Hỏi kinh nghiệm thi bằng A2

BiK

Xe điện
Em hôm nay vừa thi xong bằng A2 ở TT sát hạch ở trường trên Nhổn. Thi LT 25/25, thực hành được 90/100, phù, xong việc.
KInh nghiệm cứ tự ôn kỹ lý thuyết để vào thi cho tự tin, chứ vụ Bao chống trượt LT có vẻ khó đấy.
Thi thực hành thì trước ngày thi khoảng 3 hôm TT sẽ bố trí thời gian cho tập xe miễn phí nhiều vòng.
Đến ngày thi thật sẽ mất thêm 20K cho mỗi người để luyện thêm ( chỉ được 1 vòng / người). Vụ thi thực hành này chắc chắn không hỗ trợ ngoài được.
Trung tâm này hôm nay có 1 xe sát hạch bị lỗi cảm biến ( trên tổng 2 xe sát hạch), nên báo sai kết quả, sau phải bỏ xe lỗi ra ngoài, chỉ còn 1 xe thi. Đương nhiên xe báo lỗi sai thì thí sinh vẫn được thi lại bình thường.
Tổng chi phí là: 1180K + 225K (phí thi và cấp bằng) = 1405K.

Các bác cho em hỏi, đi xe PKL có hay bị các Anh Giao Thông hỏi thăm không ạ

dragonvnu

Xe buýt
Tình hình là cháu đã pass
Kinh nghiệm
- Lý thuyết: ôn đúng phần mềm sát hạch trên PC, chứ chơi theo mấy cái trên đt có mà tạch (có cụ phóng pkl đến thi 9 điểm)
Soft đây http://daotaolaixelongbien.vn/phan-mem-thi-sat-hach/a1288034.html

- Thực hành tương đối dễ ( vẫn có cụ đi sai hình, tạch)

Kính các cụ PKL

Nhà nháu PKN thôi, hôm nay có thằng bạn nó vừa rủ nộp hồ sơ thi A2 ở bên Long Biên. Chương trình khá chóng vánh : 1 buổi học lý thuyết, 1 buổi thực hành rồi thi.
Máu lên thì cháu đăng ký với nó cho vui, nhưng thấy hơi hoang mang style, k biết thi thố có khó không.
Các cụ mới thi chia sẻ với ạ, cả lý thuyết lẫn thực hành. Xe côn cháu mới chỉ chạy con siêu phẩm Wolf 125 số tròn thôi :D

Chỗ e đăng ký hình như dùng xe này, nó là con gì các cụ nhỉ, có phải honda CBX 250 k ?
Vẫn nhớ hôm đấy đang làm xong trốn đi thi , may ko tạch nhể

dragonvnu

Xe buýt
Em hôm nay vừa thi xong bằng A2 ở TT sát hạch ở trường trên Nhổn. Thi LT 25/25, thực hành được 90/100, phù, xong việc.
KInh nghiệm cứ tự ôn kỹ lý thuyết để vào thi cho tự tin, chứ vụ Bao chống trượt LT có vẻ khó đấy.
Thi thực hành thì trước ngày thi khoảng 3 hôm TT sẽ bố trí thời gian cho tập xe miễn phí nhiều vòng.
Đến ngày thi thật sẽ mất thêm 20K cho mỗi người để luyện thêm ( chỉ được 1 vòng / người). Vụ thi thực hành này chắc chắn không hỗ trợ ngoài được.
Trung tâm này hôm nay có 1 xe sát hạch bị lỗi cảm biến ( trên tổng 2 xe sát hạch), nên báo sai kết quả, sau phải bỏ xe lỗi ra ngoài, chỉ còn 1 xe thi. Đương nhiên xe báo lỗi sai thì thí sinh vẫn được thi lại bình thường.
Tổng chi phí là: 1180K + 225K (phí thi và cấp bằng) = 1405K.
cụ cho em xin số đk với ạ, em cũng định thi A2 từ giờ tới cuối năm

Duy Khánh 1368

Xe hơi
Website
youtube.com
Thi A2 cụ chịu khó đến trường thi sớm để được nghe hướng dẫn. Nhiều cụ đi tốt bên ngoài nhưng vào thi vẫn trượt. Sáng em đến tập được 2 vòng, chiều thi 💯 điểm luôn :D

Sinbad2284

Xe hơi
Đến muộn cũng đc, làm luật với thầy thuê xe sau giờ tự lái. Xe mới thì k nói chứ hồi e thi xe cũ phải có thầy nói mánh mới đi đc.