..:: Hội ngộ 3 Miền 2016 - Mercedes Benz Fan Club ::..

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
..:: HỘI NGỘ 3 MIỀN 2016 - Hành trình 6 năm gặp lại ::..

Xuất phát từ buổi gặp nhau bên Lào, chúng tôi đã lên kế hoạch để tổ chức ngày hội cho những anh chị em đang sử dụng xe Mercedes-Benz trên cả nước (MBFC), chủ yếu trên các diễn đàn về xe hơi lớn như otosaigon.com,otofun.net, các CLB trên facebook...
Cách đây đúng 6 năm, buổi Hội ngộ 3 Miền lần thứ 1 với sự tham gia của 04 xe chạy vào từ Hà Nội và gần 20 xe từ TP.HCM. Ngày hôm nay, con số đó đã gấp rất nhiều lần khi có gần 60 xe Miền Bắc, 18 xe Miền Nam và 1 số xe của các bác Miền Trung. Điều đó cho thấy cộng đồng sử dụng xe Mercedes-Benz tại Việt Nam đã được mở rộng rất nhiều đến mọi lứa tuổi.
Gần 300 người bao gồm cả thành viên, khách mời và gia đình đã hội tụ tại dải đất miền Trung vào 1 ngày nóng nực - sống và cháy cùng đam mê. Vui đó tự hào đó, nhưng thực sự là 1 áp lực rất lớn cho BTC vì toàn anh em nghiệp dư. Thật may mắn, buổi tiệc cũng như tất cả những hoạt động trong ngày Hội Ngộ đều diễn ra hết sức vui vẻ trong sự sum vầy của các clb trên khắp mọi miền đất nước. Những ánh mắt long lanh, những nụ cười trên môi, sự tiếc nuối khi rời xa - đó là sự thành công mà BTC đã đem lại cho mọi thành viên. Chúng ta từ mọi miền, gắn kết trong 1 hoạt động chung. Rời xa nhưng không rời bỏ, nhất định chúng ta sẽ gặp lại nhau - bạn có đồng ý không?

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
DAY 1: HÀ NỘI - QUẢNG BÌNH ~500km

Vì đoàn Hà Nội tham gia khá đông đảo với gần 60 xe Mercedes-Benz (bao gôm cả 02 xe GLE-GLC của Andu Autohaus và xe Mobile Service của Mercedes-Benz Star Automobile).
Các phương án di chuyển đảm bảo an toàn cho giao thông cộng đồng, an toàn cho chính các thành viên trong đoàn được BTC đưa ra mổ xẻ và phân tích kỹ lưỡng. Cuối cùng chốt: chia làm 3 đoàn theo các CLB, tập trung và xuất phát cách nhau 1h.
Hà Nội tiễn đoàn bằng 1 cơn mưa lớn, không ảnh hưởng đến các thành viên nhưng là trở ngại lớn cho Media Team trong việc tác nghiệp, lưu giữ lại những hình ảnh quý báu.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
DAY2: QUẢNG BÌNH - HUẾ - ĐÀ NẴNG

Từ 6h30 sáng, tiếng bộ đàm léo nhéo: "Dậy đi ăn sáng đổ xăng các cụ ơi !!! Lưu ý: 8h30' xuất phát nhé, muộn phạt 500K !!! Các xe đã sẵn sàng tiến ra phía ngoài đường sắp xếp theo đội hình !!!....."
500 anh em Merc Hà Nội đã sẵn sáng cho hành trình ngày thứ 2. Hôm này là ngày của chụp ảnh, những điểm chụp đẹp mê li đã được Media Team lên kế hoạch khảo sát từ tuần trước. Mọi việc được phân công rõ ràng, nhóm Dẫn đoàn, nhóm Flycam, nhóm chụp ảnh. Để có những hình ảnh tuyệt vời sau đây, Media Team của chúng tôi đã hy sinh 01 chiếc flycam trên quê hương mẹ Suốt. Sau chiến tranh, vẫn còn đó những mất mát ở vùng đất này

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Điểm dừng chân đầu tiên là đồi cát trắng Quảng Bình, thiên nhiên khéo sắp đặt giữa vùng cắt trắng mênh mông, 1 con đường vắt vẻo như 1 sợi dây kéo dài 20km. Các thành viên trong đoàn ồ lên kinh ngạc, không ít người không nén được cảm xúc, lao vội xuống selfie vài kiểu.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Sau khi ăn trưa ở Huế, đoàn tiếp tục chinh phục con đèo Hải Vân huyền thoại chắn giữa Thừa Thiên Huế - Đà Nẵng.
Cảnh đẹp nơi đây làm nức lòng các thành viên, những giọng nói háo hức trong bộ đàm, những ánh mắt chờ đợi pha chút lo lắng. Không có gì phải xoắn các em, xe Mercedes-Benz hệ thống lái linh hoạt và trái tim mạnh mẽ, thừa đủ sức để chinh phục những đỉnh cao nơi đây. Đi đi, leo cao để thấy đất nước mình thật đẹp, thật hùng vĩ :)

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
DAY 3: Ngày Hội Ngộ

Từ 5h30 sáng giải Tennis MBFC Open đã khởi tranh rộn ràng cả 1 góc resort, tiếng cười nói, bỡn cợt xen lẫn tiếng chửi bậy, tiếng sóng và tiếng chim tạo nên một tổ hợp âm thanh chào ngày mới.
Các tay vợt mạnh của các CLB lần lượt ra sân tỉ thí, những trận bóng căng như dây đàn và nổ tung vào những phút bù giờ (ts, chém nhầm sang Bóng Đá haha)

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Thật khó khăn để tìm ra đội kém nhất vì các đội rất đồng đều về chất lượng, trừ đôi khỏe nhất (y)
Rút cục, giải năm nay cũng đã có chủ. Kết quả xin đón xem đêm trao giải !!!

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Ngày hôm nay là chuỗi những sự kiện kéo dài liên tiếp từ Vươn Thở (5h00 AM) đến Tiếng Thơ (23h00). Bỏ lại đăng sau lưng sự khốc liệt của môn thể thao hoàng tử, đoàn caravan tham gia vào buổi roadshow bằng oto đông đảo nhất từ trước tới nay tại thành phố biển xinh đẹp Đà Nẵng.