Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Fiatvuong

Xe tải
@Kiavuong:Em mở ra rồi nhưng ấn cái hoa khế nó không vào, chưa hiểu là có phải tháo cái vít chốt ở giữa ra không? Hay là phải giũa đi một tý nó mới vừa.

Bây giờ mới đi 4,9vạn. Chắc cố thêm ba vạn chín ngìn nữa được không bác?
CHắc chắn là phải rút chốt thì mới nhét được vào chứ ạ . Trước nó vợ nó tự tụt ra giờ lắp vào thì phải tháo chốt chứ ạ(b)(b)
Chạy ba vạn chín nghìn vô tư đi bác ới.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Ốp larăng của Siena 1.3 là R13 không biết lắp ốp la răng của xe nào thì vừa hả các bác?
Hôm qua đi đường thấy con Click nó có cái ốp đẹp thế! Không biết nó có phải cũng là R13 không?

dlamtv

Xe buýt
Ốp larăng của Siena 1.3 là R13 không biết lắp ốp la răng của xe nào thì vừa hả các bác?
Hôm qua đi đường thấy con Click nó có cái ốp đẹp thế! Không biết nó có phải cũng là R13 không?
Cụ ra chợ Giời hỏi mua 1 bộ ốp lazang 13" về là vừa luôn.
À mà cái vụ bi tỳ và đai cam của cụ ko theo số km đâu mà xem nếu nó kêu quá thì phải thay ngay đóa. (b)(b)(b)
À mà CN cụ còn lên TA ko? có lẽ hôm tới em qua đó lâu quá hok được gặp AE Audio :21:

kiavuong

Xe điện
Ốp lazang của Fiat em nói luôn là không có lắp vừa loại nào đâu ạ.
Các loại khác nó dùng cái tanh bằng thép giữ ốp lazang lên vành,thế nên bác nào tháo lốp khôn cẩn thận khi ốp vào nó chưa vào hết nó văng chạy ở đường đó ạ . Fiat thì khác dùng chính con bulong siết lốp đó giữ ốp lazang nên có đi cả đời cũng không sợ bị bay mất đâu ạ .
Nếu bác muốn đẹp thì em khuyên bác nên thay vành đúc sẽ hay hơn ạ.

hoachuoique

Xe điện
Đổi các Xiền, em đổi ngay cho để lấy Xiền đi chơi Tam Đảo .

SienaHLX1.6

Xe tải
Em chào các bác,e vừa mới sử dụng Siena1.6 2 tháng nay,có một bệnh mà em đang khắc phục mà vẫn chưa xong đó là xe phát ra tiếng kêu chin chít rợn người vào mỗi buổi sáng sau khi đi được khoảng 1,2 phút sau đó hết và cứ để lâu lâu mới đi thì lại kêu tiếp như thế.Đi đến cơ quan để đến chiều đi về lại kêu thế,ngượng lắm :D.Em mang đi thợ sửa mấy lần mà vẫn không xong.Hnay em lên đây hỏi các bác là em nó mắc bệnh gì và chi phí sửa chữa là bao nhiêu và bác nào đã từng bị thì cho em ít kinh nghiệm.Em xin cảm ơn

kiavuong

Xe điện
Em chào các bác,e vừa mới sử dụng Siena1.6 2 tháng nay,có một bệnh mà em đang khắc phục mà vẫn chưa xong đó là xe phát ra tiếng kêu chin chít rợn người vào mỗi buổi sáng sau khi đi được khoảng 1,2 phút sau đó hết và cứ để lâu lâu mới đi thì lại kêu tiếp như thế.Đi đến cơ quan để đến chiều đi về lại kêu thế,ngượng lắm :D.Em mang đi thợ sửa mấy lần mà vẫn không xong.Hnay em lên đây hỏi các bác là em nó mắc bệnh gì và chi phí sửa chữa là bao nhiêu và bác nào đã từng bị thì cho em ít kinh nghiệm.Em xin cảm ơn
Vụ này nếu bị lúc nhả côn hoặc khi khởi động xe thì em đoán tới 90% là bi Tê có vấn đề.Nếu bị dư thế bác thay phát hết ngay!Có gì thì bác cứ hỏi tiếp anh em nhé!

hoachuoique

Xe điện
Tiếng tiếng kêu chin chích là do chuột bị đói kêu đấy .

Bác xem mấy cái vòng bi, cu roa nóa có bị làm sao không. Nói chung phải đem đến gara nghía tận nơi, không phán lung tung được. Rất nhiều nguyên nhân gây rít.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Trang 132 sách CẨM NANG SỬ DỤNG XE SIENA ghi:
"Không giữ cố định tay lái có trợ lực khi máy đang chạy quá 15 giây. Điều này sẽ gây ồn và bạn có thể làm hỏng hệ thống"

Em đọc mãi mà không hiểu "Không giữ cố định tay lái" là như thế nào?
Liệu bác nào sơ xuất nắm chắc tay lái giữ tận 16 giây thì nó sẽ hỏng hệ thống lái à?
Điều này có đúng với các xe có trợ lực lái khác không?

Các bác hiểu vụ này như thế nào giải thích giúp em ? Thực tế em chỉ dám "vịn" tay lái chứ không dám "giữ" tý nào. Trừ khi đang xuống đèo hoặc đang vượt.

Em nghĩ là cái bơm trợ lực ý mà. Đốt lò nhà cháu vịn tay hàng tiếng chạy đến 15 vạn rồi mà thước lãi vưỡn ngon choét ... :21::21::21:

kiavuong

Xe điện
Bác xem mấy cái vòng bi, cu roa nóa có bị làm sao không. Nói chung phải đem đến gara nghía tận nơi, không phán lung tung được. Rất nhiều nguyên nhân gây rít.
Bài ẾC nào trả nhời bác cũng bảo lắm nguyên nhân rồi chạy mất hút.Chán.:77::77::77:

Trang 132 sách CẨM NANG SỬ DỤNG XE SIENA ghi:

"Không giữ cố định tay lái có trợ lực khi máy đang chạy quá 15 giây. Điều này sẽ gây ồn và bạn có thể làm hỏng hệ thống"

Em đọc mãi mà không hiểu "Không giữ cố định tay lái" là như thế nào?

Liệu bác nào sơ xuất nắm chắc tay lái giữ tận 16 giây thì nó sẽ hỏng hệ thống lái à?

Điều này có đúng với các xe có trợ lực lái khác không?

Các bác hiểu vụ này như thế nào giải thích giúp em ? Thực tế em chỉ dám "vịn" tay lái chứ không dám "giữ" tý nào. Trừ khi đang xuống đèo hoặc đang vượt.
Cháu vịn 2000 km liền tù tỳ chẳng thấy làm sao cả.Chỉ toi mỗi láp thôi ạ.
Cháu nghĩ vụ này là không giữ cố định vô lăng hết lái khi đi với tốc độ 80km/h ạ:)):21::)):21::)):21:Ai biết vụ này thì vote cho em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Lada1207

Xe tăng
@Ocha: E ko đọc đoạn đấy, nhưng E nghĩ chả quan tâm Bác ạ, vì muốn giữ cố định khi đang chạy cũng ko dễ dàng gì
@Kiavuong: vào cua tay áo Bác giữ tốc độ 90 Km/h thì hỏng hơn 1 cái Láp đấy ạ

minhninh

Xe tải
@ocha: Có phải không giữ cố định tay lái 15" khi đánh hết tay lái sang phải hay trái mà ta phải trả lại một chút nếu không dễ hỏng bơm trợ lực tay lái:^)

SienaHLX1.6

Xe tải
Cảm ơn các bác,em đã đi chữa mấy lần rồi nào là thay dây curoa,nào là tăng cho dây curoa căng lên do thợ phán bị trượt giữa dây và bánh quay nhưng em cũng tham khảo trên mấy trang tư vấn xe họ bảo đó là do máy nén điều hòa em cũng hơi nghi vì hnay đi e thử không bật điều hòa thì không thấy kêu tí nào đi một đoạn bật lên lại bị :102: xong 1,2 phút lại hết.Em đang tính thay 1 trong 2 cái đó,thay cả cụm luôn,tính em là không thích sửa chữa nhưng mà thay mà vẫn không hết cứ thấy ấm ức nên muốn lên tham khảo để baccs nào biết phán cho em 1 câu chính xác nhưng hình như chưa bác nào bị cái này hay sao ý.Chắc phải thay cả đôi :D

Cái tiếng kêu này thì hầu như bất cứ cái cu roa, bi tì .. nào cũng có thể gây ra.
Nghe chính xác xem nó kêu ở cái gì, nếu ở điều hòa thì xem mấy cái bi tì căng dây cu roa (nếu có) hoặc cái dây cu roa đới. Dây rẻ mà cứ vừa cỡ là được. Hôm trước đốt lò nhà em chú Bấm Hình ra chợ giời mua cóa 7-80K/dây gì đấy. Vào gara chắc được tính tầm 150-200K.
Bệnh kêu rít không khó để xác định đâu, như mà phải biết chính xác nó kêu ở cái gì phán ngay thì không ổn. Mà muốn biết chính xác nó kêu ntn thì phải chính mắt, tai nghe mới nói được.

hoachuoique

Xe điện
Cái tiếng kêu này thì hầu như bất cứ cái cu roa, bi tì .. nào cũng có thể gây ra.
Nghe chính xác xem nó kêu ở cái gì, nếu ở điều hòa thì xem mấy cái bi tì căng dây cu roa (nếu có) hoặc cái dây cu roa đới. Dây rẻ mà cứ vừa cỡ là được. Hôm trước đốt lò nhà em chú Bấm Hình ra chợ giời mua cóa 7-80K/dây gì đấy. Vào gara chắc được tính tầm 150-200K.
Bệnh kêu rít không khó để xác định đâu, như mà phải biết chính xác nó kêu ở cái gì phán ngay thì không ổn. Mà muốn biết chính xác nó kêu ntn thì phải chính mắt, tai nghe mới nói được.
Phán bênh thế này thì vào vào Hãng cho chắc ăn, đỡ nhức đầu .

Phán bênh thế này thì vào vào Hãng cho chắc ăn, đỡ nhức đầu .
He he .. cụ cứ thử phán nhầm vài lần đi thì sẽ thấy .. hết tự tin ngay:21::21:. Chiện kỹ thụt trừ khi chính mắt mình thấy thì không thể phán lung tung được. Kể cả các ông thợ đôi khi cũng tả bệnh linh tinh cả :102::102:.

MTZ

Xe máy
He he .. cụ cứ thử phán nhầm vài lần đi thì sẽ thấy .. hết tự tin ngay:21::21:. Chiện kỹ thụt trừ khi chính mắt mình thấy thì không thể phán lung tung được. Kể cả các ông thợ đôi khi cũng tả bệnh linh tinh cả :102::102:.
Mèo chủ tịt nói đúng quá .