỉ có các vđv điền kinh nữ như Tú Chinh và Vũ Thị Hương ngày xưa là đạt đc thành tích ở 100m. Còn nam thì chưa thấy có vđv điền kinh nào thì phải. Ở bơi lội cũng ko có nốt.

teppia

Xe tăng
Nhiều ông cứ khen Thái chứ em thấy Thái chủ yếu xác định cách chơi kiểm soát bóng từ đội lớn tới đội trẻ. Nhưng chỉ giỏi kiểm soát từ giữa tới ngoài vòng cấm địa chứ không thực sự có nhiều cơ hội rõ rệt. Việt nam thiên về lối đá khoa học hơn, hiệu quả hơn. Lại nhiều ông chê. Cứ phải tikitaka xem cho đã chứ đã thì chỉ từ hòa đến thua xong lại không phục. Thực sự là Việt nam hợp với mấy ông HLV Hàn phết. Giờ thêm ông Gong, ngày xưa đá tiền đạo dạy cho cầu thủ chạy chỗ tốt thật. Nhìn cơ hội rõ rệt hơn dưới quyền của ông Park.
công nhận là Thái trước giờ đều chỉ có bài kiểm soát bóng ban bật giữa sân và chờ các kẽ hở để tấn công. VN cứ pressing phá lối đá đó thì Thái toang.

fundraiser

Xe container
công nhận là Thái trước giờ đều chỉ có bài kiểm soát bóng ban bật giữa sân và chờ các kẽ hở để tấn công. VN cứ pressing phá lối đá đó thì Thái toang.
Ngày xưa xem đá với Thái hồi hộp vãi lều. Dạo này xem Việt Thái thấy nó bình thản quá, kể cả nó ép. Nhìn Thái cứ ban bật chuyền qua chuyền lại nhưng cứ phi vào vòng 16m50 lại mất bóng nên ko có cơ hội nào ra hồn. Đá như thế là chưa đủ độ quái.

BVTL

Xe điện
Người OF
Trên fb liên đoàn Thái (FAT) các HLV bên ý 10 phần còm mem3 phần thất vọng, 7 phần buồn chán. Nhìn chung là lỗi Madam Pang làm phông bạt màu mè quá, đem toàn hảo thủ Thái kiều về dự là đòi nợ Việt Nam, phá dớp Mã lai.

Qua trận hôm qua thì tái mặt, toát mồ hôi với Việt Nam mình :D, đấy là chưa kể mình còn chấp 01 người ở 20 phút cuối trận.

Giờ thì Thái Lan ở bất cứ cấp độ U hay tuyển khi gặp Việt mình đều sẽ run run. Đơn giản vì với lối đá chuyền qua chuyền của họ là vô vọng và rồi sẽ bị Việt Nam mình bem lại bằng 2-3 đường chuyền ở lúc nào đó trong trận :D.

cưỡi chổi

Xì hơi lốp
Ban đầu em cũng bán tín bán nghi. BH chốt lại cứ mạnh kinh tế là dần thể lực, thể hình và thể thao sẽ tốt lên cụ nhẩy.
Về tố chất thì ở ĐNA này có tộc nào lại được với tộc Việt hả cc. Tố chất nói chung chứ không riêng về thể thao

teppia

Xe tăng
Ngày xưa xem đá với Thái hồi hộp vãi lều. Dạo này xem Việt Thái thấy nó bình thản quá, kể cả nó ép. Nhìn Thái cứ ban bật chuyền qua chuyền lại nhưng cứ phi vào vòng 16m50 lại mất bóng nên ko có cơ hội nào ra hồn. Đá như thế là chưa đủ độ quái.
Hồi năm 2018-2019 xem VN đá Thái an tâm hơn, nhưng từ sau vụ AFF 2020 thì mình cũng phải đề phòng và dè dặt khá nhiều với nó, ko coi thường được.
Nếu VN đá phòng ngực chắc thì Thái khó ăn, nhưng nếu sơ hở thì nó thịt ngay, như trận lượt đi AFF đó.

teppia

Xe tăng
Trên fb liên đoàn Thái (FAT) các HLV bên ý 10 phần còm mem3 phần thất vọng, 7 phần buồn chán. Nhìn chung là lỗi Madam Pang làm phông bạt màu mè quá, đem toàn hảo thủ Thái kiều về dự là đòi nợ Việt Nam, phá dớp Mã lai.

Qua trận hôm qua thì tái mặt, toát mồ hôi với Việt Nam mình :D, đấy là chưa kể mình còn chấp 01 người ở 20 phút cuối trận.

Giờ thì Thái Lan ở bất cứ cấp độ U hay tuyển khi gặp Việt mình đều sẽ run run. Đơn giản vì với lối đá chuyền qua chuyền của họ là vô vọng và rồi sẽ bị Việt Nam mình bem lại bằng 2-3 đường chuyền ở lúc nào đó trong trận :D.
em đọc các comment trên mấy kênh YT của Thái , hầu hết dân nó cảm thấy ko hài lòng về ông HLV, chúng nó tự tin với lứa cầu thủ xịn, chúng nó muốn phải thắng VN để rửa nhục trận CK Seagame nhưng ko được, lại bị VN dẫn trước và suýt thua. Tóm lại là ko hài lòng.

fundraiser

Xe container
Hồi năm 2018-2019 xem VN đá Thái an tâm hơn, nhưng từ sau vụ AFF 2020 thì mình cũng phải đề phòng và dè dặt khá nhiều với nó, ko coi thường được.
Nếu VN đá phòng ngực chắc thì Thái khó ăn, nhưng nếu sơ hở thì nó thịt ngay, như trận lượt đi AFF đó.
Hồi 2018-2019 Thái nó vẫn nghĩ là cửa trên của mình nên lúc đá là cứ đè ngửa ra tính hiếp nên mới thua sâu. Chứ mấy năm gần đây thì ASEAN thằng nào gặp Việt nam cũng phải cẩn thận tính toán nên mình cũng khó đá hơn. Chính vì thế là bài vở của ông Park thiên về phòng ngự khi gặp đối phương cũng chỉ đá phòng ngự lại khó ăn và loay hoay ko biết thế nào xé lưới đối phương. Ông Park ko có thế mạnh về tấn công nên chắc ko chỉ dạy cho các tiền đạo về chiến thuật chạy chỗ và ghi bàn. Nên có lẽ vì thế ông ấy mới tìm cách đưa ông Gong, 1 người gốc là tiền đạo, về dạy đội trẻ để các cầu thủ phát triển cái kỹ năng tiền đạo tốt hơn để cung cấp cầu thủ cho đội tuyển quốc gia. Em làm việc với người Hàn nhiều nên cũng hiểu rõ đc 1 chút về họ. Nói chung họ làm gì cũng bài bản lớp lang lắm.

BVTL

Xe điện
Người OF
em đọc các comment trên mấy kênh YT của Thái , hầu hết dân nó cảm thấy ko hài lòng về ông HLV, chúng nó tự tin với lứa cầu thủ xịn, chúng nó muốn phải thắng VN để rửa nhục trận CK Seagame nhưng ko được, lại bị VN dẫn trước và suýt thua. Tóm lại là ko hài lòng.
Đúng rồi cụ! Ông HLV bị chê là đá không có chiến thuật gì :D, nếu còn dẫn dắt thì hỏng hết thế hệ tài năng trẻ của Thái! Được cái ông này từ trước giờ chưa thua Việt Nam và Mã Lai thì phải.

vnposh

Xe điện
Đá tốt thế này mà cụ còn chê. Ông Gong có triết lý bóng đá riêng của ông ấy. Em thấy lối đá mạch lạc và sắc nét rồi. Bàn thua đầu tiên hơi ngớ ngẩn tí thôi. Lỗi cá nhân thì HLV cũng chịu. Còn tổng thế em thích lối đá ông thầy mới này phụ trách.
Đúng vậy cụ.
Sau những thành công cấp khu vực thì khi đội tuyển trẻ đá châu lục với lối đá như thế này làm khán giả rất thích thú.

Trận gặp Hàn, chuyện thể lực và chuyên môn kém hơn họ thì mới nên cân nhắc duy trì lối đá này.

teppia

Xe tăng
Đá tốt thế này mà cụ còn chê. Ông Gong có triết lý bóng đá riêng của ông ấy. Em thấy lối đá mạch lạc và sắc nét rồi. Bàn thua đầu tiên hơi ngớ ngẩn tí thôi. Lỗi cá nhân thì HLV cũng chịu. Còn tổng thế em thích lối đá ông thầy mới này phụ trách.
hôm qua có bàn sớm, nếu co về thủ ngay thì dễ bị Thái nó quay lắm. Nên Gong vẫn cho quân pressing tấn công là đúng, nhưng đen cái VN tiêu chảy nên sức yếu ko cố được, cộng với đen quả Văn Toản. Nói chung trận hôm qua chỉ do thể lực kém nên ko thắng được nó. Chứ nếu mà khỏe, quân đủ thì Thái làm gì có cửa.

teppia

Xe tăng
Đúng rồi cụ! Ông HLV bị chê là đá không có chiến thuật gì :D, nếu còn dẫn dắt thì hỏng hết thế hệ tài năng trẻ của Thái! Được cái ông này từ trước giờ chưa thua Việt Nam và Mã Lai thì phải.
Dân chúng nó hầu như ko chê các cầu thủ của chúng nó đâu, cũng ko chê lối đá, cũng chả khen gì VN hay hơn. Dân nó là thế, lúc nào cũng tự tin, còn bảo trận sau gặp Hàn mà lực lượng ăn ý thì có thể làm nên chuyện trước Hàn.
Nhưng hầu như từ lúc VN ăn quả 2-1 là dân chúng nó tắt Tivi đi ngủ, xong lúc gỡ hòa thì mừng như chết đi sống lại. Tóm lại chúng nó ko hài lòng. Và ta cũng quá tiếc vì ko ăn được nó.

vneseman

Xe lăn
Thái cầm bóng le ve giữa sân vượt trội nhưng bóng vào gần 16m50 là mất, trong khi VN có các pha phản công tốt, tấn công có bài bản hơn, các pha xuống sát biên ngang ít khi tạt bổng vào mà hay chuyền quặt ngược cho tuyến 2. Chờ xem các biến hóa tiếp theo của HLV Gong.

fundraiser

Xe container
hôm qua có bàn sớm, nếu co về thủ ngay thì dễ bị Thái nó quay lắm. Nên Gong vẫn cho quân pressing tấn công là đúng, nhưng đen cái VN tiêu chảy nên sức yếu ko cố được, cộng với đen quả Văn Toản. Nói chung trận hôm qua chỉ do thể lực kém nên ko thắng được nó. Chứ nếu mà khỏe, quân đủ thì Thái làm gì có cửa.
Vâng e cũng nghĩ vậy. Nếu mà chủ động phòng ngự thì Thái nó còn quay cho chết nữa. Nhiều ông cứ phán như thần với nếu thế này nếu thế kia. Do cái tiêu chảy nên thể lực kém là đúng rồi. Em vẫn nghĩ bình thường Việt nam khỏe thế mà sao trận hôm qua từ phút thứ 70 trở đi chấn thương với chuột rút nhiều thế. Đọc mới hiểu là do tiêu chảy. Tiêu chảy thì đá vào mắt.