[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em định mua 1 căn mà thấy nhiều muỗi quá. Cc đang ở Ga rồi cho vài nhận xét về môi trường sống với. Ở Ga chắc là đi ngủ phải mắc màn đúng không cc? Buổi tối em qua khu ST3 mà thấy nhà nào cũng cầm 1 cái vợt bắt muỗi, trông cũng kinh kinh. Ngoài ra thấy bảo chuột bọ cũng nhiều thì phải. Mong cc chỉ giáo trước khi em xuống tiền.
Bên Ga thường xuyên phun thuốc đuổi muỗi với côn trùng đi đấy cụ ạ. Nhưng tại cây cối um tùm quá nên đuổi định kỳ không xuể. Nhưng theo em nghĩ đất có lành chym mới đậu. Nên em nghĩ nếu muốn không có con muỗi con côn trùng nào thì biện pháp duy nhất có lẽ là bê tông hóa, nhựa hóa toàn bộ bề mặt đất nhằm triệt tiêu toàn bộ môi trường sống của côn trùng ruồi muỗi, chym chóc cũng như rắn rết :D

huycan_112

Xe máy
Ga thiết kế nhà cơ bản là OK, cảnh quan quy hoạch nội khu tốt. Mọi người chuyển đi vì BQL, vì chất lượng sống ko tướng sứng với 10-11 tỷ bỏ ra cho căn LK(các cụ ST3 hoàn thiện toàn 2-4 tỷ đó)
Mỗi người có một cảm nhận khác nhau. Ga theo thời gian cũng đã tốt lên, tuy nhiên cũng còn nhiều thứ nếu ko giải quyết tốt thì cả khu ST5 về hết sẽ quá tải.
Botanic xây ban đầu nhiều cây xanh, nhà thiết kế có cột
ST3 trung tâm, ST4 tầng nào cũng có lan can. ST5 mặt tiền lớn. Mỗi thứ có một vẻ đẹp riêng.
Ga có đặc sản chả trậm, ít cđt nào có, nên cụ nên lựa chọn đặc sản mà ăn.
Hôm nay em đi xem nhà nhận thấy có nhiều cái ko ổn, cả mấy cụm cư dân như vậy mà có mỗi một cụm club house, Chưa cần st5 xong, các khu khác mà về ở 60% thôi là quá tải. Rồi nhà liền kề trên 8 tỷ mà ko có bể bơi nước nóng. Em thấy tiện ích và dịch vụ, quản lý ko tương xứng với số tiền bỏ ra

Điểm cộng là không gian cây xanh thì đúng là thích, không khí trong lành.

So sánh với the harmony thì mật độ nhà nhìn thưa, thoáng hơn liền kề bên đấy
Nhưng thua kém về tiện ích, mỗi khu nhỏ ở the harmony đều có club cho khu nhỏ đấy, còn gamuda thì cả khu to vó đúng một cái club house. Rồi ko có bể bơi nước nóng. Các chi tiết bên ngoài the harmony đều chau chuốt hơn, vỉa hè lát đá chứ ko để vỉa hè bê tông như bên Ga,

Nói chung Ga rất thoáng, thoáng hơn, nhưng quê và thiếu tiện ích hơn so với THE HARMONY, mặc dù liền kề là bằng tiền nhau ( Ga 90m2-8 tỷ 2, The harmony - 96 m2 -8 tỷ 3)

Được cái tiến độ trả tiền của Ga thì rất thoải mái, nhưng mình đang nghi ngờ cái đường 40m chạy ra Minh Khai hay đường Tam Trinh mở rộng chắc 10 năm nữa mới xong.

Tương lai gần hay hơi xa thì Ga chưa thấy có gì cả.

khangninhkts

Xe tải
Hôm nay em đi xem nhà nhận thấy có nhiều cái ko ổn, cả mấy cụm cư
dân như vậy mà có mỗi một cụm club house, Chưa cần st5 xong, các khu khác mà về ở 60% thôi là quá tải. Rồi nhà liền kề trên 8 tỷ mà ko có bể bơi nước nóng. Em thấy tiện ích và dịch vụ, quản lý ko tương
xứng với số tiền bỏ ra

Điểm cộng là không gian cây xanh thì đúng là thích, không khí trong lành.

So sánh với the harmony thì mật độ nhà nhìn thưa, thoáng hơn liền kề bên đấy
Nhưng thua kém về tiện ích, mỗi khu nhỏ ở the harmony đều có club cho khu nhỏ đấy, còn gamuda thì cả khu to vó đúng một cái club house. Rồi ko có bể bơi nước nóng. Các chi tiết bên ngoài the harmony đều chau chuốt hơn, vỉa hè lát đá chứ ko để vỉa hè bê tông như bên Ga,

Nói chung Ga rất thoáng, thoáng hơn, nhưng quê và thiếu tiện ích hơn so với THE HARMONY, mặc dù liền kề là bằng tiền nhau ( Ga 90m2-8 tỷ 2, The harmony - 96 m2 -8 tỷ 3)

Được cái tiến độ trả tiền của Ga thì rất thoải mái, nhưng mình đang nghi ngờ cái đường 40m chạy ra Minh Khai hay đường Tam Trinh mở rộng chắc 10 năm nữa mới xong.

Tương lai gần hay hơi xa thì Ga chưa thấy có gì cả.
Cụ nói chuẩn và khách quan đấy, Ga nói thật là chưa đủ tầm nhưng các cụ mua ở Ga cứ cãi lấy đc.

huycan_112

Xe máy
Cụ nói chuẩn và khách quan đấy, Ga nói thật là chưa đủ tầm nhưng các cụ mua ở Ga cứ cãi lấy đc.
Vầng, thực sự em thích cái thoáng đãng, nhiều cây xanh của Ga nhưng nhiều yếu tố Ga làm chưa được khoái, phê lắm như dịch vụ tiện ích so với tầm tiền ấy cho một khu biệt thư ngoại ô, làm em ko thể xuống tiền được. Em đăng bài trên để xin các cụ cho ý kiến tốt về Ga, chứ ko thì em tìm chung cư 5 tỷ nội thành ở cho sướng hơn vậy.

Chỉnh sửa cuối:

T.arc

Xe tải
Ga nói chung ko đủ tầm bằng harmony cụ nhỉ? Mỗi khu dành cho 1 đối tượng khác nhau. Nói thật e thấy dân Ga dễ sống hơn dân Vin cụ a :). Vào Ga hoặc eco cảm nhận được sự gần gũi , còn vin thì thấy sự sang chảnh, hào nhoáng.

hadu

Xe tăng
Cụ ơi, tầm ở đây là tầm gì vậy cụ? Tầm tiền thì e nghĩ chắc 2 bên như nhau. Còn mỗi bên 1 phong cách kiến trúc khác nhau, mỗi bên đều có ưu điểm, nhược điểm. Ở đây, mỗi chúng ta đều tự chịu trách nhiệm, tự sướng, khổ với đồng tiền của mình nên không ai nói khôn được. Có nhiều cái nhìn ngắn hạn nó khác dài hạn. Hoặc cách tiếp cận khác nhau. Chúng ta bàn luận, so sánh là để nhìn thấy nhược điểm, để khắc phục để tất cả cùng tốt lên chứ không phải cãi cọ gì. Nếu tiếp cận theo cách mở lòng hơn thì sẽ thấy mọi chuyện rõ ràng hơn cụ nhé.

huycan_112

Xe máy
E có một số ý kiến như này ạ (Dành cho các bạn mua chung cư; còn nhà liền kề thì e ko yk đc) --> Ý kiến của e dưới danh nghĩa 1 người đang định mua căn the two, sau khi đã vòng quynh dự án:
- Hạ tầng còn yếu (Đường nối 40m e nghĩ năm nay không xong được)
- Khu vui chơi ít (Chỉ có club House mà phí là 13tr/năm); Trẻ e ko có công viên để chơi (Các mô hình trò chơi,.. đơn giản chỉ là đường nội khu đẹp)
- Tiện ích ít (Chưa có rạp phim, các dịch vụ đi kèm --> the Zen đi vào HĐ thì chắc 1 năm nữa mới có các dịch vụ này nhưng nghe đâu chỉ dành cho cư dân bên đấy)
-> Tiến độ T6/T7 bàn giao The Two thì e nghĩ phải mất 1/2 năm mới bắt đầu có được 1 chút DV;
mình định mua liền kề đây, mình cũng đang phân vân với tầm giá 8 tỷ liền kề ngoại ô, thấy đúng là khu vui chơi quá ít, bù lại thì trong khu thấp tầng, giữa các cụm dân cư nhỏ đều có tiểu cảnh và khu vui chơi nhỏ cho cả cụm, nhưng như thế cảm thấy vẫn chưa đã, vì chưa có điểm nhấn cho cả khu giống như một cái hồ, hay một quảng trường to. Tất cả cảnh quan trong Ga cứ bình bình thôi.

Khu club house thì không có bể bơi trong nhà, và sẽ quá tải khi cư dân khu st5 về ở.

Tiện ích thì quá ít, nhìn sang khu Long Biên mang tiếng xa xôi qua cầu nhưng gần nhiều trung tâm thương mại.

Học phí trường International Singapore thì hơi cao, em nghe cư dân ở toà THE ONE nói là 40 triệu một tháng, có bác nào xác nhận cho em với ạ.

mình định mua liền kề đây, mình cũng đang phân vân với tầm giá 8 tỷ liền kề ngoại ô, thấy đúng là khu vui chơi quá ít, bù lại thì trong khu thấp tầng, giữa các cụm dân cư nhỏ đều có tiểu cảnh và khu vui chơi nhỏ cho cả cụm, nhưng như thế cảm thấy vẫn chưa đã, vì chưa có điểm nhấn cho cả khu giống như một cái hồ, hay một quảng trường to. Tất cả cảnh quan trong Ga cứ bình bình thôi.

Khu club house thì không có bể bơi trong nhà, và sẽ quá tải khi cư dân khu st5 về ở.

Tiện ích thì quá ít, nhìn sang khu Long Biên mang tiếng xa xôi qua cầu nhưng gần nhiều trung tâm thương mại.

Học phí trường International Singapore thì hơi cao, em nghe cư dân ở toà THE ONE nói là 40 triệu một tháng, có bác nào xác nhận cho em với ạ.
Về khu này thì các tiện ích như bác mong muốn phải chờ ít nhất 3 năm nữa nhưng lúc đấy thì giá lên cao rồi khó mua được với tầm tiền dưới 10 tỷ. Bác so với bên Vinhomes thì mình thấy cũng không hơn nhiều vì mặc dù có các dịch vụ do Vin cung cấp nhưng chất lượng thì phải xem lại. Bên này có lợi thế lên giá về sau này hơn bên Vinhomes Long Biên vì dù sao nó vẫn nằm trong vành đai 3, vẫn chưa phải qua sông qua cầu, vài năm nữa các tuyến đường thế nào cũng phải mở. Năm ngoái nhà mình bán căn ST4 đi bây giờ quay lại thấy đã tăng hơn 1 tỷ rồi đấy cụ, mình không phải sale mà là người mua và đã lỡ bán rồi nên tiếc lắm. Cụ có thể hỏi các cụ trên thớt này làm chứng cho mình

huycan_112

Xe máy
Khu biệt thự kề thì e thấy cũng đẹp ạ; tất nhiên những bác mua nhà ơ đây đều có thu nhập cao nên việc đi ô tô là dễ hiểu --> đi vành đai cũng ok.
e chỉ thắc mắc là phía Tây HN (Khu mỹ đình thì đang rất nhiều DA rồi; các CđT bắt đầu đánh sang khu đại mỗ, tây mỗ, Đại lộ TLong) trong khi phía Nam HN rất nhiều đất nhưng chưa ai vào (Dự án của Tân Hoàng Minh nghe đầu cạnh GA mà chưa thấy gì) --> Nên e nghĩ chỉ nhu cầu ở (không đầu tư) thì dịch vụ ở mức thấp từ 1-2 năm nữa ạ; có thể đến 2020 thì nó #
Vì khu phía Tây có nhiều cơ sở hạ tầng mới rồi, các khu hành chính rất nhiều, mình thấy đang phát triển mạn Tây , Tây Bắc, cạnh cầu Nhật tân, mạn Bắc Hồ Tây, chỗ đấy thấy đất đai đẹp, phong thuỷ tốt. Chứ mình thấy mạn phía Nam đất trũng, ít phát triển.

686

Đi bộ
Tranh luận chi nhiều, ai mua thì mua rồi và bán thì cũng bán rồi! Phần đông trên này toàn các cụ muốn gắn bó lâu dài với Ga.
Còn cụ nào đang lựa chọn thì tuỳ nhu cầu và khả năng! Thấy chỗ nào phù hợp với sở thích, đk hoàn cảnh và mục đích thì quyết! Mọi sự so sánh đều là khập khiễng! Mua đc nhà tầm tiền này ở Ga hay Vin thì cũng ko phải người thường đâu, nên nhận xét đánh giá cũng nên cân nhắc, nhất là khi còn chưa tiếp xúc trực tiếp.

Ms.Huyen

Xe tải
Cập nhật cho các cụ khu suối đầu dãy liền kề ST4 đang triển khai mạnh.

hadu

Xe tăng
Cứ quê quê thế này e thích

686

Đi bộ

m0nst3r

Xe máy
Vô vàn dự án thì tắc đg chứ hay gì đâu bác

hadu

Xe tăng
Hồi trc khi quyết mua Ga, e có sang Vin long bien xem đúng dạo mùa hè! nhễ hết cả nhại vì đg betong và nhà san sát hấp thụ nhiệt! Lâu ko sang lại, giờ ko biết có cải thiện j ko!
Bên kia đang hoàn thiện cũng đẹp lắm cụ. Có cái hồ thoáng.

atu_2601

Xe đạp
Khu đô thị mới Tân Hoàng Mai này sát ngay Gamuda và Gelexia Riverside nhé. Em cũng rất mong khu Tân Hoàng Mai này sớm đi vào vận hành.
Chả biết bao giờ triển khai nhưng nghe cụ Chủ tịch Tân Hoàng Minh chém: " Ông Đỗ Anh Dũng Chủ tịch tập đoàn Tân Hoàng Minh khẳng định sẽ tập trung mọi nguồn lực để thực hiện Dự án một cách chất lượng nhất, thời giant hi công ngắn nhất với tiến độ dự kiến thi công trong vòng 24 tháng, chậm nhất quý 1/2019 sẽ đưa dự án vào khai thác vận hành." nghe vui tai phết ạ.
http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/bat-dong-san/tan-hoang-minh-chinh-thuc-so-huu-du-an-khu-do-thi-da-chuc-nang-tan-hoang-mai.html

http://cafef.vn/tan-hoang-minh-bat-tay-voi-2-ong-lon-xay-dung-he-lo-ke-hoach-dau-tu-du-an-4-cao-oc-chung-cu-ngay-tren-dat-vang-thu-do-20180406114609443.chn
Dự án Tân Hoàng Mai được xây dựng trên khu đất đối ứng của dự án đầu tư xây dựng tuyến đường từ đê sông Hồng đến khu đô thị C2 - Gamuda Gardens, quận Hoàng Mai theo hình thức đối tác công tư, loại hợp đồng BT.
--> Có vẻ THM về cạnh GA rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Bin Rô

Xe đạp
ko biết các bác thế nào. E vào khu liền kề và biệt thự là thấy thích.

Tuanvh39

Xe buýt

Cụ cứ Harmony mà mua thôi, mua Ga làm gì? không cần phải xin ý kiến hay xác nhận làm gì cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng