Hỏi không cho xe sau vượt như thế này có đúng không ạ. Hay vi phạm luật các bác

gocart

Xe cút kít
Ko về 80 lại phải giải thích với xxx là đang nhường cho thằng khác vượt à? (ký BB nộp xèng nhé, tui dính rùi)
Tại cụ không cãi, khi nhường đường thì ảnh chụp quá tốc độ sẽ có đèn xi nhan phải đang sáng.

leanhduc1707

Xe tăng
Trường hợp của cụ, nếu thực lòng muốn cho vượt thì đi chậm hẳn lại, để con xe rác vọt lên trên và tạo ra khoảng hở đủ lớn. Nếu cứ đi //với xe rác thì xe khách làm sao mà vượt ?
Vấn đề là nếu e đi làn ngoài e sẽ tạt lề cho vượt ngay, nhưng đây e đi làn trong và xe khách cứ rúc sát đít e để còi bắt ê đi nhanh vượt hẳn xe khách, nếu phải cụ thì cụ xử lý thế nào

anhtho

Xe ngựa
Vấn đề là nếu e đi làn ngoài e sẽ tạt lề cho vượt ngay, nhưng đây e đi làn trong và xe khách cứ rúc sát đít e để còi bắt ê đi nhanh vượt hẳn xe khách, nếu phải cụ thì cụ xử lý thế nào
Làn trong theo cụ là làn sát phải hay sát trái ?
Nếu cụ đi làn trong (phải), đúng tốc (60) mà bên trái có con xe tải đi cũng 60 thì cụ nên vượt hẳn lên. Nếu cụ sợ vượt tốc thì lui lại một tí cho các xe khác vượt. 2 xe đi // làm các xe sau đi cực ức chế, ko còn một khe nào để mà vượt.
Nếu cụ đi bên trái thì quá dễ vì thường được chạy tốc độ cao hơn.
Tóm lại: đừng bao giờ đi // với xe tải hay xe rác, vì như vậy rất nguy hiểm và gây ức chế cho xe sau.

leanhduc1707

Xe tăng
Làn trong theo cụ là làn sát phải hay sát trái ?
Nếu cụ đi làn trong (phải), đúng tốc (60) mà bên trái có con xe tải đi cũng 60 thì cụ nên vượt hẳn lên. Nếu cụ sợ vượt tốc thì lui lại một tí cho các xe khác vượt. 2 xe đi // làm các xe sau đi cực ức chế, ko còn một khe nào để mà vượt.
Nếu cụ đi bên trái thì quá dễ vì thường được chạy tốc độ cao hơn.
Tóm lại: đừng bao giờ đi // với xe tải hay xe rác, vì như vậy rất nguy hiểm và gây ức chế cho xe sau.
Cụ chẳng đọc kỹ bài của e. E đã nói là nó rúc sát sau xe e, còi như bố nó chết nên e có muốn đi chậm lại cũng không đc, e rà phanh thì nó lại còi nhiều hơn (chắc ý nó muốn e vượt qua xe rác) Thật sự nếu như cụ đặt địa vị vào trường hợp đấy cụ xử lý tn? Cụ sẽ vượt xe rác để nếu đen đủi thì cụ nộp phạt vi phạm tốc độ hay cụ đi và giữ đúng tốc độ tối đa (vì chỉ còm khoảng 200m là đến biển 80)

Xe vài bánh

Xe điện
Cụ chẳng đọc kỹ bài của e. E đã nói là nó rúc sát sau xe e, còi như bố nó chết nên e có muốn đi chậm lại cũng không đc, e rà phanh thì nó lại còi nhiều hơn (chắc ý nó muốn e vượt qua xe rác) Thật sự nếu như cụ đặt địa vị vào trường hợp đấy cụ xử lý tn? Cụ sẽ vượt xe rác để nếu đen đủi thì cụ nộp phạt vi phạm tốc độ hay cụ đi và giữ đúng tốc độ tối đa (vì chỉ còm khoảng 200m là đến biển 80)
An toàn của chính mình phải đặt lên đầu tiên, nhường nhịn gì thì cũng phải trên cơ sở đó.
Cụ đi làn bên phải rồi mà nó cứ dí vào mít và còi nhiều quá cụ không chịu đựng nổi thì cụ xi nhan phải xong phanh mịa lại mời nó đi! Bọn xe khách lái lụa lắm, đảm bảo 100% cụ phanh lại nó không đâm vào cụ đâu!

anhtho

Xe ngựa
Vấn đề là nó định vượt từ trước đó, mà vì có 2 xe song song nên nó mới 'cáu'.
Tóm lại, nếu cụ ko đi // với xe rác thì đã ko xẩy ra như vậy. Em nghiệm nhiều rồi.

leanhduc1707

Xe tăng
Vấn đề là nó định vượt từ trước đó, mà vì có 2 xe song song nên nó mới 'cáu'.
Tóm lại, nếu cụ ko đi // với xe rác thì đã ko xẩy ra như vậy. Em nghiệm nhiều rồi.
Nó thích vượt sao ko ra còi vào đít xe rác mà vượt. Nó phi ở đâu đến hùng hục rúc đít còi đòi vượt thì tránh vào đâu. Cụ cứ bị thế xem cụ nói thế nào

anhtho

Xe ngựa
Nó thích vượt sao ko ra còi vào đít xe rác mà vượt. Nó phi ở đâu đến hùng hục rúc đít còi đòi vượt thì tránh vào đâu. Cụ cứ bị thế xem cụ nói thế nào
Nói thật với cụ là em chẳng mấy khi bị xe khách thúc mít, vì em chạy thường nhanh và cực tránh các trường hợp // với xe khác, trừ khi bất khả kháng. Còn nó cố tình, em rà phanh luôn lại, nó lại tưởng em mới biết lái lại rón rén :)
Em là em bầy tỏ kinh nghiệm cho cụ mợ nào thấy phù hợp thì theo, còn cụ đi thế nào thì đó là việc của cụ, cũng ko ảnh hưởng tới ai.

Chevroletspack4D

Xe tải
Tại cụ không cãi, khi nhường đường thì ảnh chụp quá tốc độ sẽ có đèn xi nhan phải đang sáng.
XXX chụp ảnh cực tài là lúc xi nhan vừa chớp tắt.
2 nữa là xe kia vượt xong định quay về làn cũ nên tốc độ vẫn trên 90, bị túm và ăn BB (xxx nói rằng muốn nhường phải giảm xuống 80 mới được sang nhé), mà vẫn làn 100 thấy người ta muốn vượt lại giảm tốc độ xuống 80 là mất vài trăm mét dền dứ trước người ta mới chuyển làn được thì càng dễ bị ăn tát nhé

haipn

Xe hơi
Giờ lắm thằng óc chí lái xe lắm, cứ thich là còi đòi vượt bằng được. Tối e về tìm cái video thằng ch ó xe khách biển 19 hôm rồi xin vượt e cho cc xem. E đi từ hn về phía nội bài, e đã đi dẹp sát bên phải phía lan can cầu, khi đi đến đoạn xuống dốc xuống phía bên hải bối mà thằng xe khách 24 chỗ cứ rúc vào đít e còi xin vượt, E cố nhấn ga để đi đến tốc độ tối đa cho phép gần 55km/h. Trong khi đó bên trái e là xe chở rác cũng chỉ đi tốc độ 50-55 (vì cách xe e một thân xe) e chẳng biết nhường vào đâu. Thế là đến đoạn chân cầu nó lách qua xe rác tạt đầu xe e mấy lần. E ko hiểu bố nó sắp chết gọi nó về chia đất hay sao mà nó đi liều thế
Em cũng bị tương tự, hồi trước hết đường trên cao, xuống dốc (bx Mỹ Đình) có cái biển 30, em cùng xe con khác đang chạy song song, có ông container lao ầm ầm dí đít em, còi nhức óc. Em sợ phanh container hỏng nên đạp ga lên gần 40 rồi chuyển làn

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Em mà đi đúng tốc độ quy định rồi, có xe nháy đèn xi nhan vượt không bao giờ em cho vượt cả, em nháy nhan trái đi thẳng có vượt thì vượt bên phải. mình đang đi đúng lại phải đánh lái để xe quá tốt độ vượt, đánh nhiều quá mòn hết cả lốp. Em chỉ cho vượt đúng khi mình không đạt được tốt độ quy định. Em làm thế không biết có đúng không?, tiện hỏi các tài già trên of luôn​
Bảo vệ lốp như cụ là nhất rồi, nhưng nhớ dè chừng công nhé

Đi Lang Thang

Xe buýt
e còn chả dám ngồi nhiều sợ hỏng ghế hehe
cho nên e toàn là lái lứng ;))

0946632663

Xe buýt
Em xin phép chửi cụ, ý thức không bằng con "ch o sắc" điều kiện giao thông cho phép an toàn cụ nên nhường đường, nhường không nhường cứ ỳ ra xe sau muốn vượt cũng không vượt được gây tâm lý ức chế. Cụ là loại "Nguyên tắc vô văn hóa" lần đầu tiên trên of có thằng đánh lái sợ mòn lốp, chắc cả đời đéo bào giờ dám quay đầu. Thay vào quay đầu thì đi xa thêm một đoạn vòng cho đỡ mòn lốp nhưng không biết rằng đi xa tốn xăng hơn và mòn lốp nhiều hơn. Trân trọng.

Dream Hilux

Xe tăng
Em xin phép chửi cụ, ý thức không bằng con "ch o sắc" điều kiện giao thông cho phép an toàn cụ nên nhường đường, nhường không nhường cứ ỳ ra xe sau muốn vượt cũng không vượt được gây tâm lý ức chế. Cụ là loại "Nguyên tắc vô văn hóa" lần đầu tiên trên of có thằng đánh lái sợ mòn lốp, chắc cả đời đéo bào giờ dám quay đầu. Thay vào quay đầu thì đi xa thêm một đoạn vòng cho đỡ mòn lốp nhưng không biết rằng đi xa tốn xăng hơn và mòn lốp nhiều hơn. Trân trọng.
Đọc còm cụ cứ cười thôi, có nhé cụ còn trẻ. Về nguyên lý trên cao tốc là phân làn rồi nhé cụ, không phải đường làng theo luật vượt phải

0946632663

Xe buýt
Đọc còm cụ cứ cười thôi, có nhé cụ còn trẻ. Về nguyên lý trên cao tốc là phân làn rồi nhé cụ, không phải đường làng theo luật vượt phải
Nói cho nhanh, nếu cụ đi đường cao tốc thì cụ đi đúng làn đúng tốc độ, không of nào nháy đèn hay đi sau ít cụ quá 30s đâu. Đi trong nội đô không ăn chửi mới lạ.

7579

Xe điện
Thực ra Cụ chủ đang đại diện rất nhiều bố chạy cao tốc kiểu củ chuối với lý do đủ tốc độ sợ hỏng lốp, bận điện thoại, bận sms và thậm chi co bố bận Lai-Chim cơ..... y thức chung với cộng động của cụ như mứt, em thật.

vanthanh1989

Xe hơi
Mình đi chậm hơn mà có điều kiện thuận lợi thì nên cho xe sau vượt thì hơn bác ạ, tránh tình trạng ức chế cho cả 2 bên