[Funland] Hồi ký tình yêu thời sinh viên

khanhmynv

Xe hơi
Trước khi post Hồi ký lên đây, nếu MOD và các cụ, mợ phản đối thì xin MOD nương nhẹ cho cháu, cảnh cáo cháu chứ đừng treo bằng cháu ạ. Cháu chỉ viết về một thời xa vắng thôi. Nếu cháu bị MOD treo bằng thì các cụ, các mợ ủng hộ cháu post bài xin MOD hạ treo giúp cháu với ạ. Thanks

Phần 1- NHẬP TRƯỜNG ĐẠI HỌC

Tôi thi đỗ cả 3 trường: ĐH Tổng hợp, ĐH Sư phạm và Cao đẳng Tài chính nhưng QĐ đi học Tổng hợp. Hà Nội những năm 94-95 còn khá yên tĩnh, chưa mở mang như bây giờ. Sinh viên các tỉnh học ở HN cực nhiều. Khóa XXXIX của mình có đến gần 250 đứa, chia 2 lớp. Mình học lớp A. Ngày đầu tiên nhập học gặp em từ tỉnh xyz xuống HN học, mới 18 tuổi , cái rung động đầu đời khi gặp và bắt đầu thương nhớ về một người con gái. Càng vui khi 2 đứa học cùng một lớp, lại cùng một tổ, mình được bầu làm lớp phó học tập vì được học bổng loại C-24.700đ/tháng. Ngày đó SV vẫn còn TY “Riđô –Bếp dầu” các bác nhé. Quen và học cùng em 3 tháng thì yêu. Mình ở khu nam (tất nhiên rồi) nhưng ăn uống, sinh hoạt (trừ tắm, đi WC) thì toàn bên nữ. Từ đây có nhiều chuyện để kể với các bạn thế hệ @ nhé.

Thời 94-95 nước mình còn nghèo, ngoài XH chỉ 5000 là được suốt cơm cực ngon rồi nhưng mình và em ăn chỉ hết có 4.500 đ thôi (để tiết kiệm). Hôm nào đi nhà nghỉ thì coi như nhịn đói mấy ngày (tý mình nói sau). Em nấu cơm, mình rửa rau, TY sao mà đẹp thế (anh, chị nào trải qua TY thời đó chắc sẽ hiểu).

Mình học cũng khá, nhất là English nên toàn vào KTX dạy kèm cho em và các bạn cùng phòng. Bạn bè hay nhờ đi thi hộ (thi hộ đến nhẵn mặt mà đố đứa nào dám tố cáo vì tố cáo là chít với mình, mình vì mọi người mà). Học bổng tháng nào lĩnh tháng đó. Mình lúc đầu đc 24.700, sau đc lên 39.500, còn em thì HB chế độ DT-VC nên được những 82.000, tổng cộng hơn 100k (đủ cho 20 bữa ăn). Đi dạy ngoài được thêm tầm 400k nữa, tiêu khá ổn (cả năm đóng học phí có mấy trăm thôi).

Khi đó HN cực kỳ ít nhà nghỉ, KS như bây giờ, còn ngủ trong phòng nữ và chịch ngay ở đó. Phòng em có 10 người nhưng sáng ra có đến 20 người tồng ngồng (hài VL), chả đứa nào ngại gì, sáng ra còn trêu nhau: mày vào đây lúc *** nào thế. Bực nhất là lúc em sướng phải lấy khăn mặt bchịch mồm em lại. Đứa nào ở phòng này cũng thế cả. May là em ở giường tầng 1, chứ tầng 2 thì khi chịch rung ầm ầm
~X(~X(. Kể cũng buồn cười, con gái chả ngại đek gì, mình ngồi chơi với NY giường tầng 1, tầng 2 các em thay quần áo như kô, chả che riđô ri điếc gì. Mùa hè còn vãi chưởng hơn: các em toàn “buông lỏng quản lý” , quạt con cóc thổi tốc hết cả, làm các chàng *** ngủ được thi nhau dậy lấy cớ nóng quá ra dội người cho mát con trim. Lúc đó mà có phong trào swing như bi giờ thì chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra. Phòng có 10 em thì mình nhìn hết hàng họ cả 10 (một đêm thì còn chịu được chứ đêm nào cũng vậy đố bác nào ở trong hoàn cảnh của em mà chịu được đấy). Công nhận các em đều đẹp cả. Hic, nghĩ lại mà... Yêu nhau trong phòng mãi cũng chán, 2 đứa đi chơi sang bên ĐHNNHN (giờ là ĐHHN), sân bóng toàn cỏ gà, mượt như nhung, mình và em chiến ở đó rất nhiều lần. Mịa, có lần bị bọn trẻ con nó rình trộm, kệ mẹ chúng mày, ông vẫn chịch bt. Có lần trên giảng đường, mọi người về hết, em máu quá rủ mình xuống cuối lớp “du lịch”, thầy giảng ở trên, ở dưới có 2 đứa “du lịch”, chỉ khổ thằng bé sướng *** dám kêu la gì!!!!!!!!!!!!
Sang đến năm thứ 2, nhà trường xiết lại kỷ luật KTX. Muốn vào với NY qua đường chính éo được thế là nghĩ cách gom tiền mua dây chão to để bọn con gái nó kéo bọn mình lên (TY muôn năm). À quên, các em ở tầng 3 nhé, cạnh khu WC (thời đó ống thoát nước vẫn dùng loại ống sành to bằng bắp đùi, leo theo ống nước để vào qua cửa sổ cùng dây chão cực dễ, dễ vào, dễ ra). Phòng này rất đoàn kết, khi hết năm đầu đều đăng ký để xin ở cùng cả khóa học. Éo biết có phải các em ấy cũng nhìn thấy hết hàng họ mình rồi không nữa. Cái đệt, có một lần vì quên éo hỏi trước bọn bảo vệ, nửa đêm nó đi tuần đúng phòng mình, mình và 9 chú liều đu, tuột dây xuống (cháy mẹ nó hết cả tay các bác ạ, cả tuần éo cầm nổi bút, đũa). Bọn bên các phòng khác bít chuyện bảo “cứ thằng nào băng trắng lòng bàn tay là thằng đu dây từ C2”.:D

pain

Xe ba gác
Em hóng chuyện:D

ZARG

Xe container
Thôi xong, đây chính là hồi ký em tâm đắc nhất bên Thiên địa :))

Có phải cụ là Na Đan không? Hay cụ cóp về :))

khanhmynv

Xe hơi
vâng, cháu chính là RafaelNadal đây cụ ạ

thanktn

Xe tăng
Truyện này phét rồi! Thời đấy em cũng ở Mễ Trì có thấy gì đâu. Sinh viên năm 1 lảng vảng quanh KTX khéo còn bị trấn lột xin tiền nữa ấy chứ. Mà thời đó cơm 2 ngàn đồng là ăn no căng rồi.

khanhmynv

Xe hơi
Truyện này phét rồi! Thời đấy em cũng ở Mễ Trì có thấy gì đâu. Sinh viên năm 1 lảng vảng quanh KTX khéo còn bị trấn lột xin tiền nữa ấy chứ. Mà thời đó cơm 2 ngàn đồng là ăn no căng rồi.
cháu và người yêu cháu ăn thì chả 5000. ăn cho thoải mái mà cụ. Thực ra hồi đó nhiều chị em bên C2 còn ăn cơm có 500 đồng thôi.

keomutvuive

Xe điện
phet 100phan tram

keomutvuive

Xe điện
phet 100phan tram

Suri2906

Xe tải
Năm 97 cơm BK có 3k là ngon nhưng ăn xong tối về ngủ, chứ đêm ko dc "xã giao". Mà năm 94 cụ ăn cái gì những 5k 1 suất vậy?

em là TYPN

Xe hơi
Thời 95 mà cụ ăn suất cơm bụi 5000 ạ! Chắc là cụ nhớ lầm đi bar òi :P

khanhmynv

Xe hơi

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Chuyện hay phải đọc thôi. Nhưng mà đọc khéo lại tiếc vì giờ già cả hết rồi. :D

DE-VN

Xe tăng
Cụ chủ gió ngay từ phút đầu à ?
92-93 thì đại học TH nó giải tán cmn rồi , sát nhập 3 thằng tổng hợp , sư phạm 1 , sư phạm ngoại ngữ thành đại học quốc gia HN . Nên 95 không còn tên TH nữa . Hay cụ chủ vào khoá cuối 92-96 ( K37 ) ?
Dù sao thì cũng ủng hộ cụ chủ chuyện gạch, gói thời sinh viên .

Jun Nov18

Xe điện
Em kê ghế hóng ạ. Hồi sv chả biết yêu đương gì☺

huadinhsao

Xe buýt
Thời sv của cụ chủ nhiều cái hay ho hơn bây giờ quá.Cụ viết tiếp đi.

Hồi đó nhà nghỉ quanh khu này đầy rẫy ông thớt ạ. Còn chuyện sinh hoạt bầy đàn như thế thì cũng lần đầu tiên nghe nói. Có cụ nào học trwowngf này thời này vào con fơm cái

khanhmynv

Xe hơi
Cụ chủ gió ngay từ phút đầu à ?
92-93 thì đại học TH nó giải tán cmn rồi , sát nhập 3 thằng tổng hợp , sư phạm 1 , sư phạm ngoại ngữ thành đại học quốc gia HN . Nên 95 không còn tên TH nữa . Hay cụ chủ vào khoá cuối 92-96 ( K37 ) ?
Dù sao thì cũng ủng hộ cụ chủ chuyện gạch, gói thời sinh viên .
chả nhẽ cháu lại photo cái giấy gọi nhập học cho cụ xem à, dấu đỏ của ĐHTH cụ ạ. Nói là nhập 3 trường nhưng đến năm 95 mới chính thức đổi tên thành 4 trường Nhân văn, Tự nhiên, Sư phạm, Ngoại ngữ cụ nhé. Cụ nào học 39 thì xác nhận cho cháu cái.
Hồi đó nhà nghỉ quanh khu này đầy rẫy ông thớt ạ. Còn chuyện sinh hoạt bầy đàn như thế thì cũng lần đầu tiên nghe nói. Có cụ nào học trwowngf này thời này vào con fơm cái
Vâng có đấy cụ: nhà khách Sơn La, khách sạn Nàng Hương (hay Hương Sen gì đó cháu chả nhớ), hình như cả KS Nam Hải nữa. Hồi đó đek dám vào vì sợ bạn bè chúng nó nhìn thấy