[Funland] [Hồi ký nữ tù] Đánh mất thanh xuân.

uyennhi91

Xe đạp
Đâu, đâu? Anh chưa thấy con vờ vờ và cũng chưa được xực bao giờ :D hay là tiếng địa phương mà anh không biết?
Tiếng địa phương thì phải. Trước bà em có bắt, con này màu trắng nhỏ nhỏ như bướm hay sao ấy, 1 năm chỉ có vài ngày thôi, xưa nhiều chứ giờ ít lắm. Con này nấu với lá bí ngô ngon lắm cụ.

Cống Ngầm

Xe buýt
Tiếng địa phương thì phải. Trước bà em có bắt, con này màu trắng nhỏ nhỏ như bướm hay sao ấy, 1 năm chỉ có vài ngày thôi, xưa nhiều chứ giờ ít lắm. Con này nấu với lá bí ngô ngon lắm cụ.
E có biết vẫy vẽ ko :D

vihali

Xe container
Nãy em xem phim 1 chú đi tù râu xồm xoàm ko cạo, nghĩ lỡ ta mà nhiều râu thì sao nhỉ? Ở trong đó ai cho dùng dao cạo râu đâu.

Em để mấy hôm là thành chổi xể, ko biết sẽ làm sao.

Cống Ngầm

Xe buýt
Nãy em xem phim 1 chú đi tù râu xồm xoàm ko cạo, nghĩ lỡ ta mà nhiều râu thì sao nhỉ? Ở trong đó ai cho dùng dao cạo râu đâu.

Em để mấy hôm là thành chổi xể, ko biết sẽ làm sao.
Trong đấy dân điều kiện vẫn dùng dao cạo râu.loại 2 lưỡi hay 3 lưỡi.còn bọn ko điều kiện thì dùng sợi chỉ để nhổ râu,gọi là se râu.se chỗ cằm thì đỡ,se chỗ ria mép đau nhớ ông nội bà ngoại

Chỉnh sửa cuối:

La già

Xe tăng
Ồ, vậy em cũng đoán quê mợ ở đâu rồi :D , mà mợ đang ở SG à? Rươu em rót chưa quay vòng lại cho mợ.được nên cho em khất nhé

nguoivanchuyen3

Xe tải
Em có thằng bạn xưa làm quản giáo trại ở HD. Kte cũng bt thôi. Cũng ko biết có phải do nghề nghiệp ko nhưng chỉ biết đánh người.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đâu, đâu? Anh chưa thấy con vờ vờ và cũng chưa được xực bao giờ :D hay là tiếng địa phương mà anh không biết?
Nó như con chuồn chuồn kim đấy anh. Quên hôm bọn em khênh két bia mẹ j thủ công í ko lưu lại tí ảnh. Xào ngồng tỏi ngon lắm.
À có dự án dề hú thằng em phát. Độ này ra tết hơi rảnh rồi. A gg phát ra liền mà:)
Con đực 2 kiếm, con cái 2 khu ăn chơi giải trí. Thế mới kinh chứ:)):)):))
Dậy thể thao tí anh ây!

Chỉnh sửa cuối:

Vienxu

Xe tăng
Có VC đứa em họ cùng làm quản giáo. Công việc thì phải làm nhưng thấy chúng nó quá vất vả. Chúng nó muốn nghỉ đi đâu đó thì cực kỳ khó. Thời gian thì không bao giờ có chuyện ngày làm 8 tiếng. Trực đêm hôm như nhau.
Chồng làm bên tù nam thì mệt kiểu tù nam. Vợ làm tù nữ thì lắm chuyện kiểu nữ. Nó kể tù nữ còn trêu chọc quản giáo nữ đến nỗi phải nhờ cả quản giáo nam đi cùng.
Em vẫn bảo tù thì có ngày ra chứ chúng mày án chung thân.
Quản giáo bị tù nó gọi là bọn “tù đời” đấy Cụ ạ, nghĩa là tù cả đời ấy.

butchikim

Xe ba gác
Có VC đứa em họ cùng làm quản giáo. Công việc thì phải làm nhưng thấy chúng nó quá vất vả. Chúng nó muốn nghỉ đi đâu đó thì cực kỳ khó. Thời gian thì không bao giờ có chuyện ngày làm 8 tiếng. Trực đêm hôm như nhau.
Chồng làm bên tù nam thì mệt kiểu tù nam. Vợ làm tù nữ thì lắm chuyện kiểu nữ. Nó kể tù nữ còn trêu chọc quản giáo nữ đến nỗi phải nhờ cả quản giáo nam đi cùng.
Em vẫn bảo tù thì có ngày ra chứ chúng mày án chung thân.
Ko có chuyện quản nữ bị trêu phải gọi quản nam đi cùng đâu cụ
Phạm nữ nhìn thấy quản nữ còn sợ hơn quản nam
Phạm nam thấy mấy con bán hàng căng tin ( con cháu ban bệ vào bán chứ ko phải là công an ) còn ko dám trêu đâu.nói bóng nói gió thôi mà nó còn báo trực trại vào lôi ra cổng gí dùi cui điện nảy người luôn ý chứ
Cháu cũng nghĩ ko dám trêu cán bộ đâu...ngứa mắt còn no đòn nữa là :D

Em không khen hay ủng hộ lối hành văn của thớt nữa vì chắc rằng nhiều cụ khác đã làm rồi.
Khi thớt chia sẻ câu chuyện này em nghĩ nó đã là cái kỷ niệm đáng quên nhưng vẫn phải nhớ của thớt, dù sao thì qua câu chuyện em tin rằng thớt đã dần cân bằng lại được cuộc sống, cảm xúc. Chúc Nhi luôn vững vàng và tỉnh táo trên cuộc đời, giang hồ có câu bản lĩnh là dám chơi, dám chịu nhưng thật ra bản lĩnh là dám chơi, dám từ bỏ nếu như cuộc chơi đấy không tốt.

Em thì ít đc nghe về mấy câu chuyện tù, chỉ có 1 câu chuyện được nghe từ thời choai choai rằng ở trong tù, phạm nhân nữ mà dính án dài thì thường tìm cách dính bầu để được tại ngoại nên có câu chuyện khi đi trồng rau hay đi lao động, phạm nữ sẽ tụt quần chổng mông qua cái hàng rào để chờ quân tử có thương thì đóng cọc. Chả biết đúng hay sai, có cụ nào kiểm chứng hộ em phát :))

Azeglio

Xe điện
Tùy thôi cụ ơi. Trong đó mới biết.
Tù thấy quản giáo đi qua nó tụt quần xuống nhưng nó không làm gì cả. Mà không phải 1 đứa tụt. Cũng chả có lý do gì đánh tù cả.
Ssu nhờ quản giáo nam đi cùng thì hết.
Cũng tùy nữ quản giáo thôi cụ ơi.
Con bạn em làm quản giáo trại Thanh Xuân, chơi với nhau bao năm thấy nó nữ tính, hòa đồng. Lần vào thăm thằng bạn đang "đi học" trong đó nhờ cô bạn đưa vào. Cảm giác là bước vào cổng trại thì nó thành cmn con người khác, sắt đá và hung hăng.

bikhoai

Xe buýt
Không có chuyện giám thị xxx với phạm đâu. Không ông nào ngu đánh đổi cả sự nghiệp thế đâu. Thích thì ra ngoài đầy. Cụ nào biết thì phải có chứng cứ. Ví dụ ở đâu năm nào ae điều tra ra ngay
Quản giáo thì có,giám thị o ăn vì tầm nó khác và có gần phạm đâu mà chén.Quản giáo thì nó sát sườn chén lúc nào chả dc.

butchikim

Xe ba gác
Tùy thôi cụ ơi. Trong đó mới biết.
Tù thấy quản giáo đi qua nó tụt quần xuống nhưng nó không làm gì cả. Mà không phải 1 đứa tụt. Cũng chả có lý do gì đánh tù cả.
Ssu nhờ quản giáo nam đi cùng thì hết.
Nó chỉ tụt quần rồi đứng đó chứ không nói gì. Cả đám nó cùng làm trò đó.
Thế gọi quản nam sang thì chúng nó chả tụt cả ngày cho xem :D

ExclMan

Xe điện
Đạo đức không phải lúc nào cũng tuôn ra được đâu cụ!
Qua câu chuyện này người đọc cũng tự rút ra cho mình được điều gì và có lẽ đó cũng là thông điệp của chủ thớt. Không phải là mua vui đâu.

Em không khen hay ủng hộ lối hành văn của thớt nữa vì chắc rằng nhiều cụ khác đã làm rồi.
Khi thớt chia sẻ câu chuyện này em nghĩ nó đã là cái kỷ niệm đáng quên nhưng vẫn phải nhớ của thớt, dù sao thì qua câu chuyện em tin rằng thớt đã dần cân bằng lại được cuộc sống, cảm xúc. Chúc Nhi luôn vững vàng và tỉnh táo trên cuộc đời, giang hồ có câu bản lĩnh là dám chơi, dám chịu nhưng thật ra bản lĩnh là dám chơi, dám từ bỏ nếu như cuộc chơi đấy không tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng chap mới