[Funland] Hơi lạnh đám ma

mone

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ các mợ cho em hỏi người ta kiêng hơi lạnh của đám ma có phải là mê tín dị đoan không?
Cháu bé 1 tuổi cho vào đám ma rồi thì về làm gì để không bị nhiễm lạnh.
Em cảm ơn.
Chả phải lạnh lẽo gì mà chủ yếu liên quan vi trùng vi khuẩn. Hòm có kín mấy đi nữa thì vùng không khí quanh hòm có 1 lượng khí từ tử thi phân hủy, độc hại cho cá thể kém sức đề kháng như bà mẹ, trẻ em sơ sinh và độc hại với những người đang có vết thương hở khiến họ bị bệnh hoặc bệnh trầm trọng thêm. Đi đám xong thì mùi ấy nó còn dính ở tóc, ở quần áo, nếu tiếp xúc với trẻ sơ sinh hoặc động vật sơ sinh thì có thể gây nguy hiểm cho trẻ và gây tử vong cho động vật sơ sinh.

Người ta đốt lửa chủ yếu để bay các mùi ấy ra khỏi người thôi. Nó có lý do khoa học có thể họ không biết chứ chả phái vía vủng gì hết. Nói chung trẻ con, phụ nữ, người bệnh không nên đến đám ma. Người khỏe đến đám ma khi về không nên tiếp xúc với trẻ con người bệnh phụ nữ mang thai mà nên nhảy ngay vào tắm, kỳ cọ thật sạch và áo quần thì mang đi giặt ngay tức khắc

sakai_yo

Xe lăn
Khi cơ thể động vật chết, thân nhiệt giảm, các kháng thể cũng chết theo, khi đó vi sinh vật, vi khuẩn, vi trùng, vi vỉ vì vi sẽ sinh sôi nảy nở và phát triển nhanh tróng (chúng sinh sản theo hình thức nhân đôi), và phát tán ra ngoài.
Đối với người yếu: trẻ em, người già, phụ nữ mới sinh, người mới ốm dậy/ mới phẫu thuật rất dễ bị vi khuẩn thâm nhập vào người và phát bệnh. Tuỳ vào môi trường và lý do chết mức độ nguy hiểm sẽ khác nhau.
E thấy giải thích như cụ rất vào tai

h2k

Xe hơi
Chả phải lạnh lẽo gì mà chủ yếu liên quan vi trùng vi khuẩn. Hòm có kín mấy đi nữa thì vùng không khí quanh hòm có 1 lượng khí từ tử thi phân hủy, độc hại cho cá thể kém sức đề kháng như bà mẹ, trẻ em sơ sinh và độc hại với những người đang có vết thương hở khiến họ bị bệnh hoặc bệnh trầm trọng thêm. Đi đám xong thì mùi ấy nó còn dính ở tóc, ở quần áo, nếu tiếp xúc với trẻ sơ sinh hoặc động vật sơ sinh thì có thể gây nguy hiểm cho trẻ và gây tử vong cho động vật sơ sinh.

Người ta đốt lửa chủ yếu để bay các mùi ấy ra khỏi người thôi. Nó có lý do khoa học có thể họ không biết chứ chả phái vía vủng gì hết. Nói chung trẻ con, phụ nữ, người bệnh không nên đến đám ma. Người khỏe đến đám ma khi về không nên tiếp xúc với trẻ con người bệnh phụ nữ mang thai mà nên nhảy ngay vào tắm, kỳ cọ thật sạch và áo quần thì mang đi giặt ngay tức khắc
Nếu vi trùng vi khuẩn ngấm vào cơ thể rồi không còn ở ngoài nữa thì làm thế nào hả cụ?

QAZ

Xe container
Làm nắm bồ kết đốt lên rồi bước qua.

Nhà có người mất trong nhà, sau khi đưa đi cũng nên đốt chậu bồ kết xông khắp nhà để hết âm khí.

Lasvegas83

Xe tải
Bị chó dại cắn đi đám ma về phát bệnh luôn. Trước ở gần nhà em có ông bị vậy

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vi trùng vi khuẩn ngấm vào cơ thể rồi không còn ở ngoài nữa thì làm thế nào hả cụ?
Cái ấy nó tùy đề kháng mà cụ. Trẻ sơ sinh, phụ nữ mới sinh sức đề kháng rất yếu. Với người đang có bệnh, có vết thương hở thì vi trùng vi khuẩn có thể xâm nhập vào đó qua vết thương hở, làm nặng thêm. Còn với người bình thường thì sức đề kháng họ cao lắm nên về cơ bản không sao đâu.

Nhiều đám chết cả tuần mới chôn, trời lại nóng, hòm kín mấy cũng thoát tử khí ra ngoài. Vùng các cụ đến thắp hương nó cũng giống như chỗ phòng hút thuốc vậy, cho dù các cụ đứng đó 2 phút thôi nó cũng đã bám mùi đầy ra trên áo quần tóc tai rồi. Nếu không phải họ hàng thân thích khủng khiếp thì thắp hương xong nhớ đi xa ra chỗ khác, về nhà thì việc đầu tiên là phải tắm và giặt áo quần ngay trước khi tiếp xúc với những người khác trong gia đình

jazzzzz

Xe lăn
Bị chó dại cắn đi đám ma về phát bệnh luôn. Trước ở gần nhà em có ông bị vậy
Cơ thể con người khi nhiễm bệnh coa thời gian ủ bệnh, thời gian này lâu hay nhanh do sức đề kháng của ngươi bệnh.
Khi đi đám ma, các loại vi khuẩn nhiễm vào người làm cho cơ thể yếu đi, sức đề khánh giảm -> bênh phát nhanh hơn.
Mấy bênh như bênh dại, khớp, vừa môt xong. .... đi về phát biết tay nhau ngay.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Cụ nào bị đau mắt đi qua cái đám ma về biết nhau ngay.
Các cụ các mợ cho em hỏi người ta kiêng hơi lạnh của đám ma có phải là mê tín dị đoan không?
Em cảm ơn.

f320

[Tịch thu bằng lái]
trẻ mới 1 tuổi cụ cho cháu vào làm gì cho khổ

Em cảm ơn.

Lasvegas83

Xe tải
Hồi bố thằng bạn thân em mất em bị đau mắt do bụi đất bay vào sưng cả mắt lên vì đi đường xa đến vậy mà ở với nó cho đến khi làm xong 3 ngày thì mắt mũi lại không việc gì, thế mới may

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi. Bình thường các khí dạng này rất khó thẩm thấu qua da, nhưng vết thương hở thì rất nhanh. Ông nào đang có vết thương hở mà nhảy xuống sông tô lịch thì đảm bảo sớm tèo. Ngoài ra nó vào cơ thể chú yếu qua đường hô hấp. Khói bụi thì các loại nhang khi đốt cũng rất độc hại vì mang nhiều thành phần hợp chất thơm mạch vòng gây ung thư. Các hợp chất thơm mạch vòng này làm chín trái cây sớm nên người ta muốn trái cây chín thì bỏ chỗ bàn thờ và thắp hương là vì vậy. Các cụ cố gắng giảm thiểu thời gian lưu tại đám tang nếu không phải bà con thân thích gần gũi gì, kể cả người khỏe mạnh thì về nhà tắm ngay, kỳ cọ sạch nhất là tóc

h2k

Xe hơi
trẻ mới 1 tuổi cụ cho cháu vào làm gì cho khổ
Khổ cụ ạ, em đi làm để con bé ở nhà với ông bà, bác hàng xóm mất thế là bà cháu cứ ở bên đám để chuyện trò với mọi người, quan tài lại để giữa sân nữa chứ.

tienaka

Xe điện
Dạng như đang yếu yếu đi vào môi trường đầy vi khuẩn ấy mà

network

Xe buýt
Đám ma buồn bã và nhiều vi khuẩn nên người yếu hạn chế tiếp xúc mà cụ

Xe bọ xít

Xe container
thấy anh em công nhân viên đài hóa thân Hoàn vũ với văn điển chả thấy đứa nào kêu nhể?
Tiếp xúc thường xuyên nó miễn nhiễm :)) Chứ cứ gặp đám ma về ốm thì chắc làm việc nhưng nghỉ 365 ngày/năm :))

mone

[Tịch thu bằng lái]
Khổ cụ ạ, em đi làm để con bé ở nhà với ông bà, bác hàng xóm mất thế là bà cháu cứ ở bên đám để chuyện trò với mọi người, quan tài lại để giữa sân nữa chứ.
chắc ko sao, cố gắng tắm cho cháu. Nếu không ho hắng liên quan đến viêm phế quản thì là ổn.

Pumzen

Xe ba gác
Đám ma lúc đi viếng thì nhà cháu thấy bình thường, nhưng đi sang cát bốc mả thì cảm nhận về âm khí lành lạnh rõ rệt nhất.

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Thế là không phải chó dại cắn cụ nhỉ.
Chó dại cắn thì giờ này chắc họ hàng được ăn giỗ mấy lần, vui như tết Cụ nhỉ? ( Bị hù thôi, chó dại nào mà đến 3 năm mới tèo...?)