[Thảo luận] Hỏi đường Hà Nội - Yên Bái???????

da0anhtuan

Xe hơi
Kính các kụ, cuối tuần này nhà cháu phải lên TP.Yên Bái. Vậy nhờ các kụ tư véo cho nhà cháu nên đi cung đường Hà Nội - Yên Bái ntn? Đối với cung đường đó thì có j lưu ý?(Vd: XXX.) Nhà cháu lái mới mong các kụ giúp đỡ.
Thanks các kụ ạ!kính các kụ (b)(b)(b)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Lâu lắm rồi em không đi Yên Bái, nghe nói đường dạo này khá đẹp. Có 2 phương án để cụ lựa chọn:
1. Cầu Thăng Long > Bắc Thăng Long - Nội Bài > QL2 > Vĩnh Yên > Việt Trì > Đoan Hùng > TP. Yên Bái;
2. QL32 > Sơn Tây > Cầu Trung Hà > Cổ Tiết > QL32C (qua Cẩm Khê, Hạ Hòa - Phú Thọ) > Cầu Yên Bái > TP. Yên Bái.

Nếu là em, em sẽ chọn PA2, tuyến này khoảng 150 km. Đi đường chú ý quan sát biển để chấp hành tốt quy định của Luật GT. Gặp thằng xe mồi hoặc cục đá giữa đường nào đừng nóng tính và vượt ẩu là bị tóm sống đấy!

Chúc cụ có chuyến đi an toàn, thành công và vui vẻ!

da0anhtuan

Xe hơi
Thanks kụ.
Em cũng định chọn PA2 nhưng nghe nói hình như có đoạn đang làm dở. Không biết tình hình thế nào rồi?
Cụ nào mới đi update hộ em cái ạ.

Lâu lắm rồi em không đi Yên Bái, nghe nói đường dạo này khá đẹp. Có 2 phương án để cụ lựa chọn:
1. Cầu Thăng Long > Bắc Thăng Long - Nội Bài > QL2 > Vĩnh Yên > Việt Trì > Đoan Hùng > TP. Yên Bái;
2. QL32 > Sơn Tây > Cầu Trung Hà > Cổ Tiết > QL32C (qua Cẩm Khê, Hạ Hòa - Phú Thọ) > Cầu Yên Bái > TP. Yên Bái.

Nếu là em, em sẽ chọn PA2, tuyến này khoảng 150 km. Đi đường chú ý quan sát biển để chấp hành tốt quy định của Luật GT. Gặp thằng xe mồi hoặc cục đá giữa đường nào đừng nóng tính và vượt ẩu là bị tóm sống đấy!

minck

Xe container
Kính các kụ, cuối tuần này nhà cháu phải lên TP.Yên Bái. Vậy nhờ các kụ tư véo cho nhà cháu nên đi cung đường Hà Nội - Yên Bái ntn? Đối với cung đường đó thì có j lưu ý?(Vd: XXX.) Nhà cháu lái mới mong các kụ giúp đỡ.
Thanks các kụ ạ!kính các kụ (b)(b)(b)
Trong năm nay nhà cháu đi Đông cuông 3 lần theo đường QL32 và 2 lần đi theo QL2. Đường 32 dễ đi hơn QL2 nhiều...
QL32 => Sơn Tây => Cầu Trung Hà => Sông thao =>Cổ Tiết > QL32C > Cầu Văn phú= > TP. Yên Bái.
Để an toàn thì cứ đi theo biển báo và vạch kẻ đường ...Nhớ bật xi nhan khi chuyển làn, chuyển hường, và đúng tốc độ cho phép thì Léo sợ bố con thằng Lào...Đường này ko có bẫy bẩn đâu

at2009

Xe tăng
Em mới đi PA 2 cách đây vài hôm. Đường ngon cụ ợ, chỉ mất 1 đoạn đầu TP. Yên Bái đường cũ hơi xấu tí nhưng vẫn đi ngon. Đi đường này em thấy nhàn nhã hơn QL2 rất nhiều mà lại nhanh nữa, đi thong thả chỉ hết 3 tiếng rưỡi thôi ợ.

da0anhtuan

Xe hơi
Thanks các kụ ạ. Nghe các kụ tư vấn vậy có lẽ e sẽ đi theo PA2.

Ob3xuT

Xe điện

Tuần trc e vừa đi Tuyên Quang theo PA1 của cụ, cụ chủ thớt lưu ý đoạn qua ĐOAN HÙNG đường rất xấu, cụ nên đi theo PA2 ;)

volangvuong

Xe tải
Trước đây em đã chỉ đường cho 1 cụ rồi. Em quê trên đó, nên thường xuyên về. Theo em, nếu chỉ đi Yên Bái thì cụ đi theo cung đường như sau: Hà Nội - Đường 32 - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Cầu Phong Châu (Cụ có thể rẽ Cổ Tiết - trước khi vào cầu Phong Châu - để đi đường Cẩm Khê nhưng đường này vẫn còn vài đoạn ngắn chưa xong) - Rẽ trái theo đường Đê đến Thị Xã Phú Thọ - Chí Chủ - Vũ Yển - Ấm Thượng, lại lên cầu Hạ Hoà để trở sang bên kia sông để đi Hiền Lương) - Đi cung đường này đường thoáng, chủ yếu đi trên đê, vắng, đường đẹp. Để tránh đoạn từ Cổ Tiết - Chân Cầu Hạ Hoà (bên kia sông - như đã nói ở trên là có một số đoạn đang làm). Bình thường em đi hơn 3h một chút (có kèm trẻ em). Đi đoạn đường này cụ chú ý một số đoạn: Bắn tốc độ (Thị xã Sơn Tây, Hưng Hoá, Tây Đằng), Có thể dừng xe kiểm tra hành chính: Địa bàn các Huyện thuộc Phú Thọ. Nói chung là cụ đi đúng biển, tốc độ, không đè vạch... thì vô tư đi.