Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

sepbu

Xe điện
cho em hỏi ... sao khi thay dầu ... các thợ xe không lấy cái vòi thổi hơi nén xịt vào bên trong buồng máy ... cho dầu cũ chảy ra hết ... hay là thợ tiếc 1 công đoạn lên lười không làm ... phải không các Cụ ???

F.I.A.T

Xe điện
E thì cho là cái vụ thổi thổi chỉ là làm phép thôi. vị trí xả dầu là vị trí thấp nhất trong cacte rồi nên dầu cặn bẩn nó đọng ở đây hết, đối với xe máy nếu sau khi thổi xong đổ dầu mới vào phải đạp vài phát cho nó lên dầu đều rồi mới nổ máy, oto thì ko có cái gì để đạp cả
Hơn nữa khoang động cơ xe máy nhỏ nên thổi nó còn phụt ra chứ oto thì có mỗi cái lỗ cho dầu tít trên cao mà thổi thì sao nó phụt mạnh được

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Chắc không cần cụ nhỉ. Bản thân xe đã có lọc dầu, như thế cặn bã cũng đã được lọc rồi. Nếu bác thích thì đổ dầu mới vào máy, đợi cho nó chảy ra chỗ xả rồi đóng lại. (c)

cho em hỏi ... sao khi thay dầu ... các thợ xe không lấy cái vòi thổi hơi nén xịt vào bên trong buồng máy ... cho dầu cũ chảy ra hết ... hay là thợ tiếc 1 công đoạn lên lười không làm ... phải không các Cụ ???

sieutruong

Xe tải
Các pác ơi cho iem hỏi cái lọc gió cabin xe Fiat Albea HLX nó nằm ở chỗ nào? cách tháo nó ra để làm vệ sinh ra sao? iem còn " ngu ngơ" cái vụ này wá, mong các bác trong hội chỉ giáo nhé. Xin cảm ơn (b)

qisheng

Xe buýt
Các pác ơi cho iem hỏi cái lọc gió cabin xe Fiat Albea HLX nó nằm ở chỗ nào? cách tháo nó ra để làm vệ sinh ra sao? iem còn " ngu ngơ" cái vụ này wá, mong các bác trong hội chỉ giáo nhé. Xin cảm ơn
Nó nằm sâu phía trong dưới cốp đựng đồ phía bên phụ. Nếu đã lâu không vệ sinh thì bác nên vào Mekong Thanh Trì mà thay mới, hết khoảng 5 phút, giá khoảng vài ba trăm gì đó. Chứ vệ sinh lại không ăn thua đâu, trừ trường hợp bác thường xuyên tháo ra để thổi bụi.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Nó nằm sâu phía trong dưới cốp đựng đồ phía bên phụ. Nếu đã lâu không vệ sinh thì bác nên vào Mekong Thanh Trì mà thay mới, hết khoảng 5 phút, giá khoảng vài ba trăm gì đó. Chứ vệ sinh lại không ăn thua đâu, trừ trường hợp bác thường xuyên tháo ra để thổi bụi.
Vệ sinh giàn lạnh sau cái lọc gió cabin này là bao tiền và mất bao lâu hả các bác? Em định sang năm 2010 sẽ vệ sinh cái chỗ này.
Chứ vệ sinh cái lọc này thì tự làm lấy thôi. Em làm sạch rồi. Hôm nào đi bảo dưỡng gì đó sẽ cầm đi và nhờ các bác ý lắp lại vào chỗ cũ.

sieutruong

Xe tải
Em đã sờ mó chỗ đó rồi, rưng mờ nó cứ nhẵn như...tuyệt chẳng thấy cái lọc gió đâu cả. Xe của em là FIAT ALBEA HLX 1.6. Các Bác giúp iem với:77:

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hôm qua em đi thì thấy có một tý đen đen như bồ hóng rơi vào mũi giầy của em ở phía chân ga. Em muốn hỏi các bác là cái đó ở đâu ra và là cái gì? Và như thế có bị làm sao không?

Hiện tượng nữa là thi thoảng phanh nó kịch kịch ở bên phải phía sau. Đến lúc phát hiện lốp đó hơn non - bơm thêm cho đủ thì tiếng đó lại giảm đi. Khó hiểu thật. Mới đi bảo dưỡng phanh mà thợ bảo phanh vẫn tốt. Bây giờ nó chỉ hơi hơi thôi.

Các bác phán hộ xem nếu không em bán xe đấy! Khó chịu quá!!!

kiavuong

Xe điện
Cái bồ hóng mà cụ nhìn thấy chắc là cái lớp chống ồn lâu ngày nó mủn rơi ra tý tỵ đó cụ ạ.Vụ phanh em chệu.Ha ha.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Cám ơn Kiavuong về vụ bồ hóng.

Bây giờ em xin hỏi các bác về cái vụ về khoá Siena.

Chìa khoá khi dừng có 2 nấc STOP và PARK. Em toàn về STOP rồi đi ra và khoá xe.
Hôm vừa rồi thử về nấc PARK thì thấy nó lại sáng hết cả đèn báo pha và điện trên tapo vẫn sáng nên không dám để nấc ấy vì sợ hết mất điện. Cụ thể nấc PARK sử dụng như thế nào hả các bác?

NguoiGia

Xe tăng
Hôm qua em đi thì thấy có một tý đen đen như bồ hóng rơi vào mũi giầy của em ở phía chân ga. Em muốn hỏi các bác là cái đó ở đâu ra và là cái gì? Và như thế có bị làm sao không?

Hiện tượng nữa là thi thoảng phanh nó kịch kịch ở bên phải phía sau. Đến lúc phát hiện lốp đó hơn non - bơm thêm cho đủ thì tiếng đó lại giảm đi. Khó hiểu thật. Mới đi bảo dưỡng phanh mà thợ bảo phanh vẫn tốt. Bây giờ nó chỉ hơi hơi thôi.

Các bác phán hộ xem nếu không em bán xe đấy! Khó chịu quá!!!
Thôi xong: bồ hóng đáng ra chỉ có ở ống xả, thế mà giờ lên tận chân ga thì gay lắm rồi. Còn tiếng kịch kịch chắc là ABS làm việc (chả biết xe bác có ABS không :))) - Vụ này bác bơm thấy đỡ nhỉ, hay bơm lên nữa nữa thì hết kịch kịch - Chỉ "Đoàng" phát thôi. :'(

Vấn đề nghiêm trọng rồi. Bác bán luôn đi, em đang máu Fiat mờ tìm mãi không được đây. :^)

qisheng

Xe buýt
Cám ơn Kiavuong về vụ bồ hóng.

Bây giờ em xin hỏi các bác về cái vụ về khoá Siena.

Chìa khoá khi dừng có 2 nấc STOP và PARK. Em toàn về STOP rồi đi ra và khoá xe.
Hôm vừa rồi thử về nấc PARK thì thấy nó lại sáng hết cả đèn báo pha và điện trên tapo vẫn sáng nên không dám để nấc ấy vì sợ hết mất điện. Cụ thể nấc PARK sử dụng như thế nào hả các bác?
Chế độ PARK dùng để cảnh báo bằng đèn để các xe khác biết là mình đang đỗ khi trời tối. Vì vậy chỉ dùng trong chốc lát thôi, ví dụ như dừng xe để ...ái đường, vào shop mua sắm, vào box điện thoại, chứ để qua đêm thì hết điện accu mất.
(Đấy là em đoán vậy, cũng mới thử 1 lần)

Mọt sách

Xe hơi
Kụ địa chủ gi gỉ gì gi cái rì cũng bít, xe iem lại chả seo nên không cóa gì để hỏi!:):)
tuy vậy cũng vớt vát một câu là xe iem đỗ lâu dưới trời nắng to bật điều hòa thì không thấy mát mấy chỉ khi chạy thì mới mát thì có seo không???:^) Hả KỤ???:69:

hoachuoique

Xe điện
Kụ địa chủ gi gỉ gì gi cái rì cũng bít, xe iem lại chả seo nên không cóa gì để hỏi!:):)
tuy vậy cũng vớt vát một câu là xe iem đỗ lâu dưới trời nắng to bật điều hòa thì không thấy mát mấy chỉ khi chạy thì mới mát thì có seo không???:^) Hả KỤ???:69:
Có biết gì sâu xa xe máy mấy đâu, được cái hóng theo đài báo, trí nhớ tốt nên phót bài lên cho anh em nghe thôi . Kỹ thuật xe yếu lắm ko nên tin ...

Mọt sách

Xe hơi
Kụ HL không đi Quảng ninh ở nhà sì pam à?:21:
iem cũng mún đi cùng bầy đàn rưng sợ nạn kẹt xe cúi tuần lém! Và khách sạn cũng khó lun! (y)
Iem vừa trên Tam đảo vìa ks đẹp cúi tuần cháy phòng, đang ăn uống trong ks lại bị dục khéo nhanh nhanh cho người khác vào...chán!:mad:

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Chế độ PARK dùng để cảnh báo bằng đèn để các xe khác biết là mình đang đỗ khi trời tối. Vì vậy chỉ dùng trong chốc lát thôi, ví dụ như dừng xe để ...ái đường, vào shop mua sắm, vào box điện thoại, chứ để qua đêm thì hết điện accu mất.
(Đấy là em đoán vậy, cũng mới thử 1 lần)
May quá bác Qisheng giải thích còn dễ hiểu hơn trong sách hướng dẫn.

Em lại nhờ các bác:
Bạn em cho em cái bình cứu hỏa mấy tháng nay rồi mà em không biết lắp vào chỗ nào trên xe cho nó tiện. Bác nào lắp rồi chỉ chỗ cho em với nhá!

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Bác online sớm nhỉ, xe BÁc 1.3 thì hơi chật, chả lắm chỗ nào cho ổn, có thể lắp ở thanh dọc phía sau ghế lái hoặc đặt ở sau tựa đầu ghế sau thôi, Doblo thì sẽ dễ lắp hơn Bác ạ

thomoc

Xe hơi
Bình cứu hỏa em toàn để ở chỗ sau gót chân người lái.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em đê trong cốp sau, trong 1 cái thùng A4. Chả cần khoan bắt gì cả

Em lại nhờ các bác:
Bạn em cho em cái bình cứu hỏa mấy tháng nay rồi mà em không biết lắp vào chỗ nào trên xe cho nó tiện. Bác nào lắp rồi chỉ chỗ cho em với nhá!

kiavuong

Xe điện

Em lại nhờ các bác:
Bác ơi đơn giản lắm ạ.
Vụ này bác Lada1207 show hàng về bình cứu hỏa ở xe 9101 dùm em cái nhé.