Chi hội hội kia spectra, trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

CaoSonHD

Xe tải
Website
www.hdvietnam.com
Theo thiển ý của em hôm nào chi hội mình off 1 cái cho anh em biết nhau nhỉ? Xe cộ thì tuổi đời toàn là gần chục năm cả rồi, chắc là anh em sẽ có nhiều vấn đề cần phải trao đổi. Ý kiến các bác thế nào ạ?
Vote cho cụ một vé, hóng ý kiến các cụ khác.

bacsihung

Xe máy
Hi cả nhà. Em muốn thay cái dây cam xe spec. Không biết thời gian thay có lâu không cả nhà nhỉ? Khoảng bao nhiêu tiền thì đúng giá ạ? Thanks cả nhà!
Em trả lời luôn nà mời cụ sang gian hàng Bosch có em tên là Bosch LADY phục vụ cụ, nghe em báo giá là 850k/1 cái đai cam, em cũng đặt đai cam bên đó rồi, không hiểu ai biết lấy trước của em rồi:((. Đai cam ở ngay cạnh các dây đai khác, chiều ngang 22 mm, hình như 135 răng thì phải, cụ tháo 3 con ốc bắt cái nắp nhựa cạnh đai máy phát thì sẽ thấy rõ đai cam ngay, tiếc là em chưa chụp được hình cho các cụ xem.:D

win2170

Xe tải
Cụ nao` biết ở đâu bán phụ tung KIA SPEC chĩnh hãng uy tín vi` em ở xa 2 đâu` đất nước

vanvuong

Xe điện
Mời cụ đặt hàng của cụ Color matis trên cái quép này, em nhớ mang máng thì đầu trang quép của cụ ý có chữ mast.com.vn thì phải (cụ color đâu zoàii, có thằng em quảng cáo không công nè3:-O) . Rổ giá cũng bình dân (không chặt chém gì đâu), cứ gửi tiền trước và nhận hàng sau 48h tương đối uy tín . Chúc cụ mua được hàng ưng ý .
Cụ nao` biết ở đâu bán phụ tung KIA SPEC chĩnh hãng uy tín vi` em ở xa 2 đâu` đất nước

Chỉnh sửa cuối:

16h6154

Xe buýt
Em mới thay cho vợ hai em cái khẩu trang 180k. Kụ nào đi lâu rồi thì thay đi nhé, lúc thay em kiểm tra thấy bết kinh khủng

hihuyhoang

Đi bộ
Theo thiển ý của em hôm nào chi hội mình off 1 cái cho anh em biết nhau nhỉ? Xe cộ thì tuổi đời toàn là gần chục năm cả rồi, chắc là anh em sẽ có nhiều vấn đề cần phải trao đổi. Ý kiến các bác thế nào ạ?
Cho tớ tham gia với, 0983055277

vanvuong

Xe điện
Cuối năm nay em sẽ dong con "vợ già" của em từ đàng trong lên phanxibăng. Có cụ nào "máu chiến" với e kg ?

vanvuong

Xe điện
ờ cái hội này đến lạ, chả có bác nào hỏng hóc gì vào mà kể lể cả. trong đó có cả em, xe chưa bao giờ để dc chỗ đàng hoàng, toàn để ở vỉa hè với gốc cây thôi (ngày thì vỉa hè trc cty, đêm thì gốc cây trc nhà). Cho cả làng mượn đi ké (ngoài ra còn luyện cho 3 gà tập lái lấy bằng, phá côn phá số như điên). Hôm nay cho gấu tập lái, chém vào cục đá làm cái roành, đi mất quả lộp rồ :(( . Mai đi mua quả cũ gắn vào cho đỡ cọc cạch, lại toi vài trăm.
Lâu rùi ko có pác nào vào chơi à

bacsihung

Xe máy
Chơi LEd đê, em thay led cho đèn lăng téc, đèn soi biển số, đèn trần phái trước đều cùng 1 loại bóng, mua 70k/ 1 cái show nè:

Bóng nè thay vừa khít nhé, ánh sáng lung linh khồn phải chế cháo nhiều:

Show luôn chống ồn cho xe nè, cái này là do ống điều hòa đi va đập vào phin nên nó ồn:

Show luôn cái gạt mưa mua của mợ Bosch Lady giá 545k/ 1 đôi, kích thước 24"/26":

Đây nữa, gạt 2 cái thì sạch ngay:

Chuc vui vẻ các bác nhé =))

bacsihung

Xe máy
ờ cái hội này đến lạ, chả có bác nào hỏng hóc gì vào mà kể lể cả. trong đó có cả em, xe chưa bao giờ để dc chỗ đàng hoàng, toàn để ở vỉa hè với gốc cây thôi (ngày thì vỉa hè trc cty, đêm thì gốc cây trc nhà). Cho cả làng mượn đi ké (ngoài ra còn luyện cho 3 gà tập lái lấy bằng, phá côn phá số như điên). Hôm nay cho gấu tập lái, chém vào cục đá làm cái roành, đi mất quả lộp rồ :(( . Mai đi mua quả cũ gắn vào cho đỡ cọc cạch, lại toi vài trăm.
Ô xe của cụ ngon nhờ, chả bù cho em sửa xe suốt, cơ mà bố em là lái xe được 40 năm rồi, đôi khi đưa xe cho bố mang ra Gara tán dóc với mấy chú thợ cho đỡ buồn, xe em thì bị bệnh hay lên dốc bị chết máy, hoặc đang đi số 5 mà phanh rồi ga lên thì nó kêu lạch cạch, phải về số 3, em đi thì cũng nhẹ chân ga thôi, hôm qua bố em chuẩn bị đi Quảng Ninh nên mang xe ra Gara kiểm tra thấy vỡ 2 cái đỡ chân máy, thay hết 850k/ 2 cái chân máy hàng xịn, show hàng để các cụ chú ý:

Và thay thêm cái rô tuyn trước:

Và kiểm tra thấy đầu hộp số cạn gần hết, cái này hơi kinh, mua 1 hộp 350k loại 4l thì phải bổ sung vào 3,5 lít mới kinh, giờ thì ngon choét ợ:

Còn đây là cái bao bì 2 cái đỡ chân máy hàng chính hãng, không cái cụ bảo thay hàng lởm nó rẻ thế, cơ mà các chú thợ thì toàn là học trò của bố em mà o:-)

Các bác luôn quan tâm đến vợ 2 nhé, của bền tại người mà.
@ bác vanvuong: dạo này Động cơ OF bác lên kinh nhỉ, qua box Nam Vũ thấy bác mua được bóng đèn xe rồi thì phải?

Chỉnh sửa cuối:

drwatson_qn

Xe hơi
Chào các pác, em vừa bị vụ bực quá, là thế này: Em đem xe ra gara để bọn nó căng chỉnh cái dây curoa, rùi cái thằng thợ nó thăm dầu máy nó bảo thiếu 1/2 lượng dầu, thế là nó mới bảo bổ sung 1,5l, mẹ kiếp, sa đó nổ máy nó bảo xe nhiều khói trắng, có thể do hỏng giăg phớt phải sớm đem xe vào cho nó xử lý. Tối về em mới kiểm tra dầu thử, bố nhà nó, vượt trên mức max khoảng 4cm, sang hum nay phải đem ngay đến gara khác kiểm tra rùi rút ra đúng 1,5l. Cảnh báo cho các pác biết mà đề phòng, nên kiểm chứng lại ngay các lời phán của thợ

vanvuong

Xe điện
Ô xe của cụ ngon nhờ, chả bù cho em sửa xe suốt, cơ mà bố em là lái xe được 40 năm rồi, đôi khi đưa xe cho bố mang ra Gara tán dóc với mấy chú thợ cho đỡ buồn, xe em thì bị bệnh hay lên dốc bị chết máy, hoặc đang đi số 5 mà phanh rồi ga lên thì nó kêu lạch cạch, phải về số 3, em đi thì cũng nhẹ chân ga thôi, hôm qua bố em chuẩn bị đi Quảng Ninh nên mang xe ra Gara kiểm tra thấy vỡ 2 cái đỡ chân máy, thay hết 850k/ 2 cái chân máy hàng xịn, show hàng để các cụ chú ý:

Và thay thêm cái rô tuyn trước:

Và kiểm tra thấy đầu hộp số cạn gần hết, cái này hơi kinh, mua 1 hộp 350k loại 4l thì phải bổ sung vào 3,5 lít mới kinh, giờ thì ngon choét ợ:

Còn đây là cái bao bì 2 cái đỡ chân máy hàng chính hãng, không cái cụ bảo thay hàng lởm nó rẻ thế, cơ mà các chú thợ thì toàn là học trò của bố em mà o:-)

Các bác luôn quan tâm đến vợ 2 nhé, của bền tại người mà.
@ bác vanvuong: dạo này Động cơ OF bác lên kinh nhỉ, qua box Nam Vũ thấy bác mua được bóng đèn xe rồi thì phải?
hic, chia buồn với bác, nghe nhạc hiêụ là em dự vợ bác yếu hơi rồi. thế bác "chăn dắt" em nó dc mấy vạn rồi thế ? xe em hơi còn ngon vãi , gáu nhà em 2 lần để phanh tay lôi đi cả 20km (giờ phanh mòn gần hết mất rùi), dạy đề pa giữa dốc toàn phải để số 2 mà lao lên cầu, vậy mà mấy người tập vẫn kêu khoẻ hơn con xe tập ở trường để số 1 (tập xe vios).
đã xúc của nv plus 90 toi 600k zoài, nhưng bóng cũ vẫn còn nên để sơ cua, cuối tháng làm chuyến 12 ngày/5000 km + tham gia leo fanxibang . cụ máu chiến kg ?(bên háng fò đi 5k km/14 ngày bằng xe mới thì muỗi)

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Xe điện
Chào các pác, em vừa bị vụ bực quá, là thế này: Em đem xe ra gara để bọn nó căng chỉnh cái dây curoa, rùi cái thằng thợ nó thăm dầu máy nó bảo thiếu 1/2 lượng dầu, thế là nó mới bảo bổ sung 1,5l, mẹ kiếp, sa đó nổ máy nó bảo xe nhiều khói trắng, có thể do hỏng giăg phớt phải sớm đem xe vào cho nó xử lý. Tối về em mới kiểm tra dầu thử, bố nhà nó, vượt trên mức max khoảng 4cm, sang hum nay phải đem ngay đến gara khác kiểm tra rùi rút ra đúng 1,5l. Cảnh báo cho các pác biết mà đề phòng, nên kiểm chứng lại ngay các lời phán của thợ
may cho cụ kiểm tra lại ngay, chứ kéo lê thêm 1 tuần nữa với đống nhớt thừa này thành ra lại đúng bị hỏng goăng phớt như lời thằng "phá hoại" kia .

vanvuong

Xe điện
Chơi LEd đê, em thay led cho đèn lăng téc, đèn soi biển số, đèn trần phái trước đều cùng 1 loại bóng, mua 70k/ 1 cái show nè:

Show luôn chống ồn cho xe nè, cái này là do ống điều hòa đi va đập vào phin nên nó ồn:

Show luôn cái gạt mưa mua của mợ Bosch Lady giá 545k/ 1 đôi, kích thước 24"/26":

theo thiển ý của nhà em thế này,chả nên lắp đèn trong xe thêm làm gì (trừ mấy quả soi chân bên phụ để tìm dép cho f1) trc em cũng độ thêm đèn trần sau, sau phải tháo vứt vì f1 ngồi sau cứ bật, sáng quá mà ngoài trời tối và mưa nên quáng, bắt tắt nó tắt thì khóc lóc.
cái này thì xe em kg thấy va đập ồn ào. nhưng em áp dụng kiến thức tự chế của em đại khái như sau : tại sao cái ống này lạnh ngắt mà bọn kỹ sư kia kg chịu lắp ống bảo ôn cho nó giống cái ........... máy lạnh ở nhà ? nghĩ xong chạy ra bên cạnh xin chú điện lạnh 1,5m ống bảo ôn + bịc dây rút nhựa. về bổ đôi cái ống bảo ôn, ốp vào cái đường ga lạnh +rút dây nhựa, 30p xong. lên xe chạy thử rét teo cờ him. gấu đi kêu ầm lên là rét quá (mà em cũng thấy rét thật, cóng hết cả ngón tay). lại phải chạy đi đấu thêm cái rờle 250k nữa, vặn lên nấc cao nhất thì vừa ạ. đâm ra giờ đỡ hao xăng (chắc #1l/100km đới).
còn gạt nước cụ "chơi sang " thế, em con nhà nghèo nên chỉ mua gạt nước loại tốt bằng sắt 20-22inch, về tháo lấy cái lưỡi cao su, lắp vào cái kia (5p là xong). 1 phát 1 sạch bong, em thề. loại tốt nhất ở tiệm bán đồ xe tải là 100k/cặp. còn hạt rẻ hơn tthì chỉ mua nhõn cái lưỡi cao su, 40k/cặp quang vào cốp, xe bán tải nhà em chơi kiểu này không, ngon bổ rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

dinhdung87

Xe buýt

Cụ chơi sang nhỉ, em cũng chỉ chơi cái loại gạt mưa 250k ( nhưng đc thời gian thấy chán) => đợi hỏng thay thử con bosh như của cụ xem có ngon hơn không????
Còn cái bọc ống điều hòa, làm thế ổn ko bác? em nghĩ nó thiết kế ko có cũng phải có lý do chứ nhỉ?

vanvuong

Xe điện
Cụ chơi sang nhỉ, em cũng chỉ chơi cái loại gạt mưa 250k ( nhưng đc thời gian thấy chán) => đợi hỏng thay thử con bosh như của cụ xem có ngon hơn không????
Còn cái bọc ống điều hòa, làm thế ổn ko bác? em nghĩ nó thiết kế ko có cũng phải có lý do chứ nhỉ?
Thì em đã chuột bạch rồi, ổn. Của cụ thì xin tùy ý, nếu bớt hao xăng thì tốn votka cho em đới.

haihazin

Xe buýt
Cụ cho hỏi cái chỗ thăm dầu máy ở chỗ nào nhỉ?

bacsihung

Xe máy
Cụ cho hỏi cái chỗ thăm dầu máy ở chỗ nào nhỉ?
Cụ hỏi hơi lạ=)) Chắc cụ hỏi chỗ thăm dầu hộp số phải không? hay chỗ thay dầu động cơ, khi rỗi em xẽ post hình cho cụ cả 2 luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng