Thảo luận Hỏi gấp về vấn đề biển hà nội

tomato0880

Xe tải
khuyên thật lòng bác hãy sang tên ngay khi có thể. chủ xe nó báo mất giấy mất biển rồi làm lại 5-6 bộ đăng ký + biển rồi ốp vào bọn gthl thì mệt phết

fargo

Xe hơi
Có mất nhiều time đâu nhỉ! PKL là phải sang tên luôn. Bác phải nộp 2 lần thuế do bác là chủ thứ 3 (nộp cho chủ thứ 2 nữa - do lúc bán cho bác người ta chưa sang tên). Ngoài ra bác có thể bị phạt do quá 30 ngày ko sang tên (theo TT36 Bộ Tài chính, nhưng mình ko rõ Thuế sẽ phạt hay Công an sẽ phạt).
Thủ tục thì trong buổi sáng bác hoàn toàn có thể xong 2 khâu đóng thuế (tại Quận - kê khai xong thì ra Ngân hàng Agribank hoặc Kho bạc nộp) và ra Công an (Ngọc Hồi) làm thủ tục để nhận giấy hẹn lấy đăng ký. Sau khoảng mấy ngày trên giấy hẹn đã ghi, bác quay lại Công an, mất 2 phút để nhận lại đăng ký. Vậy là xong.

VODKAMAN

Xe tải
Cụ chủ không nói rõ xe gì. Nếu xe độc chưa có biểu thuế thì phải chờ dài dài, có khi cả tháng đấy.

trungkien1084

Xe máy
Em mới làm được khoảng 1 tháng. Quy trình như sau ạ( một buổi sáng là xong).
1. Bác photo hợp đồng công chứng + đăng kí xe mỗi thứ một bản.
2. Đến phòng thuế( nơi có hộ khẩu thường chú của bác) xin tờ khai và khai thông tin vào đấy.
3. Nhân viên phòng thuế sẽ áp mức thuế theo từng xe và theo khấu hao gì đấy( 1% theo bảng tra của họ). Ở đây họ xe bảo bác về đâu để làm thủ tục sang tên.
4.Lên ngân hàng đóng tiền và lấy hóa đơn.
5.Lên công an lấy tờ khai + cà số các kiểu = giấy hẹn 2 ngày sau có đăng kí mới( cái này mất 30k vì em không đổi biển ạ)
Nếu bác đi xớm làm ngay thì buổi sáng là ok hết bác nhé.

Jzealot

Xe máy
Sang đi bác ơi, để tên người khác đi có gì lại mệt. Đã thế, sau 30 ngày mà không làm là phải làm hợp đồng mới đấy.

donamtrung2016

Xe hơi
Đổi biển từ SG ra HN thì thêm bao nhiêu cụ nhỉ, tiền biển thôi ấy, tiền thuế thì e biết rồi

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
Cảm ơn các cụ nhé, em cũng sắp xếp đi sang tên vậy còn 2 tuần nữa là hết 30 ngày rồi.
2. Đến phòng thuế( nơi có hộ khẩu thường chú của bác) xin tờ khai và khai thông tin vào đấy.
3. Nhân viên phòng thuế sẽ áp mức thuế theo từng xe và theo khấu hao gì đấy( 1% theo bảng tra của họ). Ở đây họ xe bảo bác về đâu để làm thủ tục sang tên.
5.Lên công an lấy tờ khai + cà số các kiểu = giấy hẹn 2 ngày sau có đăng kí mới( cái này mất 30k vì em không đổi biển ạ)
Vâng cảm ơn cụ nhé. Vậy là mình đi nộp thuế trước rồi mới đi đến chỗ công an ạ. Mà sao không nộp luôn ở chỗ thuế lại phải lên ngân hàng nộp ạ

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
khuyên thật lòng bác hãy sang tên ngay khi có thể. chủ xe nó báo mất giấy mất biển rồi làm lại 5-6 bộ đăng ký + biển rồi ốp vào bọn gthl thì mệt phết
Nó làm sao được bác, có hợp đồng mua bán công chứng rồi mà

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
Sai rồi cụ nếu sang tên thì cụ ra nộp thuế gần Quận Hoàng Mai còn đk và sang tên thì ra số 5 Ngọc Hồi qua bến xe Nước Ngầm nhé.. em vừa sang tên con Ducati xong đây
Cụ sang tên lâu chưa ạ để chiều e phi ra số 5 Ngọc Hồi hỏi xem. Nếu thế thì tốt quá gần nhà em. Em lại nghe bảo là chuyển hết lên LTK rồi cơ.

vangiang76

Xe buýt
Có mất nhiều time đâu nhỉ! PKL là phải sang tên luôn. Bác phải nộp 2 lần thuế do bác là chủ thứ 3 (nộp cho chủ thứ 2 nữa - do lúc bán cho bác người ta chưa sang tên). Ngoài ra bác có thể bị phạt do quá 30 ngày ko sang tên (theo TT36 Bộ Tài chính, nhưng mình ko rõ Thuế sẽ phạt hay Công an sẽ phạt).
Thủ tục thì trong buổi sáng bác hoàn toàn có thể xong 2 khâu đóng thuế (tại Quận - kê khai xong thì ra Ngân hàng Agribank hoặc Kho bạc nộp) và ra Công an (Ngọc Hồi) làm thủ tục để nhận giấy hẹn lấy đăng ký. Sau khoảng mấy ngày trên giấy hẹn đã ghi, bác quay lại Công an, mất 2 phút để nhận lại đăng ký. Vậy là xong.
mình lăn tăn cái chỗ người thứ 2 chưa sang tên mình thì kí giấy bán kiểu gì cho người thứ 3 được nhỉ???cụ khai thông cho phát

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
mình lăn tăn cái chỗ người thứ 2 chưa sang tên mình thì kí giấy bán kiểu gì cho người thứ 3 được nhỉ???cụ khai thông cho phát
Không biết cụ đọc ở đâu thông tin là phải sang tên mới kí giấy bán được nhỉ. Theo mình biết là chỉ cần có giấy mua bán công chứng hoặc thậm chí là giấy ủy quyền là kí giấy mua bán được rồi mà.

icameback

Xe hơi
Cụ mất có 2 ngày có đky mới à, trc em sang tên 1 xe máy ở quận HĐ về quận BĐ chính chủ tên em thằng công an ở phòng đăng kí nó ra xin em 3 lít kêu a xuống HĐ rút hồ sơ làm nhanh cho 2 tuần là xong ko em phải đợi xác minh 2 tháng, trong khi đó xe đó em cầm bộ hồ sơ gốc ở tay rồi đem nộp mà nó còn kêu phải xác minh này nọ. Cuối cùng đưa nó 3 lít cho xong chuyện xong nó vẫn om 1 tháng sau mới xong cho em.

dinhngoclam113

Xe tải
Website
thietbinhabeproyal.com
Cò nhận sang tên, đưa giấy tờ cho làm hộ mình cho nhanh. Không thì cụ cứ để đấy đi, mấy khi bắt xe đâu, ông nào xe to mà chả đoàng hoàng lỗi vi phạm gì đâu mà họ bắt.

vangiang76

Xe buýt
Không biết cụ đọc ở đâu thông tin là phải sang tên mới kí giấy bán được nhỉ. Theo mình biết là chỉ cần có giấy mua bán công chứng hoặc thậm chí là giấy ủy quyền là kí giấy mua bán được rồi mà.
giấy ủy quền thì mình biết.vì trong đó chính chủ ủy quền cho người thứ hai có quyền kí giấy bán.còn trương hợp đã ký bán cho người thứ 2 mà người này vẫn ký bán tiếp được thì giờ mới nghe nói.vậy kh sang tên cứ kí bán liên tục được sao?thế đến người cuối cùng thì bị phạt ntn nhỉ?

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
giấy ủy quền thì mình biết.vì trong đó chính chủ ủy quền cho người thứ hai có quyền kí giấy bán.còn trương hợp đã ký bán cho người thứ 2 mà người này vẫn ký bán tiếp được thì giờ mới nghe nói.vậy kh sang tên cứ kí bán liên tục được sao?thế đến người cuối cùng thì bị phạt ntn nhỉ?
Vâng theo em hiểu là thế. Cái cụ hỏi em cũng không rõ

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
Cò nhận sang tên, đưa giấy tờ cho làm hộ mình cho nhanh. Không thì cụ cứ để đấy đi, mấy khi bắt xe đâu, ông nào xe to mà chả đoàng hoàng lỗi vi phạm gì đâu mà họ bắt.
Rổ giá thế nào nhỉ cụ, có cần người đứng tên đi lên không. Có 2 thằng bạn em cũng đang cần sang tên xe nữa

Huy89

Xe đạp
Website
xemayngaynay.com
Ý cụ là vd kí hợp đồng mua bán xong thì không được mua bán tiếp à. Em tưởng giấy mua bán có giá trị hơn giấy ủy quyền chứ