[Funland] Hội những người đầu tư Đất Dịch Vụ Hoài Đức

Chélall

Xe hơi
Đặc điểm của cò Bds khu Hoài Đức là chúng nó hay ăn chênh, kiểu người gửi bán giá 70 thì chúng nó rao bán lại giá 75-80, khi khớp lệnh chính bọn cò ấy ký đặt cọc với cả 2 bên bán & mua, khốn nạn hơn nữa nếu các cụ ký đặt cọc mà ko đọc kỹ nó sẽ gài câu "trường hợp Bên mua/ bán không mua/bán nữa sẽ phải hoàn cọc và chịu phạt thêm số tiền = 2 lần tiền cọc" nhưng bọn cò là bên A chỉ phải chịu phạt = tiền cọc => chính là để nó vừa ăn phạt cọc lại vừa có tiền trả phần phạt cọc cho bên mua/bán ký với chúng. Vì vậy giao dịch ở khu dịch vụ Hoài Đức thì cả bên mua & bán đều thiệt, chỉ béo bọn cò, chúng nó sẽ làm cho ko thể giao dịch nếu ko thông qua nó => giá bị đẩy chênh cao là vì vậy.
Khu dịch vụ Hoài Đức nổi nhất về cò bơm thổi là Sơn Nam và Thái Hưng Thịnh , trong đó thì Sơn Nam là mạnh nhất, còn độ khốn nạn thì ngang cơ.
Có môi giới thì đúng là kết nối giữa người mua và bán nhanh và tiện hơn. Nhưng cũng chính vì môi giới mà nhiều khi chủ khách không gặp được nhau về giá. Em giờ giao dịch đều sẽ hỏi là có gặp được chủ/khách trao đổi không? Nếu ko thì thôi. Giờ giá trị ts lớn. Ăn hoa hồng thôi, ít cũng vài chục triệu, nhiều thì vài trăm đến cả tỉ bạc, mà nhiều ông còn ham ăn chênh.

Đức Vũ 86

Xe máy
Có môi giới thì đúng là kết nối giữa người mua và bán nhanh và tiện hơn. Nhưng cũng chính vì môi giới mà nhiều khi chủ khách không gặp được nhau về giá. Em giờ giao dịch đều sẽ hỏi là có gặp được chủ/khách trao đổi không? Nếu ko thì thôi. Giờ giá trị ts lớn. Ăn hoa hồng thôi, ít cũng vài chục triệu, nhiều thì vài trăm đến cả tỉ bạc, mà nhiều ông còn ham ăn chênh.
Em cũng thật không biết cụ bên trên lấy chuyện đó ở đâu ra. Em mới mua miếng khu 25ha tháng 7 vừa rồi. Môi giới dẫn trực tiếp đến gặp chủ, trực tiếp đàm phán giá, môi giới chỉ lo thủ tục và giải thích giúp thôi. Thậm chí ku em môi giới còn thiện chí bao luôn cho mình một phần phí công chứng sang tên. Cụ nào đi mua thì phải xem sổ đỏ đứng tên ai mà đàm phán với người đó chứ mắc mớ gì ký mua bán qua cò vậy.

Jeff Hoang

Xe hơi
Em cũng thật không biết cụ bên trên lấy chuyện đó ở đâu ra. Em mới mua miếng khu 25ha tháng 7 vừa rồi. Môi giới dẫn trực tiếp đến gặp chủ, trực tiếp đàm phán giá, môi giới chỉ lo thủ tục và giải thích giúp thôi. Thậm chí ku em môi giới còn thiện chí bao luôn cho mình một phần phí công chứng sang tên. Cụ nào đi mua thì phải xem sổ đỏ đứng tên ai mà đàm phán với người đó chứ mắc mớ gì ký mua bán qua cò vậy.
Em cũng thế, đúng là có vụ môi giới bắt đền tiền cọc gấp đôi, nhưng tiền đền chênh ấy k phải trả hết cho môi giới, môi giới ăn 30% trên số tiền cọc.
Đồng thời, nếu hai bên k thích phải đền gấp đôi, thì 2 bên thoả thuận lại với nhau k sao.
Còn môi giới làm việc cũng dắt mình vào tận nhà chủ, làm việc với chủ.
Nguyên tắc môi giới là lên bán lên, xuống bán xuống, làm sao người ta bán được hàng là được.
Tuy nhiên có 1 số môi giới + công ty bds ở đó có hình thức thổi giá, nên nhiều cụ ib riêng hỏi em, em cũng bảo nên tỉnh táo.
Em đính chính lại em k làm bds, em chỉ muốn giúp các cụ thôi nhé, em k ăn chênh lệch hay ăn 1 đồng gì cả ạ. Nhiều cụ trong nhóm này mua đất ở đấy cũng từng hỏi em nên các cụ ấy biết.

taiadau

Xe điện
Hôm qua em lại làm tua nữa, Thăng Long 9 cũng 82 còn thằng Đông Dương thì 52 (xây thêm 1,9 tỉ), lideco thì nội khu đẹp rộng rãi, nhưng nhà LK thì thiết kế ko mê được, em cũng ko hỏi giá luôn. Em có vào khu Viglacera Xuân Phương thấy cũng đẹp dù có 1 nghĩa trang to tướng ngay sát hồ... quan trọng nhất là ko biết quả đường 70 bao nhiêu năm nữa mới mở rộng được.

Đức Vũ 86

Xe máy

Ngay trên trang nhất dân trí, khúc đường 70 bên Hà Đông, không biết khúc đường bên Hoài Đức thì sao. Còn có đoạn ko kết nối cho rồi. Cả đường Văn Tiến Dũng nữa, còn đúng 3 điểm tắc là đầu đường 32. khúc đi qua trịnh văn bô và đầu an lạc. Đùa chứ làm cả con đường từ bao giờ, vướng mỗi mấy hộ ko giải quyết thông đường cho dân nhờ. Càng để lâu tiền đền bù càng nhiều

huechanh

Đi bộ
E chào các bác, e muốn mua đất để xây nhà ở khu vân canh, phương canh, miêu nha, đại mỗ, tây mỗ,…gần mỹ đình, bán kính 5-7km. Tài chính 4tỷ mong muốn diện tích trên dưới 40m2, mặt tiền trên 4m, oto 7 chỗ vào được. Các bác có mảnh nào chính chủ hoặc quen biết các bác giới thiệu e với. E người mua thật, có duyên em xin mời các bác cốc Cafe TO. E cảm ơn
Cụ tìm gì mà loạn cào cào lên thế ?

athosss

Đi bộ
Hôm qua em lại làm tua nữa, Thăng Long 9 cũng 82 còn thằng Đông Dương thì 52 (xây thêm 1,9 tỉ), lideco thì nội khu đẹp rộng rãi, nhưng nhà LK thì thiết kế ko mê được, em cũng ko hỏi giá luôn. Em có vào khu Viglacera Xuân Phương thấy cũng đẹp dù có 1 nghĩa trang to tướng ngay sát hồ... quan trọng nhất là ko biết quả đường 70 bao nhiêu năm nữa mới mở rộng được.
Cụ cho hỏi Thăng Long 9 giá 82 là vị trí ntn vậy? Mình đang tìm hiểu khu này. Cảm ơn cụ

taiadau

Xe điện
Cụ cho hỏi Thăng Long 9 giá 82 là vị trí ntn vậy? Mình đang tìm hiểu khu này. Cảm ơn cụ
Em cũng ko tìm hiểu kỹ, nhưng lô 82 là thấp nhất và là đường nhỏ bên trong chứ dãy mặt đường to giáp Hinode thì đắt lắm. Cá nhân em thì không thích khu này

trungleba

Xe buýt
Em thấy dạo này mạn Nhổn bắt đầu đông vui, tháng 7 lại khai trương tàu điện. Các cụ nào đã làm nhà cho sinh viên thuê ở khu này cho em hỏi bây giờ cho thuê dòng tiền khoảng bn/ tháng, chi phí thế nào, em rót sẵn rượu mời các cụ

duchien04x4

Xe tải
khu quanh trường mầm non Vân Canh B giờ bao nhiêu một m2 thế cụ ơi?

CRV-2015

Xe buýt
Có ít tiền còm trong tk ngồi rình mà đất vẫn cứ tăng đều đều , trong khi vàng, đô, bit ... từ tết ra phi kinh quá, e nhịn ko nổi nên xuống cọc r . Lô này so với trc tết mới tăng có 15% thôi :( khả năng cao bị đu trúng đỉnh , nhưng còn hơn để tk 4.8%

Đức Vũ 86

Xe máy
khu quanh trường mầm non Vân Canh B giờ bao nhiêu một m2 thế cụ ơi?
Em ko rõ cụ ạ! mấy chú môi giới thấy vẫn rao mấy lô xung quanh công viên tầm 8x-9x. Đầu năm còn thấy rao 10x cơ khiếp hồn. Em chả giám mong thế. Cứ ổn định từ từ, đường xá xong xuôi, kết nối ngon nghẻ thì khu này em nghĩ cũng phải trên 12x với mấy lô đường nhánh như em :D

Dom Hoang

Xe tải
Có ít tiền còm trong tk ngồi rình mà đất vẫn cứ tăng đều đều , trong khi vàng, đô, bit ... từ tết ra phi kinh quá, e nhịn ko nổi nên xuống cọc r . Lô này so với trc tết mới tăng có 15% thôi :( khả năng cao bị đu trúng đỉnh , nhưng còn hơn để tk 4.8%
Đoạn này mua khó thật, Đứa em họ em đi tìm hiểu mua chỗ nào cũng tăng 10-20% so với tết cả. Khu nào em ko biết nhưng về dịch vụ hoài đức cụ nào bảo giá giảm so với đỉnh đầu năm 2022 là ko có. Em thấy giảm tầm đến quý 1 2023 là sâu nhất. ai mua dc giá tầm tháng 2-5 là giá thấp so đỉnh 2022 nhưng bắt đầu tăng dần và hiện tại cao hn so đỉnh 2002 rồi. Nên các cụ đừng bảo đất giảm sập nưa khi chung cư tăng cao quá thì đất dần2 nhúc nhích tăng theo thôi

CRV-2015

Xe buýt
Em ko rõ cụ ạ! mấy chú môi giới thấy vẫn rao mấy lô xung quanh công viên tầm 8x-9x. Đầu năm còn thấy rao 10x cơ khiếp hồn. Em chả giám mong thế. Cứ ổn định từ từ, đường xá xong xuôi, kết nối ngon nghẻ thì khu này em nghĩ cũng phải trên 12x với mấy lô đường nhánh như em :D
E cũng mong nó tăng từ từ, tăng sốc dễ giảm sốc. Đến khi đường 3.5 hoàn thành x2 là trong tầm tay.

Dom Hoang

Xe tải
E cũng mong nó tăng từ từ, tăng sốc dễ giảm sốc. Đến khi đường 3.5 hoàn thành x2 là trong tầm tay.
quỹ 2 khả năng lại chứng thôi bác chứ muốn lên nữa phải có tiện ích xung quanh chứ giá tầm đó cũng cao2 mà

trungleba

Xe buýt
Đúng vậy cụ ạ, em cũng chỉ mong nó hoàn thiện hạ tầng ok, cư dân về ở để xây lên cho thuê lấy dòng tiền. Chứ tăng sốc lại mất công sàng xẩy với tiếp dth môi dưới, nhọc lắm.

CRV-2015

Xe buýt
quỹ 2 khả năng lại chứng thôi bác chứ muốn lên nữa phải có tiện ích xung quanh chứ giá tầm đó cũng cao2 mà
Tăng giá do tiện ích rất chậm chạp. Đất tăng phi mã chính do tiền mất giá quá nhanh so với vàng, đô, ls tiết kiệm thì quá thấp . Thế thôi !

taiadau

Xe điện
Hôm nay em lại phi xuống đất dv Lại Yên giá thấp cũng 67, 68 rồi. Giờ 3 khu An Thượng các lô bình thường (7×-8x), Lại Yên (6x-8x), 25ha Vân Canh (9x-10x)... cũng khó nghĩ quá...haiz