[Funland] Hỏi kinh nghiệm nên đẻ ở viện nào

muadem

Xe cút kít
Nếu sức khỏe thai phụ tốt thì và gần thì vào Việt Pháp, ngon bổ rẻ.

babetnhe_no1

Xe buýt
combo dvu pshn vs pstw thì giá same. Nhưng về trình thì .... pshn k so dc vs tw. pshn lại lợi thế cái BHYT 80% nhưng sẽ ăn combo tiếp thị dvụ+bsi trẻ luyện tay=> :)) . Vào hn mà hỏi đc bsi học y hn xịn ra thì ngon. Bên TW thì e thấy...nhiều quá :D
Pshn mấy bà c họ nhà e chả học j cũng chạy vào làm điều dưỡng với y tá, mua bằng các kiểu, nghĩ mà sợ, mấy cái ngành nghề đặc thù này mà e thấy vẫn chạy chọt đc thì mất niềm tin luôn

NguyenChum1219

Xe tăng
Vâng cụ
Thích nhất ở VP là bác sĩ thăm khám tận tình, vắng vẻ nhẹ nhàng như đi du lịch
Bsi hướng tới đẻ thường tự nhiên, y tá hộ lý chăm sóc mẹ và bé khoa học, không có nhũng nhiễu gợi ý phong bì này kia
Nhà e sinh mỗi vc 1 giường trong phòng, đẻ sáng đến tối là vợ e ăn sườn 10 cùng em dc rồi
Nhà e cũng đăng ký tiêm chủng tại đây luôn
Cụ nhắc tiêm chúng mới nhớ ra xem lịch tiêm cò nhà mình còn gì vì covid toàn hoãn đi tiêm. Gói tiêm cũng hơn 20 củ mà ko biết có gia hạn vì covid ko.

BigBear

Xe hơi
Vào Việt Pháp cụ ạ. Chỉ danh bs từ Viện phụ sản sang. Máy móc phòng ốc tốt hơn. Người nhà sướng. Mẹ bé sướng. Không có tiền gầm bàn.
Bên VF cho phép gọi BS từ các viện khác sang được ạ, trước đây thì em thấy chủ yếu là BS Thu hoặc BS Hợp

BigBear

Xe hơi
11 năm mà vc cụ mới sinh em bé nữa thì em khuyên cụ chuẩn bị sẵn tinh thần đấy và cả vợ cụ nữa.. để lâu quá mới sinh thì hơi khó đẻ theo đường tự nhiên đấy . vợ cụ sẽ rất đau khi sinh đấy
Chính vì muốn đẻ mổ nên em băn khoăn ko biết lựa chọn chỗ nào. Nếu vào VF rồi nhờ bác sỹ bên TW sang thì hay nhất

laobeo

Xe hơi
vợ là đồ ngoại,điều đầu tiên là xem khám thai ở đâu thì đẻ ở đó-thứ 2 là đồ ngoại phải để cho nhà ngoại quyết định nhưng chốt hạ vẫn là mình.Bạn ở đâu thì tìm BVPS ở đó chỗ nào gần thì đăng ký(trường hợp ở thủ đô),nếu ở tỉnh thì khăn gói quả mướp lên hà nội đăng ký tại 2 bệnh viện sản C (tràng thi)-hoặc BVPS HN (đê la thành)-còn nhà có điều kiện không có gì ngoài $ thì làm chuyến du lịch đẻ ở nước ngoài.

BigBear

Xe hơi
Chẳng phải. Em đẻ 2 thằng cách nhau 10 năm và sinh cháu khi 34 tuổi. Vẫn như lần 1 ạ. Các Cụ toàn nghe đâu đâu. Mà em sinh thường nha. Bé nhà em còn khủng long thời đó ở Việt pháp 4.2 kg đấy ạ.
Đẻ ở VF thì em có kinh nghiệm rồi nhưng là đẻ thường, lần này đang lo là có đẻ thường được ko nên mới băn khoăn xem nên đẻ ở đâu. Nghe mợ nói thì nhà em thấy tự tin hơn.

BMZ_Z4

Xe điện
Vợ cụ thích đẻ ở đâu thì cụ lo tiền mà đưa vào đấy thôi.
Giờ em mới hóng là PSHN cũng có gói 4 mấy tr, chả kém tiền với Vinmec đâu.
Còn dịch vụ thì phải trải nghiệm mới biết được, nói nó cũng vô chừng.

Pumzen

Xe ba gác
Giờ không hiểu nhà Hộ Sinh A 36 Ngô Quyền này còn tiếp nhận các phụ sản nữa ko ? Xưa mấy a e nhà cháu đều ra đời từ đây.

tuewru

Xe buýt
Viện nào thì viện đừng vào 108 dịch vụ các cụ nhé. 2020 em mất hơn 40 củ mà dịch vụ vãi, bác sĩ thuê từ Sản tw sang mổ. Thái độ điều dưỡng lồi lõm

maiyeu_1982

Xe buýt
Sau hơn 11 năm giờ em mới lại đưa vợ đi đẻ nên giờ không biết chất lượng các bệnh viện ở HN bây giờ thế nào cả. Nhờ các cụ mợ tư vấn giúp em chọn các bệnh viện sau ạ: phụ sản HN, Việt Pháp và Vinmec. Em đọc trên mạng thấy khá nhiều thông tin nhưng toàn là các tin cũ nên vẫn chưa chốt hạ được ở đâu. Rượu đã rót sẵn để cảm ơn các cụ mợ thông thái ợ.
Phụ sản Hà Nội - Đẻ theo yêu cầu, đắt tí nhưng yên tâm cụ ah

JasonNghia

Xe điện
Sinh nở bây giờ tốn kém phết ! Hôm tết vừa rồi F1 nhà cháu đẻ mổ ở phụ sản HN, sau 5 hôm ra viện, loanh quanh đi gần 60 củ. Chưa kể tg trước và sau sinh còn tốn kém nữa. Chả bù cho gấu nhà cháu 3-4 giờ sáng trở dạ nhà cháu đèo 2b ra ngay viện C gần nhà, đến 7h kém thì sinh, nằm mất 1 đêm, đến chiều hôm sau thì ra viện. Về sau cứ chân giò hạt sen ninh hầm nhồi cho cả ngày, ng béo ú, sữa nhiều lúc phải vắt bỏ đi. :D
đầu 2019 vợ em cũng đẻ mổ ở sản HN, phòng 2 giường 1tr/ngày mà loanh quanh đâu đó 21tr thôi, đã trừ BHYT được 2tr mấy.

Ji Bro

Xe buýt
em định khuyên cụ vào việt pháp thì dịch vụ tốt thái độ tốt chuyên môn cũng khá nhưng đọc thấy cụ nói 11 năm tập 2 nên em đoán vợ cụ cũng phải tầm 35+ rồi thì có thể nhiều vấn đề phát sinh do người mẹ lớn tuổi. Nên em nghĩ cụ chọn viện công như pshn mà chọn loại đẻ dịch vụ cho nó quan tâm chăm bẵm hộ sát sao hơn. Chuyên môn bên viện công vẫn hơn thật nhưng viện công hay bị vấn đề cơ sở vật chất và thái độ thấp tà tà như nhau. Ca khó nên qua viện công còn nếu người mẹ trẻ khỏe chả có vđ gì thì cứ viện tư phục vụ tốt cho thoải mái.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đẻ ở VF thì em có kinh nghiệm rồi nhưng là đẻ thường, lần này đang lo là có đẻ thường được ko nên mới băn khoăn xem nên đẻ ở đâu. Nghe mợ nói thì nhà em thấy tự tin hơn.
Các cụ cứ cà cuống lên. Dân trong ngành coi đẻ mổ rất đơn giản. Các cụ cứ lo lắng thái quá, chỉ tổ béo BV :D

Khánh Ngọc

Xe container
Lúc em sinh thằng 2 là năm 2010 mà còn ko sao. Giờ trang thiết bị tốt hơn nhiều rồi. Em sợ nhất thái độ của y tá bác sĩ lỗi lõm để vòi tiền thôi nên nói không với các Viện khác. Trong VP thì ko có chuyện đó.
Thằng đầu em đẻ Phụ sản TƯ ạ. Khốn nạn lắm. Như con vật chứ ko phải con người. Hic.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Sau hơn 11 năm giờ em mới lại đưa vợ đi đẻ nên giờ không biết chất lượng các bệnh viện ở HN bây giờ thế nào cả. Nhờ các cụ mợ tư vấn giúp em chọn các bệnh viện sau ạ: phụ sản HN, Việt Pháp và Vinmec. Em đọc trên mạng thấy khá nhiều thông tin nhưng toàn là các tin cũ nên vẫn chưa chốt hạ được ở đâu. Rượu đã rót sẵn để cảm ơn các cụ mợ thông thái ợ.
Căn bản thì lợi ích được biểu hiện bằng giá. Vì thế tùy độ dày của ví mà lựa. Cũng nên cân nhắc mức độ chịu đựng khi có sự vụ phát sinh.
Ví dụ thằng cu em cách đây độ nửa năm cho vợ đẻ ở Thanh Nhàn mất có 6tr (vì có bảo hiểm và mọi sự suôn sẻ). Nếu cao hơn có thể chọn gói sinh ở Vinmec thì cũng chỉ khoảng 60-70tr nếu suôn sẻ. Nhưng nếu ko suôn sẻ thì cụ cứ cầm sẵn vài trăm. Bé nhà em sinh thiếu tháng. Điều trị 5 ngày mà tổng thiệt hơn 3 lít.